123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: daengsah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ตัดถุงใต้ตาครบเดือนยังเจ็บ

[คัดลอกลิงก์]
4 เดือนผ่านไป รอยกรีดยังหายไม่สนิท แต่ถุงใต้ตากลับสู่สภาพก่อนทำ (ดีขึ้นกว่าเดิมประมาณ 10 %) แต่ได้รอยกรีดใต้ตาเพิ่มขึ้น เสียความรู้สึก เสียดายเงิน อยากทำใหม่ แต่คงต้องรอซักพัก เพื่อนๆ มีหมอเก่งด้านผ่าตัดถุงใต้ตาโดยเฉพาะที่จะแนะนำบ้างมั๊ยคะ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
เคยตัดถุงใต้ตาเมื่อ 3ปีก่อนค่ะ

แรกๆ ก้อนอยด์ กับรอยกรีดใต้ตา

แถมรอยกรีดยังเป็นตะปุ่มตะปั่ม

เหมือนมีเนื้อปลิ้นเล็กน้อย

กว่าจะเข้าที่ใช้เวลาเป็นปี ค่ะ

ตอนนี้รอยกรีดเป็นเส้นจาง ๆ

เป็นแนวขอบตาล่าง

เพื่อนๆบอกว่า

เหมือนเขียนขอบตาบางๆ

ดูตาโตสวยดี (ไม่รุ้เกี่ยวกันไม๊อ่ะ)
รอยกรีดใต้ตายังเห็นชัดอยู่ แต่ก็พอรับได้ค่ะ เพราะคิดว่านานไปคงหาย แต่ถุงใต้ตาที่ยังมีอยู่เยอะนี่แหละค่ะ เซ็งจิตเหลือเกิน เหมือนไขมันไม่ได้เอาออกไปเลย เพราะหมอแค่เอาไขมันตรงถุงมาเติมที่ร่องตา แต่ตอนนี้เหมือนมันจะย้ายกลับไปอยู่ที่เดิมแล้ว ใต้ตาเลยตุงเหมือนเดิมเรยค่ะ
MOSKUS นะคะ มา Update ค่ะ เก็บถุงใต้ตา + ทำตา 2 ชั้นเมื่อวันที่ 7 Apr ตอนนี้อาการตาปลิ้นหายไปแล้วค่ะ ^o^ เนื่องจากผ่าตัดโดยใช้ Laser ที่หนังตาล่างจะมีรอยแผลไหม้ค่ะ ตอนนี้ค่อย ๆ ตกสะเก็ดหลุดออกไปครึ่งนึงแล้วค่ะ ก็ยังใส่แว่นกันแดดไปทำงานเหมือนกัน แต่ผลงานออกมาชอบนะคะ จริง ๆ ไม่ได้อยากทำตา 2 ชั้น แต่คุณหมอบอกว่าเป็นคนหนังตาตก ทำ 2 ชั้นไปด้วยเลยดีกว่า ปรากฏว่า ตาโตขึ้นมากกกกกกค่ะ ส่วนตัวไม่ชอบเพราะชอบหมวย ๆ แต่ใครเห็นก็บอกว่าดูดีมากอ่ะค่ะ เลยไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี -_-* ส่วนถุงใต้ตาก็ไม่มีเลยอ่ะค่ะ หายไปหมดเลย
ตอบกลับ 54# MOSKUS

ทำเลเซอร์ที่ไหนคะ รบกวนขอชื่อคุณหมอ
   สนใจน่ะคะ มีถุงใต้ตา แต่ไม่อยากผ่าตัด

ขอให้หายเจ็บไวๆนะคะ
ตอนนี้รอย Burn จาก Laser หายไปเกือบหมดละค่ะ อาทิตย์หน้าจะเอารูปมาให้ติชมน้าค้า
สนใจจะตัดถุงใต้ตาเหมือนกันค่ะ จขกท. พอจะกระซิบบอกได้ไหมค่ะ ว่าทำกับหมอไหน  

คุณ MOSKUS ค่ะ รอดูรูปนะค่ะ ไม่ทราบว่าพอจะบอกได้ไหมค่ะ ว่าทำที่ไหน คชจ. เท่าไรค่ะ
เข้ามาแจมด้วยค่ะ เพิ่งไปตัดถุงใต้ตามา ได้สามวันแล้วค่ะ
ที่คลินิก แถวสยามสแควร์ค่ะ สองหมื่นบาท
แผลเรียบร้อยดี คุณหมอทำไม่เจ็บเลยค่ะ ให้ยานอนหลับทำตอนเราไม่รู้เรื่องเลยค่ะ
ทำแบบกรีดด้านนอก แล้วเย็บเก็บหนัง แอบเก็บรอยย่นไปด้วย :)
ทำวิธีนี้เพราะมีถุงใต้ตาเยอะ ตั้งแต่เด็กจากกรรมพันธุ์ค่ะ

คุณหมอมีอีกวิธีคือเลเซอร์จากด้านในไม่มีรอยแผล น่าสนมากค่ะ แต่ไม่เหมาะกับตาเรา
ราคาเท่ากัน

พอดีหาข้อมูลมาเยอะก่อนทำ คลินิกนี้แพงสุด แต่ยอมค่ะ เพราะกลัวเจ็บ และอยากได้แบบดีที่สุดค่ะ
ตอบกลับ 59# piri.piri

รบกวนลงรูป before-after ให้ดูหน่อยสิคะ

สนใจมากเลย ข้อมูลเรื่องถุงใต้ตาหายากมากเลยจ๊ะ

ขอบคุณหลาย ๆ เด้อค่า..

ช่วยดัน  เพราะอยากรู้เหมือนกันค่ะ
ไปไหนแล้วน้า..

ขอปรึกษาหลังไมค์ด้วยได้มั้ยคะ อยากทำเหมือนกัน ตอนนี้หน้าโทรมมากเพราะตาบวมนี่แหละ
คุณเจแปนทำที่ไหนคะ แล้วหน้าตามันเปลี่ยนไปจากเดิมไหมคะ กลัวหน้าเปลี่ยนค่ะ
อยากรู้เหมือนกันคะ เพราะมีข้อมูลน้อยมาก ตอนนี้ถุงใต้ตาบวมมากคะ อยากทำเหมือนกันค่ะ
ตอบกลับ 1# daengsah
ทำกับหมออะไรคะ ตอนทำเจ็บไหม กำลังตัดสินใจอยู่
กลัวเจ็บน่ะ แล้วกี่วันหายบวม แอบกลัวเพราะอายุเยอะแล้ว ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมจ๊ะ
ตอบกลับ 51# thanat
อยากทำบ้าง แต่พอคุณน้องบอกแบบนี้ เกิดความลังเลอย่างแรง
ผลข้างเคียงเยอะกว่าที่คิด เอางัยดีล่ะทีนี้ กำลังจะไปทำ แนะนำคนแก่บ้างนะจ๊ะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้