ดู: 3585|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กินมา 3เดือนแล้วยังไม่ขาวเลย

[คัดลอกลิงก์]
คืองี้ แฟนเราเป็นคนผิวสีเหลืองอะ แบบว่าเราก็อยากให้แฟนขาวเลยไปซื้อกลูต้าของวิสต้ามากินอะ กินควบกับCherryและก็Q 10 อะคับ กินหลังอาหารเย็นอะ จะครบสามเดือนแล้วยังไม่ขาวเลย อยากให้แฟนแบบว่าขาวบิ๊งๆเลยอะครับ มีวิธีการยังไง ทำยังไงดีอะครับ ช่วยที
ผมก็ลองแล้วเหมือนกันอะ อันนี้ไม่ขาวขึ้น
ถ้าอยากให้ขาวแบบไม่เสียเงินไม่ต้องลงทุนอะไร แค่อยู่แต่บ้านแล้วปิดไฟให้หมด ปิดผ้าม่านใส่ฟิลม์ดำกันแสง + ทาครีมกันแดด + ทาครีมไวท์เทนนิ่งที่มีส่วนผสม เช่น อาร์บูติน และใช้ aha ผลัดเซลล์ผิวเก่าออกบ้างเพื่อให้ผิวทั้งตัวสม่ำเสมอกัน และทานอาหารเสริม เช่น สารสกัดจากมะเขือเทศ เปลือกสนฝรั่งเศษ ชาเขียว ผงไวน์แดง เมล็ดองุ่น วิตามินซี nac แอล ซิสเตรอีน อัลฟ่าไลโปอิคแอสิด q10 (ยูบีคิวนอล+ยูบีคิวโนน) ฯลฯ

ทานอาหารเสริมอย่างเดียวคงเห็นผลยาก คงต้องทำอย่างตอนต้นที่บอก พยายามเลี่ยงแสงแดดให้มากที่สุด เท่าที่จะทำได้ ทำสักประมาณ 6 เดือนถึง 1 ปี ผิวก็จะขาวขึ้นจนกลายเป็นผิวขาวสมัยแรกเริ่มเดิมทีของเรา แต่ถ้าอยากขาวแบบเกินธรรมชาิติของเราที่เราเป็นแต่เดิม แบบนั้นก็อันตรายเหมือน ไมเคิล ที่ต้องทานยาฉีดยาให้ผิวค่อยๆเปลี่ยน ตอนแรกก็จะกระดำกระด่างก่อน แล้วก็ค่อยๆ ขาวไปทั้งตัว (ที่เค้าสีผิวกระดำกระด่างตอนแรกเป็นเพราะใช้ยาหรือว่าเป็นโรคอันนี้ผลไม่ทราบได้นะครับ) แต่ถึงยังไง ถ้าอยากได้ขาวแบบนั้นมันก็จำเป็นต้องเป็นแบบนั้นก่อน ตัวยาที่เค้าใช้ที่จำได้น่าจะเป็น ทรานซิมิน แอซิด แต่เค้าคงไม่ใช้แค่กิน คงจะฉีดเลย + ยาอย่างอื่นด้วยอันนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าตัวไหน

ยังไงก็ขอให้งามได้ดังใจนะครับ ^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอบได้ถูกใจ -----------------.............
เรากินก็ยังขาวขึ้นเลยนะ แนะนำให้น้องๆกินก็ขาวขึ้น จนคนทักกันเยอะเลยล่ะ กินsuperwhite by clinicกับvit C เช้าเย็นครั้งละ 1 เม็ด 2 อาทิตย์ก็ blinkแล้ว อ่อแต่ที่สำคัญหลีกเลี่ยงแสงแดดด้วยนะ
แต่ยังไงเราก็ขาวได้แค่ส่วนที่ขาวที่สุดในตัวเรานะ จะขาวเท่าคนอื่นคงเป็นไปไม่ได้
Q10  มันได้ช่วยเรื่องขาวนี้ครับ

ลองเปลี่ยนเป็น กลูต้า จะดีกว่า ลองดูนะครับ
แก้ไขล่าสุด AurA' Ar!eS~o เมื่อ 2010-1-19 15:48

q10 มันช่วยพวกระบบหัวใจ ความดันเลือด และแอนตี้ออกซิแดนท์ มันอาจจะเป็นตัวช่วยเสริมให้เลือดลำเรียงสารอาหารที่เป็นประโยชน์ไปใช้ประโยชน์ต่อผิวทั่วร่างกาย คงเป็นตัวที่เสริมๆ กันในกลุ่ม ไวท์เทนนิ่ง และต้านความชรา แต่จริงๆ ประโยชน์โดยตรงของมันไม่ได้ช่วยเรื่องสีผิวให้ขาวขึ้น แต่เป็นเรื่องหัวใจซะมากกว่า

พวก กลูต้า ที่ไม่ได้กล่าวก็เพราะว่า เราไม่รู้ว่าทานไปแล้วมันจะโดนย่อยไปก่อนที่ได้นำไปใช้หรือป่าว เห็นบางข้อมูลบอกว่ามันจะโดนย่อยไปในกระเพราะอาหารแล้วไม่ได้นำไปใช้ประโยชน์ เลยแนะนำเป็นตัวที่ช่วยกระตุ้นให้ร่างกายสร้างสารกลูต้าไทโอนขึ้นมาให้มากกว่าปกติ เช่น แอล ซิสเตรอีน nac หรือ อัลฟ่าไลโปอิคแอซิค แทนครับ ^^
แฟน จขกท ดำขนาดไหนอะคะ.......
q10 มันช่วยพวกระบบหัวใจ ความดันเลือด และแอนตี้ออกซิแดนท์ มันอาจจะเป็นตัวช่วยเสริมให้เลือดลำเรียงสารอาหา ...
ต้นฉบับโพสโดย AurA' Ar!eS~o เมื่อ 2010-1-19 15:45

ก็ถ้าพูดแบบนั้น ตามหลักทฤษฎีที่เรียนมาหรือจากปากขอหมอบางท่านเองก็อาจจะใช่ แต่อีกนัยยะหนึ่งอาจให้ลองทำความเข้าใจถึงข้อเท็จจริงของตัวกลูต้าไธโอนเพิ่มอีกนีสนะ อย่างน้อยมันไม่ได้ negative action อย่างที่คุณกล่าว 100% หรอกครับ

ปกติกลูต้าเนี่ยะมันจะอยู่ในรูปกรด เค้าถึงไม่นิยมให้ทานก่อนอาหารเพื่อป้องกันกระเพาะอักเสบก็เนื่องจากมันเป็นกรดตามที่บอก เค้าถึงให้ทานพร้อมมื้ออาหารหรือหลังอาหารเพื่อให้ปริมาณน้ำย่อยมันลดความแรงลงบ้าง ถ้าพูดให้เคลียขึ้นอีกต้องบอกว่า ไม่มีสารตัวไหนในกลุ่มโครงสร้างที่เป็นโปรตีนผ่านกระเพาะขณะที่น้ำย่อยที่เป็นกรดความแรงประมาณ pH2 เนี่ยะ แล้วลอดไปลอยหน้าสร้างประโยชน์ให้ร่างกายเราได้หรอก

ทีนี้ ผลิตภัณฑ์บางตัวที่เค้ารู้ปัญหาเหล่านี้ เค้าก็มีวิธีป้องกันง่ายๆ อยู่ 2 ประการ อย่างแรกให้ผู้บริโภคทานพร้อมมื้ออาหาวหวือหลังอาหาร (แล้วปฏิบัติกันไหม?) ประการที่สอง นักวิจัยยาเก่งกว่าหมอหรือแพทย์บางท่านที่ออกมาให้ข้อมูลบางอย่างเกี่ยวกับกลูต้าอยู่มากครับ กลูต้าไธโอนโดยเฉพาะที่ผ่าน อย.นั้นน่ะ 1 แคปซูลมันไม่ได้บรนจุแต่กลูต้านะครับ เข้าเติมเกลือของกรดกลูต้าหรือเกลือบางตัว หรืออาจหลายตัวก็ได้ลงไปด้วยครับ...เพื่ออะไร? เพื่อทำหน้าที่เป็น buffer ไม่ให้ตัวยาถูกทำลายได้ไงครับ ทีนี้มันก็จะลงไปลั้นลาได้ล่ะ... พวกวิตามินบางตัวก็ใช้หลักกลรเดียวกันนี่แหละครับ

ส่วนหน้าที่จริงๆของกลูต้า มันไม่ได้ทำให้ผิวขาวนะครับ มันเองแค่เป็นส่วนช่วยในเรื่องระบบขนถ่ายออกซิเจน การส่งผ่านเลือดที่สะอาดมากขึ้น ส่งผลให้สมดุลของเมลาโนไซต์ หรือ ฮอโมนที่ส่งผลต่อสีผิวเรานั่นแหละครับ เกิดการเปลี่ยนแปลงที่ระดับเมลานิน ทำให้ผิวสว่างขึ้นแต่ไม่ถาวรแน่ๆ แต่เราสามารถดูแลป้องกันต่อเองได้ ทีนี้ปฏิก์ริยาเคมีเหล่านี้จะไม่เกิดขึนหรือเกิดน้อยมาก ถ้าร่างกายเราขาดวิตามินซีหรือในกล้ามเนื้อและเลือดมีปริมาณกรดแลคติคมากๆ(ไม่ต้องงงครับก็ตอนเราออกกำลังกายอ่ะครับ เข้าถึงนิยมทาน whey เพราะนอกจากจะช่วยสร้างกล้ามเน้ือแล้วอีกหน้าที่คือไป block แลคติกที่ร่างกายสร้างขึ้น ไม่ให้ไปทำลายกลูต้าไธโอนในร่างกายได้)

สรุปความขาวที่ได้จากการทานกลูต้าชนิดที่เค้าผลิตตามที่ผมบอกนั้น เกิดได้จริงแต่เป็นผลพลอยได้นะครับไม่ใช่จุดประสงค์หรือหน้าที่หลักของมันที่กระทำในร่างกายเรา... Get นะครับ
ว่างๆ ว่าจะรวมเรื่องพวกนี้ให้ชาว DD ใหม่นะครับ มีไรใหม่ๆ ให้ตอบทุกวันเลย สนุกดีครับ และก็จะได้ไม่สับสนกันดิวยเน๊อะ
ที่บอกมาผมก็รู้แล้วครับ ผมแค่บอกไปในทางที่คนส่วนมากเข้าใจกัน เพราะใครจะรู้ว่า กลูต้าทุกยี่ห้อ จะเป็นอย่างที่คุณบอกหมดหรือไม่ มันจะกินแล้วได้ผลทุกแบรนด์หรอ เราก็ไม่รู้ ก็ได้แต่เสี่ยงลองทานว่าได้ผลไหม เพราะเหตุนี้ผมเลยได้ตัดออกไป เอาเป็นตัวที่ช่วยการกระตุ้นให้เกิดการสร้างดีกว่า และมันก็มีหลายตัวที่ช่วยๆ กันทำให้ร่างกายกระตุ้นสารกลูต้าไธโอนออกมาเอง แถมบางตัวยังมีคุณสมบัติอื่นๆ ที่ดีต่อร่างกายอีก แทนที่จะเสี่ยงที่จะต้องเสียตังฟรี ก็เอาที่เราคิดว่ามันน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าแนะนำไปหน่ะครับ
อย่างตัวที่ดัง ๆ ในช่วงก่อน โปรฟิมิน ไวท์ไนท์ มันก็เป็นตัวกรดอมิโน สามตัวตั้งต้นของกลูต้า ที่คนทานแล้วได้ผลและฮิตๆ กัน แต่ตอนนี้ยังดังอยู่หรือป่าวไม่รู้นะครับ เพราะไม่ค่อยได้ท่องเนทหรือคุยก่ะหมอผิวหนังโดยตรงแบบตะก่อนแล้ว

แต่ใครจะอยากทาน แอลกลูต้าไธโอน เลยก็ได้ครับแล้วแต่สะดวก ผมก็ไม่ได้แอนตี้หรืออะไรเลยครับ เพราะตัวเองก็กินทั้งตัวที่ช่วยกระตุ้นทั้งหมด และ แอลกลูต้าไธโอนเพียวๆ ร่วมด้วย สำหรับคนที่ไม่อยากเลือกทาน ก็หาทานที่มีครบเลยก็ได้ เพราะยังไงวิตามินสารสกัดแต่ละตัวมันก็ช่วยส่งเสริมกันอยู่แล้วครับ จะได้ขาวไวๆ แต่ส่วนตัวพวกอาหารเสริมเรื่องความขาวแบบชนิดทาน มันต้องทานในปริมาณที่มากจริง ถึงจะเห้นผล หรือเห็นผลเร็ว อะครับ แต่จะเห็นผลยิ่งเร็วขึ้นถ้าเราไม่โดนแดดเลยหลายๆ เดือน ...

นอกนั้นก็แล้วแต่วิจารณยาณในการเลือกแล้วว่าควรทานยังไงแบบไหนที่ดีกับตัวเองก็แล้วแต่คนชอบ ละกันนะครับ ^^

เคยอ่านรีวิว อยู่คนนึง กินมันหมด วันนึงกินเป้นกำๆ มือ ทั้งตัวช่วยกระตุ้นนและกลูต้าเพียวๆ + วิตามินต่างๆ จำได้ว่ากินวิตมินซี วันนึง 10000 มิลลิกรัม แรกๆ และลดลงเหลือวันละ 6000 มิลลิกรัมในช่วงหลัง แต่ตัวอื่นจำไม่ได้ว่าประมาณเท่าไหร่ รู้สึกว่า กลูต้าประมาณวันละ 2500 มิลลิกรัล มีอัลฟ่าไลโปอิคอีก แบบเอาทุกสิ่งจริงๆ มารีวิวให้ดู นานแล้วนะครับ แล้วก็พวกสารเพิ่มความขาวทั้งหลายแหล่ นานสองปี ปรากฏว่า ผิวกระดำกระด่างเหมือนเป็นด่างขาว และผมหงอกเป็นกระจุก อันนี้คือขอเตือนคนอยากขาว ก็เอาแต่พอดีละกันนะครับอย่าให้มากไป เดี๋ยวมันจะกลายเป็นไม่สวยแทน แหะๆ
ว่างๆ ว่าจะรวมเรื่องพวกนี้ให้ชาว DD ใหม่นะครับ มีไรใหม่ๆ ให้ตอบทุกวันเลย สนุกดีครับ และก็จะได้ไม่สับสนกั ...
ต้นฉบับโพสโดย NoToriouz เมื่อ 2010-1-20 00:59

ก็ดีครับผมจะได้รออ่านด้วย ชอบเรื่องพวกนี้ สนุกดีครับ ผมยังไม่รู้อะไรอีกเยอะแยะเลย ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ^^
กินแล้วไม่ได้ผลเหมือนกัน เลยเปลี่ยนไปกินอะไรที่มันดูดซึมได้ดีขึ้น  ลองกินอะเชอรี่ร่าเชอร์รี่แบบซองของแอมเวย์(วิตามินซีสูง)+กับโปรตีนแบบผงของแอมเวย์อีกน่ะแหล่ะ   นี่เรากินเป็นปี  ผิวก็ดีขึ้น ใครๆก็ทักนะ ว่าเมื่อตอนม.ปลายดำ เดี๋ยวนี้ใสขึ้นมาก  แต่เรากินเป็นปีๆนะคะ  และต้องดูแลระบบขับถ่ายด้วยนะ อันหลังสำคัญมาก   เออ...แล้วล่าสุดกิน อะมิโนเป็ปไทม์แบบ ผง  แต่เพิ่งกินนะ  ยังไม่รู้ว่าจะดีเปล่า  ดีเดี๋ยวมาบอกนะคะ  เราชอบกินเป็นผง  ผสมกับน้ำอะไรพวกนี้  ดูดซึมเร็วดี  ที่รู้มาคือ วิตามินซีได้ประโยชน์สูงสุดในรูปแบบผง  ส่วนโปรตีนนี่ก็สำคัญ  ทั้ง ผม เล็บ ผิวก็ต้องการโปรตีน เคนได้ยินป่ะ  อะมิโนโปรตีนไง   เห็นค้าว้ากันงั้นนะคะ
ปกติเป็นคนขาวเหลืองบางทีก็เหมือนสองทีแงะโดนแดดมากไปหน่อย แรกๆเคยทานวิตามิน C ผิวใสค่ะ เน้นใสนะค่ะไม่ขาวแต่สิวขึ้นหน้าค่ะเป็นสิวอุดตัน ทานได้ 1เดือนก็หยุดทุกที หลังๆไปเจอหมอบอกสิวออร์โมนยางไม่หายอีกหรอที่หมอให้ทานวิตามิน C ไปอะ เรยบอกแพ้ค่ะหมอทานแร้วสิวตรึมแต่ชอบผิวสว่างใสมากเนียนนุ่มด้วยคือทั้งตัวนะค่ะ หมอบอกให้ทานไปเรย 2 เดือนติดถ้าสิวไม่หายค่อยมาว่ากันเพราะบางคนก็เป็นแบบนี้มันอยู่ในช่วงขับสารพิษหมอบอก แล้วเดี๋ยวจะหน้าใสเองไม่ต้องไปทานไรเยอะแยะ เค้าให้อัดไปวัน ละ 2 เม็ดอ่ะค่ะ  ยี่ห้อที่กินก็ Nat C 1000 มิลลิกรัม ตอนนี้ไปซื้อมาใหม่กระปุกใหญ่สุดเรย 150 เม็ด ค่ะมาทานรอบนี้สิวเริ่มขึ้นนิดๆเหมือนเดิมแต่ผิวใสจริงๆยอมรับ เคยทานยี่ห้อ Vistra เหงพี่ๆ เค้ากินกันในเว็บบอร์ด แต่ผิวเรามะยักกะใสแฮะ อาจจะไม่ถูกกับเราหรือเปล่า เรยมาทานยี่ห้อเดิม Nat C เดี๋ยวจะมาบอกต่อว่าหลังกินครบ 2 เดือนสิวอุดตันจะหายไปไม๊
สำหรับการอยากผิวขาวใสนั้น ตัวเราก็ไม่ได้เป็นคนขาวมากก็ยังอยากขาวเหมือนกันแต่ไม่กล้าลองจริงๆ สำหรับพวกกูลต้าไธโอน ทั้งแบบฉีดและทานเพราะรู้สึกว่าต้องทานคู่กับวิตามิน C ถ้าหากทานอย่างเดียวก็ไม่เห็นผลอันนี้อ่านๆมาจากหลายๆเว็บ เรยคิดว่าเราทานวิตามิน C อย่างเดียวผิวเราก็ใสแล้ว จะเสียตังค์ทานกลูต้าทำไมอีก เพื่อนเคยบอกมีพี่ที่รู้จักไปฉีดกลูต้ามาขาวใสจริงๆจากคล้ำๆ อันนี้จำไม่ได้แล้วว่าฉีดอาทิตย์ละกี่เข็มๆนึงก็หลายบาท ถ้าไม่ฉีดก็จะกลับมาเป็นอย่างเดิม ถ้าสำหรับคนมีทรัพย์ก็ทำได้ค่ะ แต่จำไว้ไม่ฉีดเมื่อไหร่ก็เหมือนเดิม แต่ก็ไม่เหงอย.ออกมายอมรับเรื่องนี้เค้าว่าบางคนอาจตายได้เพราะต้องฉีดเข้ากล้าเนื้อหรือเส้นเลือด มันเสี่ยงเกินไปหรือเปล่าที่จะต้องขาวขนาดนั้น แค่เราทากันแดดๆผิวดีๆทานวิตามินซี ออกกำลังกาย ผิวเราก็ใสได้ค่ะ ลองพิจารณาดีๆนะค่ะ อันนี้แนบไฟล์เวลาทานวิตามิน C มาให้ดูสังเกตุผิวจะใสค่ะ แต่จะมีผื่นๆตรงหน้าผากและแก้มด้วยเพราะหมอบอกเป็นช่วงขับสารพิษ จะลองกินให้ครบ 2 เดือนค่ะแล้วจะมารีวิวให้ใหม่นะค่ะ จุ๊ฟๆๆ

ภาพ082.jpg (398.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

จะได้ไปไหนมั๊ยหนอออ อยู่บ้านนน หกเดือนนน ไม่เห็นเดือนเห็นตะวัน
ก็ถ้าพูดแบบนั้น ตามหลักทฤษฎีที่เรียนมาหรือจากปากขอหมอบางท่านเองก็อาจจะใช่ แต่อีกนัยยะหนึ่งอาจให้ลองท ...
ต้นฉบับโพสโดย NoToriouz เมื่อ 2010-1-20 00:57

เก็ทครับ

คิดถึงน้องโน๊ซจังครับ
ว่างๆ ว่าจะรวมเรื่องพวกนี้ให้ชาว DD ใหม่นะครับ มีไรใหม่ๆ ให้ตอบทุกวันเลย สนุกดีครับ และก็จะได้ไม่สับสนกั ...
ต้นฉบับโพสโดย NoToriouz เมื่อ 2010-1-20 00:59

เห็นด้วยคะ เรื่องขาวเนี่ยชอบๆๆ จัดไปคะพี่...รอๆๆ
ลองทานของ DHC สิค่ะ คู่กับ Shiseido แบบดื่ม คู่กันสิ ค่ะ

หรือไม่ก็ ฉีดกลูต้าเลยค่ะ

ไม่ก็หามากินดูสิค่ะ กลูต้าแบบกิน แบบมี อย. ก็มีนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้