เจ้าของ: phat-wat
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เคยเจอไหมครับ คนๆเดียวกันที่ติเราทั้งก่อนทำและหลังทำศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด g-kenboy เมื่อ 2010-2-9 02:33

ก็เลิกคบ จบ... ในโลกนี้มีเพื่อนอีกมากมาย เพื่อนคนนั้นของคุณเขาไม่ให้เกียรติกันแบบนั้นก็คงอย่าฝืนตัวเองให้เขาเหยีบย่ำดูถูกอีกเลย
ปัจจุบันเราสวยก็ไม่แคร์แล้วอ่ะ  อิจฉาล่ะซิถึงมาพูดดด  ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ
ไม่เคยเจอกับตัว
แต่เจอกับอาสะใภ้ค่ะ  เค้าเลี้ยงลูกของน้าให้ไง
เค้าบ่นๆๆๆๆๆ  เอิร์นอ่ะ  เอิร์นเดอะสตาร์อ่ะ
บ่อยมากๆๆๆ  ลำคาญสุดๆคะ
แบบว่าอ่านะ เนี่ย...เคยเห็นรูปก่อนทำไม เราก็แบบ
ไม่เคยอ่าค่ะ แต่ทำแล้วก็สวยไม่ใช่หรอ
พวกแบบนี้สันนิษฐานว่าหน้าตาคงสู้คุณเจ้าของกระทู้ไม่ได้ชัว
เลยอิจฉา
นิ่งเสีย ตำลึงทองค้ะ...เค้าพูดได้ก็บ่อยไป
ใครฟังก็รู้ ว่าผู้พูดเป็นยังไง
เคยเจอเหมือนกันครับ .. แต่อย่าได้แคร์เสื่อ... คิคิ
ให้ใช้หน้าตาที่ยิ้มเเย้มเข้าสู้ครับ  บอกเค้าว่าถ้าเห็นว่ามันเเปลกนัก ก็ให้หาธูปเทียนมากราบไหว้บูชาก็ได้น่ะ ไม่ถือ จะขอหวยด้วยก็ได้ หรือไม่ก็จัดงานฉลองสมโภชน์ ปิดทองฝังลูกนิมิตรก็ได้ พอดีว่ามีเงินทำ อ่ะ  เเล้วถามว่าที่เค้าไม่ทำเพราะไม่มีเงินหรือว่าพอใจในหน้าเเบบนั้นของตัวเองอยู่เเล้ว  พร้อมกับอวยพรให้เค้าให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานน่ะครับ ขอบคุณที่เค้าสนใจในตัวเรา ฝากให้เค้ากลับไปสนใจตัวเองด้วยน่ะครับ 5555

นิ่งไว้ครับ เเล้วทุกอย่างก็ดีเอง อิอิ
อย่าได้แคร์ค่ะ
อะไรที่ทำให้ทุกข์ก้ออย่าเก็บมาใส่ใจเลยนะจ๊ะ
เยอะไปพวกคนแบบนี้   เราก้อเจอมาเยอะ  

พวกมัน(แมร่ง)ก้ออยากสวยอยากหล่อ  

แต่ติดไม่มีตังบ้าง   ใจไม่ถึงบ้าง   กลัวเจ็บบ้าง  

มีดีแต่แค่ปาก  แกว่งไปมา   นึกว่าตัวเองดีตายละ

ถ้าหล่อแบบมารีโอ้ด่าละจะยอม ให้ด่าทั้งวันเรย

ไอคนพวกนี้หน้าก็...ไม่ได้ส่องกระจกมั๊ง  

เราว่านะ  คนที่ชอบเอาแต่ว่าคนอื่นเพื่อความสะใจตัวเอง  สมควรไปเกิดใหม่มากกว่าทำศัลยกรรม
แต่ถ้า พูดเตือนหรือแนะนำก้อว่าไปอย่าง

ปล. จะหน้ายังไงก้อช่าง จิตใจดีก้อพอค่ะ
ก็มัวแต่เอาเวลามาว่าเรา เลยไม่มีเวลาส่องกระจกดูตัวเองอ่ะค่ะ ไม่ต้องไปสนใจค่ะ แค่เราเป็นคนดีก็พอแล้ว
พูดตรงๆไปเลย..แล้วมันหนักหัว...เหรอิๆๆๆๆ
พวกหมู่นี่วาแต่คนอื่น อิจฉากันไปกันมาเราสวยอย่างซะอย่าง บ่สน บ่แคร์สื่อ ใช่ไหมค่ะ คุณ phat-wat
สงสารเค้าเถอะ คนแบบนี้มีปนด้อยอะ พยายามกดความมั่นใจคนอื่น
แบบนี้ไม่เรียกเพื่อนค่ะ  แซวกันมานต้องมีลิมิตค่ะ ไม่ใช่ประจาน  เลิกคบค่ะ!! ฟันธง
เปนกะลังใจให้ครับ  สู้ๆ ผมกะโดนเหมือนกาน
เคยมียิ่งกว่านี่อีกคะ  แบบว่าเพื่อนคนนี้ชอบอิจฉาแบบแสดงออกมากๆ และชอบวิจารย์คนอื่นมากๆ แล้ววิจารย์แบบไ ...
ต้นฉบับโพสโดย มดดำ เมื่อ 2010-1-20 13:42

ชาติหน้าเค้าจะเกิดมาอุบาทกว่านี้อีกครับ เพราะมันเป็นกรรม
เค้าคงมัวแต่มองคนอื่น จนลืมดูหน้าตัวเองในกระจกจริงๆ ฮ่าๆ น้องๆอย่าเอาเยี่ยงอย่างนะครับ

ปล วันเกิดเพื่อนคนนี้ก็รวมเงินกับเพื่อนๆซื้อหนังสือคนตายไม่ได้อ่านไปให้เค้านะครับ คิดว่าทำบุญได้กุศลด้วยครับ
ผมไม่ทราบว่า คนพวกนี้เขามีจิตใจยังไง แต่ก่อนก่อนผมปากหนาดั้งแบนก็ล้อหรือเเซวตลอดว่า ปากเบินบ้าง ลาวบ้า ...
ต้นฉบับโพสโดย phat-wat เมื่อ 2010-1-17 02:35

สรุปไ้ด้ทำเดียว "อิจฉา" 5555555555 เพราะคุณไปดูดีกว่าเค้า เพราะฉะนั้น หลังจากนี้ไปถ้าเค้ามาเหยียดคุณอีก คุณก้อแค่ยิ้มเยาะ เค้ากลับไปก้อพอ ถ้าคุณไม่ทำหน้านอยด์ ไปตามคำเค้าพูด คำพูดนั้นจะย้อนกลับไปหาเค้าเองค่ะ 555 สบายใจเต๊อะ{:13_923:}
เคยมียิ่งกว่านี่อีกคะ  แบบว่าเพื่อนคนนี้ชอบอิจฉาแบบแสดงออกมากๆ และชอบวิจารย์คนอื่นมากๆ แล้ววิจารย์แบบไ ...
ต้นฉบับโพสโดย มดดำ เมื่อ 2010-1-20 13:42

สิ่งที่เค้าคนนั้นพูด เค้าเอามาจากประสบการณ์ส่วนครอบครัวเค้าเองค่ะ เค้าจึงมีบรรทัดฐานเยี่ยงนี้เวลาเห็นบุคคนอื่นได้ดีกว่า 55555555
เจอค่ะ ก่อนเสริม ก้อว่า น่าจะไปเสริมจมูกนะ จะได้ดูดี พอไปทำมา ก้อว่าหน้าเก่าดีอยู่แล้วไปทำมาทำไม จมูกเล็กๆดุดีกว่าอาไรประมาณนั้นค่ะ ให้เขาพูดไป ช่วงแรกๆก้องี้แหล่ะค่ะ มันยังไม่ชินตาพวกเขา อย่าได้แคร์ค่ะ เราทำเพื่อให้เราดูดี
อโหสิแล้วก็ให้อภัยจะส่งผลให้เราดีทั้งภพนี้และภพหน้า คนแบบนี้ไม่ควรมีค่าพอสำหรับคำว่าเพื่อนหรือแม้แต่เป็นคนรู้จัก เพราะฉนั้นมองไม่เห็นเค้าคับ ไม่ต้องสนใจเค้าพูดด้วยเราก็ทำเป็นไม่ได้ยินซะ โดยปกติแล้วคนแบบนี้น่าสงสารเพราะว่ามีปมด้อย แต่แสดงออกโดยการข่มคนอื่น ทำใจเราให้ผ่องใสนะจะได้สวยทั้งข้างในและข้างนอก
โดนเหมือนกันค่ะ ก่อนทำล้ออย่างงู้นอย่างงี้ หลังทำก็แอบกัด
แต่เรามั่นใจค่ะ เลยตอบกลับไปว่า "ไม่ได้ใช้เงินพ่อแม่ใึครทำ และที่ทำมาก็ไม่ได้ทำให้บ้านใครเสียชีวิต เพราะฉะนั้นก็หุบปากไป!" อย่าว่าเราเลยน้า เราเป็นพวกแรงมาแรงกลับอ่ะค่ะ แหะๆ ขออภัยจริงๆค่ะ
มนุษย์จะมองเห็นคนอื่นก่อนเสมอ จะเห็นตัวเองก้อต่อเมื่อส่องกระจกค่ะ
อย่าได้เเคร์คะ ตัวของเราหน้าของเราเงินของเรา

ถ้าเป็นเราจะบอกลับเลยว่า กขอเงินมไปทำเหรอ (555+)
อย่าแคร์ค่ะ

ไม่ได้แบมือขอตังค์มันมาซะหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้