เจ้าของ: phat-wat
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เคยเจอไหมครับ คนๆเดียวกันที่ติเราทั้งก่อนทำและหลังทำศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
มั้นใจเข้าไว้ครับ เดี๋ยวนี้ทำศัลยกรรมเป็นเรื่องธรรมชาิติมาก ไม่ต้องไปแคร์ว่าเค้าจะว่าเราว่าอย่างไร ถึงใครจะถามก็บอกไปเลยไม่ต้องปิดบัง ยื่นหน้ารับไปเลยไม่มีใครเขารังเกียจหรอก ทุกคนก็อยากหล่ออยากสวยกันทั้งนั้นแหล่ะครับ

ถ้ามาคอยเสียความมั้นใจ โดนคนพวกนี้ทำร้าย คอยกัดกินความรู้สึกจะยิ่งทำให้เรากลายเป็นผู้แพ้ เสียบุคลิก เสียความมั้นใจ ในที่สุดมันก็ไม่ได้ดีต่อตัวเราเอง เท่ากับว่าสิ่งที่เค้าว่าเรา คนทำศัลยกรรมคือคนที่ต้องแพ้และยืนบนโลกนี้ไม่ได้ เป็นเรื่องจริงหนะสิครับ มั้นใจเข้าไว้ครับอย่าไป นอยเพราะลมปากคนพวกนี้ เสียสุขภาพจิต เสียบุคลิกหมดพอดี สู้ๆ นะครับ
มีวิธีเดียวค่ะคือไม่ต้องไปสนใจ เพราะเราใช้เงินเราศัลยกรรมไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้เขาหนิ คำพูดที่เขาว่าเราก็ถือซะว่าหมาเห่าดีกว่าใหมคะ เราทำ เราสวย เราก้อมีความสุขใช่มะ แต่คนที่ว่าเราสิมีแต่ความทุกข์เพราะคอยยุ่งแต่เรื่องชาวบ้าน(อย่าได้แคร์สื่อค่ะ)
อย่าได้แค่สื่อค่ะ
มีแบบนี้เหมือนกัน

ทำไมนะ ที่ช้านน ทำเพราะลบข้อที่ด้อยของตนเอง อยากสวยกว่าเดิม แต่แกกลับทำให้ฉันมีข้อด้อยมากกว่าเดิม   เกลียด เจงๆ
อ่านแล้วขึ้นเลยค่ะ

เพราะก็มีเพื่อนแบบนี้เหมือนกานแต่มันไม่ได้ว่าแรงน้าค่ะ แต่ก็แบบเนบแนมบ่อยๆ

เราก็ต้องพูดตอกกลับไปว่าก็คนมีตังอะนะ ก็งี้ละจาทำไรก็ได้ ตังมันเยอะอะ

แล้วแกละ  จานั่งหน้าเหียกยังงี้ไปตลอกชาติเนี่ยนะ  (แล้วหัวเราะเบาๆอีก 1 ที)
ติไปเถอะะะ  ติเพราะอิจฉาาาาา  555 เราพอใจในสิ่งที่เราทำ ก็พอแล้วครับ แต่ถ้าเรามองว่ามันไม่ดีขึ้นก็ต้องทำจายยย
เลิกคบ  ขาดกันตั้งแต่ชาตินี้และชาติหน้า.....
"การติ" เป็นสับเซตของความ "ริษยา" ครับ
อย่าได้แค่สื่อค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย chacha เมื่อ 2010-1-20 22:07

เพราะสื่อยังไม่รู้จักเรา
โดนอะค้า เพื่อนอายุมากฝ่าค่ะ เจ้บอกว่า สวยอยู่แล้วจะไปทำจมูกอีกทำไม แก่แล้ว ทำไปไม่นาน เด๋วก็ตาย .... ป๊าดดดด เจ้ (แบบว่าพิมอายุ 34 แร้นอะนะ)

สวยตรงไหน ถ้าสวย จะไปทำทามไม เออ ก็อยากสวยอะ เดินไปไหนจะได้มีดั้ง อ้าว พี่ไม่สวยงั้นไม่ต้องออกจากบ้านกันน่ะสิ อ่าวเจ้ ไรฟะ หน้าเจ้ก็ส่วนหน้าเจ้ดิ แต่เราก็ไม่ได้ว่าอะไรออกไป

ทำไปแล้วได้อะไร ทุกวันก็สวยอยู่แล้ว จะสวยไปถึงไหนกัน อ่าว ดูไงว่าเราสวย

ทำแล้วแฟนจะรักมากขึ้นเรอะ

โอ๊จ๊อดดดด น้องพิมถึงกับพูดไม่ออกคร้า
อ่านแล้วขึ้นเลยค่ะ

เพราะก็มีเพื่อนแบบนี้เหมือนกานแต่มันไม่ได้ว่าแรงน้าค่ะ แต่ก็แบบเนบแนมบ่อยๆ

เราก็ต ...
ต้นฉบับโพสโดย yaya2534 เมื่อ 2010-1-22 10:30

แบบนั่นแหละ ถูกต้องที่สุด

(แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เสริม กำลังจะ)

แหะๆ
เลิกคบเลยค่ะ คนแบบนี้
คนแบบนี้ปล่อยไปเถอะ
เฉย ๆ นะ ใครจะพูดไรก็พูดไป เราทำเพื่อตัวเราเอง ไม่ได้ทำเพื่อคนอื่น ก็มีคนพูดเหมือนกัน ประมาณนี้แหละ

มันบอกว่า หน้ามันสวยธรรมชาติ ไม่ต้องไปเติมเเต้ม แต่งเติม

เราก็เถียงว่า การทำศัลยกรรม ก็เป็นส่วนชอบส่วนตัว ก็เหมือน การแต่งตัว แต่งหน้า

ทำไม ในเมื่อคุณชอบแต่งตัวตามแฟชั่น ทำไมคุณตัดผม ตามแฟชั่น ถ้าคุณไม่เห็นด้วยกับศัลยกรรม กรณีนี้ก็คล้ายกัน

ทั้งหมด ทั้งสิ้น คือคนพวกนี้ เกิดมานิสัยแบบนี้ ไม่ว่า เราจะทำอะไรหรือไม่ทำ มันก็ติ อย่าได้แคร์สื่อ

ไม่ทำมันก็บอกว่าตังค์ไม่เท่าไหร่น่าจะเจียดไปทำสวยบ้างนะ พอทำออกมาก็สวยพลาสติคเหมือนเจ้าของกระทู้ว่านั้นแหละ

อย่าได้แคร์ และอย่าไปแคร์ สวยใคร สวยมัน ซวยใคร ซวยมัน
อิ อิ พูดลับหลังยังพอว่า
แต่ถ้า พูดต่อหน้า ล่ะมี เฮ

อิ อิ
hey yo!!!!
อย่าสนใจคับพวกนี้เห้บหมัดชีวิตคับ
ผมเจออยู่ตลอดพูดออกมาแบบนี้สงสัยที่บ้านจะผ่านการฝึกอบรมกันมาเยี่ยงนี้คงเป้นกันทั้งตระกูลสืบทอดกันมา
ถ้าติชมแบบหวังดีเราจะรับรุ้ได้แต่พวกติเพื่อทำลายมีอยุ่เยอะนิสัยคนไทยไม่ค่อยอยากให้ใครดีเด่นกว่าตัวทุกวันนี้ประเมทศชาติถึงเกิดปัญหาอยู่อย่างนี้ไงคับ
ไม่แปลก
ทีหลังคุณดูคนที่ติว่าเค้าดีรึยังถ้ายังบอกไปเลยอย่ามาสะเอ่ะวิจารณ์เพราะลำพังตัวเองยังไม่ได้ดีไม่มีสิทธวิจารณ์
ออย่าฟังเลยเห็บเหา
ฮ่วยข่อนลืมตัวววววววววววววววววว
พุดไรออกไปอิอิ
ผมยังโดนเลยบอกโง่มาทำหมดเงินเนหมื่อนๆๆมึงนี่โง่จิง
ผมตอบว่ากูมีตังจะทำไมที่บ้านไม่เคยใช้ของถูกๆๆรสนิยมใครรสนิยมมันส่วนผมของถูกๆๆอย่างคุณผมไม่ทำ
จบไม่ต้องพูดต่อ
อย่าสนค่ะ เราไม่สามารถบังคับจิตใจ ความรู้สึกนึกคิดใครได้ แต่ที่ทำได้คือใจเรา ความรู้สึกเราเท่านั้น ถ้าคุณไม่ดูถูกตัวคุณใครทั้งโลกก้อดูถูกคุณไม่ได้หรอกค่ะ
เค้าอิจฉาที่เราได้ดีกว่าอ่ะค่ะ
ต้องดูความสนิทด้วย ว่าเค้าติหวังดี รึ ติขบกัด

ถ้าสมมติเพื่อนสนิทกัน ติว่าเธอไปทำจมูกเถอะ จมูกเธอแบนมาก อันนี้ติเพื่อก่อ

แต่พอไปทำละ ยังโดนติอยู่ ก็ต้องดูด้วยว่าเค้าติเพราะอะไร เช่น จมูกมันไม่สวยเลยอย่างสิ้นเชิง อันนี้ก็ต้องดูความหวังดีด้วย

มันต้องสมทั้งเหตุและผล

กาลเทศะ ติไม่ดูที่ดูเวลา อันนี้น่าด่า

ตัวเราเองจะรู้ดีที่สุดว่าคนคนนั้นเค้าหวังดีรึหวังร้ายกะเรา

ถ้าหวังร้าย ก็หาจุดพร่องของตัวมันละก็จิกให้ตายคาteenไปเลย

ถ้าไม่ถนัด น้องโถวยินดีเป็นหนังหน้าไฟให้นะ....
.................................................
ตบแหลก แหกอก ชกเบ้าตา ฆ่ามัน   

ที่พูดมาไม่กล้าทำคะ แค่คิด
ลี่ก็เคยเจอค่ะ ก่อนทำก็แหย่เราว่า ตอนนอนระวังตาไหลมารวมกันเพราะไม่มีดั้ง ลี่ว่า อย่าใส่ใจเขาเลยค่ะ  พวกไร้สาระ  เรารู้ดีอยู่แล้วว่าทำแล้วดูดีขึ้น  เดียวก็เขาก็เงียบไปเองค่ะ ทำงั้ยได้ ก็ทำออกมาแล้ว สวยขึ้น/หล่อขึ้น   เขาก็ต้องอิจฉาเราแหละค่ะ ขึ้นอยู่ที่เขาจะแสดงออกมาแค่ไหน
อย่าได้แคร์ครับ
ผมก็เจอแบบนี้นะ
บางคนชมว่าผมหล่อมาก ไปเป็นดาราไป
แต่อีกคนบอกว่า  เบื่อคนไม่หล่อหว่ะ

เอ๊ะ ยังไง งง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้