ดู: 9467|ตอบกลับ: 80
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เคยเจอไหมครับ คนๆเดียวกันที่ติเราทั้งก่อนทำและหลังทำศัลยกรรม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด phat-wat เมื่อ 2010-1-17 02:37

ผมไม่ทราบว่า คนพวกนี้เขามีจิตใจยังไง แต่ก่อนก่อนผมปากหนาดั้งแบนก็ล้อหรือเเซวตลอดว่า ปากเบินบ้าง ลาวบ้าง เรียกบักนั้นบักนี่บ้าง พอผมไปทำมาก็ดูดีกว่าเดิม ก็กัดว่า ทำศัลยกรรมบ้าง หน้าพลาสติกบ้าง หน้าตาพยายามบ้าง สรุปคนแบบนี้เขาไม่อยากให้คนหน้าตาไม่ดีหรือมีจุดด้อยบนใบหน้ายืนบนโลกนี้เลยหรอ สาเหตุที่เราไปทำศัลยกรรมส่วนหนึ่งก็มาจากคำพูดที่คนพวกนี้ทื่มแทงเราทุกๆวัน พอไปทำศัลยกรรมมาก็กลับมากัดมาแซวเราอีกแบบหนึ่ง

อยากรู้ว่าใครมีเพื่อนแบบนี้บ้างครับ

แสดงความคิดเห็น

ก็เหมือนกับคนไทยที่โจมตีศัลยกรรมเกาหลีนั่นแหละ...  โพสต์ 2011-6-1 10:03
พวกเลว  จิตใจขี้อิจฉา

กด like ร้อยครั้งเลยค่ะ 5555+  โพสต์ 2011-4-2 15:28
กด like  โพสต์ 2011-3-19 19:23
ถ้ามีเพื่อนแบบนี้ผมขออยู่ตัวคนเดียวดีกว่า ฮ่าๆๆ
ต้องภูมิใจนะ ว่ามีคนคอยอัพเดทเรื่องของเรา

555

ของเราถ้ามีคนมาพูดนะ ก็บอกว่า รวย มีเงินทำ
ต้องทำใจคับ... คนประเภทนี้มีเยอะะะะมากกกกกก มันเปนนิสัยของคนแบบนี้อ่ะคับ

ประเภทไม่เคยมองเหนเรื่องดีๆของคนอื่นเลย ช่างติ ขอให้ได้ติไว้ก่อน ต่อให้ของดีแค่ไหนก้อต้องหาจุดด้อย

จุดผิดเล็กๆน้อยๆเอามาติให้ได้ ถ้าทำดีก้อไม่มีชมหรอกนะ แต่อย่ามีอะไรผิดนิดๆหน่อยๆเชียวล่ะ โดนแน่

สิ่งที่ควรทำคือ ทำใจยอมรับว่าคนเราไม่เหมือนกัน เราไม่สามารถไปปรับนิสัยใครเค้าให้เปนอย่างใจเราต้องการได้

ถ้าเรามั่นใจแล้วว่าเราไม่ได้ทำอะไรเสียหาย หรือเดือดร้อนใคร ก้อท่องไว้ "ชั่งแม่งงงงง อยากพูดไรก้อพูดไป ไม่แคร์"

เพราะฉะนั้น สู้ๆๆๆๆๆนะคับ ^_^

ชาวบ้านวิจารณ์ว่า.jpg (35.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

ว้าววววววว  โพสต์ 2011-4-2 15:33

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

ต้องทำใจคับ... คนประเภทนี้มีเยอะะะะมากกกกกก มันเปนนิสัยของคนแบบนี้อ่ะคับ

ประเภทไม่เคยมองเหนเรื่องดีๆขอ ...
ต้นฉบับโพสโดย iamouioui เมื่อ 2010-1-17 03:50

ถูกใจแต่ไม่มีกิ๊ฟให้จ้ะ
พี่phat-wat  ค่ะ
ถ้าเป็นน้องป็อดน่ะค่ะ
กระโดดกัดคอมันเลยค่ะ
มีสิทธิ์ไรเนี๊ยะมาว่าเรา......

ประเภทไม่เคยมองเหนเรื่องดีๆขอ ...
ต้นฉบับโพสโดย iamouioui เมื่อ 2010-1-17 03:50

จขกทคับ ก่อนทำที่เค้าพูดเพระนิสัยมันทราม หลังทำเค้าพูดเพราะอิจฉาคับ  อิอิ

ถูกใจให้กิ๊ฟคับน้องอุ้ย อิอิ

A7683906-201.gif (74.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

คนขี้อิจฉาก็งี้อะคับ.............

ทำก็ทำบนหน้าเรา............

ตังค์ก็ตังค์เราอย่าได้แคร์..........
แก้ไขล่าสุด king_sun เมื่อ 2010-1-17 11:51

ก็แค่ คนที่ไม่เห็นข้อดีของคนอื่นอ่ะครับ ... คนแบบนี้ไม่น่าคบเป็นเพื่อนนะครับ
อย่าได้แคร์ค่ะ คนแบบนี้้มักจะเป็นคนที่มีปมด้อย แต่ไม่รู้จะแสดงตนออกอย่างไร จึงเอาความเป็นอันธพาลเป็นที่ตั้ง ทำให้ตัวเอง"เหมือนจะ" ดีกว่าคนอื่น ด้วยการล้อเลียนปมด้อยของผู้อื่น แม้ผู้นั้นไม่มีปมด้อย ก็พยายามเสียดสี ให้คนนั้นรู้สึกด้อยกว่า ตนเองจะได้รู้สึกเหนือกว่า ถ้าเราไม่รู้สึกอะไรกับคำนั้น พวกนั้นก็จะรู้สึกด้อยกว่าทันที

เวลาหมาแสดงความเป็นเจ้าถิ่นถ้าอีกตัวกลัว มันก็จะผยองหนัก ประมาณนั้นล่ะคิ
แก้ไขล่าสุด รัชนก เมื่อ 2010-1-17 13:31

ไม่เคยเจอค่ะ และไม่มีเพื่อนแบบนี้  
จะพูดจะแซวมันก้อต้องมีลิมิต ไม่ใช่อะไรก้อได้โดยไม่นึกถึงจิตใจผู้อื่น ไอ้ปากเล็กๆ ของคนเรานี่แหละ ทำให้โลกพังพินาศมานักต่อนัก  ขืนคบไปก้อบั่นทอนจิตใจเปล่าๆ อืม คิดว่าคงสนิทกันพอสมควร  แต่จะคบต่อไปเพื่อ?.... .......
เป็นเราจะตอกกลับไปให้ดูหนังหน้าตัวเองก่อนว่าคนอื่น แต่ถ้าพูดมากเกิน ก็ ต่อยปากมันไปเลย
คนริษยาค่ะแบบนี้เห็นใครด้อยกว่าก็ซ้ำเติม
แต่พอดูดีขึ้นมาก็เกิดอาการอิจฉาอีกทำเป็นว่านู่นว่านี่...ช่างมานนนนนน
ทำแล้วเราพอใจตัวเราดีที่สุดค่ะ
อย่าได้แคร์... บอกมันเบาๆแบบสุภาพว่า... "กระจกมีมะครับ ส่องครับ ส่อง!!!"

สู้ๆ ทุกอย่าง เริ่มและจบที่ตัวเราครับ...^^
ไม่เคยเจอค่ะเพื่อนอย่างนี้
แต่ถ้าเจออย่างนี้แล้ว ต้องทำใจค่ะ
อย่าได้ไปแคร์ค่ะ มั่นใจในตัวเองเข้าไว้
สู้ สู้ ค่ะ
อย่าได้แคร์สื่อ ใดๆ จงอย่าหยุดหล่อหยุดสวย
อย่าไปสนใจเลย ถือว่ามันหากระดูกแทะเล่นไม่ได้ ปากเลยว่าง   !!!!! แรงไปอะเป่านี่  หุหุ
คนแบบนี้ มีครับ แล้วก็มีเยอะมากด้วย ยิ่งเราหัวเสียไปก็จะเข้าทางเขา เขาจะมีความสุข แล้วเราจะเป็นทุกข์

แต่ในทางกลับกัน ถ้าเราไม่สนใจเขา สิ่งที่เขาพูดออกไปมันจะบั่นทอนความคิดของเขาเอง และในที่สุดเขาจะแพ้ภัยตัวเองครับ

คือเราก็ไม่ตามเกมส์ของคนพรรณนั้นครับ
(( อย่าเอามาไส่หัวคะ เรามั่นจัย พอจัยแล้วก้อพอ ))

หรือ เลิกคบ........คนพันธ์นี้
ถ้าเจอแบบนี้อย่าไปตอแยด้วยเลยค่ะ (หมากัดอย่ากัดตอบ)นิ่งไว้ไม่ต้องไปสนใจ สักวันคงเงียบไปเอง
เพื่อนแบบนี้คบไปก็เสียสุขภาพจิตรเปล่าๆ
ถามว่าเคยเจอไหม...เคยเจอค่ะ แล้วก้อมีเพื่อนประเภทนี้ด้วยแต่นานแล้วนะ อย่าไปสนใจกับคำพูดของคนแบบนี้เลย
ให้มันเป็นลมเป่าออกหูไปก้อแล้วกันค่ะ  สู้สู้ เป็นกำลังใจหั้ยนะ
ถ้าเป็นเรา จะบอกให้คนนั้น "เก็บปากไว้กินข้าวจะดีกว่า"......อย่าได้แคร์
เคยมียิ่งกว่านี่อีกคะ  แบบว่าเพื่อนคนนี้ชอบอิจฉาแบบแสดงออกมากๆ และชอบวิจารย์คนอื่นมากๆ แล้ววิจารย์แบบไม่ได้ดูหนังหน้าตัวเอง ชอบพูดกับเราว่าไม่พอใจหรอถึงไปศัลยกรรม อายหน้าตัวเองที่พ่อแม่ ให้มาหรอบ้างล่ะ  พอเราพูดถึงเรื่องดารา เราบอกชอบ ก้อยแฟนเป้ มันก็พูดกัดเราในลิฟย์คนอื่นเยอะแยอะ ว่าว่าอ๋อ แกก็เหมือนกับก้อยไง ตอนไม่ได้ศัลยกรรมน่ะหรอ แล้วมันก็หัวเราะเยอะ   พอไปเดินห้างมันก็ว่า มึงดูพวกนี้ดิ อายุเท่าพวกเรา มันเอาเงินที่ไหนมาซื้อของ ทำโน่นนี่กันว่ะ สงสัยให้พ่อขายวัว ขายควายมาซื้อ  ที่หนักว่านั้นคือ... พอมันเห็นคนอื่นที่มีรถขับในมหาลัยมันก็พูดว่า สงสัยอีนี่เลิกเยนคงไปขายตัวต่อ ถึงมีเงินซื้อรถ   แค่อยากจะบอกว่า กรณีคุณอ่ะ จิ๊บๆ เพื่อนเราที่เราไม่อยากเรียกเพื่อนคนนี้ว่า เพื่อน  อีนี่แหล่ะ ระวังจะถูกสาดด้วยน้ำกรดของจริง เนอะ  นี่ใจเรายังไม่ร้ายพอ ไม่งั้น.......อิอิ   เป็นกำลังใจให้นะคะ
อ๋อ ............ลืมบอกไปนะคะ ว่า อย่าไปสนใจคำพูดมันเลย เพราะเค้าอยากให้เราเครียดอ่ะคะ พอเราโกรธที่มันพูด  ก็เท่ากับว่าคุณให้เค้าเป็นคนคุมสถานการณ์  เคยเป็นมาก่อนถึงขั้นเสียใจจนแอบร้องไห้เลย  จนสุดท้ายเราพูดประโยคเด็ด  เลยว่า "เราไม่สนใจหรอกว่า เธอจะคิดยังไง  เราสนใจแค่ว่า เราตอนนี้รู้สึกยังไงต่างหาก  ซึ่งตอนนี้เรารู้สึกดีมากเลยล่ะ  เฮ้อ คำพูดของเธอไม่มีค่าอะไรให้คิด เพราะมันไม่สามารถทำอะไรเราได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้