ดู: 1725|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มาปรึกษาค่ะอยากแก้จมูกใหม่

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกคนยินดีที่ได้รู้จักนะคะชื่อก้อยค่ะเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ พอดีเห็นฝีมือทำจมุกของหมอเฉลิมแล้วชอบมากเลยอยากทำใหม่ค่ะ ปัญหาของก้อยคือทำจมูกมา 3 ครั้งแล้วเบี้ยวทุกครั้ง ครั้งสุดท้ายที่ทำหมอเลยสันนิษฐานว่าน่าจะเกิดจากฐานจมูกก้อยมันเอียงเลยทำให้เสริมจมูกแล้วมันเอียงตลอด แต่ครั้งที่สามที่ทำคุณหมอก็แก้โดยการเหลาสิลิโคนให้มันเอียงรับกับฐานจมูกที่เอียงเพื่อให้มันเอียงน้อยที่สุด ผลลัพธ์ที่ได้มันก็ดีอยู่หรอกค่ะแต่ก็รู้สึกว่ามันยังเอียงอยู่ดี ไม่รู้มีใครมีปัญหาเดียวกับก้อยไหมคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ที่สำคํยก็อยากแก้ใหม่ด้วยเพราะอยากได้รูปทรงแบบที่เราชอบแต่ไม่รู้เข้ากับหน้าไหม ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ มีรูปประกอบด้วยจ้า...ตอนนี้ทำมาได้1ปีกับ2เดือนค่ะ

10042009131.jpg (29.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

รูปปัจจุบันค่ะด้านข้าง

รูปปัจจุบันค่ะด้านข้าง

Nose.jpg (49.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

อยากได้ทรงแบบนี้อ่ะคะ แต่ไม่เอาโด่งมาก ...

อยากได้ทรงแบบนี้อ่ะคะ แต่ไม่เอาโด่งมาก ...

koy.01.jpg (6.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

รูปหน้าตรงค่ะ

รูปหน้าตรงค่ะ
เจ้าของกระทู้สวยจัง อึ้งไปเลย
จะบอกว่าของเราอ่ะปลายกระดูกอ่อนคด แบบงอเลยละ
ตอนนี้ก้อลุ้นๆอยู่กลัวเบี้ยวเหมือนกัน
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-24 07:37:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะที่มาให้คำแนะนำ ตอนนี้ก็กำลังเก็บเงินอยู่ค่ะ แต่ก็กลลัวๆอยู๋ว่าทำมาใหม่มันก็จะเบี้ยวอีก
สวยจังค่ะ
เหมือนคุ้นๆๆนะค่ะ
จมูกสวยมากเลย

ถ้าไม่บอกว่าเบี้ยวก็ดูไม่ออกอะค่ะว่าเบี้ยวตรงไหนอะ
ลองไปปรึกษากันหมอหลายๆๆท่านดูซิคะ
เช่นหมอ เหลิม
หมอ คมกริช
และก็ปรึกษาหมอ  อภิชาญ
คร้า
ลองไปปรึกษาดูนะคะ
แนะไห้ไปปรึกษานะคะ
ลองไปปรึกษาคลีนิคหลุยส์ดูสิ หมอให้คำปรึกษา และคำแนะนำดีมากเลยนะ

เราเพิ่งไปทำมา ธรรมชาติมากนะ เราชอบ ตอนทำเส็จหมอจะให้ดูก่อน

แล้วก็ถามเราว่าจะเอาโด่งแค่ไหน ก่อนที่จะเย็บปิดแผลใต้จมูก

ถ้าเราโอเคแล้วหมอก็เย็บปิดเลย หมอมือเบามาก ดูของเราก่อนก็ได้

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=443
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 11:36:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทรงจมูกสวยจังค่ะ เนยว่ารับกับหน้าดีออก มองผ่านๆ เนยว่าดูไม่รู้เลยนะว่ามันเอียง
ชอบด้านข้างอ่ะ โด่งสวยด ...
ต้นฉบับโพสโดย kittynoey เมื่อ 2009-5-28 10:48

ครั้งนี้ไปแก้บอกให้หมอเอาความโด่งลงเยอะๆนะค่ะ ตอนแรกนะทั้งโด่งทั้งแหลมเลยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 11:34:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้อย เป็นคนจมูกพอควรน่าจะได้ใกล้เคียงนะครับ

ด้านข้างสวยรับกะรูปหน้ามาก แล้วหมอท่านก่อน บอกว่า ก้อยเนื้ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-28 10:37

หมอไม่ได้บอกค่ะ แต่ถ้าจากที่ก้อยมองเองก็พอมีเนื้ออยู่นะคะและจมูกก้อยก็ยาวด้วยค่ะ แต่อยากได้ทรงแบบในรูปและก็อยากแก้ที่มันเอียงนะค่ะ แต่ก็มีคนบอกนะว่าถ้าไม่สังเกตุก็ไม่รู้ว่าเอียง เฮ้อ.....
ทรงจมูกสวยจังค่ะ เนยว่ารับกับหน้าดีออก มองผ่านๆ เนยว่าดูไม่รู้เลยนะว่ามันเอียง
ชอบด้านข้างอ่ะ โด่งสวยดีจัง
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้