ดู: 3141|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เมื่อเรื่องศัลยกรรมไม่ใช่แค่ เรื่องของความสวยงาม

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-12-8 20:42:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย priim เมื่อ 2012-10-20 21:28
ทั้งหมดที่เล่ามา อยากจะบอกว่า คนเรา ไม่ว่าสมัยไหน ก็ ...

ทั้งหมดที่เล่ามา อยากจะบอกว่า คนเรา ไม่ว่าสมัยไหน ก็มักตัดสินใจคนที่หน้าตาไว้ก่อน
เค้าไม่สนใจหรอกว่า ความจริงตัวตนเราจะเป็นยังไง
ไม่ว่าจะเป็นคนที่จะจีบกัน หรือว่าคนที่จะสัมภาษณ์รับเราเข้าทำงาน เค้าก็ดูที่ภายนอกก่อนทั้งนั้น

คนสวย คนหน้าตาดีได้เปรียบมากกว่าล้านเปอร์เซ็นต์คะ
ถ้าในละครซักเรื่อง คนสวยคนหล่อ มักเป็นตัวแทนของคนดี เป็นตัวแทนของความเป็นพระเอก นางเอก
ส่วนคนหน้าตาแย่ มักเป็นตัวแทนของพวกตัวร้าย หรือคนใช้เท่านั้นคะ

สังเกตุสิคะ สมัยเด็กๆ คนหน้าตาน่ารักๆ จะมีเพื่อนเยอะ อยากมีคนรู้จัก อยากมีคนเป็นเพื่อน อยากมีคนเอาเข้ากลุ่ม
แต่ถ้าพวกขี้เหล่อย่างพี่ มักโดนล้อ มีเพื่อนน้อย และเป็นส่วนเกินของกิจกรรมต่างๆ

ที่บอกไม่ได้จะ กล่าวหาว่าคนหน้าตาไม่ดี จะแย่ไปหมดนะค่ะ
เพียงแต่จะบอกว่า โอกาสของคนเหล่านี้จะน้อยกว่าเท่านั้นเอง

ถ้าเรื่องงานคิดดูสิค่ะ
ว่ามีคน 2 คนไปสัมภาษณ์งานที่นึงพร้อมกัน
ประสบการณ์พอๆกัน ความสามารถเท่ากัน ไหวพริบไม่ต่างกัน ไม่มีอะไรแตกต่างเลย

แต่สิ่งที่ต่างคือ คนนึง ขี้เหล่ อ้วน ดำ ยิ่งพิศ ยิ่งแย่
แต่อีกคน สวย บุคลิกดี ยิ่งพิศ ยิ่งเพลิน

คนที่มีโอาศจะผ่านเข้าไปสัมภาษณ์รอบ 2 จะเป็นคนไหนมากกว่ากัน

ทุกวันนี้พี่ก็ไม่ได้ว่าพี่สวยอะไรนักหนานะค่ะ แต่พี่เชื่อว่า
พี่ได้ก้าวข้ามคำว่า ยัยผู้หญิงขี้เหล่ ในอดีตมาแล้ว

หลายคนในนี้ หน้าตาในอดีตอาจจะแค่ หน้าตาธรรมดานะค่ะ แต่สำหรับพี่นั้น เค้าเรียกว่า ขี้เหล่ขั้นเทพคะ 555555
เพราะฉะนั้น พี่เลยจะรู้สึกดี และขอบคุณตัวเอง ที่ตัวเองรู้จักการปรับปรุงหนังหน้าตัวเอง แม้มันจะไม่ได้ออกมาสวยมาก แต่ก็ทำให้เรา มีความสุขที่จะอยู่ในสังคมจอมปลอมนี้ได้

ทุกวันนี้มีแต่คนปรึกษาเรื่องความงามคะใช้อะไร  ทำที่ไหน ยังไง เท่าไหร่ อะไรดี 55555555

we can change trust me!!!!

....................................................................................................................

คงไม่จริงเสมอไปหรอกครับ

ยังมีอีกหลายบริษัทที่ดูความสามารถเป็นหลัก

ก็คล้ายๆกับผู้ชายเลือกผู้หญิง แรกๆอาจจะจีบเพราะหน้าตาดูดีกว่า แต่สุดท้ายอาจเลือกแต่งกับคนที่นิสัยดีกว่า

ชายที่เลือกผู้หญิงที่หน้าตาดี สุดท้ายอาจอยู่ด้วยกันไม่ยืด

บริษัทที่เลือกหน้าตาก็เช่นเดียวกัน  สุดท้ายคนที่หน้าตาดีก็อาจต้องออก เพราะ ไม่มีฝีมือ

สวยได้ก็ดี แต่ความรู้ความสามารถทำให้อยู่ได้มั่นคงถาวรในที่สุด

2#
โพสต์ 2012-12-8 21:41:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย priim เมื่อ 2012-12-8 20:58
อันนี้พี่เห็นด้วยกับคุณน้องล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ
เสี ...

ครับ บริษัท(ฝ่ายบุคคล)ที่เค้ามองคนแค่เพียงรูปร่างหน้าตา (ที่พี่เจอมากับตัวเอง) มักไปไม่ได้ไกลหรอกครับ

เหตุร้ายๆแบบนี้ ทำให้คุณพี่ไปเจอบริษัทที่ดีกว่า
นั่นแสดงให้เห็นว่า ในดีมีเสีย ในเสียมีดี
ในวิกฤตมักมีโอกาสซ่อนอยู่เสมอ
คนที่รู้จักมองโลกอย่างคุณพี่  จึงแปรคำปรามาส เป็นแรงผลักดันไปสู่สิ่งที่ดีขึ้น ในที่สุด

ขอชื่นชมครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้