เจ้าของ: PoonFah
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกราคา 180000 หมอสมศักดิ์ คุณจักร จะยังไงดี

[คัดลอกลิงก์]
ก้อไม่รุ้จะทะเลาะกันทำไมนะคะ ไม่พอใจของใครก้อไม่ต้องไปอ่านก้อน่าจะดีนะคะ คือเราเข้ามาหาข้อมูล อ่านแล้วก้อเซงอ่ะ
127#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 03:04:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ilikedonut เมื่อ 2013-4-2 17:31
ก้อไม่รุ้จะทะเลาะกันทำไมนะคะ ไม่พอใจของใครก้อไม่ต้ ...

ก็ป่าวทะเลาะนี่คะ เข้าใจอะไรผิดหรือป่าวคะ เราก็อธิบายตามความคิดของเราเท่านั้นเอง

ไม่ได้บอกว่าราคาแพงต้องดีเสมอไป แต่คุณภาพและการรับประกันความเนียบของงานมันดีกว่าง
ตอนนี้เราก็ทำแล้วนะที่ Dr.ratchayothin 65,000+ตัดปีก 15,000+10,000 งานแก้ รวมเป็น 90,000
เกือบเดือน ผลงานสวยมากกกกกกกก แล้วก็ไม่ได้แพงเวอร์จนเกินไป แต่เสียดายเราอัพโหลดรูปไม่เป็น ไม่งั้นก็จะอัพรูปให้ดู
129#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-29 03:22:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Jeni เมื่อ 2013-4-28 03:04
ตอนนี้เราก็ทำแล้วนะที่ Dr.ratchayothin 65,000+ตัดปีก 15,000+10,000 งา ...

Dr.ratchayothin เคยเห็นผลงานคุณหมอแ้ล้วคะ มีเพื่อนทำเหมือนกัน ^_^ สวยมากคะ เพื่อนแก้จมูกมาแล้ว 5 ครั้ง กับ Dr.ratchayothinเป็นครั้งที่ 6 เป็นครั้งสุดท้าย
อยากรู้ว่าเกิดไรขึ้นกะจมูกเดิมอ่ะค่ะ
เพราะเราว่าเดิมก็สวยอยู่แล้ว เราอ่ะชอบงามของหมอบุญถิ่นมากเลย ธรรมชาติดี
ส่วนของหมอสมศักดิ์ ถ้างบพอก็ทำเถอะค่ะ   แต่สำหรับเรา แพงเกิน
ขอเรา หมอตีราคา ไป 300,000 บาท แม่เจ้าจะเป็นลม อ่า
132#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-29 23:30:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aochan เมื่อ 2013-4-29 10:28
อยากรู้ว่าเกิดไรขึ้นกะจมูกเดิมอ่ะค่ะ
เพราะเราว่าเด ...

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=51404

รีวิวปัญหาคะ

แสดงความคิดเห็น

โอ เห็นใจค่ะ นี่ได้เวลาทำใหม่แล้วใช่ไหมคะ ทำใหม่ขอให้ได้จมูกสวยๆนะค  โพสต์ 2013-4-30 08:57
133#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-29 23:31:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bobiiiii เมื่อ 2013-4-29 13:38
ขอเรา หมอตีราคา ไป 300,000 บาท แม่เจ้าจะเป็นลม อ่า ...

ตั้งแต่กระแตออกมาบอกว่าทำจมูกกับคุณหมอสมศักดิ์ ราคาคุณหมอก็กระฉูดดดดมากคะ ตอนที่ไปคุยเห็นคุณหมอบอกว่าจะให้ถึงล้าน
ไม่ทราบ จขกท ตัดสินใจยังไงคะ ทำ หรือ ไม่ทำ ถ้าไม่ทำ  ไปทำที่ไหน
พอดีกำลังหาน้อมูลเหมือนกัน ส่วนตัวชอบหมอสมศักดิ์ค่ะ
เเพง แต่คุณภาพ มันน่าแลกนะคะ เหมือนเวลาซื้อรถไง ถ้าใคร
ที่คิดว่า เฮ้ย ขับโตโยต้า ฮอนด้า ก็หรูแล้ว อยากได้ใหม่ค่อยเปรี่ยน
เเต่สำหรับบางคนเลือกที่จะ ขับเบนซ์ คันเดียว โก้หรูไปทั้งชาติ

ดั้งนะคะ!! มันอยูในเนื้อเราเลย มัวแต่เสียดายแล่วไปทำที่ถูกๆ
เสี่ยงเอา สวยก็ดี ไม่สวยเเก้ ? คุณอยากมีหน้าใหม่ทุกๆ 2ปี?

คมาคิดเห็นส่วนตัวค่ะ
135#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-24 02:47:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nongpimz เมื่อ 2013-5-19 07:10
ไม่ทราบ จขกท ตัดสินใจยังไงคะ ทำ หรือ ไม่ทำ ถ้าไม่ทำ  ไ ...

ตัดสินใจทำกับคุณหมอมนัส meko คะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=64203

ตามกระทู้นี้เลยคะ คิดว่าไม่อยากแก้บ่อยเหมือนกันคะ ไม่เอาแล้วไม่อยากเจ็บตัวรวมๆแก้ก็หลาย

แถมถ้าแก้มากๆอาจจะใส่ไม่ได้อีกเลย แบบนั้นแย่เลยเพราะถอดเข้าออกจนเนื้อบาง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย super_super เมื่อ 2013-5-25 15:23

อ่านมาทั้งหมดแล้วคันอยากตอบบ้างค่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่าคุณ จขกท ตัดสินใจไปทำที่ไหนมาแล้วหรือยัง
แต่กับความเห็นต่างๆ ที่มีต่อหมอสมศักดิ์ แล้วเท่าที่ดูก้อไม่เห็นมีใครที่เคยทำกะหมอสมศักด์มาตอบเลย

เราทำจมูกกะหมอสมศักดิ์ค่ะ เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ไม่เคยมีปัญหา ตอนทำเส็ดใหม่ๆ ไม่ช้ำเลย
บวมนิดหน่อย ในช่วง5ปีนี้ เพื่อนบางคนถ้าไม่บอกก็ดูไม่รู้ว่าทำค่ะ แต่คนที่ดูจมูกเป็นก้อดูรู้นะคะ

รูปทรงหมอทำให้หวานๆ ค่ะ ตอนเข้าไปคุยกะหมอ เอารูปของหนิง ปนิตา ไปโชว์
บอกว่าอยากได้แบบนี้ หมอตอบทันที่ "จมูกคุนฐานใหญ่ เนื้อเยอะ จะเอาอะไรก็ต้องดูตัวเองด้วย"
เราหงายหลังเลยอะ ไม่คิดว่าหมอจะพูดแรงงงงขนาดนี้ แต่ก็ดี เลยถามหมอ
แล้วหมอจะจัดให้หนูยังไง งานหนูต้องใช้หน้าตา จะอัพจมูกไปทำงานเหมือนกัน
ว่าแล้วหมอก็ถ่ายรูปๆ วัดๆ ตามที่จขกท. เล่าเลยคะ

จมูกเราตอนนั้นสนนราคา 75,000 เสริม+ตัดปีก ขณะที่ตอนนั้นหมอที่กำลังมาแรง
คือหมอคมกริช สนนราคาประมาณ 20,000 กว่าๆ ยอมรับว่าราคาแพงงงง
แต่ที่เราตัดสินใจทำกับหมอเพราะ เงินถึง (ตรึ๊งงงงง กล้าเนอะ)
คืองี้ สมมติว่าจมูกนี้จะอยู่กะเรา (คิดง่ายๆ เอาขั้นต่ำ) 10 ปี
ปีๆนึงคุนเสียเงินให้จมูกนี้ 7,500 (ถูกป่ะ! เอา 10 หาร) เดือนๆนึงคุนเสียเงินให้จมูก 625 (12 หาร)
เป็นไงละ เดือนๆ จ่ายค่าเสื้อผ้า เครื่องสำอาง ทำเล็บ ทำผม เท่าไหร่ จะเสียให้จมูก (ที่ทำให้เราสวยขึ้น หาเงินได้มากขึ้น)
แค่นี้จะเป็นไรไป เงินเด๋วก็หาได้ใหม่แล้ว
แต่ต้องทำครั้งเดียวแล้วจบนะ ห้ามมีไม่พอใจไปแก้ใหม่ เพราะมันจะไม่หยุดอยู่ที่ 75k

แล้วตอนนั้นมันมีกรณี พี่คนนึง จมูกแกทำมาหลายครั้ง ซิลี่ทะลุ อักเสบ แล้วดันไปเสริมต่อโดยที่ไม่พักจมูก
สภาพจมูกมันรับไม่ไหว จมูกเสียรูปเสียทรงดั้งเดิมไปเลยคือเนื้อยุบ พี่เค้าอยากไปทำจมูกอีก
แต่ไม่มีหมอไหนรับทำให้แก เรียกว่าหมอไม่รับเย็บ จนพี่เค้าตามมาเจอหมอสมศักดิ์ หมอรับทำอ่ะ
ทำออกมาแล้วก็ไม่ถึงกับสวยมากแต่ก็ดูดีด้วยนะ เปรียบเทียบกะสภาพเดิมที่มันแย่
พี่เค้าทำแล้วก็มารีวิวในนี้แหละคะ ตรงนี้แหละเป็นจุดตัดสินใจ

เราไม่รู้คนอื่นคิดยังไง เราก็เล่าจากประสบการณ์ของเรานะคะ เราเคยไปปรึกษาหมอศรัณย์กับหมออภิชาญ
เรื่องคีลอยด์ที่หู คุยเรื่องหูเส็ดหมอ (ทั้งสองคนเลย) ถามว่าเราทำจมูกหรือป่าว ทำที่ไหน
เราไม่อยากตอบนะ เพราะเรามาปรึกษาเรื่องหู ไม่อยากมาฟังคำวิจารณืเรื่องจมูก หมอก็ซักไซ้คะ
พอเราตอบก็ถามต่อว่าทำมาเท่าไร หมออภิจะเยอะหน่อยถามต่อว่าคิดยังไงไปทำ (เอ๊อะ!!)

ที่เรากลับมาดูกระทู้จมูกอีกเพราะกะลังคิดอยากจะไปทำใหม่อะคะ ดูว่าเอาหมอไหนดี แบบว่าเป็นคนบ้าอะ
อยากลองอะไรใหม่ๆ แต่อ่านๆมาสักพัก ณ จุดนี้ เราตัดสินใจ ไม่ไปทำใหม่แล้ว
ดีนะไปทำมาเมื่อ 5 ปีที่แล้ว เกิดจะไปทำเอาตอนนี้ ไม่ไหวจะเคลีย หมอแรงงงงเวร่อร์

ก็...ไม่รู้จะช่วยจขกท.ได้หรือป่าว หล่อนอาจจะไปทำมาแล้วก็ได้ เลือกหมอไหน ออกมาเป็นไง
มารีวิวให้ดูก็ดีนะค้า อ้อ...อย่างอย่างนึง หมอสม ไม่ใช่คนพูดจาการตลาดคะ
หมอเองก็ไม่ได้พูดเพราะกะเรา หมอพูดอย่างนั้น ก็ตามนั้นจิงๆ คะ
ซึ่งเราแอบอิจฉา จขกท.เล็กๆ ปนน้อยใจ ที่จมูกเธอสามรถทำได้ยาวๆ

ถึงตรงนี้แล้ว...ที่เหลือก็พิจารณากันตามวิจารณญาณนะคะ...สวัสดี
เราเชียร์ หมอสมเพชร นะคะอิอิ เห็นของหลายคนแล้วชอบอ่า ดูสวยดี
138#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-27 22:19:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ออเดรย์ เมื่อ 2013-5-25 15:27
เราเชียร์ หมอสมเพชร นะคะอิอิ เห็นของหลายคนแล้วชอบอ่ ...

เพื่อนสาวเพิ่งไปแก้จมูกกับหมอสมเพชรเชียงใหม่มา กำลังรอดูผลงานว่าจะเป็นไง

เพื่้อนอยู่เมกาบินมาแก้ถึงเชียงใหม่ เพราะตอนนั้นเราไปบิ้วไว้เยอะเลยย
139#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-27 22:24:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย super_super เมื่อ 2013-5-25 15:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย super_super เมื่อ 2013-5-25 15:23

อ่านมาทั ...

จมูกเราตอนนั้นสนนราคา 75,000 เสริม+ตัดปีก ขณะที่ตอนนั้นหมอที่กำลังมาแรง
คือหมอคมกริช สนนราคาประมาณ 20,000 กว่าๆ ยอมรับว่าราคาแพงงงง
แต่ที่เราตัดสินใจทำกับหมอเพราะ เงินถึง (ตรึ๊งงงงง กล้าเนอะ)
คืองี้ สมมติว่าจมูกนี้จะอยู่กะเรา (คิดง่ายๆ เอาขั้นต่ำ) 10 ปี
ปีๆนึงคุนเสียเงินให้จมูกนี้ 7,500 (ถูกป่ะ! เอา 10 หาร) เดือนๆนึงคุนเสียเงินให้จมูก 625 (12 หาร)
เป็นไงละ เดือนๆ จ่ายค่าเสื้อผ้า เครื่องสำอาง ทำเล็บ ทำผม เท่าไหร่ จะเสียให้จมูก (ที่ทำให้เราสวยขึ้น หาเงินได้มากขึ้น)
แค่นี้จะเป็นไรไป เงินเด๋วก็หาได้ใหม่แล้ว
แต่ต้องทำครั้งเดียวแล้วจบนะ ห้ามมีไม่พอใจไปแก้ใหม่ เพราะมันจะไม่หยุดอยู่ที่ 75k

คิดเหมือนกันเลยคะ ยังไงก็อยู่บนหน้าเราไปจนตายทำดีๆไปเลยดีกว่า

จริงๆทำไปแล้วคะกับคุณหมอ มนัส เมโกะ ราคาพอกันเลย ฮือๆๆ แต่ได้คิวเร็วกว่า

หมอสมศักดิ์บอกให้รอจมูก 1 ปีมันไม่ไหวจริงๆอีกอย่างคิวแกยาวเหยียดมากๆเลย

แต่ผลที่ได้มาก็พอใจมากนะคะ ธรรมชาติขึ้น มีหยดน้ำและมีฮั้มเล็กๆด้วยคะ

ตอนนี้หมอสมศักดิ์คงขึ้นมาเป็นสามแสนแล้วเพราะมีเพื่อนไปถามมาเจอเข้าไปต๊กใจ

ตอนไปคุยกับคุณหมอแกบอกว่าจะอัพให้ถึง 1,000,000 บาทท

ยิ่งตอนนี้กระแตไปทำจมูกมากับหมอแกด้วยคง up ราคาลิปลิ้ววอะคะ
เราก้เคยเข้าไปปรึกษาหมอเรื่องแก้จมูกเหมือนกันนะคะ   ตอนแรกเราทำที่ยันฮีคะ ทำมาสองปีกว่าแล้ว ตอนนั้นไม่ได้หาข้อมูลอะไรเลย.  อยากทำก้ไปทำเลย น้าพาไปที่ไหนก้ไป 5555 ออกมาก้สวยใช้ได่อยู่ แต่เราว่ามันตรงๆไปนิด. อยากให้มันสโลปๆ หวานๆ หน่อย  แล้วมาเหนผลงานหมอสมศักดิ์คะ สวยถูกใจมาก มีหลายคนที่ทำมาหลายครั้ง แก้มาหลายครั้ง สุดท้ายก้มาตายรังกะหมอสมศักดิ์นี่แหละ เราก้เลยอยากทำบ้าง ไม่อยากไปแก้ที่ไหนอีกแล้ว แต่จมูกเรา หมอสนนราคาที่ 250,000 คะ แพงงงงงงงงงงงมากกกกกกกกก เราถึงกับอึ้ง. 55555. เพราะเราว่าเราก้เตรียมใจมาแล้วว่ามันแพง เราคิดว่าแสนกว่าบาท เราก้สู้วะ!!!  แต่ไม่ใช่แสนกว่า. แต่เปน สองแสนห้าา พระเจ้า!!! หมอบอกต้องทุบกระดูก เย็บเก็บปีกจมูกให้เปนวงรี ยกปลายจมูกให้สูงขึ้นอีก และลดสันจมูกตรงหว่างตาลงอีก บลาๆๆ โอ้ยยย อยากทำมากคะ. ยอมรับว่าตอนนี้ก้ยังอยากทำกะหมอสมศักดิ์ที่สุด หมอยังเปนมือ1 ในใจเราคะ. แต่ติดตรงไม่มีตังไปทำนี่แหละ
141#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-28 03:11:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Praelee เมื่อ 2013-6-25 17:34
เราก้เคยเข้าไปปรึกษาหมอเรื่องแก้จมูกเหมือนกันนะคะ   ...

คุณหมอขึ้นราคาเพราะกระแตอาร์สยามแน่เลยคะ เพราะกระแตไปทำจมูกกับคุณหมอสมศักดิ์มาในราคา 250,000

ตอนนี้คุณหมอเลยอัพราคาขึ้นลิบเลยคะ เมื่อก่อนยังอยู่ที่แสนกว่า ถ้าจมูกแย่จริงๆถึงขึ้นสองแสน

หมอสมศักดิ์เพื่อนเห็นของกระแตเลยไปถามมาเหมือนกันเป็น 300,000 คะ เพื่อนนึกว่าแสนกว่า

เพื่อนไม่สู้คะ 55+ เค้าบอกไม่จำเป็นขนาดนั้น เลยเปลี่ยนมาทำกับคุณหมอมนัสแทนเราก็ทำกับคุณหมอมนัส เมโกะ

พอดีเค้าเห็นผลงานเราแล้วชอบเพื่อนไปคุยก็ 120,000 บอกว่าสู้ จมูกสวยมากกแต่คนละแนวกับหมอสมศักดิ์นะคะ

ก็ลองดูเป็นอีกทางเลือกก็ได้คะ เพราะฝีมือพอกัน ระดับหนึ่งในเมืองไทยเหมือนกันคุณหมอระดับเอเชียด้วย

แต่คุณหมอมนัสจะเ้น้นธรรมชาติปลายพุ่ง แต่หมอสมศักดิ์จะเน้นโด่งเป็นสัน คนละ style ลองแนะนำดูเป็นอีกทางเลือกคะ ฮิฮิ
อ่านแล้ว อยากไปทำจัง แต่ผมไม่ได้ทำงานที่ใช้หน้าตา >_< ทำกับคนอื่นก้กลัวปัญหาจุกจิกตามมา แต่กก้ออยากหล่อโดนมีผลข้างเคียงน้อยที่สุด
143#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 04:34:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kittofinale เมื่อ 2013-10-5 10:49
อ่านแล้ว อยากไปทำจัง แต่ผมไม่ได้ทำงานที่ใช้หน้าตา >_< ...

ถ้างบถึงมั่นใจก็ทำที่ดีๆไปเลยดีกว่าคะ จะได้ไม่ต้องกลัวปัญหาตามมา

แต่การศัลยกรรมมีความเสี่ยงทุกคนคะ บางทีทำแพงแต่อาจจะแจ็คพอตก็ได้คะ

อยู่ที่ดวงเราด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-10-7 04:34
ถ้างบถึงมั่นใจก็ทำที่ดีๆไปเลยดีกว่าคะ จะได้ไม่ต้อ ...

ตอนนี้เห็นมีคนบอก 3 แสนแล้วจริงรึเปล่าครับ
เสริมหรือแก้จมูกด้วยกระดูกอ่อนซี่โครงและกระดูก septum แบบพี่มั๊ยค่ะ

ไม่มีซิลิโคนนะค่ะ กระดูกอ่อนของเราเองล้วนๆค่ะ โด่งได้สมใจ ไม่ต้องกลัวพังผืด

ไม่ต้องกลัวเรื่องซิลิโคนทะลุ ไม่ได้โฆษณาชวนเชื่อนะค่ะ แต่พี่ทำมาแล้วค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=77240

ลองดูรีวิวพี่ได้นะค่ะ เผื่อเปนอีก1ทางเลือกเนอะ

line id : hello-ae แอดไลน์พี่คุยได้จ้า  โพสต์ 2013-10-7 14:42
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=77240

ขอโทษค่ะ ส่งซ้ำอ่ะ  โพสต์ 2013-10-7 14:31
148#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 18:07:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kittofinale เมื่อ 2013-10-7 11:58
ตอนนี้เห็นมีคนบอก 3 แสนแล้วจริงรึเปล่าครับ ...

ใช่คะตั้งแต่กระแตอาร์สยามออกมาบอกว่าทำจมูกมากับคุณหมอสมศักดิ์

ตอนนี้ใครถามก็ขึ้น 300,000 อัพแล้วคะ

ถ้าอยากรู้ว่าจมูกเราเท่าไรลองให้คุณหมอประเมินดูนะคะ บางคนก็ 35 บางคนก็ 38
149#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 18:08:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moji5557 เมื่อ 2013-10-7 14:29
เสริมหรือแก้จมูกด้วยกระดูกอ่อนซี่โครงและกระดูก septum  ...

ขอบคุณมาคะแต่ตอนนี้ทำแล้วเรียบร้อยคะกับคุณหมอมนัส ลองแนะนำน้องผู้ ช ข้างบนดูนะคะเพื่อเป็นอีกทางเลือก
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-10-7 18:08
ขอบคุณมาคะแต่ตอนนี้ทำแล้วเรียบร้อยคะกับคุณหมอมนัส ...

ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้