1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: gubgibbc
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เคลียดมากไปทำจมูกกับคุณหมอศรัญอินทรามระ ตอนนี้กลายเป็นคนพิการ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
สู้ค่ะช่วยไรไม่ได้ แต่เข้มแข็งไว้นะค่ะ เดี่ยวก็เจอหมอที่ใช่
เราว่าตอนนี้อย่าเพิ้งไปทำอะไรเลย รอให้เนื้อเยื่อมันหายบอบช้ำก่อน แล้วค่อยไปทำใหม่นะ เอาใจช่วยละกัน รู้ว่ามันยาก แต่ก็ต้องทำใจล่ะนะ สู้ๆๆ
เราเป็นอีกคนที่ทำกับคุณหมอ ศ อินทามระ จนตอนนี้เสียใจไม่หายปัญหาหนักมาก เสริมครั้งแรกคุณหมอ ศ. แกทำแบบโอเพ่นให้เพราะเราเป็นคนจมูกสั้นเนื้อเยอะ ผลออกมาคือเบี้ยวเอียงซ้าน คด ดูหักๆงอๆ ปลอยจมูกตรงผนังกั้นมีแผลคีรอยเป็นก้อนไตแข็งๆ ส่วนด้านในรูจมูกมีกระดูกนูนออกมา รูจมูกเบี้ยว น่าเกลียดมาก ครบ 3 เดือนเข้าไปหมอแก้ให้ แต่รอบ 2 ทำแบบธรรมดานะค่ะ ผลคือเหมือนเดิมไม่มีอะไรดีขึ้น เหมือนกระเทยไปเลย เครียดมากทนมาจนเกือบ 2 ปีแล้ว เวลาถามหมอแกชอบแถ ไม่ยอมรับความผิด บอกว่าที่เป็นก้อนไตมันจะหายไปเองที่มันใหญ่เพราะเราเอามือไปจับมัน ทั้งที่ตอนนั้นเราไม่กล้าจับจมูกเลย แล้วที่เบี้ยวเพราะเราชอบเอามือไปดัน คนบ้าอะไรไปดันให้จมูกตัวเองเบี้ยว ออกมาจากห้องหมอแบบงงๆ เลยอยากให้เพื่อนๆที่คิดจะไปทำกับหมอ ศ คิดให้ดีๆก่อน ถ้าเสริมแบบธรรมดาก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าทำแบบโอเพ่น น่ากลัวมาก จมูกบางคนผิดรูปไปเลยและแก้ยาก ไม่อยากให้ใครโดนแบบเราอีก
เราเป็นอีกคนที่ทำกับคุณหมอ ศ อินทามระ จนตอนนี้เสียใจไม่หายปัญหาหนักมาก เสริมครั้งแรกคุณหมอ ศ. แกทำแบบโอเพ่นให้เพราะเราเป็นคนจมูกสั้นเนื้อเยอะ ผลออกมาคือเบี้ยวเอียงซ้าน คด ดูหักๆงอๆ ปลอยจมูกตรงผนังกั้นมีแผลคีรอยเป็นก้อนไตแข็งๆ ส่วนด้านในรูจมูกมีกระดูกนูนออกมา รูจมูกเบี้ยว น่าเกลียดมาก ครบ 3 เดือนเข้าไปหมอแก้ให้ แต่รอบ 2 ทำแบบธรรมดานะค่ะ ผลคือเหมือนเดิมไม่มีอะไรดีขึ้น เหมือนกระเทยไปเลย เครียดมากทนมาจนเกือบ 2 ปีแล้ว เวลาถามหมอแกชอบแถ ไม่ยอมรับความผิด บอกว่าที่เป็นก้อนไตมันจะหายไปเองที่มันใหญ่เพราะเราเอามือไปจับมัน ทั้งที่ตอนนั้นเราไม่กล้าจับจมูกเลย แล้วที่เบี้ยวเพราะเราชอบเอามือไปดัน คนบ้าอะไรไปดันให้จมูกตัวเองเบี้ยว ออกมาจากห้องหมอแบบงงๆ เลยอยากให้เพื่อนๆที่คิดจะไปทำกับหมอ ศ คิดให้ดีๆก่อน ถ้าเสริมแบบธรรมดาก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าทำแบบโอเพ่น น่ากลัวมาก จมูกบางคนผิดรูปไปเลยและแก้ยาก ไม่อยากให้ใครโดนแบบเราอีก
สูสู้นะคะ ขอให้ผ่านมันไปให้ได้ค่ะ
สู้ๆเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
ผมก็โดนเหมือนคุณเลย นี่เอาออกได้เกือบปีแล้ว แต่จมูกก็ยังพิการอยู่เลย เป็นเหมือนกันแป๊ะ  
หาทางออกได้ไวๆนะ
อย่าเพิ่งคิดมากนะตะเอง ใจเย็น เดี๋ยวก้อสวยเหมือนเดิมแว้ววว จร้า
แนะนําให้รอ1ปี ให้เนื้อเยื่อมันอ่อนตัวและแผลหดรั้งลดลงก่อน เพราะถ้ารีบร้อนก็จะมีปัญหาไม่จบ เป็นบทเรียนว่าหมอคนไหนฝีมือแบบไหน จมูกปกติถ้าได้แก้ไขมักจะเสียมากกว่าได้. รอศึกษาก่อน
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โห้ เราว่าของเราเบี้ยว กำลังจะไปแก้อยู่ คิดว่าเราแย่แล้วนะ
เจอแต่ละเคส คุณหมอจบหมอมาหรือป่าวเนี่ย
เป็นกำลังใจให้ หายไวไวนะคะ
เปนกำลังใจให้นะคะ ขอให้สู้ๆ เจอหมอที่สามารถแก้ปันหาของคุนได้ และกลับมาสวยเช่นเดิมนะคะ เอาใจช่วย สาธุๆ
ขอบคุณ จขกท มากครับเป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้น อ่านแล้วได้ความรู้
เป็นยังไงบ้างค่ะ อยากทราบข่าว
ณพลักษณ์คลีนิก คะ คุณหมอมือหนึ่งเลยคะ รับงานแก้มาเยอะ หลากหลายรูปแบบคะ
เป็นกำลังให้นะคะ ไม่ว่าตอนนี้จะเป็นยังไง ขอให้คุณมีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิต นะคะ  สู้ๆคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2012-10-20 00:52
อ่านแล้วเห็นใจมากค่ะ

ถ้าเป็นเราแนะนำคุณหมอสมศักดิ์ ...

ขอไลน์ได้มั้ยคะอยากปรึกษา
ต้นฉบับโพสต์โดย anglenan เมื่อ 2014-6-19 16:51
ขอไลน์ได้มั้ยคะอยากปรึกษา

leopoonfah คะ
เปนกำลังใจให้นะค่ะ ต้องหายแน่นอนค่ะ
ส่วนตัวเราเชียร์คุณหมอสมศักดิ์นะคะ
1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้