เจ้าของ: gubgibbc
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เคลียดมากไปทำจมูกกับคุณหมอศรัญอินทรามระ ตอนนี้กลายเป็นคนพิการ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นกำลังใจให้นะคะ การรีวิวนี้มีประโยชน์ากค่ะ ทำให้ฉุกคิดเรื่องกรอฮับทันทีว่าควรจะทำดีไหม
พี่เคยทำหมอฉันทัสมาเบี้ยวต้องไปแก้กับหมอสมศักดิ์หาย
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้เจอคุณหมอที่ดีนะคะ
เราเป็นคนนึงที่ทำกับหมอศรัณ แบบโอเพ่น แก้กับท่านมา3ครั้ง ซึ่งหมอทำได้ไม่ดี ทำให้จมูกเราโต จนเพื่อนล้อเลียนเปนพิน็อคคิโอ้ ยอมเสียเงินแพง แต่กลับได้สิ่งที่ไม่ดีกลับมา ครั้งสุดท้ายไปแก้ หมอบอกว่าจมูกเราโตอยู่พอเอารูปเก่าที่ทำกับหมอบุญถิ่นดู รวมทั้งพี่ที่เคาเตอร์ ทุกคนกลับพูดไรไม่ออก แล้วกลายเป็นว่า หมอเองบอกว่าแก้ไม่ได้แล้ว เลยต้องยอมรับสภาพเพราะไม่อยากเสีย รวมทั้งขี้เกียดพักฟื้น เปนกำลังใจให้นะครับ ไงคุยกะ Line : Peeranuwat ยินดีเปนเพื่อนนะ สู้ๆ หัวอกเดียวกัน
แนะนำหมอสมศักดิ์นะค่ะท่านเก่ง
หมอสมศักดิ์ ค่ะ ส่วนมากที่แก้ๆจมูก้อจะไปหมอนี้กันนะค้ะ
ตอนนี้ จขกท เป็นไงบ้างแล้วคะ ช่วยอัพเดทหน่อย
พี่ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ
สู้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้ ตอนแรกว่าจะทำจมูกกับหมอท่านนี้ แต่ตอนนี้กลัวไม่กล้าทำแล้ว

ลองไปปรึกษา หมอ นพรัตน์ โรงพยาบาลเวชธานี  หรือหมอที่ กองจูแถวสุทธิสารดูค่ะ

เผื่อแก้ไขได้บ้าง
หมอฉันทัสค่ะ. เคยเห็นพี่ที่รู้จักมาไปแก้จมูกที่นั่น แกทำดีมากค่ะ ลองดูนะค่ะ
มีอีกหมอที่อยากให้ลองคุยดูค่ะ หมอ ไพศาล สะพานควาย
เราทำกับหมอที่นั่นค่ะ ของเราก็ตะไบกระดูกเหมือนกัน ทำออกมาสวยค่ะ
บองคุยเผื่อเป็นทางเลือกค่ะ
สู้ๆคะ เข้ามาเป็นกำลังใจด้วยคน  
สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เข้าใจและเห็นใจเจ้าของกระทู้คะเพราะกำลังตกที่นั่งเดียวกันแต่แค่คนละหมอ เคสเราก็อาการหนักไม่แพ้เจ้าของกระทู้อะคะ 6อาทิตย์เจอผ่าแก้ไปสี่ครั้ง จนแกนใต้จมูกเหวอะแผลไม่ติดกันไเลย แล้วปลายแบบหยดน้ำที่ต้องเสียกระดูกหูไปก็สั้นเป็นจมูกหมู รูจมูกด้านซ้ายเชิดส่วนด้านขวางุ้มเหมือนปกติ สรุปรูจมูกเห็นชัดแล้วก็ไม่เท่ากันจนเหมือนปีกจมูกเบี้ยวไเลย เราทำครั้งที่สามกับหมอท่านนี้เพราะมีคนแนะนำว่าแกเป็นอาจารย์หมอที่โรงพยาบาลรามาเก่งมาก เราก็เชื่อใจหมอหมอพูดแบบว่าทำให้เราเชื่อถือแบบฝากจมูกไว้กับหมอเลยก็ว่าได้ แต่สุดท้ายผิดหวังจนอยากจะตายเพราะจมูกที่ไม่สวยผิดรูปผิดทรง หมอผ่าถี่มากจนเนื้อเยื่อปลายแกนปลายจมูกมันเสียหมดสุดท้ายหมอทำอะไรไม่ได้ได้แต่บกว่าให้ทิ้งไว้ซักปีเดี๋ยวจะแก้ให้ใหม่ ทำอะไรไม่ได้ในตอนนี้ได้แต่ทำใจยอมรับและอยู่กับมันรอแค่ให้เนื้อเยื่อมันฟื้นตัวแล้วก็หาวิธีแก้ไขอะคะ เสียเงินเยอะกับหมอหวังว่าจะเป็นครั้งสุดท้ายแต่ท้ายสุดหนักกว่าเดิม ไปปรึกษาหมออื่นมาสองที่หมอว่าโอกาสแก้มีแต่คงเหมือนเดิมไม่ได้แล้ว แบบว่าอาการน่าเป็นห่วงประมาณนี้แต่หมอทุกท่านก็บอกว่าให้รอก่อนให้เนื้อเยื่อแข็งแรงดีแล้วค่อยแก้ไขอะคะ เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างแล้วคะตอนนี้ ไงแอ๊ดไลน์มาคุยกันได้นะคะแบ่งปันความทุกข์กะประสบการกัน ถ้าเจอหมอที่ช่วยกันได้จะได้แนะนำกันได้คะ...หรือเพื่อนๆที่กำลังตกที่นั่งเดียวกันก็แอ๊ดๆไลน์มาคุยแชร์กันได้นะคะที่ aon1980คะ display name mecorn นะคะ

แสดงความคิดเห็น

ทำกับหมอไหนมาคะ เราก็โดนแก้มาสี่รอบแล้วค่ะ  โพสต์ 2013-4-5 18:06
ต้นฉบับโพสต์โดย mecorn เมื่อ 2013-4-3 12:59
เข้าใจและเห็นใจเจ้าของกระทู้คะเพราะกำลังตกที่นั่งเ ...

ปีที่แล้วกับหมอยุทธพงศ์ ทำได้เดือนเดียวก็ต้องเอาออกเพราะหมอเย็บแผลไม่สนิทเกิดการติดเชื้อเลยทิ้งไว้สามเดือนหาหมอใหม่มีคนแนะนำหมออาทิ โชคชัยสี่ว่าแกเป็นอาจารย์หมอเก่งมากเรื่องผ่าตัดตบแต่งอะเราก็เออๆด้วยความที่ว่าดูโปรไฟล์หมอโหขั้นอาจารย์เลยตรงดิ่งไปปรึกษาแกก็ให้คำปรึกษาดีบอกว่าต้องทำแบบนี้ๆนี้นะ เราก็เออหมอมีประสบการขนาดนี้แกน่าจะประเมินสถานการณ์เราได้จบกลับมาทำเลย บอกหมอว่าขอหัวตาไม่สูง หมอไม่จัดให้บอกว่าถ้าไม่สูงจมูกจะไม่ดูยาว เราก็เชๆว่าตามนั้นกลายเป็นสันก็ดูดีนะขอยอมรับแต่ปลายไม่ได้อะเพราะสั้นโด่ง เชิดปีกจมูกห้อยเพราะหยดน้ำเจ้ากรรมสั้นมาก ความซวยมาเยือนเพิ่งเอาไหมออกได้สามงันกลับมาหาหมอ บอกหมอจมูกหนูไมมันหดสั้นแบบนี้หมอก็อืมใช่ๆงั้นพรุ่งนี้เดี๋ยวหมิเสริมปลายให้ สรุปผ่าที่เก่าตรงแกนใต้หยดน้ำเพื่อเสริมซิลิที่แกนจมูกอันที่สอง กลับมาได้อาทิตย์ แผลปริเพราะซิลีอันที่สองตึงจัดอีกสองวันกลับมาจับผ่าครั้งที่สามเพื่อเอสซิลีที่เสริมครั้งที่สองออก ผ่านไปสองอาทิตย์กลับมาตัดไหมแม่เจ้าแผลยังไม่ติดอีกสุดท้ายผ่าเลาะเอาขาตรงแกนออกหมดเลยเเล้วเย็บเป็นครั้งที่สี่
แม่เจ้า อาทิตย์สองอาทิตย์ต่อมากลับไปตัดไหม เจอแผลใต้จมูกถึงกับอึ้งช็อกอยากจะร้องไห้ ทำไมหมอทำกับเราได้ขนาดนี้ หมอเห็นสีหน้สเราคงรู้ว่าเราช็อกแค่ไหนแต่หมอได้แค่พูดว่าทุกอย่สงแก้ไขได้แต่ต้องรอเวลาให้เนื้อเยื่อมันแข็งแรงกว่สนี้ก่อน โหหมอเล่นซะเละเทะกันสมราคาสามหมื่นผ่ากันเพลินไปเลย แต่อยากบอกว่าหมอแกดูแลดีมากมีปัญหาแกแก้ไขให้ตลอดไม่ติดตังค์แต่ใจจริงแล้วไม่ได้อยากเลยหมอบริการหลังการขายแบบนี้นะ ทำอะไรไม่ได้ตอนนี้ได้แต่ปลงและรอส่องกระจกทีไรอยากจะฆ่าตัวตายวันละร้อยๆรอบ แต่เราก็ต้องเข้มแข็งและยอมรับมันให้ได้ ตอนแรกไม่อยากออกไปเจอผู้คนเลยจมูกเหมือนไปประสบอุบัติเหตุมามากกว่าไปเสริมสวยมาซะอีก เฮ้อตอนนี้ผ่านมาได้สามอาทิตย์แล้วคะสภาพจิตใจเริ่มดีขึ้นเพื่อนๆและแฟนก็คอยเป็นกำลังใจให้ แฟนพูดมาประโยคนึงว่า"เมื่อตัดสินใจที่จะเปลี่ยนแปลงก็ต้องยอมรับการเปลี่ยนแปลงนั้นที่ตามมา และเมื่ออยากสวยก็ต้องอดทนจนกว่าจะสวยแม้มันจะต้องเจ็บปวดเพราะมันคือสิ่งที่เราเลือก เมื่อยังไม่สวยก็ต้องแก้ไข"เจอประโยคนี้เข้าไปใจสู้เลยคะในความมืดมนยังมีแสงสว่างรออยู่เสมอนะคะเป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้ด่วยกันนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mecorn เมื่อ 2013-4-3 12:59
เข้าใจและเห็นใจเจ้าของกระทู้คะเพราะกำลังตกที่นั่งเ ...

ปีที่แล้วกับหมอยุทธพงศ์ ทำได้เดือนเดียวก็ต้องเอาออกเพราะหมอเย็บแผลไม่สนิทเกิดการติดเชื้อเลยทิ้งไว้สามเดือนหาหมอใหม่มีคนแนะนำหมออาทิ โชคชัยสี่ว่าแกเป็นอาจารย์หมอเก่งมากเรื่องผ่าตัดตบแต่งอะเราก็เออๆด้วยความที่ว่าดูโปรไฟล์หมอโหขั้นอาจารย์เลยตรงดิ่งไปปรึกษาแกก็ให้คำปรึกษาดีบอกว่าต้องทำแบบนี้ๆนี้นะ เราก็เออหมอมีประสบการขนาดนี้แกน่าจะประเมินสถานการณ์เราได้จบกลับมาทำเลย บอกหมอว่าขอหัวตาไม่สูง หมอไม่จัดให้บอกว่าถ้าไม่สูงจมูกจะไม่ดูยาว เราก็เชๆว่าตามนั้นกลายเป็นสันก็ดูดีนะขอยอมรับแต่ปลายไม่ได้อะเพราะสั้นโด่ง เชิดปีกจมูกห้อยเพราะหยดน้ำเจ้ากรรมสั้นมาก ความซวยมาเยือนเพิ่งเอาไหมออกได้สามงันกลับมาหาหมอ บอกหมอจมูกหนูไมมันหดสั้นแบบนี้หมอก็อืมใช่ๆงั้นพรุ่งนี้เดี๋ยวหมิเสริมปลายให้ สรุปผ่าที่เก่าตรงแกนใต้หยดน้ำเพื่อเสริมซิลิที่แกนจมูกอันที่สอง กลับมาได้อาทิตย์ แผลปริเพราะซิลีอันที่สองตึงจัดอีกสองวันกลับมาจับผ่าครั้งที่สามเพื่อเอสซิลีที่เสริมครั้งที่สองออก ผ่านไปสองอาทิตย์กลับมาตัดไหมแม่เจ้าแผลยังไม่ติดอีกสุดท้ายผ่าเลาะเอาขาตรงแกนออกหมดเลยเเล้วเย็บเป็นครั้งที่สี่
แม่เจ้า อาทิตย์สองอาทิตย์ต่อมากลับไปตัดไหม เจอแผลใต้จมูกถึงกับอึ้งช็อกอยากจะร้องไห้ ทำไมหมอทำกับเราได้ขนาดนี้ หมอเห็นสีหน้สเราคงรู้ว่าเราช็อกแค่ไหนแต่หมอได้แค่พูดว่าทุกอย่สงแก้ไขได้แต่ต้องรอเวลาให้เนื้อเยื่อมันแข็งแรงกว่สนี้ก่อน โหหมอเล่นซะเละเทะกันสมราคาสามหมื่นผ่ากันเพลินไปเลย แต่อยากบอกว่าหมอแกดูแลดีมากมีปัญหาแกแก้ไขให้ตลอดไม่ติดตังค์แต่ใจจริงแล้วไม่ได้อยากเลยหมอบริการหลังการขายแบบนี้นะ ทำอะไรไม่ได้ตอนนี้ได้แต่ปลงและรอส่องกระจกทีไรอยากจะฆ่าตัวตายวันละร้อยๆรอบ แต่เราก็ต้องเข้มแข็งและยอมรับมันให้ได้ ตอนแรกไม่อยากออกไปเจอผู้คนเลยจมูกเหมือนไปประสบอุบัติเหตุมามากกว่าไปเสริมสวยมาซะอีก เฮ้อตอนนี้ผ่านมาได้สามอาทิตย์แล้วคะสภาพจิตใจเริ่มดีขึ้นเพื่อนๆและแฟนก็คอยเป็นกำลังใจให้ แฟนพูดมาประโยคนึงว่า"เมื่อตัดสินใจที่จะเปลี่ยนแปลงก็ต้องยอมรับการเปลี่ยนแปลงนั้นที่ตามมา และเมื่ออยากสวยก็ต้องอดทนจนกว่าจะสวยแม้มันจะต้องเจ็บปวดเพราะมันคือสิ่งที่เราเลือก เมื่อยังไม่สวยก็ต้องแก้ไข"เจอประโยคนี้เข้าไปใจสู้เลยคะในความมืดมนยังมีแสงสว่างรออยู่เสมอนะคะเป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้ด่วยกันนะคะ
อ่านแล้วช๊อคเลย หมอเดียวกัน ตอนนี้แก้ได้สามวันเอง จะออกมาอย่างไรเนี่ย นี่ไม่ไปแก้กับหมอเดิม แต่ยอมเสียเงินอีกแล้วแก้กับหมออาทิ คิดว่าต้องใช่ หมอคนนี้ต้องแก้ปัญหาให้เราได้ เดี๋ยวแกะพลาสเตอร์แแกแล้วจะมาเล่าให้อ่านนะคะ เริ่มกังวลแล้วสิเรา
หมอศรัยที่ว่าใช่ Dr.Sarun Clinic รึป่าวค่ะ? ตอนแรกกำลังว่าจะไปทำที่นี่อยุ่ แต่ถ้าใช่ที่เดียวกันคงบะบายล่ะ
เปนกำลังใจให้นะคะ ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ อดทนไว้ค่ะ สู้สู้เนอะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย mecorn เมื่อ 2013-4-6 00:20
ปีที่แล้วกับหมอยุทธพงศ์ ทำได้เดือนเดียวก็ต้องเอาอ ...

ดิฉันก็ตกอยู่ในสถานะการเดียวกันเลยค่ะ แต่คนล่ะหมอ สู้น่ะค่ะ  แก้ไขได้ผลยังงัยบอกกันด้วยน่ะค่ะ มันต้องมีสักหมอที่ทำได้ ถ้าหมอในเมืองไทยทำไม่ได้เราไปเกาหลีกันค่ะ
เราเองก็เป็นเคสหมอศรัณย์ ที่เราคิดว่าไปทำเพราะดูจากผลงานแก แต่เวลาได้คิวไปทำที่เมเจอร์นะ เราชอบได้คิวเกือบสุดท้ายทุกที ครั้งแรกที่ทำไม่ช้ำ ชอบมาก แต่พอผ่านไป เดือนนึงแกนเอียงงงแต่จมูกเดิมเราทำยาก หมอบอกว่างั้นนะมีฮัมพ์ และเคยประสบอุบัติเหตุจมูกหัก  หมอเลยแก้ให้ใหม่ เราเลยบอกความต้องการไปว่าอย่างแรกมันดูเหมือนกะเทย ขอหวานกว่านี้หน่อย  ผลออกมา มันน่าเกลียดทู่ทู่ไงไม่รู้ แถมเบี้ยว เราเครียดมากกกกแล้วเค้านัดแก้เป็นโอเพ่น เค้านัดอีกทีเกือบเกือบ4เดือนเพราะคิวเต็ม เราตัดสินใจ้ปลี่ยนหมอ เป็นหมอฉันทัส ใช้กระดูกหูทำ หมอบอกเราว่าเค้าไม่รู้ว่าหมอศรัณย์ทำจมูกแบบไหนกันแน่ แต่มันยากมากในการแก้แต่ละเคสของหมอศรัณย์ เราเป็นหนึ่งในนั้น ทำกับหมอฉันทัส ปลายพุ่งมีแต่คนชอบทรงนี้มากที่สุด แต่เราก็ต้องแก้อยู่ดี เพราะหลังจากเราทำกับหมอศรัณย์ ในจมูกเรามีร่อง พอเวลาจมูกกะลังจะเข้าที่มันจะไปตกร่องแล้วทำให้เอียงเหมือนเคสหมอศรันย์ แต่เราเต็มใจกับหมอฉันทัสนะ แกตรงดีทำได้คือทำได้ทำไม่ได้คือไม่ได้ และก็พร้อมรับผิดชอบตลอด ไม่เหมือนหมอเก่าที่ปากหวานเอาใจลูกค้าแต่ทำไม่ได้อย่างที่ต้องการ แถมจมูกเราก็หนักด้วย ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ เราไม่ต่างกัน เพียงแต่เราเจอหมอที่เราว่าเราโอเคด้วยแล้ว ลองศึกษาหาหมอที่เข้ากับตัวเราแล้วทำออกมาให้ดี เรื่องรับผิดชอบลูกค้าคนไข้ก็สำคัญกว่าสิ่งใดด้วยค่ะ  ปกติเราจะอ่านเฉยเฉย แต่เราอยากเอาประสบการณ์ที่ทำมาจากหมอบางท่านมาแชร์ ว่าเราก็เซ็งเหมือนกันน
ลองปรึกษาหมอสำรวยดูนะคะ
เราก็เคยทำกับหมอศรัน แต่ได้คิวที่ P10 ที่เมเจอร์รัชโยธิน ที่เลือกทำเพราะว่า(เคย)มีผลงานดี ราคาปานกลาง และแถมประกันให้ 1 ปี แต่ตอนนั้น รู้สึก P10 มีหมอศรันและมีหมอลุกศิษย์ชื่อพรเทพ จมุกเราทรงชมพู่ หมอเลยเสนอให้เสริม+ตัดปีกจมูก เพื่อความอยากสวย ก็เลยตัดสินใจ เอาก็เอาว่ะ - -" ระหว่างทำเรารู้สึกว่ามันไม่ใช่เสียงหมอศรัน เดาว่าน่าจะเป็นหมอลูกมือเค้าแหละ ผลออกมาคือรูจมูกไม่เท่ากัน หมอก็พูดปลอบว่ามันมีฤทธิ์ยาชา เลยบวมเดี๋ยวก็เท่า พอนัดตัดไหมรูก็ยังไม่เท่าเหมือนเดิม เราเลยกะรอผ่านไปสามเดือนค่อยมาปรึกษาใหม่ หมอก็ปลอบแบบเดิม นี่ก็ผ่านมาเกือบปีละ สรุปรูไม่เท่ากัน (เพราะเย็บข้างจมูกไม่เท่ากัน) เราก็แบบเซงเลย เสียตังก็ไม่ใช่น้อยๆ รู้งี้ทำยันฮีให้สิ้นเรื่อง เหลาจมูกไม่มีทรงลูกค้าอย่างที่บอกเลย ตรงกลางจมูกปู๊ดมานิดๆ พอเกือบปลายจมูกดันยุบลง (ไม่เก็ท ไว้จะตั้งกระทู้ ลงรูปของเราให้วันหลัง) ปล เพื่อนเราที่ทำที่นี่ก็แบบเดียวกัน มีครั้งหนึ่งเพื่อนคนหนึ่งมาถามว่า ยังไม่ทำจมูกหรอ (คิดในใจ ฉันทำแล้วเหอะ พระเจ้า เสริมจมูกแบบธรรมชาติ ธรรมชาติจนคนอื่นๆไม่รู้ว่าไปทำมาแล้ว - -" เพลีย แก้ใหม่จะเอาให้พุ่งเลย เหอๆ)
  ตอนนี้เพิ่งเริ่มทำงาน กะจะเก็บตังแล้วแก้ซะ อยากได้โด่งๆ ไม่ต้องธรรมชาติมาก (ถ้าอยากได้ธรรมชาติ เราจะทำทำไม - -")

เพิ่มเนื้อหา (2013-5-26 23:00):
คือเราจ่ายราคาหมอศรันอ่านะก็คาดหวังว่าจะสวยและดี เพราะสืบคร่าวๆตอนนั้นว่า ถ้าทำกับหมอพรเทพราคาลดลงครึ่งนึงอ่า เราก็ไม่กล้าเสี่ยงหรอก ไม่อยากแก้หลายรอบ พอเจองี้ เลยเหมือนเราถูกหลอกจังๆเลย แอบเซง = =" เป็นกำลังใจนะค่ะ จขกท สู้ๆๆ

แสดงความคิดเห็น

อาจารยังทำแย่ลูกศิษย์จะดีได้ยังไง อ่านแล้วเซงเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2013-5-24 04:32
ต้นฉบับโพสต์โดย Reindeerie เมื่อ 2013-5-23 15:05
เราก็เคยทำกับหมอศรัน แต่ได้คิวที่ P10 ที่เมเจอร์รัชโย ...

คือเราจ่ายราคาหมอศรันอ่านะก็คาดหวังว่าจะสวยและดี เพราะสืบคร่าวๆตอนนั้นว่า ถ้าทำกับหมอพรเทพราคาลดลงครึ่งนึงอ่า เราก็ไม่กล้าเสี่ยงหรอก ไม่อยากแก้หลายรอบ พอเจองี้ เลยเหมือนเราถูกหลอกจังๆเลย แอบเซง = =" เป็นกำลังใจนะค่ะ จขกท สู้ๆๆ
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้