ดู: 3260|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เดี่ยวนี้ เขาชอบให้แฟน ผอมๆ เหรอครับ (เอาความรู็เรื่องวิตามิน อีมาฝาก)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-5-26 01:15

เพื่อนๆ ว่าไง

วันนี้ไปกินข้าวที่พารากอน นัดพบเพื่อนเก่า อิๆๆตามภาษา

เพื่อนเอาแฟนมาด้วย  เห็นคนอื่นๆ ทักๆ กันว่าอ้วนขึ้น ๆๆ

ไอ้เราก็คิดในใจ กรูอ้วนกว่าอีก มันอ้วนตรงไหนฟร่ะ

เดี่ยวนี้เขาชอบคนผอมๆ กันเหรอคับ นี่

ว้า เราไม่อินเทรนด์  อยากอวบๆ มากกว่า เอาไว้ให้กอด อิๆๆ

อ่อ อ่านหนังสือเกี่ยวกับทำศํลยกรรมครับ คุณหมอเขียนว่า หลังผ่าตัด งด วิตามินอี และจิงโก๊ะ เพราะจะทำให้เลือดไหลง่ายครับ

เอามาฝากครับผม
จริงค่า เด๋วนี้เหมือนยิ่งผอมยิ่งดี

ขนาดเราสูง 160 หนัก 47 ยังโดนผู้ชายว่าเจ็บๆเลยค่ะ

คิดแล้วก็เจ็บใจอ่ะ แบบว่าเราว่าตัวเองเล่นๆ เค้ามาด่าเราซะนี่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-26 01:28:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งั้น ล้วงคออ้วกกันเลยทีเดียว อิๆๆ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ส่วน ตัว ไม่ชอบคนผอม นะครับ อวบๆ หน่อย น่ารักดี ดูสุขภาพดี.... ถ้าให้ผมมอง คนๆ นึง ผมจะมอง คนที่ดูมีเนื้อมีหนังก่อนนะครับ อิอิ{:13_955:}...
แล้วฉันจะมีคนให้มองไหมเนี่ย ....เศร้า {:13_954:}
ผู้หญิงจะผอมจะอ้วน จริง ๆ ผู้หญิงเลือกเองนะ ส่วนใหญ่ก็เลือกที่จะผอม เพราะดูเพรียว และ ดูดี เนื่องจากผู้หญิงมีการสะสมไขมันได้ง่ายกว่าผู้ชาย ที่ผู้หญิงไม่ทานของมัน ๆ หรือกินเยอะ ไม่ใช่ดัด นะคะ แต่เพราะเธอรู้ว่ากินเยอะมากก็อ้วนเยอะ

ส่วนผู้ชายที่ชอบทักผู้หญิงว่า อ้วน อ้วน อ้วน ล้อเลียน หรือทำให้เกิดปมด้อย ส่วนตัวจินคิดว่าไม่แมนค่ะ ถ้าเป็นแฟนจิน ก็คงขอเลิกไปแล้ว เพราะถ้าวันไหนเราเผลออ้วน เขาคงไปหาคนผอม ๆ แทน

โชคดีแฟนเรามะได้เปนงี้ อิอิ
แก้ไขล่าสุด santababe เมื่อ 2009-5-26 11:27

ช่วยเพิ่มเติมเรื่องวิตอีนะคะ อิอิ

---

สิ่งที่หยุดคือ ยา และฮอร์โมน วิตามินอี และอาหารเสริมอื่นๆ ส่วนวิตามินซี กับซิงค์ ทานได้

เคล็ดลับที่เคยบอกไปหลายครั้งแล้ว ใครจะเชื่อ หรือไม่เชื่อก็ไม่ว่าอะไร
แต่อยากจะบอกว่าก่อนผ่าตัดให้ทานอะม๊อกซี่ล่วงหน้าสัก 2-3 วัน
และวิตามินซี กับซิงค์ สามารถทานล่วงหน้าได้เลย

เหตุผลเพราะจะทำให้แผลไม่บวมมาก และแผลหายเร็วเป็นอย่างมาก
----

ช่วงนี้จะ่ผ่าตัดต้องงดอาหารเสริมจำพวก วิตามินอี น้ำมันปลา อีฟนิ่ง กระเทียม ฯลฯ พวกนี้จะทำให้เลือดออกมาก ส่วน GSH กลูตาไทโอน ก็ต้องหยุดก่อนค่ะ เพราะทำให้เลือดไปเลี้ยงเซลล์มาก ตอนผ่าตัดควรทานแต่วิตามินซี กับซิงค์นะคะ

ผ่าตัดเสร็จแล้วค่อยกินวิตามินอี และควรทานพร้อมอาหารหรือหลังอาหารจ้ะ
----
คนปกติต้องการวิตามินอี 10-15 IU ต่อวัน ส่วนการกินเพื่อชะลอความแก่ไม่ควรใช้เกิน 600 IU ต่อวันแต่ก็มีคนใช้สูงถึง 600-1200 IU ต่อวัน ซึ่งควรระวังอาการข้างเคียง จากการใช้ขนาดสูง ๆ เป็นระยะเวลานานด้วยค่ะ แต่ก็พบได้น้อยมาก ส่วนใหญ่อาการที่พบเมื่อใช้ขนาดสูงๆ คือ คลื่นไส้, ท้องอืด, ท้องเสียค่ะ

ถ้าไม่ได้ทานในปริมาณสูงๆ นานๆ ก็ไม่จำเป็นต้องทานเดือนเว้นเดือนค่ะ แต่ถ้าจะเว้นแนะนำเป็น 3 เดือนเว้นเดือนดีกว่าค่ะ เพราะอาหารเสริมเกือบทุกอย่างต้องทานต่อเนื่องถึงจะเห็นผลค่ะ

GSH ทานได้ต่อเนื่องค่ะ และจะถูกสำรองเก็บไว้ที่ตับ แต่โดยปกติแล้วจะถูกขจัดออกทางกระแสเลือดประมาณ 65% ต่อวันค่ะ

วิตามินซี ทานได้สูงโดยยังไม่เคยพบอันตรายค่ะ และยังช่วยฟื้นสภาพให้วิตามินอีทำงานได้ปกติอีกด้วย อย่างช่วงตอนผ่าตัด เจ๊ทานสูงถึง 2000-3000 มก. ต่อวันเลยค่ะ เพื่อแผลจะได้หายเร็วๆ แต่โดยทั่วไปถ้าจะทานเพื่อผิวพรรณ 500 มก. - 1000 มก. ก็เพียงพอค่ะ
------------

จริง ๆ งดทั้งก่อนและหลัง ชั่วคราว ให้แผลหายสนิทก่อนค่อยทานจะดีที่สุดค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-26 12:45:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มากอดหมู่กันเลยครับ มาอิๆๆ ขอบคุณ จินนี่ เจนี่ เจน่า จีน่า เจนาน่า มากนะครับ สำหรับข้อมูล
ยินดีค่ะอิอิ แบ่งกันสวยค่ะ ๆ
"เคล็ดลับที่เคยบอกไปหลายครั้งแล้ว ใครจะเชื่อ หรือไม่เชื่อก็ไม่ว่าอะไร
แต่อยากจะบอกว่าก่อนผ่าตัดให้ทานอะม๊อกซี่ล่วงหน้าสัก 2-3 วัน
และวิตามินซี กับซิงค์ สามารถทานล่วงหน้าได้เลย"
สงสัยค่ะ ทานอะม๊อกซี่ล่วงหน้า 2-3 วัน ก่อนหรือหลังอาหาร วันละกี่เวลาและปริมาณเท่าไรค่ะ
ร่างกายปกติไม่ได้เป็นแผลอักเสบอะไร อยู่เฉยๆก็ทานอะม๊อกซี่ได้เหรอค่ะ งงค่ะ
รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 13:17:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปกติคุณหมอให้ทานสองเม็ดอะครับ
"เคล็ดลับที่เคยบอกไปหลายครั้งแล้ว ใครจะเชื่อ หรือไม่เชื่อก็ไม่ว่าอะไร
แต่อยากจะบอกว่าก่อนผ่าตัดให้ทาน ...
ต้นฉบับโพสโดย zeza เมื่อ 2009-5-26 18:55

ทานก่อนผ่าตัดเพื่อที่ร่างกายจะได้นำไปใช้ได้ทันทีน่ะค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 01:47:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จินนี่ เป็นแฟนหมอตี๋ปะนี่ เก่งจัง

ขอบคุณคัรบ ชอบๆๆเอาอีก
ป่าวค๊า 5555 ที่บอร์ดจินจะมีเรื่องสวยงามพวกนี้เยอะ บางทีเห็นถามกันก็ก๊อบ ๆ มาฝากค่ะ

แวะไปดูได้นะ www.thailadyboyz.net ห้อง บิวตี้ อ่ะค่ะ มีเยอะ เกี่ยวกับวิตามิน
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 10:21:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบข้างบน  ตายไปแล้ว

ตายไปกับน้ำท่วม เมื่อ ปีที่แล้ว (เลิกนั้นแหละ) 555555555555
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 10:23:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิน สรุป ใช้ชื่อไร จิน่า จินนี่ จินนาน่า หรือว่า จิ้น
ฮู้ว จินมีหลายชื่อมาก 555

แฟนเรียก Gina จีน่า
เพื่อน ๆ เรียก Ginnie จินนี่
บางคนเรียก จิตนา ซะงั้น {:13_959:}
บางคนเรียก จินตรา {:13_926:}

เอาเปนว่า แล้วแต่สะดวกดีก่านะ 55555 มากมาย ๆๆๆ{:13_949:}
เริ่ด ค่ะ เริ่ด  คุนจิน เรื่องความอ้วน แฟน โอ๋ เค้าน่าร๊ากกกนะ เมื่อไหร่ ที่เราเผลอกินมาก เค้าก็จะพูดน่ารักมั่ก มั่ก'' เฮ้ย! แก่แล้วกินเยอะๆ อ้วนแล้วลดยากนะ(โว๊ย)'' ดูสิ น่ารักมั้ยค่ะ  เค้าเป็นห่วงเรามากเลย แล้วก็บอกอีกว่า ''ไปออกกำลังทุกวัน กลับมาก็กินอย่างกะปอป แล้วจะไปออก ทำไม?'' เห็นมั้ยค๊ะ  น่ารักจะตายยย  และเมื่อไหร่ที่เค้าอยากกินไร ก็จะชวนเรา เป็นห่วงเรากัวเราจาอ้วน เค้ากินเนื้อ ตักผักให้เรากินบอก ''กินผักเยอะๆจะได้ไม่อ้วน'' แหม ดูสิห่วงเราซ๊า
งงๆๆถามหน่อยคะ  อะม๊อกซี่ คื่อยาสำหรับอะไรคะ กิงเพื่ออะไรอ่า
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 16:47:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อมอกซี่ เป็นยาแก้อักเสบอะครับผม

ปกติ จะได้มาตอนเป็นสิวอักเสบครับ

เป็นการบรรเทาอาการอักเสบที่ผิวหนัง หรือ เยื่อบุผิวหนังคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้