เจ้าของ: balloon_numu

[ตาสองชั้น] ทำตา 2 ชั้น แบบ กรีด ตอนนี้เครียดมาก

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-12-16 21:34:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆนะคะ หาที่เเก้ที่ดีให้ได้นะคะ
ว่าจะทำคางซะหน่อย เริ่มกลัวเเล้ว คลินิคนี้ สงสัยมองที่อื่นอีกรอบดีกว่า
เป็นกำลังใจให้เเก้ชั้นตาใหม่เเล้วสวยค่ะ
โพสต์ 2012-12-17 16:00:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย malou เมื่อ 2012-12-12 09:14
ขอแก้ข่าวครับ เจ้านายผมเองครับ  และจบศัลยกรรมตกแต่ง ...

ขอแก้ข่าวครับ เจ้านายผมเองครับ  และจบศัลยกรรมตกแต่งใบหน้ามาจริงไม่มีชื่ออยู่ในสมาคมเพราะไม่ได้เรียนในโรงเรียนแพทย์ไทยต่อครับ เรียนกับปรมาจารย์ศัลยกรรมคนหนึ่งของประเทศไทยโดยตรงแล้วไปเก็บงานต่างประเทศเอา กำลังเป็นสมาชิกกับอีกสมาคมหนึ่งเกี่ยวกับศัลยกรรมเหมือนกันครับผมจำชื่อไม่ได้แต่จะถามแกแล้วเอามาลงไว้ให้ครับ ถ้าเช็คดูดีๆจะทราบว่าหมอดังๆของไทยหลายคนก้อทำเบบเดียวกัน สมาคมแพทย์ศัลยกรรมตกแต่งมีหลายสมาคมครับ อันนี้ผมยืนยันเพราะตามแกไปกับอาจารย์แพทย์ท่านอื่นด้วย ทราบแล้วจะได้สบายใจขึ้นครับ ส่วนฝีมือจะแย่หรือไม่ถูกใจนั่นมีสิทธิ์ร้องเรียนให้รับผิดชอบได้เต็มที่ ก้อแล้วแต่จะตกลงกันไปครับ ยังไงก้อสู้ๆนะครับ

............................................................................................................................................

คุณได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้

คุณสามารถชี้แจงผ่านกระทู้ได้โดยตรง เพื่อให้ทุกคนพิจารณาเอง โดยไม่จำเป็นต้องส่งข้อความส่วนตัวมาที่ใครคนใดคนหนึ่งแบบนี้
V
V
V

malou   4 ชั่วโมงก่อน ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณจากกระทู้ [รีวิว ทำตา2ชั้น by หมอนก centuryค่ะ]
พี่ีรับ กรุณาเป็นกลางบ้างนะครับ เรื่องเคสพลาดของคลินิกผม เซนจูรี่น่ะครับ 2เคส มีที่มาที่ไป ปพทย์ได้แจ้งเตือนก่อนทำแล้วเคสนึงแต่คนไข้ยืนยันและไม่เคยมาติดตามแม้แต่ตัดไหม มาเรียกเอาเงินคืนอย่างเดียวจะแก้ให้ก้อไม่เอา อีกเคสครั้งแรกจะเอาชั้นเล็กมากซึ่งชั้นที่แกต้องการก้อเย็บยากมากแล้วเป็นคนบวมนานตั้งแต่ทำครั้งแรกแล้ว ต่อมามาที่ร้านเห็นคนไข้เยอะก้อไม่อยู่รอพบหมอ เจ้าหน้าที่โทรหาก้อไม่คุยครับ ทุกที่ก้อมีเคสหลุดแต่มเคสยากๆมันก้อมีที่มาที่ไป

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2012-12-17 17:55:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-18 15:28

กรณีของผม ล่าสุด 18/12/55 คลีนิค โทรมาแสดงความรับผิดชอบแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

มีเคสผมด้วย งั้นผมขอชี้แจงบ้างนะครับ
ผมบอกปัญหาของผมที่คลีนิคชัดเจนนะครับ ว่าผมไม่ได้ต้องการชั้นตาโต (จะเอาชั้นตาโตไปทำไมคิดว่าผมจะกรีดอายไลเนอร์หรอ) ผมมีปัญหาคือรอยชั้นตาไม่เท่ากัน ให้หมอช่วยทำให้เท่ากันแล้วหมอก็บอกเองว่าทำได้ ซึ่งถ้าบอกว่าทำไม่ได้ผมก็จะไม่ทำครับซึ่งเคสปรกติที่ไม่ใช่เคสฉุกเฉินเฉพาะหน้า หมอปฎิเสธคนไข้ได้อยู่แล้วแค่บอกว่าทำไม่ได้ ผมจะฝืนทำให้ไม่ปลอดภัยกับร่างกายตัวเองไหมครับ แต่นี่ก็ทำแล้วก็รับเงิน แล้วที่มาบอกว่าผมบวมนานก็ลองไปดูรูปที่ลงในรีวิวผมนะครับ รอบแรกนะครับว่า1เดือนผมหายบวมแล้วแต่ไอ้รอบแก้นี่ที่ไม่หายบวมก็เพราะหมอทำนานนะครับ ยาชาหมดฤทธิ์ยังไม่เสร็จเลยถามหมอดูก็ได้นะครับผมถ่ายรูปเก็บไว้ตลอดตั้งแต่ที่คลีนิคแหละครับ และจะทำชั้นสูงๆทำไมครับในเมื่อผมบอกย้ำหลายต่อหลายรอบแล้วว่าขอชั้นเล็กๆซึ่งถ้าแก้ไม่ได้ ณ วันนั้นไม่มีปัญหาครับแผลเล็กอยู่คิดว่าไปแก้ที่อื่นได้ไม่น่าจะเป็นปัญหามาก แต่นี่หมอบอกว่าแก้ได้ซึ่งวันนั้นผมไม่รู้เลยจริงๆว่าหมอแก้ได้จริงหรือแค่อยากลองวิชา เย็บแบบทิ้งแผลเป็นไว้จนทุกวันนี้เลยและผมไม่เคยเห็นรีวิวไหนหมอเย็บแบบนี้เลย สรุปผมเสียโฉมแบบติดตัวครับ(มาตรา297นะครับ) แล้วที่ผมไปพบหมอแล้วกลับเพราะที่คลีนิคไม่สนใจผมครับ เห็นสนใจแต่คนไข้ที่เข้าไปใหม่ ผมไปรอเป็นชัวโมงๆครับ รออยู่หน้าร้านไม่ได้ไปไหนเลยครับแต่เดินเข้าเดินออกตลอดไม่ได้ไม่รอพบหมออย่างที่คุณบอก ผมอยากเจอคุณหมอจะตายกว่าจะหาเวลาไปได้ ไปดูตารางรถเข้าออกที่คอนโดดูก็ได้ครับอยู่ที่นั่นเป็นชั่วโมง ที่ออกมารอหน้าร้านเพราะคนไข้เยอะครับและเป็นผู้หญิงทั้งนั้นจะให้ผมไปแย่งที่นั่งเค้านั่งหรอครับ ผมก็ออกมารอหน้าร้านแต่คลีนิคไม่สนใจผมไม่มีแม้แต่จะโทรมาหาผม ย้ำนะครับว่าไม่ได้โทรมาเลยวันนั้นผมแคปหน้าจอเก็บไว้เป็นที่ระลึกเลยเพราะซึ้งใจคลีนิคมากกก ไลน์ยังไม่ตอบผมเลยด้วยซ้ำ อยากดูรูปไหมครับ และหลังจากนั้นก็ไม่เคยโทรมาหาผมเลย มีแต่ผมโทรไปขอคุยกับหมอแต่คุณบอกหมอติดผ่าตัดไม่ได้ให้ผมคุยนะครับ และก็ไม่ติดต่อกลับมาเช่นเคย ตั้งแต่ที่ผมเป็นแบบนี้ผมไม่เคยเรียกร้องอะไรนะครับมีแต่โทรไปถามแนวทางแก้ไข เพราะผมอยากรู้ว่าหมอใช้เทคนิคอะไรทำไมหน้าผมเป็นแบบนี้แล้วจะแก้ได้ไหมเพราะมันทิ้งแผลเป็นไว้ แต่ตั้งแต่วันนั้นก็ไม่เคยได้คุยกับหมอเลยมีแต่บอกให้ไปฉีดยาอะไรก็ไม่รู้บอกตรงๆว่าไม่กล้าครับ กลัวตาบอด และข้อมูลคนไข้ไม่มีเบอร์ผมหรอครับ   ไม่เคยโทรหาผมสักครั้งเดียวแล้วมาบอกว่าโทรมาไม่คุย โทรมาวันไหนครับตั้งแต่แก้มาไม่เคยได้รับสายจากทางคลีนิคแม้แต่ครั้งเดียว
สุดท้ายนะครับเคสยากก็ปฎิเสธได้ครับไม่ใช่ทำให้แย่กว่าเดิม สงสารคนไข้เหอะ มนุษย์ไม่น่าทำกับมนุษย์แบบนี้หรอกครับ เสียโฉมก็เหมือนตายทั้งเป็นอ่าครับ น่าจะกลัวบาปกรรมบ้างนะครับ ก่อนทำผมหน้าปรกตินะครับแต่ทุกวันนี้กระจกยังไม่อยากมองเลย และผมคิดว่าตัวผมไม่ใช่เคสยากด้วยเพราะรีวิวอื่นๆก็คล้ายๆผมแต่ทำมาแล้วไม่มีปัญหาหรือเพราะเค้าทำที่อื่น หมอกรีดตาผมไม่เท่ากันแล้วมาบอกว่าเป็นเคสยาก ฟังแล้วอึ้งเลย อย่างนี้ทำใครเสียโฉมก็อ้างเคสยากหมดเลยใช่ป่ะครับแล้วเค้าจะมีแพทย์เฉพาะทางไว้ทำไม ฝากไปคิดนะครับ อย่างน้อยผมก็ได้บทเรียนจากหมอวันต่อไปทำอะไรผมจะได้รอบคอบขึ้น ขอบคุณนะครับ หมอนก อัญชลี
โพสต์ 2012-12-17 18:44:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-18 15:29

กรณีของผม ล่าสุด 18/12/55 คลีนิค โทรมาแสดงความรับผิดชอบแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

เคสพลาด 2เคสหรือที่เอามีรีวิวในนี้ 2เคสครับ เฉพาะในรีวิวผมก็5-6คนล่ะ ล่าสุดวันนี้ไปดูในเฟสของคลีนิคยังมีคนเอารูปมาโพสเรื่องคางอยู่เลย

ดีจังนะครับ ทำดีทำเสียก็ได้เงิน เห้ออ

แสดงความคิดเห็น

แล้วเคสผมจะรับผิดชอบยังไงอ่าครับ ไม่เคยได้คุยกับหมอเลย  โพสต์ 2012-12-18 00:06
กี่นาทีก็ได้ แต่ผมนั่งรอนานมาก  โพสต์ 2012-12-17 23:45
คุณต้องอยู่ในเหตุการ์ณอยู่แล้วก็คุณเป็นพนักงานในคลีนิคจะบอกว่าผมมา  โพสต์ 2012-12-17 23:44
ไม่สวยก้อยอมรับ สวยก้อชม แต่ไม่คุยแล้วทำแบบนี้ไม่ดี  โพสต์ 2012-12-17 22:29
5-6 เคส แต่หมอรับผิดชอบให้หมดถ้ามาคุยกันดีๆ ด้วยเหตุผล  โพสต์ 2012-12-17 22:28
โพสต์ 2012-12-17 23:30:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-18 15:29

คุณ malou ครับ ผมเข้าใจที่คุณต้องปกป้องงานของคุณปกป้องคลีนิค แต่ถ้าผมไม่คิดจะคุยกับทางคลีนิคอย่างที่คุณบอกจริงผมคงไม่ทั้งโทร ทั้งไลน์ ทั้งบุกไปที่คลีนิคหรอกครับ คือผมเป็นผู้เสียหายอย่าพยายามบิดเบือนให้ผมเป็นแพะ แล้วที่บอกว่า"ตอนหนังตามันยุบดีแล้ว แผลเข้าที่ขึ้นคุณจะมาขอโทษคลินิกมั้ยครับ" ผมต้องไปขอโทษแน่ครับถ้ามันหายดีเป็นปรกติ แต่คุณเห็นสภาพตาผมหรือยังคุณถึงคิดว่ามันจะหายดีเป็นปรกติได้ ผมเห็นมาจะห้าเดือนแล้วยังไม่คิดว่ามันจะปรกติเลย ถ้ายังไงวันไหนผมจะลองเข้าไปให้คลีนิคดูนะครับว่ามันจะปรกติยังไง   
ช่วยมองปัญหาที่ต้นเหตุด้วยนะครับว่าถ้าหมอไม่ทำกับหน้าผมแบบนี้ตั้งแต่แรก ผมจะออกมาเตือนภัยคนอื่นทำไม ถ้าทำออกมาดีผมก็ต้องยกย่องบอกว่าดี แต่นี่ทำออกมาเสียจะให้ผมออกมาชื่นชมหรอครับ ถ้าผมพูดอะไรเกินจริงก็บอกได้นะครับ ผมยินดีขอโทษและแก้ข่าวให้ทั้งหมด

คุณดูจำนวนตอบกลับในชื่อIDผมนะ (ทุกกระทู้ งง) ???  โพสต์ 2012-12-18 14:57
ผมเนี่ยนะ ไปโพสต์ทุกกระทู้ของคลีนิค ????  โพสต์ 2012-12-18 14:51
ในประวัติแจ้งว่าคุณบวมนาน เพราะรอบแรกก้อบวมตั้ง2เดือน  โพสต์ 2012-12-18 09:23
คุณบอกแต่ว่าจะเข้ามาเอง แต่พอเข้ามาไม่เอหมอก้อเดินออกไปเลย  โพสต์ 2012-12-18 09:20
เจ้าหน้าที่ยืนยันว่าติดต่อคุณไปแต่คุณไม่ยอมนัด  โพสต์ 2012-12-18 09:19
โพสต์ 2012-12-18 00:04:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราทำคางมาก้เบี้ยวลืม

ทำทีนี่แล้วเบี้ยวหรอครับ ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะครับ  โพสต์ 2012-12-18 00:23
โพสต์ 2012-12-18 01:00:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-18 15:31

โพสต์ 2012-12-18 01:07:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ligistic เมื่อ 2012-12-18 00:04
เราทำคางมาก้เบี้ยวลืม

อยากโพสลงเว็บมากแต่ทำไม่เป็นไม่รู้ทำไง ไปหาที่คลินิกมาแล้วเค้าบอกว่าเปนอาการบวมต้องรอสามเดือนแต่มันเบี้ยวชัดมากๆเลย

ของเราทำคางมาเบี้ยวแก้สามรอบก้อเบี้ยวทำก้ไม่วัด  โพสต์ 2013-2-27 16:13
ทำนานเเค่ไหนเเล้วคะ คิดที่จะทำคางที่นี่เริ่มหลอนๆแล้ว  โพสต์ 2012-12-18 01:23
ไม่ดีขึ้น ค่อยไปปรึกษาหมอท่านอื่นให้ช่วยดูครับ อาจจะต้องแก้  โพสต์ 2012-12-18 01:16
รอ 3เดือนก่อนก็ได้ครับ อาจจะบวมอยู่จริงๆก็ได้ ถึงตอนนั้นถ้าเห็นว่ายัง  โพสต์ 2012-12-18 01:15
โพสต์ 2012-12-18 01:23:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดือนกว่าๆเด่วจะลองลงรูปดูนะแปปนึง
โพสต์ 2012-12-18 01:28:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กดเพิมไฟล์แนบไม่ได้อ่ะ

ใช้โหมดชั้นสูงครับ จะแนบไฟล์ได้  โพสต์ 2012-12-18 01:49
โพสต์ 2012-12-18 04:44:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณคะ....ที่ให้ข้อมูลดี ดี
โพสต์ 2012-12-18 10:23:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่ยังไงเหรอค่ะ อ่านไปอ่านมาชักงงๆ ช่วงหลังๆดิฉันคิดว่าเป็นการทะเลาะระหว่าง คุณoOPaI2tyOoกับทางคลินิค ซะมากว่านะค่ะ ไม่เห็นความเห็นของเจ้าของกระทู้เลยค่ะอ่านไปอ่านมาเหมือนมาดูพวกคุณทะเลาะกัน อนิจจาค่ะ ถึงเจ้าของกระทู้ที่ตั้งกระทู้นะคะน่าเห็นใจมากๆเลยค่ะ แต่อยากให้คิดว่า สิ่งที่เกิดขึ้นเรากลับไปแก้ไขให้มันเป็นเหมือนเดิมไม่ได้ค่ะ การทำศัลยกรรม เราต้องเผื่อใจค่ะ ไม่มีอะไรเพอร์เฟ็ค100% ทุกอย่างในชีวิตของคนเราย่อมมีทั้งดีและไม่ดีและผิดพลาดเสมอ ดิฉันมองว่าผิดทั้ง2ฝ่ายนะค่ะ ดั้งนี้ค่ะ
1.คลินิค :ดิฉันคิดว่าก่อนการผ่าตัด ถ้านึกถึงความเป็นจริง ก่อนการผ่าตัดใดๆแพทย์น่าจะแจ้งรายละเอียด หรือพูดคุยกับคนไข้ก่อนการผ่าตัดค่ะ การที่ผ่าตัดได้คนไข้ต้องยินยอมและพร้อมยอมรับกับคำอธิบายก่อนผ่าตัด คือทั้ง2ฝ่ายยินยอมค่ะ คิดว่าไม่มีที่ใดที่อยู่ดีๆจะจับผ่าตัดเลยหรอกค่ะ ดีฉันเชื่อแบบนั้น คลินิคผิดตรงที่แพทย์อาจประเมินตาของคุณผิดค่ะ จนทำให้มีปัญหาในตอนหลัง ตรงนี้ทางคลินิคควรเสนอความรับผิดชอบ และหาแนวทางแก้ไขให้ค่ะ กรณีที่คนไข้ หรือคนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเอาชื่อของหมอไปใช้ โดยมีเจตนา ทำลายชื่อเสียง สร้างความเสื่อมเสีย แก่คลินิค และตัวแพทย์เอง แพทย์สามารถไปแจ้งความดำเนินคดี พร้อมทั้งเรียกร้องค่าชดเชย อันมีสาเหตุมาจากกระทู้หรือข้อความเหล่านั้น ทางตำรวจจะขอหมายศาลแจ้งไปยัง เจ้าของเว็ป เพื่อนขอทราบIPของยูสนั้น และติดตามตัวมาดำเนินคดีต่อไปได้ค่ะ

2.เจ้าของกระทู้:ติดต่อขอความช่วยเหลือหาทางแก้ไขกับคลินิคโดยตรงค่ะ ดิฉันว่าแพทย์คงมีจรรยาบรรณพอค่ะว่าจะช่วยคุณยังไง ต้องหาทางแก้ไขร่วมกันจะดีกว่าค่ะ ถ้าเค้าไม่ช่วยเราร้องเรียนได้เลยค่ะ ในทางกฎหมายเค้าก็จะประเมินหน้าจริงๆของเรา ณ ตอนนี้ค่ะว่ามันแย่จริงตามที่โพสรึป่าว ร้องเรียนไปเลยค่ะถ้าทางคลินิคเค้าไม่รับช่วยเหลือเรา แต่จขกท. ต้องนึกเสมอว่า เราก็ผิดค่ะผิดตรงที่มาโพสในเว็บนี่ล่ะค่ะ ถ้าเป็นแค่การขอความเห็นไม่เป็นไร แต่นี่ดูเหมือนจะทำให้คลินิคเค้าเสียชื่อเสียงด้วย ตรงนี้ต้องระวังนะค่ะ ยิ่งคุณเอาชื่อจริงของหมอไปโพสลงแบบนั้น เค้ามีสิทธิ์ฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายจากคุณได้เรยค่ะ

สำหรับคนที่ไม่เกี่ยวข้องคือ ไม่ใช่เจ้าของกระทู้ และมาทำการโพสเพื่อเจตนาชัดเจนว่าทำลายชื่อเสียงหรือคลินิคก็ต้องระวังนะค่ะ คลินิคแจ้งความจับคุณได้ ทางทีดีมีปันหาก็ร้องเรียนไปเลยจะดีกว่า คลินิคทำเคสคุณพลาดเค้าก็ต้อวรับผิดชอบ ถ้าไม่รับผิดชอบไปร้องเรียนเลยค่ะ สู้กันทางกฏหมายดิฉันว่า มันจะได้แฟร์ การที่คุณมาโพสทะเลาะกันในนี้ก็ทำให้คนอื่นที่คิดจะทำ เสียความมั่นใจจิตตกไปด้วยอ่ะค่ะ สรุปคือ ใครเสียหายไปร้องเรียนเอาค่ะ จากภาครัฐที่เกี่ยวข้อง มาร้องเรียนในนี้ไม่มีประโยชน์ ส่วนคลินิคและแพทย์ สามารถปริ้นข้อความ กระทู้ ที่คิดว่าบุคคล คนนั้นจงใจทำลายชื่อเสียงคลินิค หรือเอาชื่อแพทย์ขึ้นเว็ปอันสื่อได้ว่าเป็นการประจาร หรือทำลาย ไปแจ้วความเลยค่ะ เรียกร้องค่าชดเชยค่าเสียหายได้ เผลอๆจะได้มากกส่าค่าเสียหายที่คุณทำเคสพลาดอีกค่ะ แจ้งความได้หมดเลยทั้งผู้ที่เกี่ยวข้องและไม่เกี่ยวข้องค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ หายไวๆๆจร้าาาาาาา

คนเดียวกับ malou ชัวร์ ม้าขาประจำ ตอนแรกว่าจะไปร้อยไหมด้วย เจอแบบนี้ขอลา  โพสต์ 2013-1-5 03:51
โพสต์ 2012-12-18 13:33:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หากคลีนิครับผิดชอบจริงๆๆๆๆๆๆ  แสดงการกระทำด้วยหนังสือและหน้าเว็ปด้วย   แสดงจรรณยาบรรณสิคะไม่ใช่ปล่อยคนไข้เสียความรู้สึก แล้วหาที่ปรึกษาเพราะน้องเค้ามืดแปดด้านน่ะสิ   ควรเห็นใจ   ส่วนมากคนที่โพส  ไม่มีใครมามาโจมตีหรอก  แสดงความคิดเห็นที่เป็นกลางนะคะ  หากเป็นบ้านนอกเพราะเคยเป็นคนกรุง เลยเพิ่งรู้ หมากัดต้องเสียเงินค่าทำขวัญ แถมซื้อไก่ (ทำอาหารให้พร้อม)และท้ายสุดต้องรักษาค่าพยาบาลด้วย (เจ้าของสุนัขชดใช้เอง)    (ประเพณีทางเหนือ)  
         ก็ไม่ทราบว่าทางคลีนิคมีมาตรการอย่างไรคะ    ให้คนไข้ไปฟ้องเองหรือคะ   รีบเปลียนวิกฤิตเป็นโอกาสดีไหม?
โพสต์ 2012-12-18 13:48:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ้อ  จริงๆแล้วเกือบเป็นลูกค้าแต่เปลียนใจ กลัวเคสหลุด   ด้วยเหตุผลบางประการ   ความเห็นส่วนตัวนะคะคนที่คิดจะทำศัลยกรรมควรขอบคุณ จขกท   และน้องoopai2tyoo  เป็นครูที่กล้าเปิดเผยเช่นนี้  แต่มุมมองของคลีนิคเป็นเรื่องธุรกิจ   ชื่อเสียง  หากเน้นชื่อเสียง  เพราะเงิน   จะกลายเป็น  เสีย  :lo

ขอบคุณครับ ^^  โพสต์ 2012-12-18 16:05
โพสต์ 2012-12-18 14:44:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย tttcr เมื่อ 2012-12-18 10:23
นี่ยังไงเหรอค่ะ อ่านไปอ่านมาชักงงๆ ช่วงหลังๆดิฉันคิ ...

เห็นด้วยกับคุณนะครับ ขอบคุณนะครับที่ระบุชื่อIDผมชัดเจน แต่ผมไม่ได้ทะเลาะกับคลีนิค อ่านตั้งแต่ต้นหรือยังครับ ทำไมผมถึงมาตอบกระทู้นี้

เพิ่มเนื้อหา (2012-12-21 01:28):
ลืมไป เห็นด้วยแต่ไม่ใช่ทั้งหมดนะครับ 555
โพสต์ 2012-12-18 20:02:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
" ต้นฉบับโพสต์โดย malou เมื่อ 2012-17-12  22:30
นักเลงคีย์บอร์ด เก่งแต่ลับหลัง อยู่ในที่ลับแว้งกัดคนไปทั่วครับ อายแท  โพสต์เมื่อ เมื่อวาน 22:32
คุณมีปัญหาชีวิตอะไรมากหรือเปล่า ไปเล่นทุกกระทู้เลย ยุยงคนไปทั่ว  โพสต์เมื่อ เมื่อวาน 22:30  
"

นี่คือ ข้อมูลลับหลัง เพราะเป็นข้อความส่วนตัว
ลองอ่านดูครับว่า
อยู่ในที่ลับแว้งกัดคนไปทั่วหรือไม่

ใครกันแน่น่าอาย

ยุยงคนไปทั่วจริงหรือ
V
V
V

บันทึกการสนทนาของคุณกับ malou ทั้งหมด 3 ข้อความ  [ส่งออก]
malou   เมื่อวาน 11:04
ส่งข้อความส่วนตัวถึงคุณจากกระทู้ [รีวิว ทำตา2ชั้น by หมอนก centuryค่ะ]
พี่ีรับ กรุณาเป็นกลางบ้างนะครับ เรื่องเคสพลาดของคลินิกผม เซนจูรี่น่ะครับ 2เคส มีที่มาที่ไป ปพทย์ได้แจ้งเตือนก่อนทำแล้วเคสนึงแต่คนไข้ยืนยันและไม่เคยมาติดตามแม้แต่ตัดไหม มาเรียกเอาเงินคืนอย่างเดียวจะแก้ให้ก้อไม่เอา อีกเคสครั้งแรกจะเอาชั้นเล็กมากซึ่งชั้นที่แกต้องการก้อเย็บยากมากแล้วเป็นคนบวมนานตั้งแต่ทำครั้งแรกแล้ว ต่อมามาที่ร้านเห็นคนไข้เยอะก้อไม่อยู่รอพบหมอ เจ้าหน้าที่โทรหาก้อไม่คุยครับ ทุกที่ก้อมีเคสหลุดแต่มเคสยากๆมันก้อมีที่มาที่ไป
คุณ   เมื่อวาน 16:01
คุณสามารถชี้แจงผ่านกระทู้ได้โดยตรง เพื่อให้ทุกคนพิจารณาเอง โดยไม่จำเป็นต้องส่งข้อความส่วนตัวมาที่ใครคนใดคนหนึ่งแบบนี้
malou   เมื่อวาน 20:36
ไม่เป็นกลางแล้วยังอยากโพสต์อีก คุณนี่เข้าข่ายก่อกวนในเวปแล้วนะ ไม่จรรยาบรรณการโพสต์เลย
คุณ   1 วินาทีก่อน
เป็นกลางหมายถึง
1ให้ข้อมูลสองด้านมาโต้ตอบ คัดค้านกันอย่างเต็มที่ในกระทู้ ซึ่งผมได้ให้สิทธิคุณเดี๋ยวนี้...ไปแล้ว
2 เปิดเผย โปร่งใส ซึ่งผมได้ให้ข้อมูลที่เป็นข้อความส่วนตัวแก่สาธารณชนอย่างเปิดเผยในกระทู้...ไปแล้ว จึงไม่มีการลอบบี้ ซูเอี๋ย หรือฮั้วกันแน่นอน ซึ่งเป็นจรรยาบรรณของการโพสต์ คือ ความตรงไปตรงมา

สุดท้ายนี้ ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของท่านผู้ชม คนอ่านกระทู้ ตัดสินใจเอาเองครับ

แอบอ้างเป็นบุคคลอื่นโดยไม่ได้รับอนุญาต เป็นการละเมิดสิทธิส่วนบุคคล  โพสต์ 2013-1-5 17:59
ไปตามอ่านกระทู้ที่ malou โพสท์ การแอบอ้างเป็นบุคคลอื่นผิดกฎหมายไหมคะ  โพสต์ 2013-1-5 03:32
พยายามใช้ึคำพูดหรูๆ แต่จริงๆคือนิสัยเสียครับคจๆนี้ amplemiracle  โพสต์ 2012-12-18 20:26
55 พวกอยากให้คนรักครับ ขาดความอบอุ่นจากครอบครัวตั่งแต่เด็กแน่ๆ  โพสต์ 2012-12-18 20:10
โพสต์ 2012-12-19 23:06:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย balloon_numu เมื่อ 2012-12-10 23:41
ช่วยกันโพสเยอะๆนะค่ะ เราไม่อยากให้ใครเจอแบบเราอีก ร ...

ตอนนี้เจ้าของกระทู้เป้นไงบ้าง ติดต่อเซ็นจูรี่คลินิกรึยังค่ะ
โพสต์ 2012-12-20 02:34:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ligistic เมื่อ 2012-12-18 01:23
เดือนกว่าๆเด่วจะลองลงรูปดูนะแปปนึง ...

อืม ฟังแล้วมะกล้าไปคลินิกนี้เลยอ่ะนะ
โพสต์ 2012-12-20 10:53:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้ว จขกท หายไปเลย แล้วเป็นยังไงบ้างครับทางคลีนิครับผิดชอบไหมหรือไปแก้ไขที่ไหนมาบ้างครับ ยังไงก็ Update เข้ามาบ้างนะครับเพื่อนๆในนี้หลายคนเป็นห่วง
โพสต์ 2012-12-21 16:10:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาติดตามข่าวด้วยอีกคน

โพสต์ 2012-12-21 18:30:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท หายไปเลย ไม่ทราบว่าได้ไปปรึกษาหมอที่ไหนหรือได้แก้ไขไปแล้วหรือยัง กลับมาอัพเดตบ้างนะครับ เป็นห่วงเหมือนกัน
โพสต์ 2013-1-4 18:08:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-21 18:30
จขกท หายไปเลย ไม่ทราบว่าได้ไปปรึกษาหมอที่ไหนหรือได้ ...

เงียบจัง
โพสต์ 2013-1-4 22:51:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเขาทำเสีย อย่าไปแก้ที่เดิมค่ะ เดี๋ยวเจ็บตัวหลายรอบ หาข้อมูลดีๆไปแก้ที่อื่นดีกว่าค่ะ เอาใจช่วยนะคะ
โพสต์ 2013-1-5 18:18:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
hardhand  ไปตามอ่านกระทู้ที่ malou โพสท์ การแอบอ้างเป็นบุคคลอื่นผิดกฎหมายไหมคะ  โพสต์เมื่อ 14 ชั่วโมงก่อน

..................................................................................................................................

การแอบอ้างเป็นบุคคลอื่นโดยไม่ได้รับอนุญาต เป็นการละเมิดสิทธิส่วนบุคคล

พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทําความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ. ๒๕๕๕

มาตรา ๑๔ ผู้ใดกระทำความผิดที่ระบุไว้ดังต่อไปนี้ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
(๑) นำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ปลอมไม่ว่าทั้งหมดหรือบางส่วน หรือข้อมูลคอมพิวเตอร์อันเป็นเท็จ โดยประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่นหรือประชาชน

มาตรา ๑๖ ผู้ใดนำเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ที่ประชาชนทั่วไปอาจเข้าถึงได้ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่ปรากฏเป็นภาพของผู้อื่น และภาพนั้นเป็นภาพที่เกิดจากการสร้างขึ้น ตัดต่อ เติม หรือดัดแปลงด้วยวิธีการทางอิเล็กทรอนิกส์หรือวิธีการอื่นใด ทั้งนี้ โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นนั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น ถูกเกลียดชัง หรือได้รับความอับอาย ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือ
ปรับไม่เกินหกหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ ถ้าการกระทำตามวรรคหนึ่ง เป็นการนำเข้าข้อมูลคอมพิวเตอร์โดยสุจริต ผู้กระทำไม่มีความผิด ความผิดตามวรรคหนึ่งเป็นความผิดอันยอมความได้

โพสต์ 2013-1-7 17:25:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย oOPaI2tyOo เมื่อ 2012-12-21 18:30
จขกท หายไปเลย ไม่ทราบว่าได้ไปปรึกษาหมอที่ไหนหรือได้ ...

ไม่มีเสียงตอบรับจากปลายสายที่ท่านเรียก อิอิ

จขกท หายไปเลย T T  โพสต์ 2013-1-8 05:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้