เจ้าของ: nuzz_za
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] เตรียมตัวไปตัดกรามกับหมอจุฑา :)

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2012-10-8 08:17:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพื่อความสวย สู้ๆค่ะ ขอให้ทำออกมาสวยและเริ่ดดที่สุด +ปลอดภัย คุ้มมที่จะรอค่ะ อิอิ ^^

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคร้า  โพสต์ 2012-10-8 08:55
2#
โพสต์ 2012-10-9 12:47:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีความคืบหน้ามั้ยคะ สั่งงดข้าว งดน้ำอิกรอบยังคะ ^^
ถ้าสั่งแล้วอย่างน้อยก้อดีจัยยเนาะ มีหวังมาอิกทีเนาะ ว่าใกล้จะได้ทำแล้ว :)
3#
โพสต์ 2012-10-10 10:21:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท หายเงียบไปหลายชั่วโมง
ได้ทำแล้วรึป่าวคะ  
4#
โพสต์ 2012-10-12 15:19:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เค้าแวะมารอ และแวะมาเยี่ยมมมจ้าาา อิอิ
5#
โพสต์ 2012-10-15 07:38:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2012-10-14 22:41
ทราบแค่ว่าเป็นคลีนิคที่มีชื่อเสีย(ง)เรื่องผิดเวลามา ...

ช่ายยยค่ะ ใครจะไปที่นี่ ต้องมั่นใจแล้วจริงๆ ว่าต้องการของสวยยที่ที่อื่นให้ไม่ได้ถึงควรมาที่นี่ค่ะ  
และเราก้อเปนคนนึงที่ถ้าจะตัดกรามจะต้องที่นี่เท่านั้น เพราะเรามองข้ามได้ทุกประเด็น สำคัญสุดฝีมือหมอ ให้เรานอนรอกี่วันก้อได้ แต่หลังลงมีดแล้ว ต้องดีที่สุดจริง เราคิดว่าเราซื้องานศิลป์ เรารอได้ หะหะ
เพราะถ้าไว ตรงเวลา แต่เราไม่เปลี่ยนขึ้นเลยเราเจ็บตัวหลายรอบ ถึงหมอใจดีบอกแก้ฟรีแต่ใจกับร่างกายเราคงไม่ไหวจริงๆ แล้วถ้าต้องแก้เสียเวลารวมสองรอบคงเท่ายอมทนรอนานนนนน แต่สวยทีเดียวจบ
พุดซะยาววว กลับไปเกบตังต่อก่อนนน ตรงนี้ร่ะรอนานสุด แง๊,,,,,,,,
6#
โพสต์ 2012-10-21 21:23:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำ v line มาเรียบร้อยค่ะ จองไว้เงียบๆ ไปเงียบๆ ไม่เคยคิดจะบอกให้โลกรู้ว่าไปทำมา
แต่พอ ณ วันนี้ วันที่2ของการกลับมาแล้ว เกิดอยากบอกที่อยากมาบอก
เพราะอยากให้เป็นวิทยาทานจากใจเลยค่ะ คนที่กำลังเปรียบเทียบหาที่ทำ เราเคยผ่านจุดนั้น
เราเทียบที่เชียงใหม่ / ชลบุรี / ที่หมอสุ.. / เทียบหมอจุฑา...

แต่เราทำงานส่วนตัว เราเลยรอได้เลื่อนไปโลด หรือหมอจะพูดกวนขนาดไหนจัดหนักมาโลดพร้อมจะปิดหูได้ เตรียมใจไปขนาดนั้น ขอเลือกที่ปลอดภัยจริง+หมอเก่งจริง
(แต่เราไม่เจอหมอพูดไม่ดีแรงๆเลยค่ะ ก็กวนคงตามประสาแกขั้นปกติค่ะ)
นอกนั้นเรารับได้หมด เราเลยจบที่หมอจุฑาค่ะ จากใจว่าที่นี่ไม่ได้ดูเป็นคลินิกกะโหลกกะลาเลยยค่ะ ตอนแรกเรากลัวมากชั้นจะตายมั้ย --" จะไม่ฟื้นมั้ย (เค้าพูดถึงกันเหลือเกินนนน) แต่ขนาดกลัวยังไป

พอไปถึงได้ขึ้นไปดูด้านบนถึงกับพูดในใจว่า เฮ้ออออตลกตัวเองเนาะนี่เราให้เครดิตหมอจุฑามากจริงๆ ขนาดเราไม่คิดว่าการดูแลจะดูมีมาตรฐานได้ขนาดนี้ ยังจ่ายไปแสนนึงไป
แล้วตอบตกลงมาทำกับเค้าไม่ถามใดๆ เลย  ชั้นนั่งกลัวตายอยุ่ตั้งหลายวันก่อนถึงวันจอง
ที่นี่มีห้องพักฟื้น ห้องน้ำ ส่วนครัว ส่วนเล่นคอม4-5เครื่องมั้งจำไม่ได้ค่ะ
(ห้องน้ำสะอาดโอเคมากค่ะๆๆไม่เหม็นเลยสักครั้งที่เข้าไปค่ะเราใช้คุ้มมากค่ะบ่อยสุดๆ)

พี่ๆนางพยาบาลดูแลตลอด พี่ๆที่นี่จิตใจดีมากๆค่ะ
พนักงานด้านล่าง พี่ๆพยาบาล แม่บ้าน พี่ๆทีมผู้ช่วยในห้องผ่าทุกคน
เราปลื้มมาก..ขอบคุณจากใจจริงๆๆค่ะ  

ทุกอย่างมีมาตรฐาน เครื่องมืออย่างดี อย่างแพง โดยเฉพาะเครื่องมือเพื่อตัดกราม เพื่อ v line
ที่นี่แทบจะตัดกรามกันทุกวันเลยค่ะ (ช่วงรอเราก้อแอบไปดูคิวที่เค้าเขียนไว้ว่าห้องไหนมาทำรัยมั่งค่ะ
มีแทบทุกวัน 3 อย่างนี้ ตัดกราม v line  ลดโหนกแก้ม แปลงเพศ เสริมหน้าอก
วนอยุ่อย่างนี้กระดานเต็มตลอด)
7#
โพสต์ 2012-10-21 21:24:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาเรื่องตัดกรามค่ะ ที่นี่จึงกล้าลงทุนอุปกรณ์เฉพาะทางที่แพงๆๆๆๆๆ (แอบรุ้ว่า 2 ล้านกว่า)
เพราะหมอพูดตอนสั่งของตอนกำลังถ่ายรูปเรา) ทำอย่างอื่นเราไม่ทราบค่ะ
แต่ถ้าจะตัดกราม จะ v line เราขอ คาราวะในตัวหมอจุฑาจากใจ ว่าท่านเก่งมาก และปลอดภัยจริงค่ะ

เครื่องดมยาเพิ่งสั่งมาใหม่ค่ะกี่บาทจำไม่ได้(ช่างไปรุ้ตลอด) เพราะเราคือคนแรกที่ได้ใช้เครื่องนี้เลยค่ะ
(พี่ๆเค้าว่างั้น) คุณภาพของเครื่องที่ดี(หรือยาที่ดีนี่ร่ะค่ะเราไม่ค่อยรุ้+เราลืมที่เค้าพูดแล้ว)
คือหลังคนไข้ฟื้นขึ้นมาจะมีอาการค้างน้อยที่สุดปลอดภัยที่สุดค่ะ เราไม่เป็นไรเลยค่ะไม่อาเจียนใดๆ ตื่นมานั่งรอตั้งนานจนพี่พยาบาลถามว่าไม่จะอ้วกเหรอ ไม่เวียนหัว ปวดหัวเหรอ เราบอกไม่

เราหิวขอกินรัยหน่อย --" เรากินได้ทันทีกินน้ำหวานไป 3-4 แก้ว --"
ทุกคนเลยมาเยี่ยมชม ดูว่าผลงานเครื่องดมยาใหม่เวิคจิงๆๆ (หรือเราถึกหนอออ )

และหน้าเราไม่เขียวไม่ช้ำ ทุกคนบอกว่าเราบวมน้อยมากกกก แต่ขอโทดเปิดด้านในปากดู
แทบสลบ สยองแผลเยอะมาก แต่ข้างนอกเราไม่ช้ำไม่บวมมากเท่าไหร่เลย หมอเค้าเก่งจิง...

ด้วยรักและขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ เราไม่รุ้จะพูดว่าออะไรดี เราไม่ใช่หน้าม้าไม่มีส่วนได้ใดๆกับที่นี่..
แค่อยากจะมาบอกอัพเดท ว่า ณ ตอนนี้ที่นี่เป็นอย่างไร
เพราะเราต้องดูที่ผลงานปัจจุบันในการเลือกเราคิดงี้ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ทุกท่านใน คลินิกปากน้ำ ทุกท่านคือมืออาชีพมากๆค่ะ แม้แต่ป้าแม่บ้านก็ยังมีจิตใจของการบริการมากๆค่ะ เรานั่งนอยบอกว่าเราหิวมากเราอดมา 24ชม.แล้ว เราจะร้องไห้แล้ว หิวก้อหิวกลัวอดนานขนาดนี้เข้าไปดมยาแล้วจะตายก้อกลัว เตลิดไปหมด เค้าปลอบใจเรามากๆแล้วไปบอกนางพยาบาลให้มาดูแลเรา เราร้องไห้อยุ่....( เหตุที่รอนานไม่ใช่เพราะหมอช้า แต่เราไม่ขอเอี่ยงถึงเพราะพาดพิงคนไข้ท่านอื่นค่ะ )

หนูขอบคุณมากๆอีกครั้งค่ะ ประสบการณ์ที่ชีวิตนี้จะไม่ลืมเลือนค่ะ
ขอคาราวะจากใจ ถึง นายแพทย์จุฑา จันทร์ศรี ค่ะ ..
8#
โพสต์ 2012-10-21 21:28:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราลืมค่ะ รอบแรกเราโพสแล้วระบบบอกเกิน 10000 ตัว แล้วก้อมลายหายไป T^T"
เราจะบอก ขออนุญาตใช้พื้นที่ใน กระทู้ของคุณ nuzz_za น่ะค่ะ

เพราะเราไม่ลงรูปเป็นแน่แท้ เราจึงไม่ตั้งกระทู้ใหม่น่ะค่ะ ขอรบกวนใช้พื้นที่นะคะ

และขอบคุณคุณnuzz_za มากๆที่อัพเดทตลอดตอนก่อนเราไปทำ
เราเข้ามาติดตามปาน realrity เพราะเรากลัวมาก เราได้อ่านของคุณตลอดๆ
จึงใจชื้นเตรียมความกล้าไปพร้อมในวันนัดทำค่ะ

ขอบคุณจากใจนะคะ ขอให้สวยยิ่งๆๆขึ้นไปค่ะ และหายในเร็ววันค่ะ
9#
โพสต์ 2012-10-24 08:09:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Maryjane01 เมื่อ 2012-10-23 18:52
รอบ 3 วัน 7 วันอาจจะยังไปได้ แต่หลังจากนั้นคงไม่ได้ไป ...

ตอนนี้ของเราเพิ่งจะเข้าวันที่7 หลังผ่าค่ะ แต่เราก็ดีใจที่หน้าหายไวมากๆ ขนาดบวมอยู่ยังหน้าเรียวกว่าตอนยังไม่ทำ --"  555

ยุบไว เพราะทำตามทุกคำแนะนำที่อ่านเจอค่ะ ไม่นอนเยอะ ประคบเย็นตลอดเว และคงเพราะเรากินเยอะสุดๆไม่ยั้ง ไม่กินโจ๊กเรยไม่ชอบรัยจืดๆ

เลยกินข้าวต้ม ข้าวปกติ+กับข้าวที่ชอบบบ ไม่ยั้ง (เรื่องกินเป็นใหญ่มากค่ะ) เจ็บแต่ทนเคี้ยวๆๆ อร่อยแล้วก้อจะสบายใจน่ะค่ะ  ^^"
10#
โพสต์ 2012-10-24 08:20:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย กวาง799 เมื่อ 2012-10-23 20:06
คือจะรบกวนถามว่า ห้องพักน่ากลัวมั๊ยคะ  นอนคนเดียวใน ...

ไม่น่ากลัวค่ะ ที่นี่จะไม่ใช่แบบห้องปิดเดี่ยวไปเลยค่ะ นึกถึงตึกแถว 2 คูหา แล้วก้อมากั้นแบ่งห้อง แล้วยกผนังแต่ละด้านไม่ได้สูงติดเพดาน เราก็จะมองเห็นเพดานรวมทั้งหมดน่ะค่ะ
ก็เลยไม่ให้ความรุ้สึกน่ากลัวว่าอยู่ตัวคนเดียวเท่าห้องที่ยกผนังปิดชนเพดานไปเลยน่ะค่ะ

ตอนใครคุยรายกานถ้าเค้าเสียงดังหน่อยเราก็ได้ยินค่ะ ตอนเราไปมีพี่เค้ามาแปลงเพศ เพื่อนๆเค้าครื้นเครงมากค่ะ เค้าคุยรัยกันเราก็ได้ยินเนาะ ก้อขำไปด้วย หะหะ ก้อคิดในใจว่าเออก้อดีเนาะไม่รุ้สึกว่าอยุ่คนเดียว ปานอยุ่ห้องเดียวกัน 55 เลยหายกลัว คืนแรกกลัวผีมากค่ะ ( ^^")
คืนสองหลับๆๆ สบ๊ายยย

ทีวีจะมีตรงห้องรวมด้านนอกค่ะ ไม่มีในห้องค่ะ
จะเอาโน้ตบุค / ipad ไปเล่นก็ได้ค่ะ ขอพาสเวิดใช้ wifi ได้เลย
ถ้าไม่อยากออกไปเล่นอะไรตรงห้องรวมจ้า พอวันจะผ่าพวกของมีค่าไม่ต้องกลัวหาย
พี่นางพยาบาลจะให้เรารวมๆเอาไปใส่ลอคเกอร์ของเราลอคไว้ค่ะ :)
11#
โพสต์ 2012-10-24 17:37:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nuzz_za คุณ nuzz_za แวะหน่อยก๊าบบบบบ
เราจะรบกวนสอบถามนิดอ่าค่ะ ว่า รอบๆกรอบหน้าคุณ nuzz_za จับๆแล้วรุ้สึกว่ากดโดนมีก้อนๆ กล้ามๆเนื้อบ้างมั้ยคะ
ช่วงกำลังยุบอ่าค่ะ เพราะก่อนหน้านี้บวมกดไปก้อบุ๋มๆตึงๆอ้วนๆ ตอนนี้มันลดๆลงแล้วพอจับๆมันจะเจอเนื้อแข็งๆรอบๆกรอบหน้า คือเราไม่รุ้ว่ากล้ามเนื้อมันกำลังลดบวมปกติ หรือว่ามันไม่ปกติน่ะค่ะ ^^"
12#
โพสต์ 2012-11-3 08:40:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nuzz_za เมื่อ 2012-10-26 19:51
เป็นเหมือนกันเลยค่ะเป็นก้อนๆกล้ามเนื้อแข็งๆค่ะ ครง ...

ขอบคุณมากๆค่ะ
13#
โพสต์ 2012-11-3 08:43:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Maryjane01 เมื่อ 2012-10-30 23:01
ดีจังเลย งั้นแปลว่าหลังผ่าตัด เราสามารถกินอะไรที่อ ...

ใช่ค่ะ ทานอะไรก็ได้ถ้าฝืนเคี้ยวได้ค่ะ เป็นการดีซะอิกจ้า
ทำให้ฝึกอ้าปากได้กว้างไปในตัวจ้าา แต่เหมือนจะมีอาหารที่นางพยาบาลบอกว่าควรงดนิดคือพวกของหมักดอง แอลกอฮออล์จ้าา  / 3-4วันออกไปข้างนอกได้มั้ยแล้วแต่คนด้วยน่ะจ่ะแต่ละคนบวมมากน้อยต่างกันค่ะ แต่ทั้งหมดอยุ่ที่ใจค่ะ ใจกล้าก้อออกไปเรย 555 นาเนียร์น่ารัก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้