เจ้าของ: nuzz_za
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] เตรียมตัวไปตัดกรามกับหมอจุฑา :)

[คัดลอกลิงก์]
หายไวๆน่ะค่ะรีวิวรูปเยอะๆเลยนะค่ะ...!!!

แสดงความคิดเห็น

อยากเห็นรูปตอนนี้นะครับ  โพสต์ 2012-10-13 19:05
ยังบวมมากเหมือนเดิมค่ะวันที่4แล้วยังไม่ยอมยุบสักนิด  โพสต์ 2012-10-13 18:28
เพราะมี plan ทำ 3 อยากนะครับ คางแบบผ่าตัดเลื่อนคาง เพราะคางสั้น โดยเอากระดูกจากกรามนะครับ และกรอกโหน่งให้ไม่สูง เพราะเห้นข้างเห็นสูงๆ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-13 20:06:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pk2012 เมื่อ 2012-10-13 19:07
เพราะมี plan ทำ 3 อยากนะครับ คางแบบผ่าตัดเลื่อนคาง เพรา ...

รูปเราลงไว้ในโปรไฟค่ะในอัลบั้มนะคะตอนนี้ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงค่ะ บวมเหมือนเดิมเด๋ยวยังไงจะอัพเดตเพิ่มเติมให้นะคะ

คุณ Nuzz_za ตัดกรามอย่างเดียวหรือv-line ด้วยคะ ขอให้หายไวๆแล้วสวยเร็วๆนะคะ  โพสต์ 2012-11-15 00:21
สู้สู้น่ะค่ะ....ตอนนิยังบวมอยู่แต่เห็นรูปหน้าเรียวมากเลยถ้าหายบวมและเข้าที่แล้วต้องสวยสมใจแน่ๆค่ะ^_^
เห็นได้ชัดเลยค่ะ ว่ามุมกรามหาย ตอนนี้ยุบไปเยอะมั้ยคะ แล้วกินได้ปกติยังคะ ตอนผ่าตัดมีการให้เลือดหรือใส่ท่อปัสสาวะมั้ยคะ ขอโทษที่ถามเยอะนะคะ
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-14 22:18:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย surinaja เมื่อ 2012-10-14 19:36
เห็นได้ชัดเลยค่ะ ว่ามุมกรามหาย ตอนนี้ยุบไปเยอะมั้ยค ...

หน้ายังบวมอยู่ค่ะยุบไปบ้างแล้วค่ะแต่ยังไม่เยอะ เคี้ยวยังไม่ค่อยได้ค่ะ กินแต่โจ๊กเศษอาหารก็ชอบตกลงไปตรงกระพุ้มแก้มเวลาขยับปากมันปวดนิดๆตึงๆชาอ่ะคะ ตอนผ่าตัดไม่มีการให้เลือดค่ะส่วนสายสวนปัสสาวะพอเรารู้สึกตัวก็ไม่มีแล้วค่ะตอนใส่ก็ใส่ตอนที่เราสลบแล้วค่ะ ตอนถอดก็ถอดตั้งแต่ที่เรายังไม่รู้สึกตัว ดีแล้วเราจะได้ไม่เจ็บอิอิ สอบถามได้ค่ะเรายินดี
ทราบแค่ว่าเป็นคลีนิคที่มีชื่อเสีย(ง)เรื่องผิดเวลามากมาย
ต้นฉบับโพสต์โดย nuzz_za เมื่อ 2012-10-14 22:18
หน้ายังบวมอยู่ค่ะยุบไปบ้างแล้วค่ะแต่ยังไม่เยอะ เค ...

ขอถามเรื่องการนอนหน่อยนะคะ คือปกติเป็นคนติดนอนตะแคงไม่งั้นจะนอนไม่หลับ จึงอยากทราบว่าเราต้องนอนหงายไปนานแค่ไหนคะ
รอเป็นคิวต่อไป อิอิ

คุณมีคิวทำเดือนไหนคะ  โพสต์ 2012-10-16 00:07
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2012-10-14 22:41
ทราบแค่ว่าเป็นคลีนิคที่มีชื่อเสีย(ง)เรื่องผิดเวลามา ...

ช่ายยยค่ะ ใครจะไปที่นี่ ต้องมั่นใจแล้วจริงๆ ว่าต้องการของสวยยที่ที่อื่นให้ไม่ได้ถึงควรมาที่นี่ค่ะ  
และเราก้อเปนคนนึงที่ถ้าจะตัดกรามจะต้องที่นี่เท่านั้น เพราะเรามองข้ามได้ทุกประเด็น สำคัญสุดฝีมือหมอ ให้เรานอนรอกี่วันก้อได้ แต่หลังลงมีดแล้ว ต้องดีที่สุดจริง เราคิดว่าเราซื้องานศิลป์ เรารอได้ หะหะ
เพราะถ้าไว ตรงเวลา แต่เราไม่เปลี่ยนขึ้นเลยเราเจ็บตัวหลายรอบ ถึงหมอใจดีบอกแก้ฟรีแต่ใจกับร่างกายเราคงไม่ไหวจริงๆ แล้วถ้าต้องแก้เสียเวลารวมสองรอบคงเท่ายอมทนรอนานนนนน แต่สวยทีเดียวจบ
พุดซะยาววว กลับไปเกบตังต่อก่อนนน ตรงนี้ร่ะรอนานสุด แง๊,,,,,,,,

ยังไม่ทำหรอคะคุณpimpimmix  โพสต์ 2012-10-16 00:09
ขอให้สวยสมใจนะคราบ สาธุๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2012-10-15 23:01
แวะมาทักทายค่ะ..เป็นไงมั้งพี่เป็นคิวต่อไปแล้วละน่ะค่ะน้อง^_^

คุณ..Beesan..ได้คิว22ต.คนิแล้วค่ะ..ไปพร้อมกานไหมค่ะอิอิ^_^  โพสต์ 2012-10-16 11:31
เราก้สนใจว่าแต่คุณbeenyจะไปทำเดือนไหน (เหมือนกะลังหาเพื่อน อิอิ)  โพสต์ 2012-10-16 00:11
..ค่ะสู้สู้.จร้าน้อง.^_^ ..ได้เลยจร้าคุณMaryjane01..^_^  โพสต์ 2012-10-15 19:57
ขอให้สวยๆ และมารีวิวให้ฟังด้วยนะคะ ตื่นเต้นแทน  โพสต์ 2012-10-15 17:38
สู้ๆนะคะแล้วมาแข่งกันหน้าบวม อิอิ  โพสต์ 2012-10-15 11:35
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-15 11:25:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Maryjane01 เมื่อ 2012-10-14 22:57
ขอถามเรื่องการนอนหน่อยนะคะ คือปกติเป็นคนติดนอนตะแ ...

เราก็เปนคนชอบนอนตะแคงค่ะไม่งั้นนอนไม่หลับ ตั้งแต่ทำมาต้องพยายามนอนหงายเลยนอนไม่ค่อยหลับเลยแต่ก็มีเผลอนอนตะแคงบ้างค่ะ ^___^

พี่ก้ชอบนอนตะแคง  โพสต์ 2012-10-16 00:12
ต้นฉบับโพสต์โดย nuzz_za เมื่อ 2012-10-15 11:25
เราก็เปนคนชอบนอนตะแคงค่ะไม่งั้นนอนไม่หลับ ตั้งแต่ ...

วันนี้อาการเป็นยังไงบ้างคะ ทานอาหารได้เป็นปกติหรือยัง
เป็นงัยบ้างน้องพี่?

ตอนนี้ค่อยเริ่มยุบบวมแล้วคร้า  โพสต์ 2012-10-17 01:05
วันนี้หมอนัดเป็นไงบ้างจร้าน้อง???อย่าลืมรีวิวด้วยหนา!!^+^
สวยๆค้า

ขอบคุณคร้า  โพสต์ 2012-10-17 02:17
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-17 01:33:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เดินทางไปพบคุณหมอมาค่ะ แต่ไม่ได้พบเพราะคุณหมอติดเคสผ่าตัดค่ะ พี่พยาบาลก็เลยเรียกเราไปถ่ายรูปตอนอ้าปากค่ะเอาไว้ให้คุฯหมอดู แล้วพี่เค้าก็ถือไม้บรรทัดมาวัดว่าได้กี่เซนค่ะ เค้าบอกว่าเราอ้าปากได้กว้างและให้เราฝึกอ้าปากไปเรื่อยๆค่ะ อยากบอกว่าพยาบาลและพนักงานดูแลดีทุกคนน่ารักมาค่ะเราปลื้มๆๆ อิอิ คุณหมอก็น่ารักค่ะตอนไม่พูดแบบกวนๆ ตอนนี้1อาทิตย์แล้วหน้าเริ่มยุบค่ะยุบเรื่อย การยุบบวมก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่างค่ะสภาพร่างกายเราด้วยฝีมือหมอด้วยค่ะ เราทานยายุนหนานไป๋เหยาควบคู่ไปกับทานยาหมอค่ะอาจจะเกี่ยวข้องกับการยุบด้วย ^____^

ตอนที่คุณมาพบหมอ ดูเวลาแล้ว คือเวลาที่เรากำลังผ่าอยู่ค่ะ ^^  โพสต์ 2012-10-21 21:33
อยากดูรีวิวจังคัฟ
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-17 02:17:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chainarong5 เมื่อ 2012-10-17 02:09
อยากดูรีวิวจังคัฟ

รูปเราลงไว้ในอัลบั้มแล้วคร้าตอนนี้1อาทิตย์แล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ANNA_16 เมื่อ 2012-10-18 15:00

มาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ พอดีจะไปทำสิ้นปี 55 ค่ะ แง้ๆ กัวๆ
ออกนอกบัานได้อย่างปกติรึยังคะ หน้าดูบวมผิดสังเกตมั้ยคะ
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-20 12:55:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย surinaja เมื่อ 2012-10-19 11:09
ออกนอกบัานได้อย่างปกติรึยังคะ หน้าดูบวมผิดสังเกตมั ...

ออกไปข้างนอกได้ปกติแล้วค่ะกินได้เกือนทุกอย่างแล้ว เพือนทักว่าแก้มบวมค่ะ หน้าเรายุบบวม2ข้างไม่เท่ากัน ตอนอ้าปากปากเบี้ยวนิดหน่อยค่ะ
ไปทำ v line มาเรียบร้อยค่ะ จองไว้เงียบๆ ไปเงียบๆ ไม่เคยคิดจะบอกให้โลกรู้ว่าไปทำมา
แต่พอ ณ วันนี้ วันที่2ของการกลับมาแล้ว เกิดอยากบอกที่อยากมาบอก
เพราะอยากให้เป็นวิทยาทานจากใจเลยค่ะ คนที่กำลังเปรียบเทียบหาที่ทำ เราเคยผ่านจุดนั้น
เราเทียบที่เชียงใหม่ / ชลบุรี / ที่หมอสุ.. / เทียบหมอจุฑา...

แต่เราทำงานส่วนตัว เราเลยรอได้เลื่อนไปโลด หรือหมอจะพูดกวนขนาดไหนจัดหนักมาโลดพร้อมจะปิดหูได้ เตรียมใจไปขนาดนั้น ขอเลือกที่ปลอดภัยจริง+หมอเก่งจริง
(แต่เราไม่เจอหมอพูดไม่ดีแรงๆเลยค่ะ ก็กวนคงตามประสาแกขั้นปกติค่ะ)
นอกนั้นเรารับได้หมด เราเลยจบที่หมอจุฑาค่ะ จากใจว่าที่นี่ไม่ได้ดูเป็นคลินิกกะโหลกกะลาเลยยค่ะ ตอนแรกเรากลัวมากชั้นจะตายมั้ย --" จะไม่ฟื้นมั้ย (เค้าพูดถึงกันเหลือเกินนนน) แต่ขนาดกลัวยังไป

พอไปถึงได้ขึ้นไปดูด้านบนถึงกับพูดในใจว่า เฮ้ออออตลกตัวเองเนาะนี่เราให้เครดิตหมอจุฑามากจริงๆ ขนาดเราไม่คิดว่าการดูแลจะดูมีมาตรฐานได้ขนาดนี้ ยังจ่ายไปแสนนึงไป
แล้วตอบตกลงมาทำกับเค้าไม่ถามใดๆ เลย  ชั้นนั่งกลัวตายอยุ่ตั้งหลายวันก่อนถึงวันจอง
ที่นี่มีห้องพักฟื้น ห้องน้ำ ส่วนครัว ส่วนเล่นคอม4-5เครื่องมั้งจำไม่ได้ค่ะ
(ห้องน้ำสะอาดโอเคมากค่ะๆๆไม่เหม็นเลยสักครั้งที่เข้าไปค่ะเราใช้คุ้มมากค่ะบ่อยสุดๆ)

พี่ๆนางพยาบาลดูแลตลอด พี่ๆที่นี่จิตใจดีมากๆค่ะ
พนักงานด้านล่าง พี่ๆพยาบาล แม่บ้าน พี่ๆทีมผู้ช่วยในห้องผ่าทุกคน
เราปลื้มมาก..ขอบคุณจากใจจริงๆๆค่ะ  

ทุกอย่างมีมาตรฐาน เครื่องมืออย่างดี อย่างแพง โดยเฉพาะเครื่องมือเพื่อตัดกราม เพื่อ v line
ที่นี่แทบจะตัดกรามกันทุกวันเลยค่ะ (ช่วงรอเราก้อแอบไปดูคิวที่เค้าเขียนไว้ว่าห้องไหนมาทำรัยมั่งค่ะ
มีแทบทุกวัน 3 อย่างนี้ ตัดกราม v line  ลดโหนกแก้ม แปลงเพศ เสริมหน้าอก
วนอยุ่อย่างนี้กระดานเต็มตลอด)
กลับมาเรื่องตัดกรามค่ะ ที่นี่จึงกล้าลงทุนอุปกรณ์เฉพาะทางที่แพงๆๆๆๆๆ (แอบรุ้ว่า 2 ล้านกว่า)
เพราะหมอพูดตอนสั่งของตอนกำลังถ่ายรูปเรา) ทำอย่างอื่นเราไม่ทราบค่ะ
แต่ถ้าจะตัดกราม จะ v line เราขอ คาราวะในตัวหมอจุฑาจากใจ ว่าท่านเก่งมาก และปลอดภัยจริงค่ะ

เครื่องดมยาเพิ่งสั่งมาใหม่ค่ะกี่บาทจำไม่ได้(ช่างไปรุ้ตลอด) เพราะเราคือคนแรกที่ได้ใช้เครื่องนี้เลยค่ะ
(พี่ๆเค้าว่างั้น) คุณภาพของเครื่องที่ดี(หรือยาที่ดีนี่ร่ะค่ะเราไม่ค่อยรุ้+เราลืมที่เค้าพูดแล้ว)
คือหลังคนไข้ฟื้นขึ้นมาจะมีอาการค้างน้อยที่สุดปลอดภัยที่สุดค่ะ เราไม่เป็นไรเลยค่ะไม่อาเจียนใดๆ ตื่นมานั่งรอตั้งนานจนพี่พยาบาลถามว่าไม่จะอ้วกเหรอ ไม่เวียนหัว ปวดหัวเหรอ เราบอกไม่

เราหิวขอกินรัยหน่อย --" เรากินได้ทันทีกินน้ำหวานไป 3-4 แก้ว --"
ทุกคนเลยมาเยี่ยมชม ดูว่าผลงานเครื่องดมยาใหม่เวิคจิงๆๆ (หรือเราถึกหนอออ )

และหน้าเราไม่เขียวไม่ช้ำ ทุกคนบอกว่าเราบวมน้อยมากกกก แต่ขอโทดเปิดด้านในปากดู
แทบสลบ สยองแผลเยอะมาก แต่ข้างนอกเราไม่ช้ำไม่บวมมากเท่าไหร่เลย หมอเค้าเก่งจิง...

ด้วยรักและขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ เราไม่รุ้จะพูดว่าออะไรดี เราไม่ใช่หน้าม้าไม่มีส่วนได้ใดๆกับที่นี่..
แค่อยากจะมาบอกอัพเดท ว่า ณ ตอนนี้ที่นี่เป็นอย่างไร
เพราะเราต้องดูที่ผลงานปัจจุบันในการเลือกเราคิดงี้ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ทุกท่านใน คลินิกปากน้ำ ทุกท่านคือมืออาชีพมากๆค่ะ แม้แต่ป้าแม่บ้านก็ยังมีจิตใจของการบริการมากๆค่ะ เรานั่งนอยบอกว่าเราหิวมากเราอดมา 24ชม.แล้ว เราจะร้องไห้แล้ว หิวก้อหิวกลัวอดนานขนาดนี้เข้าไปดมยาแล้วจะตายก้อกลัว เตลิดไปหมด เค้าปลอบใจเรามากๆแล้วไปบอกนางพยาบาลให้มาดูแลเรา เราร้องไห้อยุ่....( เหตุที่รอนานไม่ใช่เพราะหมอช้า แต่เราไม่ขอเอี่ยงถึงเพราะพาดพิงคนไข้ท่านอื่นค่ะ )

หนูขอบคุณมากๆอีกครั้งค่ะ ประสบการณ์ที่ชีวิตนี้จะไม่ลืมเลือนค่ะ
ขอคาราวะจากใจ ถึง นายแพทย์จุฑา จันทร์ศรี ค่ะ ..
เราลืมค่ะ รอบแรกเราโพสแล้วระบบบอกเกิน 10000 ตัว แล้วก้อมลายหายไป T^T"
เราจะบอก ขออนุญาตใช้พื้นที่ใน กระทู้ของคุณ nuzz_za น่ะค่ะ

เพราะเราไม่ลงรูปเป็นแน่แท้ เราจึงไม่ตั้งกระทู้ใหม่น่ะค่ะ ขอรบกวนใช้พื้นที่นะคะ

และขอบคุณคุณnuzz_za มากๆที่อัพเดทตลอดตอนก่อนเราไปทำ
เราเข้ามาติดตามปาน realrity เพราะเรากลัวมาก เราได้อ่านของคุณตลอดๆ
จึงใจชื้นเตรียมความกล้าไปพร้อมในวันนัดทำค่ะ

ขอบคุณจากใจนะคะ ขอให้สวยยิ่งๆๆขึ้นไปค่ะ และหายในเร็ววันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้