ดู: 40935|ตอบกลับ: 124
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ปากบาง เสริมคาง ณรวีร์คลินิค อาย ๆ เหมือนกัน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคับ เมื่อวานไปทำปากบาง บวกเสริมคาง ให้เครดิตที่ ณรวีร์คลินิค ตามไฟล์รูปน่ะคับ

ทำปากบางหมอคิด 10000 เสริมคาง 18000 อันนี้ตำหนิคลินิคหน่อยนึงคือ ป้ายประกาศ กับราคาที่บอกต่างกัน
แถมหมอยังบอกว่า ปากเราทำยากจะขอเพิ่ม ทั้ง ๆ ที่พยาบาลที่ผมออกมาคุยด้วยข้างนอกยังบอกเลยว่า ปากบนหากมันเรียวของน้องก็สวยนะ ก็แค่ตัดปลายให้มันเรียว ไม่ยากเท่าไร แต่หมอบอกของเราทำยาก
เรืองคางหมอจะขอค่ากรอกระดูกเพิ่ม ผมเลยบอกว่าอย่างนั้นก็ไม่ทำ ทำแค่ปากอย่างเดียว สรุปหมอก็กรอกระดูกเพิ่มให้โดยไม่คิดตังค์เพิ่ม เอากะหมอแกซี๊ หมอแกก็ขี้คุยเหมือนกันนะ บอกศัลยกรรมเกาหลี ยังสู้แกไม่ได้เลย ผมก็กะเอาแพคเกจทัวร์เกาหลีไปให้แกเป็นของขวัญ แต่จะให้เป็นเกาหลีเหนือแทน สนใจปะหมอ

จริง ๆ ตอนแรกวางแผนว่าจะทำกับหมอพีระ แต่ผมต้องการเสริมคางด้วย แต่หมอพีร์คิดค่าเสริมคางที่  25000 ซึ่งผมว่าราคามันโอเวอร์เกินไป ซีลีแข็ง อ่อนไรผมไม่สนใจหรอก เพราะอย่างไรเสียมันก็เข้าไปข้างในอยู่แล้ว ไม่ได้ซีเรียสเรืองนี้เลย คิดสาระตะแล้ว หากทำกับหมอพีร์ 12000 + 25000 = 37000
หมอรณชัย 10000 + 18000 = 28000 หมอลดให้กระจึงเดียว 500 บาทขอเม้าท์หมอหน่อย หมอขี้ตืดม๊ากกกกกกกก ต่างกันอยู่เกือบหมื่นนึง โอ๊ยยยยยยยยยยย้ายหมอดีก่า เอาเงินส่วนที่เหลือไปเจ๊งหุ้นแทน 555

สำหรับแรงบันดาลใจในการทำครั้งนี้ก็ อันดับแรกเลยคือ อกหัก
สองคือ เราอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองอยู่แล้ว
สามคือ เข้ามาดูรีวิวต่าง ๆ แล้วบอกได้คำเดียวว่าสุดยอดมั่ก ๆ

สำหรับผมตอนนี้ ตอนที่ตั้งกระทู้ก็ 12 ชั่วโมงหลังผ่าตัด ก็ไม่มีอาการเจ็บ หรือปวดใด ๆ ทั้งสิ้น ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการพูดมาก ๆ หากไม่โดนบล๊อคคาง คงพูดได้อาจจะไม่ปกติเท่าไร แต่ก็คงพูดได้ ไม่มีปัญหาสำหรับแผลเย็บริมฝีปากบน
เมื่อวานตอนขับรถจ่ายเงินค่าทางด่วน รู้ตัวเองว่าพูดได้ไม่ถนัดเท่าไร ขอใบเสร็จค่าผ่านทาง จนท.ให้เศษเงินเฉย เออ ๆ ๆ ตรูขี้เกียจเถียง

สำหรับสูตรการรักษา และดูแลตนเองหลังผ่าตัดคือ
อัดยาแก้อักเสบ 2 เม็ด ยาแก้อักเสบตัวนี้ผมไม่ได้กินของหมอที่ให้มาคับ ผมซื้อของแกล๊กโซ เองต่างหาก
กินวิต ซี 1000 มก.หลังจากผ่าเสร็จทันที เม็ด
กินบูโพเฟน ระงับอาการปวด 1 เม็ด เป็นยาตัวเดียวกันกับที่ใช้กินแก้ไมเกรน
ยาลดบวม อันนี้ของคลินิคเอง 1

กลับมาถึงบ้าน ก็เอาน้ำเกลือชุบสำลี เช็ดบริเวณปากที่ทำมา จากนั้นก็กินพวกน้ำเต้าหู้ บ้วนปากด้วยน้ำยาที่หมอให้มา บวกกับกลั้วด้วยมายบาซินก่อนนอน ปากเริ่มแห้ง ก็ใช้ไตโนโลนทาเพื่อป้องกันเชื้อโรค ผิวภายนอกก็ใช้โทนเนอร์เช็ดหน้า แล้วทาด้วยครีมบัวหิมะ(พันปี)
ตอนนอน ก็ประคบเย็นตลอดคับ ผมซื้อ Nexcare set ตัวนี้ผมซื้อแถวศิริราชแพคคู่ 250 บาทเห็นในวัตสัน 190 บาทเซ็ตเดียว
ก่อนนอนก็อัดวิตซี เพิ่มอีก 1 เม็ดก่อนนอน วิตบีรวมอีก 1 เม็ด อาหารเสริมที่มีส่วนผสมของซีลีเนียม คอลลาเจน โปรตีนสกัดอีก 1 เม็ด
คิวเทน 29 mg. 1 เม็ดใบบัวบกอัดเม็ดอีก 2 เม็ดผลที่ได้ก็อย่างที่เห็น มีอาการบวมนิดหน่อย ปวดไม่มี เจ็บไม่มี

ตอนนี้รู้สึกเจ็บ และระบมตรงคางมากกว่า เพราะทายาไรไม่ได้เลย

เอ้อ ๆ ถามหน่อยจมูกประมาณนี้ เสริมดีปะคับ

แสดงความคิดเห็น

ชอบปากน่ะค่ะปากสวยดี  โพสต์ 2011-9-28 13:46
โห   ทำพร้อมกะนเลย  ดูแลตัวเองเยอะๆน่ะครับ ช้วงนี้อดทน  นิดนึง ่ะครับ  หายเร็วๆๆน่ะ
2 อย่างพร้อมกัน เก่งอ่าสามารถจริงๆ ดูๆไม่บวมมากเลยอ่า ต่างกันเยยยย
ขอบคุณนะคะ เดี๋ยวลองอัดยาตามนี้เลย หายไวๆนะคะ
หายไวๆๆนะครับ
อยากเห็นคางไวๆ จัง อิอิ
พี่ชาน คางทูมมากกกกกกกกกกกกกกกกก กรีสสสสสสสสสสสสสสสสส
ทำแยะดีคับ ขอให้หายไวๆ จาดูพัฒนาความหล่อ
หายไวไวคะ เป็นกำลังใจให้ แอบกลัว นิดนึง
กรี๊ซ...พี่สาวเราสามารถมากส์

ฮ่าๆ

แย่เล่นนะพี่...ตอนนี้ สามคนเราเป็นแก๊งค์ T-Skirt ไปแล้วอ่ะ เค้าม้าท์กันแบบนั้น...

นุกกี้ โน๊ซซ่า แอนด์ ชานเน่  555+ ลงตัวโคตรๆ

........

หายไวๆนะครับพี่ชาย ^^
เอาใจช่วยไม่ห่างครับ Fight Fight!!!
มาให้กำลังใจครับ รูปปากสวยมากครับ
ต้องหล่อแน่นอนเลยค่ะ
หล่อแน่นอนครับฟันธง
ขอให้หายไวๆๆน่ะครับ พี่ สู้ๆๆครับผม
ไว้หายดีแ้ล้ว อยากให้ลงรูปก่อนและหลังทำให้ดูด้วยอ่ะค่ะ กำลังคิดอยากไปทำปากเหมือนกัน   แต่เีราป๊อดอ่ะค่ะ ฮ่าๆ
ขอให้หายเร้วๆนะครับ อยากทำปากบางเหมือนกัน เหอะๆ
หายไวๆ น่ะครับ
แต่คางปล๊อคเยอะมากๆ อยากเห็นเร็วๆ ครับ
หายไวไวคะ เป็นกำลังใจให้ ด้วยอ่ะค่ะ
ปากสวยจังคับ อยากได้แบบนี้บ้าง จะเอาๆๆๆๆๆ งิงิ

หายไวไวนะคร๊าบบบบบบบบบ ^^
55555+

โด่งได้ดี คางอ่ะครับ...

...อิจฉาเจงๆ
เป็นกำลังใจให้คับ ขอให้หายไวไว มารอดูรูปนะ
หายเร็วๆนะครับ
โอ้ว บล๊อคคางได้น่ากลัวมากครับ

แต่เอะใจนิดนึง จขกท บอกว่าเอา ไตรโนโลนมาทาแผลที่ปากเหรอ
ผมว่าไม่ควรนะ ไตรโนโลนมันเป็นเสตียรอย ไม่ใช่ยาฆ่าเชื้อ
นำซ้ำยิ้งทำให้เชื่อมันลั้นลาได้อีกน้าครับ มันยิ่งไปกดภูมิคุ้มกัน
ฤทธิ์มันลดการอักเสบบวม แต่ไม่ฆ่าเชื้อน้าาา  ไม่ต้องทาจะดีกว่ามั๊ย
ทานยาที่ได้มา ก็หายแล้วมั้งครับ
โอ้ว บล๊อคคางได้น่ากลัวมากครับ

แต่เอะใจนิดนึง จขกท บอกว่าเอา ไตรโนโลนมาทาแผลที่ปากเหรอ
ผมว่าไม่ควรนะ ไต ...
ต้นฉบับโพสโดย Irreplaceable เมื่อ 2009-12-28 03:02

ไทรแอมซิโนโลนอะเซทโทไนด์ หรือ ไทรโนโลน(ชื่อการค้า) ทาได้ครับ สเตียรอยด์ที่มีในตัวยาไม่ส่งผลทางเคมีกับแผล จขกท.เค้าไม่ได้ใช้เพื่อให้เกิดประโยชน์ด้านรักษาการอักเสบแต่เพื่อให้มันช่วยลดความชื้นรอบๆแผลได้ ซึ่งความชื้นรอบๆแผลก็มาจากน้ำลาย และความชื้นเหล่านี้ก็สาเหตุของอาการอักเสบจากเชื้อโรคหรือที่คุณบอกว่า "เชื้อโรคลั้นลาได้" ไงครับ เป็นวิธีที่ทันตแพทย์มักจะแนะนำให้ใช้ทา วันล่ะไม่เกิน 3 ครั้ง ครับควบคู่กับทานยาแก้อักเสบตระกูล Amoxicilin... (^^)
สู้ๆครับพี่  ออิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้