ดู: 41132|ตอบกลับ: 124
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ปากบาง เสริมคาง ณรวีร์คลินิค อาย ๆ เหมือนกัน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคับ เมื่อวานไปทำปากบาง บวกเสริมคาง ให้เครดิตที่ ณรวีร์คลินิค ตามไฟล์รูปน่ะคับ

ทำปากบางหมอคิด 10000 เสริมคาง 18000 อันนี้ตำหนิคลินิคหน่อยนึงคือ ป้ายประกาศ กับราคาที่บอกต่างกัน
แถมหมอยังบอกว่า ปากเราทำยากจะขอเพิ่ม ทั้ง ๆ ที่พยาบาลที่ผมออกมาคุยด้วยข้างนอกยังบอกเลยว่า ปากบนหากมันเรียวของน้องก็สวยนะ ก็แค่ตัดปลายให้มันเรียว ไม่ยากเท่าไร แต่หมอบอกของเราทำยาก
เรืองคางหมอจะขอค่ากรอกระดูกเพิ่ม ผมเลยบอกว่าอย่างนั้นก็ไม่ทำ ทำแค่ปากอย่างเดียว สรุปหมอก็กรอกระดูกเพิ่มให้โดยไม่คิดตังค์เพิ่ม เอากะหมอแกซี๊ หมอแกก็ขี้คุยเหมือนกันนะ บอกศัลยกรรมเกาหลี ยังสู้แกไม่ได้เลย ผมก็กะเอาแพคเกจทัวร์เกาหลีไปให้แกเป็นของขวัญ แต่จะให้เป็นเกาหลีเหนือแทน สนใจปะหมอ

จริง ๆ ตอนแรกวางแผนว่าจะทำกับหมอพีระ แต่ผมต้องการเสริมคางด้วย แต่หมอพีร์คิดค่าเสริมคางที่  25000 ซึ่งผมว่าราคามันโอเวอร์เกินไป ซีลีแข็ง อ่อนไรผมไม่สนใจหรอก เพราะอย่างไรเสียมันก็เข้าไปข้างในอยู่แล้ว ไม่ได้ซีเรียสเรืองนี้เลย คิดสาระตะแล้ว หากทำกับหมอพีร์ 12000 + 25000 = 37000
หมอรณชัย 10000 + 18000 = 28000 หมอลดให้กระจึงเดียว 500 บาทขอเม้าท์หมอหน่อย หมอขี้ตืดม๊ากกกกกกกก ต่างกันอยู่เกือบหมื่นนึง โอ๊ยยยยยยยยยยย้ายหมอดีก่า เอาเงินส่วนที่เหลือไปเจ๊งหุ้นแทน 555

สำหรับแรงบันดาลใจในการทำครั้งนี้ก็ อันดับแรกเลยคือ อกหัก
สองคือ เราอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองอยู่แล้ว
สามคือ เข้ามาดูรีวิวต่าง ๆ แล้วบอกได้คำเดียวว่าสุดยอดมั่ก ๆ

สำหรับผมตอนนี้ ตอนที่ตั้งกระทู้ก็ 12 ชั่วโมงหลังผ่าตัด ก็ไม่มีอาการเจ็บ หรือปวดใด ๆ ทั้งสิ้น ตอนนี้มีปัญหาเรื่องการพูดมาก ๆ หากไม่โดนบล๊อคคาง คงพูดได้อาจจะไม่ปกติเท่าไร แต่ก็คงพูดได้ ไม่มีปัญหาสำหรับแผลเย็บริมฝีปากบน
เมื่อวานตอนขับรถจ่ายเงินค่าทางด่วน รู้ตัวเองว่าพูดได้ไม่ถนัดเท่าไร ขอใบเสร็จค่าผ่านทาง จนท.ให้เศษเงินเฉย เออ ๆ ๆ ตรูขี้เกียจเถียง

สำหรับสูตรการรักษา และดูแลตนเองหลังผ่าตัดคือ
อัดยาแก้อักเสบ 2 เม็ด ยาแก้อักเสบตัวนี้ผมไม่ได้กินของหมอที่ให้มาคับ ผมซื้อของแกล๊กโซ เองต่างหาก
กินวิต ซี 1000 มก.หลังจากผ่าเสร็จทันที เม็ด
กินบูโพเฟน ระงับอาการปวด 1 เม็ด เป็นยาตัวเดียวกันกับที่ใช้กินแก้ไมเกรน
ยาลดบวม อันนี้ของคลินิคเอง 1

กลับมาถึงบ้าน ก็เอาน้ำเกลือชุบสำลี เช็ดบริเวณปากที่ทำมา จากนั้นก็กินพวกน้ำเต้าหู้ บ้วนปากด้วยน้ำยาที่หมอให้มา บวกกับกลั้วด้วยมายบาซินก่อนนอน ปากเริ่มแห้ง ก็ใช้ไตโนโลนทาเพื่อป้องกันเชื้อโรค ผิวภายนอกก็ใช้โทนเนอร์เช็ดหน้า แล้วทาด้วยครีมบัวหิมะ(พันปี)
ตอนนอน ก็ประคบเย็นตลอดคับ ผมซื้อ Nexcare set ตัวนี้ผมซื้อแถวศิริราชแพคคู่ 250 บาทเห็นในวัตสัน 190 บาทเซ็ตเดียว
ก่อนนอนก็อัดวิตซี เพิ่มอีก 1 เม็ดก่อนนอน วิตบีรวมอีก 1 เม็ด อาหารเสริมที่มีส่วนผสมของซีลีเนียม คอลลาเจน โปรตีนสกัดอีก 1 เม็ด
คิวเทน 29 mg. 1 เม็ดใบบัวบกอัดเม็ดอีก 2 เม็ดผลที่ได้ก็อย่างที่เห็น มีอาการบวมนิดหน่อย ปวดไม่มี เจ็บไม่มี

ตอนนี้รู้สึกเจ็บ และระบมตรงคางมากกว่า เพราะทายาไรไม่ได้เลย

เอ้อ ๆ ถามหน่อยจมูกประมาณนี้ เสริมดีปะคับ

แสดงความคิดเห็น

ชอบปากน่ะค่ะปากสวยดี  โพสต์ 2011-9-28 13:46
รูปดูน่ากลัวจังคร่ะ แต่โปรฟายที่ตั้งนี่แฟนนามินะคะ หวงๆๆๆๆ
กำลังเล็งที่นี่ไว้ ขอตัดสินใจต่ออีกหน่อย

ผลเป็นยังไงรบกวน อัพเดตเพิ่มด้วยนะครับผมม ติดตามอย่างใกล้ชิด และเป็นกำลังใจให้ครับ
ของผมก็เบี้ยวครับ ทำกับหมอบุญ...... เชียงราย คลำเจอว่าเบี้ยวตั้งแต่สัปดาห์แรก กลับไปหาหมอ หมอบอกเป็นไปไม่ได้ ถ้าแบบนี้มันหลับตาทำแล้ว ตอนนี้ยิ่งเห็นชัด คลำคางตัวเองทีไร นอยด์ทุกครั้ง รอให้ครบเดือนวันที่2นี้จะไปให้หมอเขาดูอีกทีว่าจะแก้ให้ไหม
ต้นฉบับโพสต์โดย Ali เมื่อ 2010-2-10 22:24
ให้ดูคับ ตามที่เห็นดิสเพลย์คับ ตอนนี้ที่ไม่รีวิวต่อ ...

ซิลิโคนอ่อนที่เสริมคางจะมีความยืดยุ่นสูง เลือกหมอที่มีฝีมือดีด้วย+ซิลิโคนดีีด้วย นายจะได้ไม่ต้องแก้ แต่นายบอกคางเบี้ยวแล้วนายคงต้อง...
เก่งจริงๆ  ขอให้หล่อสมใจค่ะ
หล่อแน่ๆเป็นกำลังใจให้
เราเพิ่งไปทำที่ณรวีคลีนิคมาเหมือนกันค่ะ ดีน่ะตัวเองยังได้คาง28000 เราน่ะ ทำคาง 30000+แก้จมูกหยดน้ำตัดกระดูกหลังหู55000+ตัดปีกอีก จำไม่ได้เท่าไหร่+โบท็อคแค่ตรงคางอีก8000 รวมทุกอย่างแล้ว 110000บาท หมอไม่ลดสักบาทตอนนี้หน้าบวมมากกกกก จนแฟนร้องไห้กลัวเราจะหน้าเหมือนกระเทย ฮ่าๆๆ เพราะเพิ่งทำมาได้5วันค่ะ แต่ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะออกมาสวยไหม แต่ยังไงเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
หายไวๆน่ะค่ะ พอดีเลยถามเพราะว่าติดต่อกับรณชัยที่ณรวีไว้พอดีค่ะ อยากแก้ไขจมูกกับแก้ไขคางใหม่แล้วทีนี้หมอบอกว่าถ้าแก้คงอยู่ประมาณ55000บาทและส่วนคางแกไม่ได้บอกค่ะ ตอนนี้เลยต้องศึกษาให้แน่ใจว่าหมอดีจริงไหม เพราะกลัวเหมือนกลัวออกมาไม่สวย รอชมน่ะค่ะ หายไวๆค่ะ
ขอดูคนหล่อด้วยคนค่า
เปนกำลังให้นะค่ะ ยิ่งเราคิดมาก สุขภาพจิตจะแย่เอานะค่ะ สู้ๆค่ะ
ปูเสื่อนอนรอตอนหายแร้วคัฟ หายไวๆๆๆๆๆๆนะค๊าฟฟ
เอารูปตอนดีขึ้นมาอัพให้ดูด้วยนะคับ
เห็นใจคับ รู้คับ ว่า เจ็บ ตัว เสียเงิน แล้วผลออกมา ไม่เป็นไปตาม ที่เราคิด แถว แย่กว่าจะก่อน เข้าใจคับ แล้วจะทำอย่างไรต่อคับ ยังคงต้องออกไปทำงานรึเปล่าว แล้วไปให้หมอ ดูไหมคับ หมดรับ ผิดชอบไหมคับ เป็นกำลังใจให้คับ . ผม ก็คิดจะไปอยู่มองไว้ สองที่ รู้ว่า ทำออกมาต้องดี กว่า เดิมให้ได้ครับ เพราะผม ทำงานกลางคืน ที่นี้ เพือน ๆ ศัลกรรม ยิ่งกว่า ถ้าออกมาไมาสวย หรือ แย่กว่า เดิม เพื่อน สาว ก็ กัด สะ
อยากทำยัง เลย มีงบ อยู่ 25000 บาท ไม่รุ้ทำที่ไหน ที่ทำสวย ทำมัน ครั้งเดี่ยว เก็บ ตัวครั้งเดี่ยว
หายไวไวนะคะ อยากเห็นปากแอบสนใจ ณรวีคลีนิกช่ายอยู่สุขุมวิทรึป่าวคะ
เก่ง โค ตะ ระ   เลยค่ะ ยอม แต่แอบมาเก็บข้อมูลคงไม่ว่ากันนะคะ
โห เก่งอะนับถือจัง ทำคางเจ็บไหมคะ
มารอดุครับ เดี๋ยวก้อหล่อแล้วครับ
อยากทำบ้างอ่ะ ยังไงก็หายเร็วๆน่ะค่ะ
เอาตอนหายลงให้ดูหน่อยซิค่ะ
พี่ครับบบ ระหว่างหมอพีระ กับ ณรวีย์คลินิค พี่ว่าที่ไหนทำปากผู้ชายสวยกว่ากันอะคับ ???

คือรู้สึกว่าพอๆกันเลย ตัดสินใจไม่ถูก

ขอบคุณคับบบบ

หายไวๆนะคับ :D
ให้ดูคับ ตามที่เห็นดิสเพลย์คับ ตอนนี้ที่ไม่รีวิวต่อ เพราะคางเบี้ยว แถมน่าเกลียดอีก เห็นเป็นก้อนเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย Ali เมื่อ 2010-2-10 22:24

อ้าว...แล้วมันเบี้ยวมากมั๊ย แล้วที่คางเบี้ยวเกิดจากคุณหมอวางตำแหน่งผิดไปหรือเป็นเพราะเราเอง

ที่เราถามก็เพราะเราเองมีประสบการณ์คางเบี้ยว คือว่าเราผ่า9พ.ย52 แล้วมันเบี้ยวเพราะหมอวางตำแหน่งไม่ตรง

คุณหมอก็แนะนำให้เราดัดคางเผื่อว่ามันอาจจะดีขึ้นแต่สุดท้ายแล้วเราต้องผ่าใหม่วันที่5ม.ค53  แต่ครั้งนี้ขอโบกว่า

เราไม่เชื่อหมอเพราะการผ่าตัดในเวลาใกล้เคียงกันมันมีผลต่อยาชาเราเองก็คิดว่าคุณหมอไม่อยากผ่าแก้ให้เรา

ก็หมอว่าเราต้องทำงาน(ข้ออ้าง)  สุดท้ายเจ็บมากหมออัดยาชาประมาณ 10เข็ม แล้วแผลเย็บก็เยอะกว่าครั้งแรก

ตอนนี้ไหมยังหลุดไม่หมดเลยเหลือที่ตรงกลาง (รู้สึกว่าผ่าครั้งนี้คุณหมอตัดเส้นที่มันเป็นเส้นที่ยึดปากเราตรงกลาง

ออกเผื่อง่ายต่อการผ่าแล้วเย็บเข้าที่เหมือนเดิมตอนนี้มันยังตึงๆอยู่ก็ตรงจุดนี้แหละ
101#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-10 22:24:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ให้ดูคับ ตามที่เห็นดิสเพลย์คับ ตอนนี้ที่ไม่รีวิวต่อ เพราะคางเบี้ยว แถมน่าเกลียดอีก เห็นเป็นก้อนเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้