ดู: 17548|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกหมอยุทธพงษ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XZUNN เมื่อ 2012-9-10 22:30

หลังจากที่แอบซุ่มในเว็บดั่งโด่งมานานกว่า 3 ปี เล่งไว้หลายหมอ ศึกษาหลายสำนัก จึงตกลงปลงใจกับหมอยุทธพงษ์

เลยได้คิวนัดกับหมอ วันที่ 9.9.55  เวลาโมง 9 เช้า ขับรถจากสระบุรีไปหาหมอ ไปถึงเวลา 9 โมงเป๊ะ มองไปที่คลินิก คลินิกทำไม

มันเงียบมาก ยังไม่มีใครมาเลย เป็นคนแรกเฉยเลย ยังไม่ทันได้ทำใจ

พี่แดงบอกว่ารอหมอมา เลือกแบบไปก่อนนะคะ เลยเลือกๆทรง ไว้รอหมอมา พี่แดงเลยบอกว่า ขอถ่ายรูปเก็บไว้ ด้านหน้า/ด้านข้าง

นั้งสักพัก 10 โมงกว่า ๆ หมอมา ครั้งแรกที่มองเห็นหมอ หมอดูมีอายุมาก กลัวสายตาหมอจะยังเห็นชัดอยู่ไหม แต่เอาวะ มั่นใจในฝืมือ

หมอเรียกไปข้างบน ทำความสะอาดหน้า แล้วใส่ชุดคลุม นอนบนเตียง รูปที่ถือมาไม่ได้ให้หมอดูเลย หรือหมอไม่ดูด้วย

หมอถามว่าอยากได้แบบไหน เลยตอบหมอไปว่า ขอ แกนเล็ก มีหยดน้ำ หว่างคิ้วไม่สูง เข้ากับหน้า บอกหมอแบบนี้เป๊ะ

อันนี้จำมาจากคนในดั่งโด่ง
หมอพยักหน้า หมอพูดน้อยมากกก เปิดเพลงให้ฟังเบา ๆ เราที่นอนบนเตียงเริ่มสั่น ใจสั่น มือสั่น

หมอบอกหลับตานะ หมอก็ทำความสะอาดหน้า เช็ดหน้า เอาสำลีมาแหย่จมูก สักพักพี่แดงเดินเข้ามาจับมือ รู้ชะตากรรมเลย ฉีดยาชา

อ๊ากก  4  เข็ม เบา ๆ แอบขยิบตาดู เข็มทั้ง 4  แทงอยู่ที่หน้า อย่างพร้อมเพลียงกัน น้ำตาไหลอัตโนมัติ คิดในใจเอาวะ ไม่ได้โดน

แบบนี้ทุกวันซะหน่อย  พอรู้สึกชาทั่วหน้าปากเริ่มตึง ๆ เลยบอกกับหมอว่า ขอเบา ๆ นะคะหมอหนูต้องทำงานวันจันทร์  หมอก็ถาม

ทำงานอะไร มีฝุ่นไหม ถ้ามีใช้ผ้าปิดปากนะ เท่านั้นแหละ หมอลงมือเลย ไม่รู้ทำอะไรมั่ง ไม่รู้สึกเลย

รู้สึกแต่หมอเอากรรไกรเล็กมาตัดขนจมูก รู้สึกดีนิด ๆ หลังจากนั้น สงสัยจะกรีดข้างในจมูก

เอาซิลิโคนยัด ยัดครั้งแรก กึก กึก จับ ๆ ดีง ๆ ที่สันจมูก ครั้งที่สองก็ดันเข้าไป ในความรู้สึกเหมือนมันแทงกระโหลก

แอบซาดิสสะใจนิด ๆ  อารมแบบว่า ชอบ ๆ เอาอีก 5555 หลังจากนั้นก็ไม่รู้หมอทำอะไรอีก รู้อีกทีหมอเอาพลาสเตอร์มาติดจมูก

ติดแน่นมาก พี่แดงบอกว่า ลงไปรอข้างล่าง จ่ายตังค์รับยาเลยนะคะ เดินลงมาเท่านั้นแหละคะ จ่ายตังค์ รับยา ขับรถกลับบ้านเลย

แอบมีคำถามเยอะแยะ แต่ไม่ได้ถามหมอเลยคะ เพราะหมอกับพี่แดงก็ยุ่ง ๆ เพราะมีคิวต่อไป  

ยังไงช่วยรบกวนตอบคำถามหน่อยนะคะ  

1. หมอติดพลาสเตอร์ที่จมุก ติดแล้วรูจมูกไม่เท่ากัน จะส่งผลทำให้เอียงไหมคะ

2. เป็นคนที่จมูกปลายโด่งอยู่แล้วนิด ๆ เวลาจะยุบจะโด่งได้แค่ไหนคะ

3. พลาสเตอร์ ที่ติดจมูกจะแกะออกอาทิตที่ 2 ได้ไหมคะ ปกติให้แกะอาทิตแรก

4. เราจะรู้ได้ไงว่าแผลที่จมูกแห้งสนิท หลังจากที่ไหมละลายมันหลุด

5. ซิลิโคนของหมอเป็นแบบไหนคะ มีขาหรือไม่มี สามารถบิดเล่นนิด ๆ ได้ไหมคะ

ถามเยอะไปหน่อย เดียวพรุ่งนี้เช้าจะลงรูปก่อนทำ หลังทำ ให้ดูนะคะ

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-12 16:57:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XZUNN เมื่อ 2012-9-12 17:13

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XZUNN เมื่อ 2012-9-12 17:09

1. รูปก่อนทำข้างข้าง

[b2.]รูปก่อนทำ ด้านหน้า ไม่ค่อยมีสันเลย

3. ที่คลินิกหมอ ไม่แต่งรูป ไม่ใด ๆ ทั้งสิ้น ชัดเจนมาก

4. กลับมาถึงบ้าน วันแรก หน้าตรง

ด้านข้าง

มุม 45 องศา รึเปล่า

อันนี้คือที่คาใจ หมอติดพลาสเตอร์มาแบบนี้ มันจะส่งผลให้เอียงไหมคะ

ตอนนี้ก็เกิดอาการนอย เพราะพี่แดงบอกว่า ถ้ามันหายบวมมันจะยุบลงกว่านี้ มันจะยุบเหลือเท่าเดิมไหมคะ

ในความรู้สึกคิดว่ามันยังไม่โด่งเท่าที่ใจหวัง แต่ทางบ้านก็บอกว่าโด่งนะ หรือว่าต้องรอมันหายบวม ตอนนี้ก็คิดไปเยอะแยะ

คิดจะหาหมอแก้แล้วคะ 5555  ฝากพี่น้องชาวดั่งโด่งพิจารณาด้วยนะคะ มันจะยุบแล้วทรงสวยไหม มันจะโด่งไหม
อยากรู้เหมือนกันค่ะ
เราก้อเพิ่งทำค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-6 21:15:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดียวพรุ่งนี้จะมาอัพเดท ครบ 1 ปีนิด ๆ นะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-6 21:14:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aiang เมื่อ 2014-1-5 12:46
หมอเดียวกันค่ะ เเต่ของเราไม่สวยอ่าา ...

ดูในรูปก็สวยนะคะ ^^
หมอเดียวกันค่ะ เเต่ของเราไม่สวยอ่าา
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-2 16:55:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทแล้วจ้า นานมากยังอัพทันไหม จมูกได้ 8 เดือนแล้วจ้า

ด้านหน้า ด้านข้าง ซ้าย-ขวา

แสดงความคิดเห็น

สวยค่ะ  โพสต์ 2014-8-3 21:18
รอชมความงามครับ
รอชมๆ อีกสองวัน
มาอัพให้ดูหน่อยนะคะตอนนี้เป็นยังไงบ้างหายบวมหรือยังคนสวย
ก่อนทำก็มีเยอะมากๆ หลังทำต้องสวยมากๆแน่เลยค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-25 14:33:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดียวมาอัพเดท 4 เดือนให้ดูนะคะ แต่มีความรู้สึกว่ามันเบี้ยวอะคะ T^T
ต้นฉบับโพสต์โดย ออร์จัง เมื่อ 2012-9-13 11:18
เอาใจช่วยนะคร้า ขอให้ออกมาสวยๆจร้า
เราก้อไปทามกะหม ...

http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=1#pid994699
ตามลิ้งค์เลยคร้า
ต้นฉบับโพสต์โดย ออร์จัง เมื่อ 2012-9-13 11:18
เอาใจช่วยนะคร้า ขอให้ออกมาสวยๆจร้า
เราก้อไปทามกะหม ...

เป็นไงบ้างครับ  อัพเดทรูปให้ดูหน่อยสิครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-15 09:32:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันจันทร์นี้จะครบหนึ่งอาทิตย์แล้วจ้า แกะพลาสเตอร์จะมารีวิวอีกทีนะคะ
ไม่เป็นไรนะคะ ไม้ต้องกลัวว่าจะเบี้ยวนะคะ ไม่เบี้ยวค่ะ ตอนแรกหนองก็นอยด์อยู่เหมือนกันค่ะ สิริโคนเปนแบบมีขานะคะ ที่มันยุบ มันจะยุบลงอีก แต่ไม่ได้หายไปเหมือนไม่ได้ทำไรงี้นะคะ ถ้าเดือนหรือสองเดือนจะสวยค่ะ นอนหัสสูงไว้นะคะ อย่ากินมั่วนะคะ ระวังๆหน่อย พยายามอย่าให้มีน้ำมูกนะคะ เด๋วแผลจะแห้งช้า เด๋วแผลก็จะตกสะเก็ดละก็จะหลุดออกมาเอง แต่หนิงชอบแคะ เลยหลุดด้วยมือหนิงเอง

กินยาตามหมอสั่งตลอดนะคะ
เราก้อไปทามกะหมอยุทเหมือนกัน แอบนอยเพราะเหมือนไม่ได้ทามหยดน้ำเลย
เหมือนไม่ค่อยโด่งตามที่ต้องการด้วย

เป็นไงบ้างครับ อัพเดทรูปให้ดูหน่อยสิครับ  โพสต์ 2012-11-4 04:11
ติดปลาสเตอร์ไม่เอียงจ้า ถ้าจะเอียงอยู่ที่ฝีมือคุณหมอค่ะ อยู่ที่ว่าคุณหมอวางซิลิโคนตรงรึป่าวจ้า แต่หมอยุทธเคสส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยมีเอียงนะจ๊ะ

ขอบคุณคะ มีกำลังใจขึ้นเยอะ ^^  โพสต์ 2012-9-12 18:45
รอติดตามนะคะ.............เพราะกำลังจะไปแก้เหมือนกัน อยากได้แบบสโลปปปปป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้