เจ้าของ: PERFECT
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฟอกสีฟันใครเคยสนใจบ้าง นอกจากเสริมจมูก ทำตา ทำคาง

[คัดลอกลิงก์]
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ไม่มีใครสนใจแบบพี่มั่งเหรอ

ทำครอบไปเลย กรอฟันเก่าให้เล็กลง

แล้วเลือกสีของฟันที่จะครอบ

พี่เลือกสีขาวเกือบสุด หมอไม่ยอม บอกพี่ว่า จะดูหลอกๆ

ปรากฎว่า ทำมาแล้วยังเหลือง หมอเลยต้องทำให้ใหม่( ....อิอิ อยากไม่เชื่อเรา)

สุดท้ายเลือกตามสีที่ขาวขึ้นไปอีก แต่ก็ยังไม่ยอมให้เลือกสีขาวสุด

คราวนี้ออกมาโอเคเลย ไม่เคยฉีกยิ้มได้ขนาดนี้เลยในชีวิต

แต่หมอกลับบอกว่า รู้งี้ให้พี่ใช้เบอร์ขาวสุดแบบสีของฟันฝรั่งก็ได้ หมอบอกว่า เพราะหน้าพี่ขาวมาก

นี่ถ้าไม่เกรงใจหมอ ก็คงให้หมอทำมาใหม่อีกรอบนะ

แต่พี่ทำเฉพาะซี่ที่เวลายิ้มหรือพูดแล้วมองเห็น ซี่ที่ไม่เห็นก็ไม่ต้องทำ

โชคดีที่เป็นคนยิ้มแล้วเห็นเฉพาะฟันบน เลยเสียเงินน้อยหน่อย

แต่ก็เป็นแสนนะ เพราะทำร.พ. แถวสาธร หมอเก่งมาก

กว่าจะทำเสร็จหมด ก็ต้องผ่านมือหมอ 3 ท่าน ที่ชำนาญกันคนละด้าน

ทีนี้ก็ระวังแค่ไม่แทะของแข็งๆโดยฟันที่ครอบ เช่น ข้าวโพดฝัก ฯลฯ

ให้ใช้ฟันกรามในการเคี้ยวแทน ทำมา 4 ปีแล้ว สะดวกดี ดูแลง่ายไม่เหลืองเลย

6 เดือน ก็ไปเช็คที แต่ปีนี้ยังไม่ได้ไปเลย สงสัยหมอจะจำหน้าได้รึป่าวนี่
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ก้องอยากฟัน

ขาวมั้งอะไรมั้ง
แต่ทำทีละอย่างก่อน
จินทำแถวบ้านสองปีก่อน ห้าัพันพร้อมยา อะ

ได้พิมพ์ กะยา ค่ายาสองพันบาท ได้สี่หลอดแหนะ

หลอดนึงใช้ได้นานนะ เพราะหมอให้บีบเท่าเม็ดถั่วเขียว

ตอนนี้ยาหมด ขี้เกียจมากกกกก
คนแถวนี้ โดนฟันกันเป็นแถว

ดีจัง ฟันซะ ขาวๆๆๆ  ทำไรต่อดีบอบบี้

ทำอ้วนดีมะ ...
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-5-28 01:54

ง่า ถ้าอ้วนที่อื่นได้จะไม่ว่าเรย

อ้วนทีไร ไปที่พุงทุกทีเลย

สงสัยต้องกินเยอะ แล้วก็ต้องออกกำลังด้วย
ก็วันนั้นโดนตัดกำลังอ่ะ

ไปทานของหวานก่อน

เหอๆ
แนะนำ ร้าน

BriteSmile Whitening Spa
Siam Paragon 2nd Floor Room 238 (Beauty Zone, opposite Asia Books) ,

ราคาเต็ม 20000 ตอนนี้ลดราคานะครับ เหลือ 16000 แถม ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-24 12:09

ผมเคยทำที่นี้ครับ ราคา 20000 ครับ ตอนเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ก้อมีเสียวฟันบ้างแรกๆครับ
แต่ไม่มากครับ แต่อยู่ได้ไม่นานครับ แค่ ปีกว่าๆ เองครับ ฟันก้อเริ่มเหลือง จนถึงตอนนี้เหมือนจะเหลืองกว่าตอนไม่ฟอกครับ
ขนาดว่าผม ไม่ทาน ชา กาแฟเลย น้ำอัดลม ก้อไม่ทานครับ
ผมว่าการฟอก มันทำให้ฟันเราบางลง บางลงเรื่อยๆครับ
หากเราไม่ทำต่อเนื่องนานๆไปมันจะทำให้ฟันเหลืองกว่าเดิมครับ
เหมือนเสื้อขาว แช่ไฮเตอร์ประมาณนั้นครับ
โห ผมว่าร้าน britesmile โฮโซแล้ว ยังเหลืองอีกหรือนี่ เขาก็การันตีของเขานะ แต่ทำไมคุณข้างบนได้แค่ปีเดียวเอง
ก็ไม่คุ้มเลยซิเนียะ
แล้วฟันยังขาวดีมั๊ยครับ
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-28 08:18

ยังขาวเหมือนเดิมเลยกั้ง

หลายปีมานี่พี่ลองมาทุกวิธี

วิธีสุดท้ายนี่แฮ๊ปปี้สุดๆแล้ว

จ่ายหนเดียว ทำหนเดียว จบ

ดูแลง่ายด้วยครับ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 22:34:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่สี่ทำแบบฟอกเองได้ผลเท่ากันครับ สวยแบบปลอดภัยด้วย

กั้งมีเพื่อนเป็นหมอฟันอยู่หลายคน ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-28 01:56

ถ้าฟอกเองที่ไหนดีคะ ขอข้อมูลได้ไหมค่ะ ชอบคะสวยแบบปลอดภัย ขอบคุณล่วงหน้านะคะ น้องกั้งที่น่ารัก คนอะไรแก้มแดงจัง อิอิ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 22:38:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมเคยทำที่นี้ครับ ราคา 20000 ครับ ตอนเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ก้อมีเสียวฟันบ้างแรกๆครับ
แต่ไม่มากครับ แต่อยู่ได้ไม ...
ต้นฉบับโพสโดย achita เมื่อ 2009-5-28 14:19

ราคาสูงอยู่นะคะ แถมอยู่กับเราได้ไม่นาน แค่ 1 ปี ก้อไปซะแล้น  ยังยิ้มไม่ทันหน้าเหี่ยวเลย อิอิ ความขาวหายไปซะแล้ว อันนี่สำคัญทำให้ฟันบางอีก นี่สิคะปัญหา
ตามมาดูคุยกันเรื่องฟัน  แต่ใครรู้ข้อมูลตัดเหงือกด้วยเลเซอร์บ้างป่าว
อยากทำเหมือนกันคะ...
มาแอบอ่านข้อมูล  อิอิ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 13:42:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-7-9 13:46

ดันๆ อิอิ ตอนนี้ทำจมูกมาแล้วค่ะ ตอนนี้มีข้อสงสัยอยากถามผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ                            1. ต้องทิ้งระยะห่างแค่ไหนค่ะหลังจากทำจมูก ถ้าจะฟอกสีฟันแบบเลเซอร์ เพราะเคยได้ยินว่าต้องอ้าปากค้างไว้นาน และจะมีผลต่อจมูกของเราหรือเปล่าคะ     2. ควรจะฟอกสีฟันก่อนหรือหลังที่จะทำลักยิ้ม ขอบคุณนะคะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 14:25:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่า มาตอบกันเลย เคยบอกนางไปแล้วแต่นางรอกูรูท่านอื่นด้วย พี่โอมตื่นยังครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-9 14:12

แบบว่าพี่โฟร์ความจำสั้น ย้ำอีกทีก้อดี แบ่งๆ กัน คนอื่นจะได้รู้ด้วยนะคะ ตอนนี้เลยซื้อ SPARKLE Booster Gel มาลองใช้เล่นๆ ดูก่อนอ่ะน้องกั้ง ใช้แล้วทำให้ไม่ค่อยอยากทานอะไรเลย ทานอะไรที่เป็นสีๆ ก้อระวัง
หนึ่งทำก่อนทำจมูก 7500 แนะ
เสียวฟันโคตรๆๆ
วันแรกปากขาวเลย
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 14:36:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องหนึ่งเป็นไงบ้าง สบายดีนะ เมื่อไหร่จะดีเจอกันสักที ได้ข่าวว่าตัวจริงหล่อมากถึงมากที่สุด อิอิ มาเรื่องฟันๆ กันต่อ พูดแล้วเสียวเลย (เสียวฟันโคตรๆๆ) พูดซะเห็นภาพเลย อ้าปากค้างนานแค่ไหนก้อจะได้ขาว ของน้องหนึ่งแบบเลเซอร์ใช่เปล่า ครั้งเดียวขาวเลย
ไม่รุ้แบบไหนเหมือนกันครับ
อิอิ
แต่มันจี๊ดๆ ตรงฟันมากเลยครับ
ตอนนี้ไม่ค่อยขาวละอะ
ใครบอกอ่าครับพี่โฟร์ว่าหล่อมากถึงมากที่สุด

ไม่จริงๆๆๆ

พอไปวัดหมาไม่เห่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้