ดู: 6566|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำมาแล้ว รู้สึกจิตตกมากๆครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมทำเมื่อวันอังคารที่ผ่านมาครับ
ตอนแรกๆ ที่เห็นก็ไม่ค่อยถูกใจหรอกอะครับ
แต่คิดว่ามันคงบวมมากๆและบวมยาชาด้วย
ตอนนี้ผ่านไปแล้ว4วันอะครับ
มันยุบลงเยอะลยอะครับ
แปลกมั้ยอะครับ
ผมรู้สึกว่าตอนไม่เสริมจะดีกว่าอะครับ
รู้สึกว่าไม่น่าทำเลยอะครับ
อยากถอดออกจริงๆ
4วันนี่วันเริ่มเห็นเค้าหรือยังอะครับ
ผมว่ามันใหญ่ๆและโด่งไปมากๆครับ
ประมาณกี่วันอะครับ ถึงมันจะเข้าที่ เริ่มเครียดๆมาตั้งแต่เมื่อวานแล้วอะ
ผมอาจเลือกแบบไม่เหมาะกับผมหรือเปล่าก็ไม่รู้อะ
ถ้าจะแก้ใหม่หรือถอดออกต้องรอนานเท่าไหร่อะครับ
วันที่ 4 บามอยู่คับ เพิ่งจาเริ่มยุบเองคับ

แรกๆก็เครียดอย่างนี้แร่ะ  

เดี๋ยว จะค่อยๆยุบลงเรื่อยๆคับ
ทำใจ ดี ๆ คับ  รอ ดูไปก่อนนะคับ
รอดูก่อนมั้ยค่ะ รอให้ยุบก่อนค่ะ Ani เคยมีประสบการณ์คือทำมาแล้วใจร้อน แบบหมอทำหว่างตาสูงไป
ตอนนั้นก็ยอมรับค่ะ ว่าใจร้อนมีคนทักเยอะว่าหน้าเดิมดีกว่า ไม่รีรออะไร เลยไปเอาออก ทำมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยค่ะ
รู้สึกว่าทำไมเราไม่รอดูสัก 3 เดือนก่อนถ้าไม่พอใจค่อยไปเอาออกก็ได้
อยากให้รอก่อนค่ะ ถ้าไม่ชอบจริงๆ ค่อยเอาออกก็ได้ค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ลงรูปให้ช่วยกันดู จะได้รู้ว่าเป็นอย่างไร อย่าจิตตกนะค่ะ มั่นใจในสื่งที่เราตัดสินใจทำไปแล้ว ถ้าจะแก้ประมาณ 3 เดือนค่ะ สู้ๆๆๆนะค่ะ
เพิ่งจะสี่วันเอง
อ๊ะ ผมเห็นบ่น ๆ ไม่ใ่ช่หรือว่า หมอจะทำให้สูงแค่ไหน เห็นว่ากลัวจะไม่พอ

เดี๋ยวก็ยุบเองหละ
อ้าว ไปทำที่หมอไหนมา ไหนบอกว่า ได้คิว เดือน ก.ค. ไม่ใช่หรือครับ ทำไมได้เร็วจัง
แนะนำเทคนิคหน่อย
ทำกับหมอไหนค่ะ
ตรงข้ามกับผม ทำมาห้าวันจมูกที่โด่งๆหายไปหมดเลยอ่ะครับ ทำไงดี
ไม่กี่วันเองนะครับ .... องประกอบมีเยอะ นะ ครับ .. บวม ช้ำ โทรม มันทำให้เราดู แย่กว่าเดิม .... ทำจิตใจให้สดใส ดีกว่า นะครับ ... อย่าเครียด นะ .... จะให้ ดี ลง รูปมา นิด นึง นะเพื่อนๆ จะได้ ช่วย กัน ดู
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-23 17:11:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด bankcup เมื่อ 2009-5-23 17:13

ขอบคุณนะครับ
ผมคงคิดมากไปเอง
นี่เพิ่งจะ4วันเอง
คือหน้ามันคงคมๆดุๆ ผมเลยอาจไม่ค่อยคุ้นอะครับ
ผมจะรอดูไปก่อนแล้วครับ
ได้แต่อวยพรให้มันหล่อขึ้นๆ อะครับ
ยังไงก็
ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะ
ช่วยผมได้เยอะมากๆเลยครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-23 17:20:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวเอารูปมาให้ช่วยกันดูนะครับ
เพิ่ง 4 วัน เอง กว่าจะเข้าที่เป็นเดือนนะครับ

ลองอ่านประสบการณ์ของคนอื่นดู

จะช่วยได้เยอะ

ต้องใช้เวลา ยังไม่เข้าที่เลย

ใจเย็นๆนะครับ

อาการแบบเป็นทุกคนครับ

ต้องผ่านช่วงนี้ไปให้ได้
วันที่4ผมยังหาดั้งไม่เจอเลยครับ
ลองเข้าไปดูใน hi5 ของพี่ก็ได้ครับ

ทำจมูกครั้งที่ 3 พี่จะถ่ายรูปพัฒนาการจมูกเอาไว้เป็นระยะๆ

อาการแบบนี้เป็นเหมือนกันทุกคนครับ
คุณ bankcup ไม่เห็นแนะนำวิธีลัดคิวให้บ้างเลยงะ
ไปนั่งรอเสียบเลยหรือเป่าเนียะ แล้วต้องไปนั่งรอกี่วัน
ต้องถือเงินสดไปทุกวันเลยหรือเป่า กี่วันถึงได้
คนเลื่อนเยอะเป่า....
ผมก็ไปทำคางมานะ
ครบ4วันเหมือนคุณเจ้าของกระทู้เลย
โคตรเครียดด คางใหญ่โคตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้าว อ่านแล้วสบายใจมีเพื่อนร่วมชตากรรม ^^
มีเมลป่าวครับ เมลคุยกันเพื่อน
ผมก็ไปทำคางมานะ
ครบ4วันเหมือนคุณเจ้าของกระทู้เลย
โคตรเครียดด คางใหญ่โคตๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้าว อ่านแล ...
ต้นฉบับโพสโดย gopzy เมื่อ 2009-5-24 00:39

คางยุบยากและบวมมากกว่าจมูก

พี่ทำคางมา2เดือนเศษแล้วยังบวมอยู่เลยถึงมันจะยุบไปมากแล้ว

แต่ตอนยุบ ถ้าออกมาดีจะหายเครียดเป็นปลิดทิ้งเลยครับ
คุณ bankcup ไม่เห็นแนะนำวิธีลัดคิวให้บ้างเลยงะ
ไปนั่งรอเสียบเลยหรือเป่าเนียะ แล้วต้องไปนั่งรอกี่วัน
ต้องถ ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-24 00:17

ไม่ยากขนาดต้องไปนั่งเป็นวันๆหรอกครับคุณ tspace

ยิ่งช่วงที่ผ่านมาฝนตกหนักตลอด บางคนอยู่ไกล

โอกาสคนที่นัดมาไม่ได้ หรือ มาช้า ก็เสียบคิวแทนได้แล้วครับ
ถ้ามาช้า ก็ถือว่า ผ่านเลยใช่เป่าครับ
คุณเจ้าของกระทุ้เปนไงบ้างครับ
วันนี้วันที่5
ตอนนี้คางผมยุบลงแล้วหน่อยนึงเรียวขึ้น
แต่ผทว่าหมอทำคางให้ยาวไป++ หรือว่ามันบวม-*- อย่ายาวนะไม่อยากไปแก้ หน้าผมยาวอยุ่แล้วหมอจะเสริมให้ยาวทะไมง่า แง
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
21# gopzy

+++ ตอนนี้ก็นั่งจิตตกจริงๆครับ ถ้าไปถอดไม่รู้จะได้รูปคางเดิมไหม เนื้อมันจะหายไปรึเปล่า เพราะถ้า ยาวขนาดนี้ คิดว่าจะไปถอดออกอะครับ T_T คางเดิมดีกว่า สวยกว่า แต่แค่อยากเพิ่มนี๊ดนึง แต่หมอทำให้ซะ.. ไม่รู้วิเดี๋ยวรอดูให้ครบสัก 14วันก่อน เผื่อยุุบ รออย่าางมีความหวัง
เอาย่างนี้มั้ยคับ ไม่รู้ว่าจะเหมาะสมมั้ย  ให้จมูกยุบบวมไปก่อนสัก 1 สัปดาห์ แล้วไปเช็กเรทติ้งดู  ออกไปเผชิญโลกภากนอกไปให้เขาเห็นว่าทำไมเราหล่อได้ขนาดนี้เนี่ย
ถ้ามาช้า ก็ถือว่า ผ่านเลยใช่เป่าครับ
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-24 12:20

ถ้ามาช้าแล้วไม่โทรแจ้ง อาจผ่านคิวเลย

โดยเฉพาะ ถ้าเวลานั้นคนที่รอเสียบอยู่ในคลีนิคก่อนแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้