123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: maping01
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เซเลปสำหรับเรา

[คัดลอกลิงก์]
เราเหมือนปลายหยดน้ำจะเอียงซ้ายอ่ะ แต่ทุกวันนี้เราก็ดัดๆนวดๆนะตามที่หมอบอกอ่ะค่ะ แต่วันนี้รุสึกเหมือนมันจะเจ็บๆ ปวดๆไงไม่รุเลยพักก่อนดีกว่ากลัวจะอักเสบไปมากกว่านี้ เพื่อนๆที่ดัดและนวดกัน ไม่อักเสบกันหรอคะแบบว่าเหมือนบวมกว่าเดิมง่ะ รึเราเป็นยุคนเดียวหว่า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuunoey เมื่อ 2012-8-23 17:58

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ ถ้าไปแก้แล้ว หรือว่านวดๆไปแล้วหายเบี้ยว มาแชร์กันต่อนะคะ รอติดตามอยู่คะ
ทำที่นี่เหมือนกันคะ ขอบอกเรยด้วยความรู้สึกและสายตาตัวเองคะ เบีิยว ยังไงก็เบีิยง ปลายเอียงกะเท่มาทางขวามือ หลังจากแกะเผือกรีบหยิบกะจกมาส่อง โอ้แม่เจ้า ทำไม่จมูกเบี้ยว แต่พยายามปลงบใจตัวเอง มันยังไม่เข้าที่ๆ พอ2อาทิตไปถามที่คลีนิค ได้คำตอบว่า ไม่เอียง เพราะสันตรง มองจากกระจกแหงนหน้าขึ้น ก็เบาใจลง กลับบ้านมานงยอีกแล้วคะท่าน ยิ่งยุบยิ่งชัด นวดก็แล้ว จนอักเสบ จากนั้นไปถามอีก แอบกระดากตัวเอง ไปหลายรอบ แต่มันนอยอะคะ ได้คำตอบว่า งาจเป็นแผลเป็นทำให้นูนไปข้างนึง (อย่างมาก) แต่โดยรวมแล้ว พอใจกับทรงจมูกที่ได้นะคะ ชอบมากจิงๆ แต่มันเอียงอันนี้ก็ทนไม่ได้ เราต้องอยู่กับมันไ่ปตลอด กระจกต้องส่องทุกวัน ยิ่งมีคนทักยิ่งนอย เพื่อนๆที่มีอาการเช่นนี้คงเข้าใจเรามากที่สุด แต่หลายคนที่ทำที่นี่ออกมาสวยนะ ส่วนน้อยที่จะโชคร้ายเหมือนเราแต่ทางคลีนิคยังมีเมตตากะลูกค้าอย่างเราบ้าง คือถ้าเอียงจิงๆยินดีแก้ไขให้ คือเค้าก็มีความรับผิดชอบนะ ยังไงเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะที่มีปัญหาแบบเรา แงๆๆ นอยยย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fonly เมื่อ 2012-8-24 16:04

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fonly เมื่อ 2012-8-24 16:05

ต้นฉบับโพสต์โดย Atiz เมื่อ 2012-8-22 22:58
บางครั้งจมูกไม่ได้เอียงหรอกคับ แต่มันเป็นรูจมูกและ ...

ใช่ๆๆอันนี้ก้อมีส่วน ถ้ามองจากรูจมูกนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Chinatip เมื่อ 2012-8-23 13:05
เรา 2 สัปดาห์ตอนหลับเผลอนอนแล้วอ่ะ  เศร้า ...

ของเราทำมา3-4ปี นอนตะแครงขวามันเฉียงไปทางซ้าย  ตอนนี้เปลี่ยนมานอนตะแครงซ้ายเพื่อให้มันเบียงมาทางขวา และตอนนี้มันก้อกลับมาตรงเหมือนเดิมแหละ  ลองเอาไปใช้ดูนะ ถ้าไม่หายจิงๆๆคลีนิคที่ไปทำมาหรือ รพ.เขาน่าจะรับแก้ให้นะ
ต้นฉบับโพสต์โดย yatawee เมื่อ 2012-8-24 08:29
ของเราทำมา3-4ปี นอนตะแครงขวามันเฉียงไปทางซ้าย  ตอนนี ...

ไม่ใช่ตะแคงฝั่งไหนจะ ไปฝั่งนั้หรอคะ ????????? แอบงง สับสน ตอนเน้เรา เอียง งอ ๆ ซ้ายค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Chinatip เมื่อ 2012-8-24 10:44
ไม่ใช่ตะแคงฝั่งไหนจะ ไปฝั่งนั้หรอคะ ????????? แอบงง สับ ...

ลองนอนตะแครง ทั้งซ้ายและขวาดูซิว่ามันเอียงไปทางไหน เหมือนว่าปลายจมูกมันหนักว่าดั้ง มันเลยเอียงได้
ต้นฉบับโพสต์โดย yatawee เมื่อ 2012-8-24 12:31
ลองนอนตะแครง ทั้งซ้ายและขวาดูซิว่ามันเอียงไปทางไห ...

อ่อค่ะ จะลองดู
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumazio เมื่อ 2012-8-24 13:48

ความในใจของหมอ ในเรื่องของการผ่าตัดว่า  “หมอพยายามและตั้งใจดีที่สุดทุกครั้งเพื่อให้คนไข้ทุกคนพึงพอใจ  และ ในการผ่าตัดก็มีแค่ หมอกับคนไข้ เท่านั้น ไม่มีใครอยากเจอกันบ่อยๆ หรอกเพราะถ้าคนไข้มาเจอหมอบ่อยๆ แสดงว่าคนไข้มีปัญหาและมีความทุกข์  หมอเองก็ทุกข์ไม่แพ้กัน  แต่เมื่อมีปัญหา ( ความทุกข์ ) เกิดขึ้นอย่าเพิ่งโทษกัน อย่าเพิ่งโวยวายใส่กัน  อย่าเพิ่งเรียกหาความรับผิดชอบ"     หมอว่า  “ในเมื่อมีกันแค่หมอกะคนไข้แค่เนี่ย เรามาร่วมมือกันแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้นไปด้วยกันไม่ดีกว่าหรอ ? "

ไปเจอมาครับ ลองไปอ่านแบบละเอียดเอาเองนะ  http://gamesbbclinic.blogspot.com/2012/03/before-after-1-7-2-3-3-7-4-5-1-1-1.html

เราว่ามันโด่งที่สันไป ลั้งตาเข้ามา...ส่วนเรื่องเอียง ก็อาจจะเป็นเพราะมันสูงไปหรือป่าว ..ง...
โหววว ดีนะมาอ่านนน กระทู้นี้ จองคิวใว้แล้วว ด้วย

แต่เราก็สองจิตสองใจอยู่ เหมือนพื้นจมูกเรามาเอียงอยู่แล้ว เราก็ว่าทำมามันต้องเอียงแน่ๆๆ
ดูไม่ออกเลยค่ะว่าเบี้ยว
ทำหมอแพงก็เอียง....แก้มาสามหมอแระ..เพราะครั้งแรกเอียงจนปีกจมูกข้างนึงตุ่ยเลย.แกนยาวแทบทะลุ....พอแก้ใหม่ ซิลิโคนใหม่โพรงเดิม...เอียงเหมือนเดิม...ทุกวันนี้เอาแบบธรรมชาติยังมีคนทักว่าพี่ถ้าพี่เสริมจมูกอีกนิดนะ..เคเลย...หึหึ..ตรูเสริมมาสามรอบแล้ว
เราไปเซเลบพาน้องที่รู้จักไปทำ หมอบอกว่าน้องเราฐานเบี้ยว เราเป็นพยาบาลเรายังรู้เลยว่าไม่เบี้ยวมาบอกฐานเบี้ยวทำได้ไม่สูง เราบอกว่าฐานไม่เบี้ยวแกบอกว่างั้นมาใส่เอง ดูแกพูด ใช้ไม้วัดก็ไม่เบี้ยว แกพูดดีนะเหมือนรับผิดชอบการกระทำแต่คงไม่มีใครอยากจะทำและเบี้ยวต้องมาแก้ใช้เสียความรู้สึก แถมรู้สึกว่าการทำราคาโปรโมชั่นเป็นการทำให้มีชื่อและจพอัพราคา เห็นแกบอกว่าจะเป็นหมื่นเราว่า คนติดต่อให้ข้อมูลก็น่ากลัว ใครไม่มีตามนัดโทรด่าเลย น่ากลัว
จำไว้นะคะ ของถูกและดีไม่มีหรอกค่ะ เราแก้กับที่เซเลบ จ่ายไป 15000 บาท วันไปตัดไหมอยากเจอหมอก็ไม่ได้เจอ เพราะหมอติดผ่าตัด ให้น้องพยาบาลมาสอนนวด บอกตามตรงบริการหลังทำแย่มากค่ะ
ทุกคนที่ทำศัลยกรรมก็ต้องการสวยดูดีทั้งนั้น เสียเงินแล้ว แต่ผลที่ได้กลับมาไม่เป็นที่ประทับใจ ผิดหวังจริงๆค่ะ เตือนคนที่จะไปแก้นะคะ มองหาหมออื่นเถอค่ะ
เเสดงว่าเราดวงดีมาก  เพราะเรากะจะไปทำที่เนี่ย เหมือนกัน  แต่พอถึงวันกลับจริงๆ  เราดันเดินเรื่องวีซ่าไม่เสร็จ ขอบคุณที่นำ  ประสบการณ์มาแบ่งปันน่ะค่ะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้