เจ้าของ: maping01
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เซเลปสำหรับเรา

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 22:25:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aofgood เมื่อ 2012-8-22 21:29
เหมือนกันเลยครับ ผมก็ทำที่คลินิคเดียวกัน เอียงซ้ายเ ...

ยินดีด้วยน่ะค่ะ  เราก็จะพยายามนวดค่ะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 22:26:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย khwanindy เมื่อ 2012-8-22 21:53
เอียงซ้ายเหมือน กัน 5 5 5  รูจมูกไม่เท่ากัลด้วย ...

ลองนวดๆดูก่อนน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
บางครั้งจมูกไม่ได้เอียงหรอกคับ แต่มันเป็นรูจมูกและปีกจมูกเราไม่ทันกัน

ของเฟรมก็เป็นเหมือนกัน หมอบอกก่อนทำว่าอย่าเครียดเพราะไม่ได้เอียงที่จมูก

แต่เวลาเงยหน้า รูจมูกมันไม่เท่ากัน มันเลยดูเอียง

29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-22 23:14:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Atiz เมื่อ 2012-8-22 22:58
บางครั้งจมูกไม่ได้เอียงหรอกคับ แต่มันเป็นรูจมูกและ ...

แต่ของเรามองตรงๆก็แอบเอียงปลายค่ะ แต่ก็ขอให้มันเป็นแบบนั้นค่ะ
วันนี้จะมาคุยรายละเอียดในเรื่องของอาการนูนในรูจมูกครับ

รอยนูนด้านขวา>>>ทุกคนมีโอกาศที่จะนูนได้ครับเนื่องจากรูจมูกด้านขวาจะเป็นรอยแผลเป็น และทำให้แผลนูนขึ้น ทำให้ด้านในเป็นผังผืดหรืออาการคีลอย และแผลนูนดังกล่าวอาจจะดึงให้รูจมูกไม่เท่ากันและทำให้ปลายเอียงได้

วิธีแก้>>>ทางพยาบาลจะสอนวิธีนวดด้านในรูจมูกเพือกดให้แผลเป็นยุบลงและค่อยๆกลับเข้าสู่สภาพเดิม สำคัญการกิน ควรระวังอาหารแสลงจะทำให้เกิดอาการนูนมากกว่าปกติ
...
รอยนูนด้านซ้าย>>>เกิดจากสาเหตุที่มีเลือดคั่งอยู่ใต้ซิลิโคนทำให้ดันโพรงจมูกลงมาทำให้เกิดรอยนูน เนื่องจากการประคบร้อนไม่ถึงด้านใน ส่วนมากอาการเหล่านี้จะค่อยๆหาย และใช้การนวดช่วยครับ

วิธีแก้>>>นวดตามพยาบาลแจ้งอย่างสม่ำเสมอ ดูแลเรื่องการทานอาหาร และมาพบแพทย์ตามเวลานัด

Celeb Clinic

เราก๊อปมาจากเฟสของคลินิคคะเผื่อจะเป็นประโยชน์บ้าง เราก็ว่าจะไปทำเหมือนกันเห็น4000แล้วตาโตเลยคะ แต่เห็นแบบนี้แล้วถอย....ย ดีกว่า
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-23 00:00:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2012-8-22 23:21
วันนี้จะมาคุยรายละเอียดในเรื่องของอาการนูนใน ...

ขอบคุณน่ะค่ะ  สำหรับความรู้ที่เอามาบอกต่อค่ะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-23 00:20:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนื่องจากว่า  กระทู้ของเราอาจจะทำให้ให้ใครหลายๆคนรู้สึกว่าไม่อยากไปทำ  เราว่าควรพิจารณาให้ดีก่อนน่ะ ถามว่าร้านหมอดีไหม  เราว่าสะอาดดี พี่พยาบาลกับหมอดูใจดี เราเองก็ยังไม่เคยประสบกับปัญหาที่ว่าโดนพูดจาแบบไม่ดี  ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆ ลองปรับทัศนะคติแบบเป็นกลางๆ เราแค่เอาความรุ้สึกและสิ่งที่เราเป็นมาแชร์กับคนอื่นๆ  เพราะเราก็เห็นว่าคนอื่นที่เขาทำมาดูโด่งสวย ไม่เอียง ก็มี ไม่อยากให้ทุกคนมองดูว่าหมอและที่ร้านไม่ดีน่ะค่ะ ส่วนที่คุณได้อ่านที่เอียงอาจจะเป็นเคสหลุดมาที่เขามารีวิวให้ดู ยังไงก็เป็นกำลังใจให้กับตัวเองและก็คนอื่นๆด้วยน่ะค่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-23 00:20:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เนื่องจากว่า  กระทู้ของเราอาจจะทำให้ให้ใครหลายๆคนรู้สึกว่าไม่อยากไปทำ  เราว่าควรพิจารณาให้ดีก่อนน่ะ ถามว่าร้านหมอดีไหม  เราว่าสะอาดดี พี่พยาบาลกับหมอดูใจดี เราเองก็ยังไม่เคยประสบกับปัญหาที่ว่าโดนพูดจาแบบไม่ดี  ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆ ลองปรับทัศนะคติแบบเป็นกลางๆ เราแค่เอาความรุ้สึกและสิ่งที่เราเป็นมาแชร์กับคนอื่นๆ  เพราะเราก็เห็นว่าคนอื่นที่เขาทำมาดูโด่งสวย ไม่เอียง ก็มี ไม่อยากให้ทุกคนมองดูว่าหมอและที่ร้านไม่ดีน่ะค่ะ ส่วนที่คุณได้อ่านที่เอียงอาจจะเป็นเคสหลุดมาที่เขามารีวิวให้ดู ยังไงก็เป็นกำลังใจให้กับตัวเองและก็คนอื่นๆด้วยน่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย khwanindy เมื่อ 2012-8-22 21:53
เอียงซ้ายเหมือน กัน 5 5 5  รูจมูกไม่เท่ากัลด้วย ...

ที่รูจมูกไม่ไม่เท่ากันมันเป็นเรื่องปกตินะคะเพราะว่ามันมีสิ่งแปลกปลอมยัดเข้าไป อีกหน่อยก็กลับมาปกติ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kkoott เมื่อ 2012-8-23 03:34

เพ่งไปทำมารวมๆแล้วก็ได้ 7 วันค่ะ วันอาทิตยืนี้หมอนัตัดไหม แล้วรู้สึกว่าทำไมหลังจากที่เราไปทำมามีคนเริ่มมีปันหาเยอะขึ้นๆๆ เราก็แอบๆกลัวอยู่เหมือนกัน กลัวว่ามันจะเบี้ยว กลัวมากๆตอนี้ ถ้าเราเหนเคสหลุดหมออกมาก่อนที่เราจะไปทำเราคงไม่ไปทำหรอกค่ะ
และก้ไม่ต้องนั่งกังวลแบบนี้อยูุ่กวัน บอกตรงๆตอนนี้จิตตกมาก กลัวมากๆๆเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนมากๆนะคะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=45358&page=2#pid951936 รีวิววันที่7คะ  โพสต์ 2012-8-24 00:01
ใจเย็นๆจร้า รอดูตอนยุบนะ อย่าเครียดเดี๋ยวไม่สวย ^_^  โพสต์ 2012-8-23 17:53
เราก้อทำที่นี่แหละตอนอาทิดแรกเหนเลยเบี้ยวซ้ายแต่ตอนนี้จาเดือนแล้วไม่เบี้ยวคะ
หนักกว่านั้นคือ20วันตอนตะแคงแล้วไม่ไหวแล้วอยากนอนตะแคงทรมานใจมานาน
ใส่แว่นเลยด้วยคะ สายตาสั้นไงใส่คอนแทคตลอดตาเสียพอดี 555 แต่ด้านในซ้ายยังปูดอยู่ 555 บีบๆๆๆ
ปูดน้อยลงหน่อย แต่ดัดฟันเสดจาวิ่งไปแก้กะคุงหมอชาตรี สยามคลีนิกอย่างไวเลยคะ
ชอบจมูกของหมอๆทำสวยยาวโด่งสวย แอบเสียใจที่ใจเร็วไปนิส พี่ชายกะเพื่อนทำที่นี่หลายคนเลย
ทุกวันนี้เหนจมูกเพื่อนและเสียใจ 555
แต่มีคนชมว่าสวยธรรมชาติคะ ( ในใจคิดว่าธรรมชาติจาลงโทดตูมะเนี่ย )
ที่นี่ทำดีคะ น้องสาวทำมาได้โด่งสวยเลยล่ะ ใครจะทำก้อเลือกๆหมอที่ถูกใจนะคะ อย่าเลือกที่ถูกอย่างเดียว
แทนที่เราจาเสียหมื่นเดียวดันเตรียมเสียค่าแก้เลยอีก15000 คิคิ
ลองดูนะจ๊ะ
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ ที่มาแชร์ เพราะส่วนใหญ่ จะมีแต่คนที่ทำมาสวยๆ มาลง เลยทำให้คนอยากไปทำเยอะ เพราะ ราคาถูก แถมไม่เคยมีปัญหาอะไร โดยไม่ได้คิดถึงว่า ถ้ามีเคสหลุด เราพร้อมที่จะเสียเงินแก้เพิ่มหรือไม่ หมอรับผิดชอบหรือไม่....กระทู้ดีมากๆเลยจ้าาา...
เป็นกระทู้ที่ดี แต่ผมว่าควรใช้แต่คำสุภาพดีกว่าครับ อย่ามีคำสบถที่หยาบกันเลย มันดูแรงไปนิดนึง คนอ่านคนติดตามเป้นกลางอยู่แล้วครับ

เหมือนกันค่ะ เราเอียงขาว รูจมูกไม่เท่ากัน แถมเป็นรอยเย็บ มีตุ่มด้านซ้าย เดี๋ยวไว้โพสให้ดูโดยทั่วกัน
ทำที่เดียวกันเลย ของเราเอียงเหมือนกัน  เครียดจนชินแล้ว แถมเป็นเงาดำๆอีกต่างหาก เราจะไม่แก้หรอกรอ ครบ 3เดือน เอาออกเลย เซ็งอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย มินตรา เมื่อ 2012-8-22 16:10
ช่วยลงรูปผลงานของคลีนิกนี้แบบไม่ได้แต่งหน้าไม่ได้ ...

ของต่ะ อเงเป็นไงบ้างอ่ะ ดีขึ้นยังง
ต้นฉบับโพสต์โดย wimon2 เมื่อ 2012-8-23 10:11
ของต่ะ อเงเป็นไงบ้างอ่ะ ดีขึ้นยังง

ของเราถามว่าเอียงไหม..เอียงแต่ไม่มากถ้าไม่จงใจถ่ายให้เห็นก็ไม่เห็นแต่ก็อย่างว่า..ไครก็อยากได้ดีดีทำทั้งที...ที่โมโหเพราะเสียความรู้สึกมากกว่ากับคำพูดของเค้า...^^
ของเราเอียงขวา รูจมูกไม่เท่ากันแบบชัดเจนมาก
แต่โดยรวมเราพอใจกับทรงจมูกมาก เลยไม่คิดจะแก้
เราก็ไม่โทษหมอ นะ คิดซะว่าเราดวงไม่ดี

แต่ถ้ามองผ่านๆก็ไม่รู้หรอก
ที่จมูกเบี้ยวอาจจะเป็นเพราะการนอนตะแครงก็ได้นะ เพราะหมอจะสั่งว่าห้ามนอนตะแครงประมาณ 3 เดือนอ่ะ เพราะพังพืดมันยังไม่เกาะสิริโคน
เอ่อ นวดยังไงคะ พอดีไม่ได้ทำที่นี่ค่ะ แต่รุสึกเอียง ๆเล็กน้อย แล้วกี่วัน กี่เดือนถึงจะนวดได้คะ
ขอบคุณค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย yatawee เมื่อ 2012-8-23 12:34
ที่จมูกเบี้ยวอาจจะเป็นเพราะการนอนตะแครงก็ได้นะ เพร ...

เรา 2 สัปดาห์ตอนหลับเผลอนอนแล้วอ่ะ  เศร้า
ขอบคุณข้อมูลคะ
ขอเป็นกำลังใจให้คะ รวมเงินใหม่คะ แล้วไปแก้ จุฟ ๆ
เราก็เตรียมแก้นะ แต่ลังเล ๆ ๆ ๆ ๆ
แต่ดูเผินไม่น่าเกลียดเท่าไรนะคะ :)
แจ้งเรื่องการเสริมจมูกนะครับ

หลังจากที่มีน้องๆ2-3ท่านที่ทำจ​มูกได้2-3เดือนแต่ยังมีอาการเอี​ยงเบี้ยวหลังที่จากนวดแล้วไม่เข​้าที่สามารถมาตรวจและทำการรักษา​ได้ที่คลินิกได้เลยนะครับ ทางคลินิกยินดีดูแลและรับผิดชอบ​ในการแก้ไขให้ทุกท่านนะครับ

หรือโทรแจ้งพี่ตูนเป็นกรณีไปนะค​รับ 087-9776277

Celeb Clinic

เรากอปมาจากเฟสคลีนิก..ทางคลีนิกได้ทราบแล้วแล้วออกมารับผิดชอบใครที่เบี้ยวก็เข้าไปที่คลีนิกนะค่ะ..สาวๆ

แสดงความคิดเห็น

เข้าไปรับสิทธ์ของตัวเองกันเน้อ...ยังงัยไปพร้อมกันเยอะๆดีกว่า  โพสต์ 2012-8-23 15:22
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้