เจ้าของ: nanvaris
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถ้าคุณเพิ่งเสริมจมูกมา ประโยคไหนที่คุณได้ยินแล้วรู้สึกช้ำใจที่สุด

[คัดลอกลิงก์]
น่าจาข้อสองอะทำมาแร้ว  เค้าบอกกันว่านี้ทามมาแร้วหรอออออ
ตอบกลับ 14# baramee

เหมือนกันค่ะ แต่ว่าไม่เคยทำไบโอ แค่เสริมทำมะดา

คนเราเนี้ยค่ะ ถ้าตั้งใจทำศัลยกรรมแล้วมันไม่ได้ดีอย่างที่ใจหวัง

ทุกครั้งที่คิดขึ้นมา มันก้อจะ เบื่อ หน่าย เซ้ง บางวันก้อร้องไห้

ตอนนีก้อกำลังเป็นอยู่ ดูแล้วเหมือนว่าจะเป็นคนบ้าไงก้อไม่รู้

ทิวาบ้าไปแล้ว ตอนนี้คิดแก้และค่ะ รอเวลาเท่านั้น
ตอบกลับ 23# 0pEL

เหมือนเอกชัยก้อเซงอยุ่ค่ะ ล่าสุดไปเจอมามีคนมาทัก เพื่อนสนิทเนี้ยแหละค่ะ มาจับจมูกแล้วบอกว่า เหมือนไม่ใช่คน

เจอะแบบนี้มันเซงเข้าใจไหม แต่ว่าชั้นไม่ถึงกะโกด
ข้อ 9 อ่ะค่ะ ถ้าเพิ่งไปทำมาครั้งแรกอ่ะ เจ็บสุดๆ
ทุกข้อ ๕๕๕
ประโยคที่ฟังแล้วช้ำใจ ถ้าเป็นประโยคนี้คุณจะนี้รู้สึกยังไง "ไม่เห็นจะสวยเลย สวยศัลยกรรม + ของปลอมทั้งนั้น + หน้าพลาสติก" ฟังแล้วไม่ชอบเลย แต่ไม่คิดมากนะ เพราะคิดว่าคนที่พูดแบบนี้ เค้าคงอิจฉาเรา คิดบวกค่ะ และอีกอย่างที่ไม่ชอบเท่าไหร่ เจอเพื่อนเก่าสมัยเรียนกลางห้างสรรพสินค้า มันตะโกนดังลั่นห้างเลย ว่า เฮ้ย!!! แกไปทำจมูกมาเหรอ สวยดีว่ะ ไปทำที่ไหน ทำมาเท่าไหร่ เพื่อนจะทักก็ไม่เป็นไร แต่จะตะโกนลั่นห้างทำไม เหมือนอยากตะโกนให้โลกรู้ เฮ้อ...
และขอตอบข้อ 5 ค่ะ เพราะเคยโดนกับตัว แต่คนที่ทักเป็นใครก็ไม่รู้ ไม่รู้จัก แต่อยากทัก ซะงั้น...
ตอบกลับ 1# nanvaris
โดนญาติห่างๆทัก ว่าไปทำจมูกมาหรอ ทำไมอ้วนจัง เบอะ เชียวนะ พูดมาได้
อย่างนี้ต้องพาไปศัลยกรรมเอา ด็อก ออกจาก ปาก !!! แค่ญาติห่างๆ ตัดญาติเลยดีมั๊ย???
จิงๆมันก็ช้ำเกือบทุกข้อเลยคับ T T
จริงๆสำหรับผม คำที่โดนที่สุดคือ เสริมแล้วได้แค่นี้หลอ บอกแล้วไปตายแล้วเกิดใหม่ดีกว่า ไม่เสียเงินด้วย
ประโยคที่ฟังแล้วช้ำใจ ถ้าเป็นประโยคนี้คุณจะนี้รู้สึกยังไง "ไม่เห็นจะสวยเลย สวยศัลยกรรม + ของปลอมทั้งนั้น + หน้าพลาสติก" ฟังแล้วไม่ชอบเลย แต่ไม่คิดมากนะ เพราะคิดว่าคนที่พูดแบบนี้ เค้าคงอิจฉาเรา คิดบวกค่ะ และอีกอย่างที่ไม่ชอบเท่าไหร่ เจอเพื่อนเก่าสมัยเรียนกลางห้างสรรพสินค้า มันตะโกนดังลั่นห้างเลย ว่า เฮ้ย!!! แกไปทำจมูกมาเหรอ สวยดีว่ะ ไปทำที่ไหน ทำมาเท่าไหร่ เพื่อนจะทักก็ไม่เป็นไร แต่จะตะโกนลั่นห้างทำไม เหมือนอยากตะโกนให้โลกรู้ เฮ้อ...

ประโยคนี้ถ้าโดน รับรองเซ็งสุดๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย zerena เมื่อ 2010-12-6 22:01
ประโยคที่ฟังแล้วช้ำใจ ถ้าเป็นประโยคนี้คุณจะนี้รู้ส ...

เข้าใจนะค่ะว่ารู้สึกยังงัย แต่เราอย่าเอามาใส่ใจเลยค่ะ ถ้าไอ้เพื่อนคนนั้นมันไม่ได้ดูดี   อย่างที่เราเป็นอยู่ เดี๋ยวนี้ใครๆก็ทำกันทั้งนั้นอย่างดาราบางคนถ้าไม่ผ่านมีดหมอมาก็คงไม่ได้เกิดหรอกค่ะ
คุณว่าจิงมั้ย?? ฉะนั้นอย่าได้แคร์นะค่ะ เราทำแล้วเรามั่นใจเราแฮปปี้ แถมยังดูดีกว่าคนที่มันทักเราซะอีกนะ
ปะป๊าบอกว่า ลดน้ำหนักแล้วดูดีขึ้นเยอะเลย
ใจหนึ่งก็โล่งอกที่เนียนจนดูไม่ออก ใจหนึ่งก็แอบช้ำใจลึ้กลึก

5555++ทุกข้อเลยจร้า
ยังตอบไม่ได้อ่ะ
เพราะว่ายังไม่หายบวม
รอให้หายก่อนนะ อิอิ ไม่รุ้จะสวยอ่ะป่าว
ขอเลือก ไม่เสริมแล้วยังดูดีกว่า
:)
อย่าได้...แค
ปล.ตัวเรา หน้าเรา แล้วก็..........เงินเรา
ข้อ 8 คะ คิดว่าเป็นคำพูดที่ชำสุด....อยู่ดีๆ เจ็บตัวแถมเสียตังค์อีก
โดน+++มากครับ......
โดนมาเปนบางข้อครับ แต่ส่วนใหญ่ไป ทางบวกครับ
ข้อ 4 กะ 8 ค่ะ
ผมไปทำจมูกมาแล้ว โดนให้ออกจากงาน 555+
หนูตอบข้อ 9  นะคะ   ถ้าทักแบบนี้รู้สึกแย่แน่ๆค่า T^T
อืม... ตอนทำมาเสร็จไม่มีใครว่าอะไรนะ มีแต่ชม เพราะดูดีกว่าเดิมเยอะ มากกกกกกกกกก
แต่ถ้าให้ฟังแล้วเจ็บคงต้อง "แก่แล้วไปทำ ทำไมวะ".. เพราะพี่เลข 4 แล้วอ่ะ
คงต้องตอบว่า "ผู้หญิง อย่าหยุดสวย" อิ อิ  

แสดงความคิดเห็น

นั่นดิ บอกว่าไม่เงินทำเลยอิจฉาฉันใช่ไหม 555  โพสต์ 2011-3-25 07:50
ตอบกลับไปเลยว่าทำไมอ่ะฉันมีเงิน โหแค่นี้มันก็เจ็บแล้วหนูว่า  โพสต์ 2011-3-25 05:31
สำหรับผม ข้อ3.4.5.7.8.9.10 ช้ำใจสุด(8.9.10ได้ยินบ่อยเลย)  ถ้าข้อ 1.2.6. แสดงว่ามันธรรมชาติจนดูไม่รู้ว่าทำมา สำหรับผมว่าดีนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้