ดู: 30598|ตอบกลับ: 55
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ถามคนที่ผ่าซิลิโคนเหลวออกจากแก้มค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่า ใช้เวลานานแค่ไหนกว่ารอยตะปุ่มตะปั่ม บนหน้าจะหายไป ตอนนี้เรากลุ้มใจมากค่ะ ผิวหน้าไม่เรียบ เลย

แสดงความคิดเห็น

สนใจจะเอาตรงแก้มกับใต้คางออกค่ะถ้าเค้ามาอ่านติดต่อมาหน่อยนะค่ saranrut_89@hotmail.com  โพสต์ 2015-3-5 17:34
เราอีกคนหนึ่งผ่าซิลิโคลนเหลวตัวร้ายออกจากแก้มครั้งเดียว หลังจากผ่าเกือบสองปีแล้วค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะผิวหน้าไม่เรียบค่ะ ผ่าด้านในหรือข้างนอกค่ะ ของเราผ่าในมุมปากของด้านบนค่ะ และอีกอย่างคือหลังผ่าแล้วของเรามีเนี้ยงลงมาใต้คางค่ะและผิวหน้าจะแห้งและตึงค่ะ ยังงัยเล่าสู่ให้เราฟังได้ค่ะ

คือเอามือจับไม่เรียบหรือว่ามองดูว่าหน้าไม่เรียบค่ะเพราะอยากไปขูดเหมือนกันคะ  โพสต์ 2015-3-5 18:57
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-16 04:54:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2012-8-15 17:34
เราอีกคนหนึ่งผ่าซิลิโคลนเหลวตัวร้ายออกจากแก้มครั้ง ...

ตอนนี้ก็ยังไม่เรียบหรอค่ะ หมอบอกเรา6เดือนถึงจะเรียบอะค่ะ ของเราผ่าด้านในจากมุมปากด้านบนเหมือนกันค่ะ เราฉีดสารอคาวลิฟหรือซิลิโคนไม่แน่ใจ ฉีดที่ร่องแก้ม กับพยายามบาลคนนึง แล้วเหมือนเค้าฉีดไม่เป็น มันเปยดขึ้นล่างบนไม่ตรงจุดตรงร่องแก้ม แล้วมันก็ไหนลงมาตรงพุ้งแก้ม หน้าบานมากๆๆ ฉีดแค่ข้างละครึ่งซีซี แต่เหมือนคนอัดมาเป็นสิบๆซีซีเลยค่ะ บวมฟูไหลย้อยมาก หมอบอกว่ามันเป็นพังผืดไปเกาะทำให้ใหญ่ ตอนผ่าหมอใช้เครื่องเข้าไปกรอๆค่ะ ตอนนี้ผ่ามาสองเดือนแล้ว ฉีดยาสลายพังผืดมาสามเข็มแล้ว เคยไปฉีดสามสัปดาห์ หน้าก็กลับมาบวมเกือบเท่าเดิม เหมือนพังผืดมันทำงาน เราเลยถามหมอว่าระยะยาวถ้าไม่ฉีดมันจะใหญ่เท่าเดิมมั้ย แต่หมอบอกว่าไม่ใหญ่มีแต่จะเล็กลง ขอบถามคุณรักษาแบบเรารึเปล่าค่ะ แล้วตอนนี้หน้าใหญ่เท่าเดิมหรือเล็กลงค่ะ เราแอบกังวัลเรื่องพังผืด เพราะเห็นหลายคนไปทำกันเค้าบอกว่า ยิ่งทำแล้วยิ่งใหญ่ขึ้น เพราะพังผืดสร้าง เราไม่อยากฉีดสลายแล้วค่ะ เพราะผิวหน้าเสียมาก เป็นฝ้าเลย เราแพ้ยาสเตย์รอยค่ะ ผมร่วงเต็มไปหมอ ยังไงเป็นกำลัใจให้กันนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2012-8-16 04:54
ตอนนี้ก็ยังไม่เรียบหรอค่ะ หมอบอกเรา6เดือนถึงจะเรีย ...

ขูดกับหมอท่านไหนมาคะสนใจขูดคางและใต้ตาออกค่ะ....ทรมานทั้งใจและกายมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2012-8-15 20:54
ตอนนี้ก็ยังไม่เรียบหรอค่ะ หมอบอกเรา6เดือนถึงจะเรีย ...

ใช่ค่ะ หน้าเราก้อเป็นฝ้าค่ะ หน้าของเราไม่ใหญ่ค่ะ พังผืดเกิดขึ้นได้ค่ะ ถ้าเราทานอาหารผิด เช่นทานเนื้อและไก่ ผ่ากับหมอท่านไหนค่ะ หมอเดียวกับเราป่าวค่ะ เราทานยาอยู่ตั
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2012-8-15 20:54

ใช่ค่ะ หน้าเราก้อเป็นฝ้าค่ะ หน้าของเราไม่ใหญ่ค่ะ พังผืดเกิดขึ้นได้ค่ะ ถ้าเราทานอาหารผิด เช่นทานเนื้อและไก่ ผ่ากับหมอท่านไหนค่ะ หมอเดียวกับเราป่าวค่ะ เราทานยาอยู่ตัวนึงค่ะ มันจะไม่ก่อพังผืดค่ะ หมอจัดยาให้เรามาทานค่ะ เราก้อทานทุกวันค่ะ ดีขึ้นมาหน่อย แต่เราสังเกตุ เมื่อเรามีรอบเดือนใบหน้าเราจะอักเสบขึ้นมา ตรงนี้เราไม่รู้สาเหตุของใบหน้าเลยค่ะ ของคุณต้องผ่าออกอีกค่ะ ถ้าหมอพยามผ่าให้ได้หมด เราคิดว่าคงจะดีขึ้นค่ะ ตอนนี้ของเราเจาะข้างนองนอกเอาออกสองครั้งแล้วค่ะ คิอเจาะเอาก้อนเนื้อไปตรวจค่ะ เราไม่ทราบว่าคือสารอะไรตอนที่หมอกระเป๋าหลอกฉีดให้เราค่ะ ของเราคือฉีดแก้มและคาง ตอนฉีดให้เรา คือฉีดน้อยๆไม่มากนี่แหละค่ะ แต่ผลเสียมา แย่นักกว่าเดิมค่ะ ยังงงัยกลับไปแก้ใหม่นะค่ะ ถ้ามันใหญ่ ไม่ต้องฉีดสลายค่ะ มันจะทำให้ผิวหน้าเราแข็งช่วงหลังๆตอนไม่ได้ฉีดสลายค่ะ หายเร็วๆนะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-20 12:47:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mnmbeauty เมื่อ 2012-8-16 06:34
ขูดกับหมอท่านไหนมาคะสนใจขูดคางและใต้ตาออกค่ะ....ทรม ...

เราขูดกับหมอปัญญา โรงพยาบาลเดชาค่ะ เห็นว่า นัพรัตน์คลินิกก็มีทำนะค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-20 12:50:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Linnysaweden เมื่อ 2012-8-19 01:06
ใช่ค่ะ หน้าเราก้อเป็นฝ้าค่ะ หน้าของเราไม่ใหญ่ค่ะ พ ...

แบบนี้เราควรจะงดทานเนื้อไก่และเนื้อ ด้วยใช่ไหมค่ะ ตอนนี้เราทานทั้งโปรตีน เราทานเนื้อไก่เยอะมากๆ อยากให้แผลสมานเร็วๆ ทานคอลลาเจนวิตตามินซีด้วย ถึงว่าน่าเป็นผังผืดเยอะมากๆ เราคงเลิกทานด่วน แล้วยาที่คุณทานเป็นยาชื่ออะไรค่ะ ขอทราบรายละเอียดหน่อยค่ะ จะไปหาซื้อมาทานบ้าง แล้วถ้าฉีดสลายพังผืดบ่อยๆ พอไม่ฉีดน่าจะแข็งหรอค่ะ โห เพิ่งรู้จริงๆ มีอะไรแนะนำเราหน่อยค่ะ เพราะหมอไม่ค่อยบอกอะไรเลย ตัวเองทำกับหมอไหนหรอค่ะ ขอบคุณมากๆที่มาแชร์ค่ะ
ใช่ค่ะ งดทานเนื้อกับไก่ค่ะ หมอเดียวกันค่ะ ผ่ามุมปากแล้วของเทอตกมั้ย แต่ของเราจะตึงปากตลอดค่ะเมื่อเรายิ้มเหมือนยิ้มไม่ธรรมชาติค่ะและล่องแก้มเหมือนล็อกไว้ค่ะสาเหตุเรากับหมอผ่าค่ะ เมื่อก่อนยิ้มเห็นฟัน แต่ตอนนี้ยิ้มแล้วมุมปากหลบเข้าข้างล่องแก้มลึกมากค่ะ จิตตกมาตลอดค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-20 17:17:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นค่ะ น่าตึงมาก แต่เราก็คิดว่านานๆไปคงหายเอง มันตึงๆแต่พอฉีดยาสลายพังผืดก็ดีขึ้นค่ะ แต่เซงตรง ไม่อยากฉีดตลอด ผิวหน้าเสียมากๆค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mnmbeauty เมื่อ 2012-8-21 22:22

แยจังเลยเน๊าะขูดออกละยังมีปัญหาเรื่องพังผืดอีกเศร้าจัง
เพื่อนพลอยไปขูดแก้มมาผ่าด้านในปากกับหมอคมกริช สุขุมวิท22 ดีมากๆ พอหมอขูดซิลีโคนออกจะฉีดไขมันที่ดูดมาจากต้นขาเข้าไปแทนและหมอพันผ้าก๊อตหน้าเพื่อนไว้อาทิตย์นึงกันเสียทรงตอนนี้เพื่อนหน้าดูเป็นธรรมชาติมาก แต่หมอรับขูดจมูกกับแก้มเท่านั้นอะคะ ส่วนตัวพลอยเองมีปัญหาเรื่องใต้ตากับคางเลยกำลังหาหมอขูดออกอยู่เพื่อนในบอร์ดนี้แนะนำหมอ อรรถพันธ์ ที่แถว BigCแจ้งวัฒนะ ส่วนคุณส้ม ตี10 แนะนำหมอ ศิริพรชัย เราเลยนัดทั้ง2หมอไว้และจะเข้าไปปรึกษาวันที่2เดือนหน้านี้แหละค่ะไงจะมาเล่าให้ฟังนะ หรือเข้าไปติดตามที่กระทู้พลอยได้ค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=45031
คุณพลอยไปขูดสิลิโคนออกหรือยังค๊ะ  ช่วยเล่าประสบการณ์ และ ผลการรักษาให้ทราบหน่อยค่ะ   ตอนนี้จิตตก  หัวอกเดียวกักนค่ะ  โดนที่แก้ม  เอาออกแล้วกลัวหน้าจะไม่เรียบค่ะ   ตอนนี้เป็นงัยมั้งค๊ะ ช่วยแชร์หน่อยจ้า เพือเป็นแนวทางในการตัดสินใจเอาออกค่ะ  หรือช่วยเมล์มาคุยหน่อยค่ะ  fhareda@yahoo.com
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-9 18:32:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mnmbeauty เมื่อ 2012-8-21 22:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mnmbeauty เมื่อ 2012-8-21 22:22

ขอบคุณมากค่ะ จะได้น่งรถไปปรึกษาหมอคมกริสเลยค่ะ จะต้องขูดต่ออีกยังไม่หมดเลยค่ะ บางหมอบอกให้ผ่าแบบลิฟน่า คือเปิดข้างหูแล้วเปิดน่า เข้าไปคัดสารออกมา จะดีไหมคะ ทำวิธีไหนดี
หมอวี ที่บางแสนเขาก็แนะนำแบบนั้นเหมือนกัน  เขาบอกว่า ทำด้วยเลเซอร์ปลอดภัย  แต่  เราก็กลัวผลหลังทำว่าหน้าจะเรียบมั้ยอ่ะค๋ะ  ถ้ามีความคืบหน้ายังงัยก็มาเล่าสุ่กันฟังบ้างน๊ะค๊ะ

ทำเลเซอร์...ทำยังงัยค่ะสนใจค่ะ  โพสต์ 2013-4-1 15:31
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-3-9 18:32
ขอบคุณมากค่ะ จะได้น่งรถไปปรึกษาหมอคมกริสเลยค่ะ จะต ...

แบบลิพน่าจะดีเราดูดมา2รอบแล้วไม่ออกหมอปัญญาและ คำภัษ หมอชาลีหัวยขวง นะนำทำเปิดข้างหู2ข้างเราเห็นเขาไปตัดไมพอดีหน้าเนียนเราก็จะทำเก็บเงินยังไม่พอหมอคิด80000เดียวจะแชร์ให้ดู
ฉีดใต้ตามาอยากแก้มากเลยค่ะ..มีใครทราบไหมค่ะหมอไหนรับแก้หรือคุยทางเฟชบุคไดไหมค่ะ
เราอยากขูดสิริโคลนเหลวออกที่แก้ม ใครเคยขูดมาแล้วช่วยแนะนำหมอหน่อยน่ะค่ะ หรือโทร 0920672458 เราทุกข์ใจมาเลยค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 20:57:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tukmoon เมื่อ 2013-3-30 14:41
แบบลิพน่าจะดีเราดูดมา2รอบแล้วไม่ออกหมอปัญญาและ คำภ ...

เราเพิ่งไปขูดหมอประดิษมาไม่รู้จะออกมั้ย เราก็สนใจเปิดหลังหูที่ชาลีเหมือนกันค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-30 20:57:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ควร เมื่อ 2013-3-30 20:03
ฉีดใต้ตามาอยากแก้มากเลยค่ะ..มีใครทราบไหมค่ะหมอไหนรั ...

ใต้ตาแนะนำหมอศิริพรชัยคะ มีพ่ไปทำมาเค้าบอกว่าหายนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-3-30 20:57
เราเพิ่งไปขูดหมอประดิษมาไม่รู้จะออกมั้ย เราก็สนใจ ...

ลองเข้าไปปึกษาหมอชาลีก่อนบ่ายโมงปึกษาฟรี คนไปเอาออกเยอะเราไปแก้นมกับแก่ก็okส่วนหน้าคงไม่เกิน2เดือนเดียวไปทำ
ตัวเองมีเบอร์ไหมค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ควร เมื่อ 2013-3-30 22:18
ตัวเองมีเบอร์ไหมค่ะ

0860004558ชือตุ๊ก
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 00:12:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tukmoon เมื่อ 2013-3-30 21:54
ลองเข้าไปปึกษาหมอชาลีก่อนบ่ายโมงปึกษาฟรี คนไปเอาอ ...

หมอชาลียังเปิดอยู่หรอคะ ทำไมโทรไปไม่ติดเลย ขอเบอร์หมอหน่อยได้ไหมคะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-31 00:12:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tukmoon เมื่อ 2013-3-30 22:36
0860004558ชือตุ๊ก

เดี๋ยวโทรกลับนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kanum เมื่อ 2013-3-31 00:12
หมอชาลียังเปิดอยู่หรอคะ ทำไมโทรไปไม่ติดเลย ขอเบอร์ ...

เบอร์ชาลีคลีนิค 0815952997 022777221
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้