1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: danuy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จริงหรือเปล่าคับ ที่มีคนบอกว่า เอาวิตามิน ซี แบบ ฉีดมาทาแล้วทำให้หน้าใส

[คัดลอกลิงก์]
มีวิตมินซีบริสุทิ์จำหน่าย ค่ะ สอบถามราคาได้นะคะ ถ้าใครสนใจ แบ่งขายราคาไม่แพงจ๊ะ
ลองแล้วค๊  อยากรู้ใช่ม๊ว่าเกิดรัยขึ้นบ้าง  (ตอนแรกก็กลัวๆยุนะ) เหตุมาจากหน้ามีแผลเป็นแลรอยดำค่ะ มีสิวขึ้นตลอด เพราะไม่มีอะไรจะเสียแล้ว คงเข้าใจนะค๊

ที่ใช้คือ วิตมินซี Vitamin C Injection กล่องนึง มีเพียง 10 ค๊

1. Vitamin C..... 2 หลอด  ต่อ sterlie  1 หลอด สำหรับฉีด  2 อาทิต ฉีดครั้ง
2. Vitamin C ... 1 หลอด สำหรับทาผสมกับครีมบำรุงผิวที่ใช้ยุ ใช้ให้หมดเลยนะต่อหลอด ทาตรงไหนก้อได้ทุกที่
3. ใช้เข็มที่เล็กที่สุด ฉีดบริเวรที่ต้องการ หน้า หัวเข้า ขาหนีบ ฯ ได้ (ลองแล้ว)

ผลที่ได้รับ (..... ไม่น่าเชื่อ เราก้อไม่อยากเชื่อว่ามันจะเกิดกับเรา  )

1.ผิวเนียน   2.ผิวขาวใส  3.สิวลดลง  4.รูขุมขนที่หน้าที่เปนรอยแผลเปนตื้นมาจนเกือบปกติ

( นี่ใช้แค่ทดลองดู 2 เดือนเท่านั้นนะ )   ไม่เชื่อไม่เปนรัย  แต่ถ้าแอบไปลองใช่อ่ะน่าดู  อิอิ

ลองมาแล้วนะ......พิสูจน์ได้

อ่านจน จบ  แล้วก็ยังงง =="
ทาแล้วมันจาดูใสๆๆ ทาก่อนนอน ผสมครีมทาผิวที่ใช้ประจำ ทาปุ๊บแล้วปิดไฟเลยนะ เราะมันไวแลสง โดนแสงไม่ค่อยได้ครับ แล้วพอเช้าก้ไม่ใช่ว่าจาไปโดนแดดแรงๆๆจังๆๆได้เลยนะ ก้ทาครีมทาผิวกับซันบล๊อกไปอิกชั้นนึง เพราะวิตซี เหนขาดมั๊ยละ เปนสีชา เพราะเค้าพลางแสง ยาตัวนี้โดนแสงไม่ได้คับ ปล.ถ้าไม่อยาดผสมครีมก้หักขวดปุ๊บเทลงแขนเลย ฮ่าๆๆ ไม่อันตรายคับ ลองแล้ว แต่ต้องหลบแสงนะ มีไราอบถามรายละเอียดได้คับ ยินดีคับ
ทาได้ค่ะ แต่ไม่เกิดอะไรขึ้นกับหนังหน้าทั้งสิ้น เพราะวิตามินซีจะซึมเข้าผิวได้นั้นต้องมี PH ประมาณ 3-3.5 แต่วิตามินซีที่ใช้ฉีดนั้นจะมีการปรับ Ph ให้เป็นกลางให้เท่ากับ Ph ในเลือดของเรา เพราะฉะนั้นทาไปก็ไม่ซึมค่ะ กลิ่นก็แบบน้ำปลาเน่ามาก เราซื้อมาเป็นกล่องเลยล่ะ เพิ่งจะมารู้ว่ามันไม่ช่วยอะไร ยกว้ยว่าคุณเอาไปฉ๊ดเข้าเส้นน่ะคะ เพราะคุณสมบัติมันมีไว้ฉีดค่ะ

แสดงความคิดเห็น

หือมันมีกลิ่นด้วยเหรอค่ะทำไมเราซื้อมาไม่เห็นมีกลิ่นเลยรึของเราปลอม  โพสต์ 2011-12-18 17:28
งง อ่ะ สรุปทานดีกว่า
เคยแต่ฉีดค่ะ ไม่เคยทา ใช้ฉีดคู่กับ กลูต้า P-3000 แต่หมอเค้าจะผสมน้ำอะไรให้ด้วยเค้าบอกจะได้ไม่แสบ ไม่แน่ใจว่าเค้าเรียกว่า sterile water injection รึป่าวนะคะ
ขาว ใส จริง ค่ะ ใช้อยู่เป็นหลอดเล็ก ๆ ทาหลังอาบน้ำ หน้าใสขึ้นค่ะ
เรื่องจริงค่ะ วิตามินซีฉีด กล่องละ 250บาท มี50หลอดค่ะ
สอบถามหรือสั่งซื้อได้นะคะ
080-2992067
PIN BB : 27550DB8
เข้าไปกดlikeกันหน่อยเร็ว

http://www.facebook.com/pages/Gluta2U%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B9%89100/198813803476203?sk=wall

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทำไม  กลายเป็นประเดนฮอตเยี่ยงนี้นะคะ  ทั้งๆที่เจ้าของกระทู้เเค่อยากจะบอกว่า  วิตามินซีเนี่ย นอกจากฉีดเเล้วยังเอามาผสมครีมทาได้นะ  ก็เท่านั้น  จะไปโมโหโทโสกันทำเบื๊อกไรก๊ะ  อยากบอกว่าเราก็เอามาทาเหมือนกานผสมโลชั่นที่มีอยุ่ทาตามตัว  ผลที่ได้คือ  หน้าใสเป๊ะ ไไม่เเสบไม่มีผด  รูขุมขนเล็กลงเเละที่สำคัญผิวขาวละเอียดขึ้นมากๆ  โดยที่เราสามารถเอามาผสมพวกตัวมาร์คไรงี้ได้  ใครลองก็บอกว่าดีทั้งนั้น  เเละที่สำคัญ เค้าก็ใช้สูตรนี้ในพวกคลีนิคเสริมความงามคร่าคุน  เพียงเเต่เค้าไม่บอกคุนหรอกคร่ะว่าเค้าผสมอะไรเเล้วมาทาหน้าคุนมั่ง  บอกก็โง่สิก๊ะ  ฮ่วย+++  คนเรา   เอาเข้าไป  สรุป  อยากรู้ต้องลอง  ไม่ต้องเถียงกัน  ถ้ามันไม่เวริ์กก็จบ  ถ้ามันดีก็ทำต่อไปทาไปเรื่อยๆ  จะบอกว่า เราเเนะนำสูตรนี้ให้สาวๆเอาไปผสมไนท์ครีมทาหน้า  ขอบอกว่า  หน้าเด้งทุกคน  เอาไปสมโลชั่นทาตัว  ผิวก็เด้งๆๆขาวทันใจกันทั้งนั้น  เพราะวิตามินซีเนี่ยมันใช้ได้กับผิวอยุ่เเล้ว เเต่ห้ามผสมกับอัลฟ่าอาบูติจ้ะ  เพื่อนๆคนไหนอยากทราบว่าเป๊ะ  จริงรึเปล่าก็ลองดูนะคะ  

ใช่ค่ะจะโวยวายกันทำไมเราใช้อยู่การันตี ได้ผลค่ะทั้งทาและฉีด  โพสต์ 2011-12-18 17:31
กดไลท์ให้เลยจ้าาา เข้ามาเหน็บ มาโวยวายกัร งงเหมือนกันว่าจะมีอารมณืกั  โพสต์ 2011-12-15 11:55
ปกติก็ทาทุกวันนะคะ  ไม่เห็นจะตายรึตัวเน่าเลย  ก็ไม่รุ้คร่ะว่าข้อมูลเราเเน่นไม๊  เเต่ที่เเน่ๆเรามีการศึกษาเเละอ่านหนังสือภาษาไทยเเละอังกฤษออก  ขอบคุนมากคร่ะ

โดนค่าชอบๆ ว่าแต่ช้ตัวใหนอ่าค๊อยากใสบ้างอาไรบ้างขอบคุนล่วงหน้านะค๊ะ  โพสต์ 2011-10-28 23:08
ต้นฉบับโพสต์โดย ชะอม เมื่อ 2011-9-30 03:44
ทาได้ค่ะ แต่ไม่เกิดอะไรขึ้นกับหนังหน้าทั้งสิ้น เพรา ...

ข้อมูลแป๊ะจิงๆ คับ
คุนครูผมก็สอนมาแบบนั้น วิตซีแบบฉีด pH คุ้นๆว่าเจ็ดนิดๆมั้งไม่แน่ใจแต่ที่แน่ๆจะไม่ลงสู่ชั้นผิวหนัง ถ้าเข้าสู่ชั้นผิวหนังได้ต้องอีกค่าpH นึงที่ไม่ใช่แบบฉีดอะคับ
ปล แต่ทำไมมีคนเอาไปทาหน้าแล้วหน้าใสหว่า หรือว่าเป็นแค่ทางทฤษฏีแต่ทางปฏิบัติทำได้
เคยลองแต่วิตcผงมาผสมกับมอยทาหน้า(วัดค่าpHช่วง3-4) แต่ไม่ทันได้ดูผล ขี้เกียจผสมและวัดpHซะก่อนเลยไม่ทราบผลคับ

ถูกค่ะ  โพสต์ 2011-10-31 05:18
มาเก็บข้อมูล  
มาเก็บข้อมูลค่ะ
เพิ่งเข้ามาอ่านนะคะ
ไม่รู้ว่ามีใครเคยดูหรือยัง
เอามาฝากคะ

http://www.youtube.com/watch?v=-obBA-LDhws
อ่านมาเยอะ ขอตอบนะค่ะ ก่อนอื่นขอบคุณเจ้าของกระทู้ รวมถึง ทุก Comment ค่ะ
1. วิตามินซี ฉีดได้น่ะค่ะ เพราะฉีดอยู่ ทาหน้าได้เพราะหลานสาวก็ทา สิวยุบ หน้าเนียนใส จริงๆๆ แต่ผลอาจอยู่กับลักษณะผิวแต่ละคนค่ะ
2. คนที่ฉีดให้ก็เป็นคุณหมอน่ะค่ะ แต่สงสัย  คุณหมออร น่ะค่ะ เป็นหมอมากี่ปีค่ะ ถึงมาว่าเจ้าของกระทู้แบบเสียดๆน่ะค่ะ  ถ้าเป็นแนะนำ ด้วยคำพูดดีดีน่าจะได้น่ะค่ะ
3. คุณหมอที่ฉีดให้ เนี่ยะ ลูกสาวเค้าก็ฉีดน่ะค่ะ ลูกเค้าเป็นแด็นเซอร์ นักเรียน พวกชิงช้าสวรรค์น่ะค่ะ
4. ถ้าหนังกำพร้าหน้า เค้าก็ให้ผ่านเข็มเหมือนการทำเมโสค่ะ

แต่ก็ยอมรับว่าอาจไม่ได้รับการรับรองอย่างเป็นทางการ แต่โดยจรรยาบรรณ คุณหมอ ก็ไม่สมควรพูดแบบนี้

นี่ดิฉันน้องสาว ก็จบ แพทย์จุฬาน่ะค่ะ ส่วนคนที่ฉีดให้ดิฉันนี่ ประสบการณ์ 35 ปี แล้วค่ะ

ใครสงสัย หรือแลกเปลี่ยนเรื่อง วิตามินซี สอบถามได้น่ะค่ะ

ปล. ยาทุกชนิด มักมีผลอยู่แล้วค่ะ แต่เราก็ต้องยอมรับผลที่ตามมาในระยะยาวที่จะเกิดขึ้นค่ะ
วิตามินซีที่นำมาทาหน้าไม่ควรใช้แบบความเข้มข้นเกิน 15%

ไม่เช่นนั้นผู้ที่บอบบางแพ้ง่ายจะเกิดหน้าลอก สิวขึ้นได้ค่ะ

ลองดูในนี้ค่ะ
http://pinkmaya001.gagto.com/?cid=360556&subid=98755
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เรลดา เมื่อ 2011-12-15 11:59
ต้นฉบับโพสต์โดย silaa เมื่อ 2011-4-29 12:34
ข้อความนี้ใครจะเชื่อหรือไม่ก็ตามนะครับ  ผมทำงานที่ ...

เค้าก็เข้าใจกันหมดว่าฉีดได้แล้วก็ไม่ตายนี่จ้ะ

กระทู้นี้ดราม่าจัง เจ้าของกระทู้ก็พูดดีๆนะ ทำไมต้องมีอารมณ์กันจังกลายเป็นเรื่องใหญ่ เข้ามาเหน็บกันซะงั้น
ถ้าRamต่ำ ประมวลผลช้า ก็ค่อยๆอ่าน ค่อยๆทำความเข้าใจ
กลายเป็นเรื่องใหญ่ เข้ามาเหน็บกันซะงั้น
ใช้ดี คร่ะ ในซานะที่ขายมาแล้ว ลูกค้าปลื้มคร่ะ ไม่เป็นอันตราย คร่ะ สอบถามทางเภสัช เรียบร้อยคร่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gogi123 เมื่อ 2014-1-25 14:17

ใช้ดี คร่ะ ในซานะที่ขายมาแล้ว ลูกค้าปลื้มคร่ะ ไม่เป็นอันตราย คร่ะ สอบถามทางเภสัช เรียบร้อยคร่ะ

https://www.facebook.com/gloygigo?ref=hl   สนใจสอบถามได้จ๊ะ
1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้