ดู: 28080|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review: จมูกคุณหมอสำรวย คลินิกรัตนโกสินทร์การแพทย์ จรัญฯ53 ผ่านมา 2 ปีกว่าแล้วค่

[คัดลอกลิงก์]
ตอนที่ทำประมาณปลายปี 52 ตอนนั้นคุณหมอยังใช้ silicone แบบญี่ปุ่นอยู่ แต่ตอนนี้คุณหมอเปลี่ยนเป็น แบบอเมริกา แล้วค่ะ นิ่มกว่าเดิม แต่โดยส่วนตัวก็พอใจแล้วสำหรับ แบบเดิม เพราะอยากได้จมูกเรียวๆ ยาวๆ คุณหมอก็ทำให้สมใจเลย

Before

หน้าตรง

หน้าด้านข้าง

After

หน้าตรง

หน้าด้านข้าง

ปกติเป็นคนชอบถ่ายรูปแบบหน้า 45 องศาแต่ไหนแต่ไรแล้วเพราะว่าเป็นคนหน้ากลมค่ะ ถ้าถูกใจไม่ถูกใจยังไงก็ติชมได้ค่ะ หรือให้คำปรึกษาได้ค่ะ อันนี้ขอมารีวิวแค่ให้ได้ชมผลงานคุณหมอ ซึ่งโดยส่วนตัวก็พอใจมากค่ะ ไว้ให้เป็นอีกทางเลือกของคนอื่นๆนะคะ

อีกอย่างพอโตขึ้นช่วงเวลาผ่านไปก็เริ่มดูแลตัวเอง แต่งหน้าแต่งตา หามุมถ่ายที่คิดว่าดีที่สุด การศัลยกรรมก็ช่วยเพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเรา แต่ยังไงเราก็ต้องสวยมาจากข้างในด้วยนะคะ  

เดี๊ยวกระทู้หน้าจะมารีวิวฉีดโบท็อกกับเมโสแฟต บวกฟิลเลอร์คางให้ดูกันนะคะ ว่าหน้าจะเปลี่ยนไปแค่ไหน เพิ่งผ่านมา 2 อาทิตย์ขอให้ครบเดือนก่อน จะแวะเอาผลงานมาให้ดูนะคะ

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

หน้าเรียวขึ้นเลยอะ
ตัวเองเป็นคนจมูกมีฮั้มใช่ไหมคะ
สนใจคร้าาาาาา

เป็นคนหน้ากลมเหมือนกัน  กะไว้จะไปปรึกษาคุณหมอที่นี่

เตงบอกหมอว่า อยากได้ทรงยังไงอ่ะคะ หรือขอปลายมีหยดน้ำพุ่งๆด้วยอ่าา
สวยมากเลยค่ะ ลูกศิษย์คุณหมอสำรวยเหมือนกัน ^^
ทำมาได้6เดือนเเล้ว ยังไม่ค่อยโด่งเหมือนของตัวเองเลย
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 22:16:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จมูกคุณหมอสำรวย คลินิกรัตนโกสินทร์การแพทย์ จรัญฯ53 ผ่านมา 3 ปีกว่าแล้วค่ะ

แวะมาอัพเดทเพิ่มเติมนะคะ หลังจากที่หายไปนาน
เริ่มก่อนว่าหมูทำจมูกกับคุณหมอมาประมาณ 3 ปีกว่าแล้วนะคะ ตอนนี้คุณหมอบอกว่าเปลี่ยนสิริโคลนแบบใหม่แล้ว จะดูธรรมชาติมากกว่าเดิม ก่อนหน้านี้เคยกังวลเรื่องเอียง แต่ตอนนี้เฉยๆแล้วค่ะ จิงๆคือมันเห็นร่องสันอีกข้างชัดเท่านั้นเองแล้วก็ค่อนข้างพอใจกับจมูกตอนนี้มากด้วยค่ะ สำหรับคนที่กังวลเรื่องทรง หมูแนะนำว่าทรงมันจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ใช้เวลาหลายปีค่ะกว่าจะอยู่ตัวและเข้าที่ก็เหมือนกับหน้าตาเราก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเพิ่มแค่อาจจะเปลี่ยนการแต่งหน้าแค่นัั้นเอง

วันนี้แวะเอารูปมาฝากกันนะคะ

ปกติในการถ่ายภาพของหมูก็จะมีมุมเป็นของตัวเองอยู่แล้วคือ หันข้างขวา 45 องศาค่ะ

รูปที่3 จะเป็นหันจากมุมซ้าย พอต่างมุมทรงก็จะดูต่างกันนิดหน่อย คือเป็นร่องสันชัดกว่าด้านขวาค่ะ

อันนี้เป็นรูปหน้าตรง(ซึ่งปกติไม่ค่อยชอบถ่ายเพราะเป็นคนหน้ากลม)

ยังไงฝากคำถามไว้ได้นะคะ จะพยายามหาเวลาเข้ามาช่วยตอบให้ค่ะ ขอบคุณนะคะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 21:55:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย earp เมื่อ 2013-3-3 15:41
บอกหมอว่าเอาทรงจม฿กยังไงหรอคะ ทรงสวยมากๆค่ะ ...

ตอนทำไม่ได้บอกคุณหมอเลยค่ะ บอกแค่ขอธรรมชาติและก็ขอเรียวๆยาวๆแค่นั้นเองค่ะ คือหมอคงดูที่พื้นฐานจมูกเดิมด้วยน่ะค่ะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-12 21:54:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย joob2517 เมื่อ 2012-12-12 14:27
สวยไม่น่าเชื่อว่าจะออกมาสวยได้ขนาดนี้ ทำอะไรบ้างคะ ...

ทำจมูกอย่างเดียวค่ะ มีคนถามหลายคนเหมือนกัน แต่ทำแค่จมูกจิงๆค่ะ ที่เหลือคือมุมในการถ่ายภาพและแต่งหน้าค่ะ
สวยขึ้นค่ะ
บอกหมอว่าเอาทรงจม฿กยังไงหรอคะ ทรงสวยมากๆค่ะ
ด้านข้างสวยมากอ่ะ สันไม่โด่งมากจนเกินงาม
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-30 19:27:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kachaphod เมื่อ 2012-11-1 06:40
สอบถามอีกเรื่องหนึ่งครับ คุณหมอบอกว่าต้องรอไปสักพั ...

คือต้องรอชัดประมาณ2เดือนค่ะ พอเข้าที่เดี๋ยวทรงจะชัดเองค่ะ
น่ารักจังคะ :)
สวยไม่น่าเชื่อว่าจะออกมาสวยได้ขนาดนี้ ทำอะไรบ้างคะ
ตอนทำบอกหมอเอาทรงอะไรค่ะ  แล้วทำตอนแรกๆ แกนใหญ่รึเปล่า เพราะดูรีวิวส่วนใหญ่หมอทำแกนใหญ่จัง

แสดงความคิดเห็น

ไม่ได้บอกทรงอะไรเลยค่ะ ขอแค่เรียวๆยาวๆบอกแค่นี้เองค่ะ  โพสต์ 2013-10-12 21:56
สวยงามที่สุดดดดดดดดด

ขอบคุณจ้าาา  โพสต์ 2013-1-30 19:33
สวยมากกกกกกกกก อันนี้ซิลิโคนอะไรอะคะ

หมอบอกของญี่ปุ่นค่ะ  โพสต์ 2013-1-30 19:32
สวยมากมายเลยจ้า

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-1-30 19:32
ต้นฉบับโพสต์โดย _LoOGMoO_ เมื่อ 2012-11-1 01:03
วันนี้มาเพิ่มเติมรูปนิดหน่อยนะคะ จะเป็นคนติดถ่ายรู ...

สวยและน่ารักค่ะ
หน้าตาสวย+++จมูกสวย ^^

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-1-30 19:31
ปลายจมูกเดิมยาวอยู่แล้วหรือป่าวค่ะ

มีปลายจมูกอยู่แล้วจ้าาา  โพสต์ 2013-1-30 19:31
สวย จัง เลย ค่ะ ดู เป็นธรรมชาติ แต่ มีมิติ กด like

ขอบคุณจ้าาา  โพสต์ 2013-1-30 19:29
สวยมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-1-30 19:29
สวยมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-1-30 19:28
สอบถามอีกเรื่องหนึ่งครับ คุณหมอบอกว่าต้องรอไปสักพักก่อนหรอครับ มึนถึงจะโด่งขึ้น

มาตอบให้ช้าขอโทษนะค้าา/เนื้อจะฟีบลงและเห็นความโด่งชัดขึ้นค่ะ  โพสต์ 2013-10-12 22:30
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้