ดู: 43959|ตอบกลับ: 181

[เสริมจมูก] อัพเดตล่าสุดคับ จมูกจากหมอชาตรีสยามคลินิคคับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hicavin เมื่อ 2012-7-25 16:15

1658 Cavin.jpg

หวัดดีเพื่อนชาวดั้งโด่งอีกครั้งครับ สืบเนื่องจากกระทู้แรกของวิน
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=38614

หลังจากที่วินได้ทำจมูกเป็นครั้งแรก กับ หมอชาตรี สยามคลินิค เพชรบุรีซอย7
และก็พบกับปัญหาการเอียง หลังทำไม่ถึงเดือน จึงได้รีบพบปรึกษาคุณหมอ
ซึ่งหมอก็น่ารักมากครับ ใช้เทคนิคและวิธีการแก้ไขปัญหาให้ทันทีไม่รีรอจนจมูก
ตรงเป๊ะในที่สุด และตอนนี้ก็จะครบ 4 เดือนแล้ว เพื่อนๆในดั้งโด่งสอบถามกันเข้า
มาอยากให้วินอัพเดตจมูกล่าสุด จึงขอตั้งกระทู้ใหม่ขึ้นอีกครั้งนะครับ

ต้องของคุณเวปดั้งโด่งมาครับ ก่อนทำวินและน้องสาว(ทำพร้อมกัน)ก็หาข้อมูล
ในเวปนี้เก็บข้อมูลและได้ความรู้มากจนตัดสินใจได้ และเมื่อเกิดปัญหาก็ได้ตั้ง
กระทู้สอบถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ในเวปนี้ จนได้ข้อมูลและกำลังใจดีๆมาก
จากเพื่อนๆพี่ๆหลายท่านนะครับ ซึ่งวินขอบคุณมากครับ

ตอนนี้น่าจะได้ทำตัวเป็นประโยชน์บ้างในการช่วยให้ข้อมูล ให้คำปรึกษาให้
กำลังใจเท่าที่จะทำได้ กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ จาก DD ที่กำลังจะตัดสินใจทำ หรือ
เกิดปัญหาและเข้ามาปรึกษากับวิน สิ่งที่ได้กลับมาก็คือได้รู้จักเพื่อนใหม่พี่ๆน้องๆ
จากดั้งโด่งครับ , แพล่ม Intro ยาวไปหน่อย ^^" งั้นไปชมภาพซึ่งวินเรียบเรียง
ตั้งแต่ หลังทำ หลังเอียง หลังเจาะแก้ และปัจจุบัน แถมท้ายด้วยรูปก่อนทำด้วย!

วันที่ 3 หลังทำนี่ โคอะล่ามาชเข้าสิงวินเลยครับบวมสุด จากนั้นก็ยุบลงเรื่อยถือว่าเร็วครับ
นี่คือรูปหลังทำประมาณ 7 วันครับยังบวมอยู่บ้างครับ

Win DD 1289.jpg

หลัง 2 สัปดาห์ ก็เริ่มยุบไปมากแต่มันทำให้วินเริ่มสังเกตเห็นความ "เอียง" !!!!
  ลองดูจากภาพนะครับ จากหัวคิ้วหว่างตาซ้ายแกนยาวปัดลงมาตกตรง
ปลายปัดไปทางขวาครับ

Win DD 2145.jpg

หลังจากนั้นก็รีบโทรหาหมอทันทีครับ ซึ่งหมอน่ารักมากบอกให้สบายใจหมอมีวิธีแก้
และก็เข้าไปที่คลินิคหมอใช้วิธี "ดัด" ครับ!  ร้องลั่นห้องเลยครับ หมอก็แบบจัดเต็ม
และก็สอนวิธีกลบไปดัดด้วยตัวเองที่บ้าน  กลับมาได้ 3 วัน   ความเครียดก็ปะทุขึ้น
เรื่อยๆครับ เมื่ออาการเอียงมันก็ยังคง "เหมือนเดิม!!!" วินโทรหาหมออีกครับ บอก
หมอว่าเครียดและไม่สบายใจมาก  หมอนัดเข้ามาดูอีกครับและเห็นว่ามันยังเอียงอยู่
จริงๆ และวินก็มีอาการซึมเศร้าแล้ว หมอก็พูดเหมือนเดิมครับ "อย่าเครียดน่า หมอมี
วิธีการ" วินก็ เอาอีกแล้วหมอ จะแก้ได้มั้ยเนี่ย หมอถาม "ว่างมั้ยวันนี้?" วินคิดขึ้นมา
เอาแล้ววววกู   

หมอใช้วิธีการ "เจาะ" ครับ เป็นเทคนิคพิเศษของหมอชาตรี ในการแก้ปัญหาเอียงหรือ
เบียว การเจาะนั้นขั้นตอนเหมือนทำใหม่ทุกอย่าครับ ล้างหน้า กินยา ขึ้นห้องผ่าตัด ทำ
ความสะอาดจมูก ฉีดยาชา จำนวนเข็มแล้วแต่แต่ละคนครับ ของวินโดยไป 3 มีน้องอยู่
คนนึงที่เจาะโดนยาชาไป 6 และที่สะโพกอีก 1 ด้วย เพราะการเจาะหลังการทำได้ไม่
นานมีโอกาสติดเชื้อสูงครับต้องฉีดยากัน จากนั้น และผ่าเปิดแผลเข้าไปที่แผลเดิม แต่
ไม่มีการดึงซิลิโคนออกมานะครับ หมอจะใช้อุปกรณ์เลื่อนจัดวางซิลิโคนให้ตรงใหม่ครับ
เสร็จแล้วก็เย็บเหมือนตอนทำครั้งแรก และบางคนอาจเข้าเฝือกเพื่อล๊อคไปให้เลื่อนอีก
อแต่ของวินนหมอให้วิธี "เย็บล๊อค" แทนครับ เพราะหมอบอกเข้าเฝือกมันอบร้อนครั้งนี้
10 วันถึงตัดไหมครับ ค่ารักษา ค่ายา คลินิครับผิดชอบทั้งหมดครับ บริการเยี่ยมครับ!!!

หลายคนถามเข้ามาเยอะมากครับว่า "เจาะ" กับ "แก้" ต่างกันยังไง อย่างที่บอกไปเรื่อง
เจาะครับ ผ่าตัดเหมือนกัน แต่ไม่มีการดึงซิลิโคนออก แต่แก้มีแน่นอนครับ เพราะฉะนั้น
อาการบวมช้ำต่างกัน และการเจาะจะไม่มีการแก้ทรง ทุกอย่างคงเดิมครับ อีกสิ่งที่น่าสน
ใจคือการแก้ เกือบทุกคลินิคจะให้รอเป็นเวลา 3 เดือนขึ้นไปจึงแก้ทรงหรือการเอียงได้
แต่สำหรับการเจาะนั้น เป็นเทคนิคหมอชาตรีซึ่งจะทำได้หากดัดแล้วไม่ตรง และต้องทำ
จมูกมาแล้วไม่นานเกินกว่า 1-2 เดือนครับ นานกว่านั้นเนื้อเริ่มยึดซิลิโคนแล้ว เจาะไม่
ได้ต้องแก้ทำนั้นครับ วินโชคดีที่รีบเข้าพบหมอ จึงอยากบอกเพื่อนๆมาหากเกิดปัญหารีบ
ปรึกษาหมอทีครับอย่ารอเวลานานเกินไป การรักษาอาจยากขึ้นพูดเรื่องเจาะมานาน มาดู
กันครับว่าหลังเจาะจัดซิลิโคนใหม่ให้ตรง จมูกวินเป็นไงบ้าง

Win DD 3289.jpg

Win DD 4289.jpg

Win DD 6289.jpg
Win DD 5289.jpg

คะแนน

4

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 16:05:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังจากดูรูปก่อนและหลังทำของเพื่อนๆพี่ๆหลายคนที่เปลี่ยนแปลงตัวเองประสบความ
สำเร็จและนำมาเป็นแรงบันดาลใจ ทีนี้ก็ตามสัญญาครับ 555 อายมั้ยเหรอ? อายดิครับ
แต่มันคือความจริงนี่ครับ ด้านบนนั้นคือรูปอดีตของวิน คู่กับรูปล่าสุดในปัจจุบันครับ

สุดท้ายนี้ก็ขอเป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆทุกคนที่กำลังเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ไปในทาง
ที่ดีขึ้นไม่ใช่แค่การศัลยกรรมนะครับแต่ทุกเรื่อง แค่คุณเริ่มต้นจาก "ความเชื่อ" เชื่อแม้
กระทั่งสิ่งที่ยังมองไม่เห็น เชื่อในสิ่งที่คนอื่นบอกว่าเป็นไปไม่ได้ ว่า "เป็นไปได้"
อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์ เคยกล่าวไว้ว่า"ความสำเร็จเกิดขึ้นสองครั้งเสมอ ครั้งแรกในจินตนา
การและอีกครั้งในความเป็นจริง" แค่คุณมีเป้าหมาย คุณเห็นตัวเองเป็นอย่างไร "คุณเชื่อ
ว่าตัวคุณดูดีขึ้นแค่ไหน" + "ข้อมูลวิธีการที่ถูกต้อง" + "ลงมือทำมัน" ภาพนั้นก็เกิดขึ้น
ในความเป็นจริงกับคุณแน่ครับ

มีข้อความประโยคหนึ่งที่วินเอาไว้เป็นพลังความมุ่งมั่นในชีวิตที่อยากแชร์ครับ

"IF YOU DON"T LINK SOMETHING CHANGE IT!
IF YOU THINK YOU CAN'T CHANGE IT ,
CHANGE THE WAY YOU THINK ABOUT IT!"

ถ้ามีบางสิ่งที่คุณไม่ชอบมัน ก็เปลี่ยนมันซะ!
แต่ถ้าคุณ"คิด"ว่าคุณเปลี่ยนแปลงมันไม่ได้
ก็จงเปลี่ยนแปลงวิธี "คิด" ของคุณเสียใหม่!

เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 16:13:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hicavin เมื่อ 2012-7-25 16:14

สำหรับเพื่อนๆจาก DD ที่อยากพูดคุยหรือสอบถามเรื่องจมูกกับวินวิน ยินดีนะครับทาง FB หรือ LINE ที่ให้ไว้ข้างล่างนี้ครับ
(วินรบกวดแอดและบอกวินนิดครับว่าเป็นเพื่อนที่มาจาก DD จะรับแอ้ดแน่นอนครับผม ^^)

FACEBOOK   www.facebook.com/wincavin

โพสต์ 2012-7-25 16:51:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้โห สวยมากๆ ถึงมากที่สุดเลย ค่ะ ไม่รู้จะพูดว่าไง
แอ๊ดไลน์ไปแล้วนะคะ คือตาสวย ทำตาที่ไหนมาค่ะ
จมูก เหมือนโด่งแบบดาราชายที่เค้าโด่งกันเลย ทึ่สุดแล้ว สวยมากๆค่ะ จมูกเป๊ะ หล่อๆ
โพสต์ 2012-7-25 16:52:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อขึ้นอีกคร้า(มากๆเลยอิอิ)

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคับ ^^  โพสต์ 2012-7-25 20:20
โพสต์ 2012-7-25 16:56:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เทพ คับ เทพ

โอวว ^^  โพสต์ 2012-7-25 20:21
โพสต์ 2012-7-25 17:23:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่วินริงก็แก้แล้วนะ แต่ของริงลดควาสูงลงมาเยอะเลยแร๊แต่ไม่เอียงแล้ว

คุณริง ลดความสูงหลังจากทำได้กี่เดือนอ่ะครับ  โพสต์ 2012-7-27 13:56
โพสต์ 2012-7-25 17:26:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำคางมาหรือป่าวครับสวยๆๆๆ ถ้าทำมาแนะนำหน่อยนะครับ เห็นหน้าเรียวกว่าเดิมแนะนำด้วยนะครับ สนใจมาก
โพสต์ 2012-7-25 19:05:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอ ทำจมูกผู้หญิงสวยรึป่าวค่ะ  อยากไปแก้ค่ะ ที่ทำมามันเอียงค่ะ
โพสต์ 2012-7-25 19:15:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอมีวิธีแก้เอียงไำด้แน่นอนใช่มั้ยคะ และได้ผลด้วยดีใช่มั้ยคะ  เพราะตอนนี้กำลังหาหมอที่แก้เอียงอยู่ค่ะ แก้มา 3 รอบ เอียง 3 รอบเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 19:34:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย smilelollipop เมื่อ 2012-7-25 16:51
โอ้โห สวยมากๆ ถึงมากที่สุดเลย ค่ะ ไม่รู้จะพูดว่าไง
แ ...

โอวว เขินกันเลยทีเดียวครับ ขอบคุณครับ
ตาไม่ได้ทำมาครับ หลังทำจมูกหัวตายกสูงขึ้น ตาเปลี่ยนจริงครับ
รับแอดแล้วครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 20:22:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย RINGs เมื่อ 2012-7-25 17:23
พี่วินริงก็แก้แล้วนะ แต่ของริงลดควาสูงลงมาเยอะเลยแ ...

เยี่ยมเลย แล้วเป็นไงบ้างครับน้องริง เอารูปให้พี่วินดูบ้างนะครับทาง Line ก็ได้
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 20:24:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย namenom เมื่อ 2012-7-25 17:26
ทำคางมาหรือป่าวครับสวยๆๆๆ ถ้าทำมาแนะนำหน่อยนะครับ เ ...

คางวินไม่ได้ทำครับ แต่ถ้าสนใจเรื่องคางมีเพื่นวินคนหนึ่งทำจมูกกับหมอชาตรี และคางกับหมอพิสุทธิ์ครับวินว่าน่าสนใจ ลองชมจากลิงค์นี้ครับของคุณเซ้นครับ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=42104
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 20:26:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pansu เมื่อ 2012-7-25 19:05
คุณหมอ ทำจมูกผู้หญิงสวยรึป่าวค่ะ  อยากไปแก้ค่ะ ที่ทำ ...

ทำครับ หมอมีเทคนิดแก้ปัญหาเอียงนะครับ แต่ทั้งนี้ต้องเข้าไปให้คุณหมอดูโครงสร้างจมูกก่อนนะครับ ลองเข้าไปคุยกับหมอครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 20:29:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aumnaja21 เมื่อ 2012-7-25 19:15
คุณหมอมีวิธีแก้เอียงไำด้แน่นอนใช่มั้ยคะ และได้ผลด้ ...

อาการเอียงเกิดขึ้นได้จากหลายสาเหตุนะครับ สาเหตุที่แก้ไขยากสุดก็คือโครงสร้างเดิมแกนจมูกเอียงอยู่แล้วก็ทำแล้วอาจจะยังเอียงมากน้อยแล้วแต่เทคนิคหมอ แต่บางคนก็ตรงวินก็เคยเห็นครับ ถามว่า 100% ทุกเคสมั้ย ไม่ แน่นอนครับ แต่หมอชาตรีก็มีเทคนิคครับถ้าเจอเคสที่แกนเดิมเอียงตามธรรมชาติอยู่แล้ว แนะนำให้ลองพบพูดคุยกับคุณหมอครับเพื่อจะได้วิเคราะห์โครงสร้างเดิมและเทคนิควิธีแก้ที่หมอจะใช้ครับ เอาใจช่วยนะครับ
โพสต์ 2012-7-25 20:29:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อขึ้นจากเดิมเยอะมากเลยค่ะ

ขอบคุณคับ ^^  โพสต์ 2012-7-25 21:32
โพสต์ 2012-7-25 20:56:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อเข้มเต็มที่แล้วคราวนี้ คุณวิน ดีใจด้วยค่ะ หมอท่านนี้เทพจริงๆๆ

ขอบคุณมากเลยครับผม ^^ , ใช่แล้วครับต้องขอบคุณหมอจริงๆเลยครับ  โพสต์ 2012-7-25 21:59
โพสต์ 2012-7-25 21:19:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hicavin เมื่อ 2012-7-25 20:29
อาการเอียงเกิดขึ้นได้จากหลายสาเหตุนะครับ สาเหตุที ...

ใช้เลย ของเราแกนเดิมเอียงไปซ้ายง่ะ เสริมมาเราเองก็ไม่แน่ใจว่ามันเอียงม้ยเนี่ย
มองซ้ายมองขวา บางวันเอียงซ้าย บางวันเอียงขวา แลดูไม่ค่อยมั่นใจเลยอ่ะ
โพสต์ 2012-7-25 21:58:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบค่าเสียหายค่ะ กำลังหาข้อมมูลจะไปทำอยู่ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 22:06:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-7-25 21:19
ใช้เลย ของเราแกนเดิมเอียงไปซ้ายง่ะ เสริมมาเราเองก็ ...

เท่าที่วินเคยเคยเห็นหลายเคสที่เอียงเพราะแกนเดิม หมอจะใช้เทคนิควางให้เอียงสวนทางกับของเดิม เช่นหากแกนเดิมเอียงไปทางซ้าย หมอก็จะวางซิลิโคนให้เอียงไปทางขวาเล็กน้อยครับ และในที่สุดซิลิโคนก็จะมาอยู่ในตำแหน่งที่ตรงพอดี อาจไม่ตรงเป๊ะ 100% แต่เคสที่ผ่านๆมาซึ่งมอใช้เทคนิคนี้ที่วินเห็น ได้ผลลัพธ์มากกว่า 90% ครับ ซึ่งถือว่าโอเคมาก เพราะหลายคนทำจมูกและมันเอียงแก้แล้วแก้อีกหลายรอบก็ยังเอียง นั่นเพราะแกนเดิมตามธรรมชาติเอียงครับ เทคนิคนี้แม้ไม่ร้อยเปอร์เซนต์แต่ก็ถือว่าใช้ได้ทีเดียว  วินว่าที่ดูเอียงตอนนี้ เป็นไปได้นะครับว่าหมออาจใช้เทคนิคนี้ครับ อาจลองไปพบเพื่อปรึกษาหมออีกครั้ง ดูในใบบันทึกชื่อเรา ที่หมอเก็บไว้ จะเห็นเลยครับหมอจะเขียนไว้ชัดเจนว่าโครงสร้างเดิมเป็นไง เทคนิคแก้ที่ใช้ทำอย่างไร เอาใจช่วยครับ ^^
โพสต์ 2012-7-25 22:47:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ....แอนไปทำมา 23 วัน ตัด+เสริมแต่เหมือนไมไ่ด้ทำอะไรเรย...ใจแอนอยากได้ปลายโด่งๆเพราะเดิมก้พอจะมีดั้งกะเขาอยู่แร้ว...แต่หมอบอกทำปลายโด่งไมไ่ด้เด่วจะดูใหญ่กว่าเดิม  พอทำออกมาเหมือนเอาเงินไปทิ้งเล่นเรยค่ะ ไม่เหนความเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ แถมเย็บรูจมูกไม่เท่ากันด้วย อีกข้างสูง อีกข้างต่ำ .... พอไปหาหมอๆบอกอย่าไปเครียด....หมอทำตามฐานเดิม ... (ที่เราเสียเงิน เราก้อยากให้มันสวยจิงไหมค่ะ) หมอพูดแบบไม่รำผิดชอบเซงมาก อยากแก้ที่สุด

โอวว นั่นซิครับ หมอไหน?  โพสต์ 2012-7-26 14:20
หมอไหนทำคะ  โพสต์ 2012-7-25 23:12
โพสต์ 2012-7-25 23:14:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อเป๊ะอ่ะวิน
โพสต์ 2012-7-25 23:17:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hicavin เมื่อ 2012-7-25 20:29
อาการเอียงเกิดขึ้นได้จากหลายสาเหตุนะครับ สาเหตุที ...

ของเราเอียงซ้ายทั้งแท่งเลยค่ะ เสริม 3 รอบ ก็เอียง 3 รอบ เลยไม่รู้เลยว่าเอียงจากหมอทำ หรือเอียงจากแกนจมูกเรา  ไม่กีวันนี้ก็จะเอาออกแล้วค่ะ พักจมูกก่อน  เพราะถ้าแก้ใหม่คงจะเอียงเหมือนเดิม
โพสต์ 2012-7-26 00:26:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่วิน สวัสดีครับ เพิ่งรู้จักทักทายครั้งแรก ผมอยากรู้ว่า จมูกเลย3เดือนแล้วมันจะยังมีโอกาสที่จะทะลุได้มั้ย หรือหลังจาก3เดือนจมูกก็นิ่งไม่ทะลุแล้ว ผมกังวลมาก
โพสต์ 2012-7-26 07:31:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบวิธีคิด เป็นแรงผลักดันที่ดีมาก ^^

ขอบคุณครับ ^^  โพสต์ 2012-7-26 20:06
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้