เจ้าของ: puddingnatt
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว ทำจมูก กับหมอ ศิริพรชัย อ่อนนุช28 นะคะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 15:58:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Fondd เมื่อ 2012-7-19 21:12
ทำจมูกกะหมอศิริพรชัยมา1เดือน20วันแล้วค่ะจมูกด้านซ้า ...

อ้อ เดือนแรกๆยังไม่ชัวนะคะ จมูกมันจะรัดไม่เท่ากัน แต่ถ้าเพื่อความชัว ไปหาหมอเรยดีกว่า อย่าปล่อยนานแบบเรา ส่วนแก้ใหม่นี่ทำใหม่จ้า เอาอันเก่าออกแถมเลาะพังผืดด้วย เพราะว่าเราจะได้ทำใหม่ก็ครึ่งปีละ หมอเค้าทำแบบธรรมชาติให้รึป่าว มันดูไม่โด่ง แต่มีดั้งนะ แต่ของเราก็ว่ามันโด่งอยู่นะ
ที่แน่ๆ ช่วงนี้หาเวลาว่างไปพบหมอเรยดีกว่าค่ะ ถ้ามันเบี้ยวอะไรยังไงจะได้ให้หมอแก้ใหม่ กว่าจะนัดคิวแก้ได้ก็นานนะคะ
ปล ของเราหมอแก้ให้ฟรีค่ะ เพราะมันเบี้ยวแบบไม่รุ้จะอธิบายยังไง มันเปนความรับผิดชอบของหมออ่าค่ะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 16:00:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย puddingnatt เมื่อ 2012-7-20 15:58
อ้อ เดือนแรกๆยังไม่ชัวนะคะ จมูกมันจะรัดไม่เท่ากัน  ...

ปล ลองแหงนหน้ามองดูดิคะ ว่าซิลิโคนอยู่ตรงกลางระหว่างรูจมูกป่าว แล้วก็ลองยิงฟัน ดูว่าสันจมูก เปนเส้นตรงเดียวกะเส้นแบ่งฟันหน้ากลางเราป่าว วิธีง่ายๆ ถ้ามองไม่ออก ลองเอานิ้วชื้อสองข้างนาบไปข้างจมูก ถ้าไม่เท่ากัน รีบไปหาหมอจ้าาาา
ต้นฉบับโพสต์โดย puddingnatt เมื่อ 2012-7-20 15:58
อ้อ เดือนแรกๆยังไม่ชัวนะคะ จมูกมันจะรัดไม่เท่ากัน  ...

ไปหาหมอมาแล้วเมื่อวานเค้าบอกว่ากระดูกเรา....เลยงง...ว่าแต่ก่อนมันไม่มีนะ

ส่วนเรื่องโ่ด๋งหมอบอกโ่ด่งแล้วนะแต่เราว่าโ่ด่งขึ้นนิดเดียวมองตรงเวลาถ่ายรูปไม่มีเลยค่ะ

เราว่ามันคงไม่เรียวไปกว่านี้แล้วเพราะมันเรียวแล้วแต่อย่างได้โด่งๆเลยค่ะ5555เรื่องต่อกระดูกที่ปลายจมูกหมอบอกเราไม่ต้องทำแล้วเพราะเค้าดึงลงมาให้แล้ว แต่ลงมาได้นิดเดียวในใเราก็อยากได้สวยๆไปเลยแต่หมอบอกสวยแล้วๆๆๆ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 20:15:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Fondd เมื่อ 2012-7-21 11:09
ไปหาหมอมาแล้วเมื่อวานเค้าบอกว่ากระดูกเรา....เลยงง... ...

ของเราก็ไม่รุ้ว่าโด่งหรือไม่โด่งมา แต่ก็ดูเปลี่ยนนะ บางทีแสงมันตกหรือป่าวเรยถ่ายหน้าตรงไม่ค่อยเหน แร้วด้านข้างต่างเยอะมั๊ยคะ

ส่วนไปหาหมอแล้วบอกว่า กระดูก ปกติมากกก ตอนเรานะ เบี้ยวเหนๆ หมอก็บอกกระดูก แต่เค้าก็ยังใจดีแก้ใหม่ให้ฟรีไง แต่เราลองดูมันก็จิงอ่า ของเราคือ กระดูกมันแบบ มุมไม่เท่ากัน งงป้ะ ด้านซ้ายมันจะมากกว่าด้านขวา แบบว่า มองเปนสามเหลี่ยมนะ แบบแหงนหน้ามองกระจก ตรงปลายจมูก รูจมูกซ้ายขวามันจะเปนเนินสามเหลี่ยม มุมสองด้านของเราอ่ะ ไม่เท่ากัน งงป้ะ อธิบายไม่ถูก ฮ่าๆ มันเรยรัดไม่เท่ากัน เรยมีผลทำให้เบี้ยวอ่าจ้ะ แต่ตอนทำใหม่ เราถามไง หมอเรยอธิบายมาแบบนี้เราลองจับดูก็จิงๆ กระดูกเราไม่เท่ากันจิงๆ แล้วมันมีท่าทีว่าจะเบี้ยวหรือเอียงมั๊ย ถ้ามีก็ให้หมอแก้ให้ใหม่ แต่ถ้าไม่มี ไม่ต้องกังวลอะไรมากนะ แต่ถ้าอยากให้โด่งกว่าเดิม โดยที่มันไม่เบี้ยวหรือว่ามีปันหาอื่นๆ เราว่าคงต้องเสียตังทำใหม่รอบสองอ่าดิคะ

ลองถามคนรอบตัวดูสิ เพ่อนๆ พี่น้อง พ่อแม่อ่า ว่าจมูกมันโด่งขึ้นเยอะป่าว เพราะตัวเราเอง ส่องดูเองทุกวัน จับทุกวัน มันอาจจะคิดว่าไม่ต่างเท่าไหร่ก็ได้นะคะ ^^ เปนกำลังใจให้น้า อย่าคิดมาก

ส่วนเรื่องเวลาเนี่ย ขอบอกว่า ต้องรอเปนปีเรยนะ กว่าจมูกจะเข้าที่จิงๆ มันจะค่อยๆยุบๆๆๆๆ เดือนสองเดือนแรกอาจจะคิดว่ายุบแล้วไม่เปลี่ยนไปมากกว่านี้ ไม่จิงนะค้าาาาา ตรงระหว่างคิ้วอ่ะ ยุบเรื่อยๆเรย มันจะดูดั้งเราเล็กลงๆอ่าจ่ะ ช่วงเดือนสองเดือนแรก มันจะยัง ดึงๆยืดๆได้ตรงหัวคิ้วอยุ่นะ
ของเราปีนึงแล้ว ตอนนี้ ดึงๆ ก็ไม่ออกมาแร้วนะ เราก็อยากให้มันโด่งอีกเหมือนกันแหละ ฮ่าๆ เคยคิดแบบว่า จะไปฉีดฟีลเล่อเพิ่มเหมือนกัน แต่ว่าไม่รุว่าจะได้หรือป่าว เรยไม่เอาดีกว่า แต่งหน้าไล้ท์ดั้งเอา ช่วยได้นะ เด็ดจริงๆจ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย puddingnatt เมื่อ 2012-7-21 20:15
ของเราก็ไม่รุ้ว่าโด่งหรือไม่โด่งมา แต่ก็ดูเปลี่ยน ...

ตายล่ะจมูกจะยุบอีกรอเราว่ามันยุบลงแล้วนะ555ถ้ายุบอีกก็ไม่เหลือแล้วคนรอบข้างบอกดีแล้ว

ธรรมชาติดีแต่เราอยากจะโด่งๆค่ะอยากจะไปแก้เหมือนกันไม่รู้ว่าหมอที่ไหนทำโ่ด่งแล้งสวยๆบ้าง

ด้านข้างก็เรียวขึ้นนะส่วนด้านหน้าไม่มีเลยจร้า555

ของเธอตอนทำมาใหม่รูจมูกเท่ากันไหม
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-22 15:18:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Fondd เมื่อ 2012-7-22 10:05
ตายล่ะจมูกจะยุบอีกรอเราว่ามันยุบลงแล้วนะ555ถ้ายุบอ ...

รูจมูกเท่ากันตลอดอ่าาาจ้ะ
เรารูจมูกไม่เท่ากันตอนทำมาใหม่ๆหมอบอกต้องไม่เท่ากันอยู่แล้ว  งงเลยค่ะ
คุนหมอมีการ ดามไว้เหมือนใส่เฝือกเพื่อไม่ให้เบี้ยวป่าวอ่ะค่ะ จะไปทำกะคุนหมอเร็วๆนี้
คุนหมอมีการ ดามไว้เหมือนใส่เฝือกเพื่อไม่ให้เบี้ยวป่าวอ่ะค่ะ จะไปทำกะคุนหมอเร็วๆนี้
รูจมุกไม่เท่ากันอีก1เสียงคะ 555555+ แต่ส่วนใหญ่คนที่ทำก็เป็นกันนะคะ (ปลอบใจตัวเอง) หึหึ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-28 14:15:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Janid เมื่อ 2012-7-27 16:01
คุนหมอมีการ ดามไว้เหมือนใส่เฝือกเพื่อไม่ให้เบี้ยวป ...

ไม่มีค่ะ แต่จะมี พลาสเตอแปะไว้ ล๊อคซิลิโคน แปะไว้สามวันค่ะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-28 14:15:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mint5557 เมื่อ 2012-7-28 13:44
รูจมุกไม่เท่ากันอีก1เสียงคะ 555555+ แต่ส่วนใหญ่คนที่ทำก ...

อ่าาา พี่สาวเราก็ทำกะหมอ ก็เปนค่ะ รูจมูกไม่เท่ากัน แต่ดั้งไม่เอียงนะคะ
ตอนเปิดเข้ามาเห็นแวบแรกเห้ยยยยังเด็กอยู่เลยทำได้แล้วหรือคิดว่ายังไม่ถึง 20
แต่พออ่านไปอ๋อ น้องเค้าเรียนมหาลัยแล้ว อิอิ แอบหน้าเด็กน่ะค่ะเนี่ยย
ตอนนี้ดั้งเป็นงัยบ้างค่ะแก้กับหมอเดิมรึป่าวรอชมความสวยอยู่น่ะค่ะ สู้ๆๆ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-29 17:07:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย somnote เมื่อ 2012-7-28 21:28
ตอนเปิดเข้ามาเห็นแวบแรกเห้ยยยยังเด็กอยู่เลยทำได้แล ...

แหะๆ ขอบคุนคร่าาาา ตอนนี้ก็โอเคแร้วคะ แก้มาครบปึแล้ว แก้กับคุนหมอเดิมคะ หมอแก้ให้ฟรีค่ะ ส่วนรุป วันนี้ว่าจะลงละค่ะ แต่รุปตอนทำใหม่อาจจะน้อยนะคะ ไม่ค่อยได้ถ่ายแร้ว ไม่ค่อยเห่อเหมือนตอนทำครั้งแรก 555
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-29 17:52:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puddingnatt เมื่อ 2012-7-29 18:26

มาแระ ลงรูป ดั้งอันที่สองกันดีกว่า แก้ตอนเดือนเมษาปี 54 นะคะ จำวันที่ไม่ค่อยได้

มะกี้ หงุดหงิดมากกกกกกกก พิมไปเยอะมาก กดลงรุปมาไปหลายรุปแร้ว สรุป คอมดับ ไม่พิมละ หงุดหงิด

ลงแต่รูปละกันค่ะ แก้มา สามสี่วัน เอาพลาสเตอออกก็ช้ำแบบนี้แล

ดีขึ้นนิดหน่อย

ผ่านไป หนึ่ง เดือน

สองเดือน

สามเดือน

เดือนที่ สี่ สิงหาาละคะ

กันยา

พฤศจิกาธันวาค่ะ

อันนี้ มกรา ต้นปี 55 นี้ค่ะ

เริ่มเข้าที่ ใส่ให้ดูว่าไม่เอียงค่า

เดือนกุมภาค่ะ แต่งหน้าไปงาน พอดี เรยให้ดูเวลาไร้ทดั้งช่วยด้วย

อันนี้ช่วงสงกรานค่ะ ถ่ายก่อนออกไปเล่นน้ำ ครบ1 ปีหลังจากแก้ใหม่พอดีค่ะ

อันนี้ช่วงเดือนพฤษภา

มิถุนา ปีนี้ค่ะ เรยหนึ่งปีแร้ว

อันนี้ช่วงล่าสุด คือเดือนที่แล้วค่ะ ต้อนรับเปิดเทอม

อันนี้ช่วงรับปริญญาที่ ฬ ที่เพิ่งผ่านมาหมาดๆค่า

รุปสุดท้ายยยย บ้ายยบายยย ลาก่อนนน ไม่ทำไรเพิ่มแล้วพอใจแล้วกับการศัลยกรรมจมูกนะคะ

ถ่ายเมื่อวานค่ะ

image[2].jpeg (88.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-29 18:28:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ่ยยยยยยยยย รุปแรกๆมันไม่ขึ้นแห้ะ ขอโทดน้าค้า สงสัยกดอะไรผิดไปอ่า

เด่วลงให้ใหม่นะคะ
น่ารักน่ะคร้าา*******อีกสามวันก้อขึ้นเขียงเจ้าคร้าา กลัวเจ็บคร้าาา
เหมือนสาวเกาหลีคร้าา น่ารักสุดขั้วเลย******:-)
ตอนไปทำคุณน้องมีรูปต้นแบบหรือป่าวคร้าา***
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-13 22:15:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-8-10 13:23
น่ารักอะ

ขอบคุนค้าา
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-13 22:16:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นำ้ตาล เมื่อ 2012-8-9 07:25
ตอนไปทำคุณน้องมีรูปต้นแบบหรือป่าวคร้าา*** ...

ไม่มีค่า แบบนี้ตามใจหมอค่ะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-13 22:16:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นำ้ตาล เมื่อ 2012-8-9 07:22
เหมือนสาวเกาหลีคร้าา น่ารักสุดขั้วเลย******:-) ...

ขอบคุนค้าาา
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-13 22:16:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นำ้ตาล เมื่อ 2012-8-8 21:32
น่ารักน่ะคร้าา*******อีกสามวันก้อขึ้นเขียงเจ้าคร้าา กล ...

เปนยังไงอย่าลืมมาบอกบ้างนะคะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-13 22:16:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นำ้ตาล เมื่อ 2012-8-8 21:32
น่ารักน่ะคร้าา*******อีกสามวันก้อขึ้นเขียงเจ้าคร้าา กล ...

เปนยังไงอย่าลืมมาบอกบ้างนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้