ดู: 16235|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] มีใครหลังเสริมจมูก กินเผ็ด แล้วเกิดการอักเสบบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้แอบไปกินส้มตำไทยไม่ใส่กุ้ง กับจิ้มจุ่มค่ะ เพิ่งเสริม จมูกมาได้แค่3วันเอง น้ำมูกไหล
เราเลยเอาเบทาดีนใส่คอตตอนบัตแล้วทาทั่วๆรูจมูก แล้วเอาผ้าก๊อตซับน้ำมูกให้มันแห้งค่ะ

ตอนนี้เริ่มนอยแล้วว่ามันจะอักเสบทีหลังหรือเปล่า มีใครเคยอักเสบจากการกินเผ็ดบ้างไหมค่ะ
8 วันเรากินเหล้าเลย สามวันเราก้อกินปาร้าดิบด้วย ไม่เกิดไรเลย หรือว่าเราแปลกจากมนุด
ดื่มน้ำเยอะๆ ทานยาตามหมอสั่ง เลี่ยงพวกของแสลง ของเผ็ด หมักดองทั้งหลายนะคะ

ไม่งั้นจะบวมนาน จมูกจะเข้ารูปช้า
พยายามอย่าไปทานเลยค่ะ ไม่อักเสบก็ดีไป แต่คิดว่าคงไม่ถึงกับอักเสบมากขึ้น แต่มันจะทำให้น้ำมูกไหลเยอะนะคะ เดี๋ยวเข้าแผลแล้วถ้าทำความสะอาดไม่ได้อาจจะติดเชื้อได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้หายซ่าแล้วค่ะ ตั้งใจงดจริงๆจังๆแล้ว  โพสต์ 2012-7-12 23:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-7-12 16:05

สวัสดีคะ ไม่เป็นไรคะคุณน้อง แต่ควรงดก่อน2อาทิตย์ เพื่อให้แผลแห้งสนิทก่อนนะคะ www.honey-beauty.com

ppnew.jpg (62.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-12 18:51:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้รู้สึกจมูกบวม หลังจากที่มันยุบไปแล้ว แย่จัง
ครับ   บวมครับแสบด้วย3วันหาย  ตอนนี้บวมอีกแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้