ดู: 31599|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ลูกสาวหมอเทพและลูกสาวหมอธีร์ ใครเคยเจอปัญหาหลังผ่านมบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือเป็นหญิงแท้นะคะ อยากจะทำนมเดือนหน้านี้อ่ะค่ะ ก็ศึกษาข้อมูลมาบ้างแล้ว มีหมอในดวงใจอยู่ 2 คนค่ะ คือ หมอเทพ ประตูน้ำ กับ หมอธีรพงษ์ พระราม 2 ค่ะ เห็นว่าแต่ละท่านก็มีฝีมือทั้งคู่ เลยคิดว่าคงต้องดูจาก ปัญหาที่เกิดหลังจากการผ่าของแต่ละหมอแล้วล่ะค่ะ
เลยอยากถามลูกสาวหมอธีร์ และ ลูกสาวหมอเทพ ค่ะว่าใครเจอปัญหาอะไรบ้างคะหลังจากทำมาแล้ว
โดยส่วนตัวจะกลัวในเรื่องของ นมไม่นิ่ม เป็นพังพืด ดูไม่ธรรมชาติ และแผลเป็นที่ผ่าน่ะค่ะ

อีกประเด็นนะคะ สำหรับหมอเทพแล้ว ราคา 45000 นี่รวมอะไรบ้างคะ (ค่ายาหลังผ่าไปแล้ว ค่าฉีดคีลอยด์ ต้องจ่ายเพิ่มไหมคะ)
หมอธีร์มีรับประกันอะไรบ้างคะ อย่างเช่นว่าถ้าเบี้ยวแก้ฟรีไหมคะ
หวัดดีค่ะ เราเป็นกะเทยนะ สูง 170 หนัก 57 ไปทำนมกับหมอเทพมาวันที่ 11 มีนาคม คุณหมอให้มา 400 cc เพราะบอกว่าเป็นนักเรียน ทีแรกก็คิดว่านมจะออกมาใหญ่นะค่ะ ตอนนี้นมก็ 4 เดือนแล้วค่ะ ในใจยังเสียดายเลย หมอน่าจะใส่ให้ 450 cc แต่ก็นะค่ะ ก่อนทำนมไม่ได้กินยาคุมเลย เนื้ออกก็บ๊างบาง หนาแค่ ½ เซนเอง คุณหมอเลยใส่ให้ได้แค่นี้ เสื้อในก็ใส่ 36/80 น่ะค่ะ แต่จริงๆแล้วเสื้อในใซต์นี้ ลายสวยๆก็หาซื้อยากน่ะค่ะ เพราะรู้ๆกันว่าสาวไทยส่วนมากใส่กันใซต์ 32 & 34 อะค่ะ ก่อนจะทำก็เล็งไว้ที่หมอเทพกับหมอธีร์เหมือนกันค่ะ ของหมอธีร์ราคาการเสริมนมจะเริ่มที่ 50000 บาท โดยซิลิโคนแต่ละทรง แต่ละยี่ห้อ ราคาจะแต่งต่างกันค่ะ ส่วนหมอเทพจะเสริมเยอะหรือน้อยก็ราคาอยู่ที่ 45000 บาทค่ะ แล้วหมอเทพจะใช้ซิลิโคนยี่ห้อเมนเตอร์ ที่เป็นของอเมริกา แล้วจะมีแต่ทรงกลมธรรมชาติเท่านั้น หมอเทพจะไม่มีทรงสูงหรือทรงหยดน้ำ (เคยหาข้อมูลของซิลิโคนยี่ห้อเมนเตอร์ดู ทราบมาว่าซิลิโคนยี่ห้อนี้ผ่าน อย และปลอดภัยในการใช้เสริมหน้าอกนะค่ะ เปลือกจะหนาด้วย) จริงๆตอนไปเสริมหน้าอกตัวหนูเองก็ไม่ได้เห็น ไม่ได้จับซิลิโคนหรอกน่ะค่ะ แต่คุณหมอบอกอย่างงั้น แต่พอตอนขึ้นไปผ่าสิค่ะ หนูเห็นกล่องของซิลิโคนยี่ห้อเมนเตอร์จริงๆ แต่เห็นมียี่ห้อยูโรที่เป็นของฝรั่งเศษด้วย

อ้อแล้วพูดถึงเรื่องบริการน่ะค่ะ ทราบมาว่ากับหมอธีร์บริการดีมากค่ะ คุณหมอใจดี พูดเพราะ พยาบาลดูแลเยี่ยม ผ่าตัดที่โรงพยาบาลราษบูรณะค่ะ วางยาสลบแล้วหมอให้นอนพัก 1 คืนด้วยน่ะ แต่เรื่องรับประกัน ไม่ทราบเลย

แต่สำหรับหมอเทพ ตัวหนูเองคิดว่า บริการไม่ค่อยโอนะค่ะ เค้าพูดแบบตรงๆอะค่ะ เช่น มาทำอะไร ทำนมหรอ อะไรแบบนี้ ไม่มี ค่ะ ขา หรือ ประตูน้ำโพลีคลินิกยินดีให้บริการค่ะ แต่ถ้าคุณไม่ถือเรื่องตรงนี้ ไม่คิดมากก็ไม่เป็นไรค่ะ ตอนหนูไปเสริมนมนะค่ะ ตอนจ่ายตังยืนนับเงินมือสั่นเลย กลัวพนักงานหน้าเค้าเตอร์ด้วย ตื่นเต้นด้วย นับแบ้งค์พัน 45 ใบค่ะ หนูไปก่อน 10 โมง ได้ขึ้นผ่าตอนบ่ายสามแน่ะ คนเยอะมากวันนั้น ทั้งหญิงแท้ทั้งกะเทยค่ะ คุณหมอบอกว่ารับประกันน่ะค่ะ ถ้าเบี้ยวหรือเป็นพังผืด คุณหมอจะแก้ให้ค่ะ ตอนผ่าคิดว่าเป็นยาเบลอนะค่ะ หนูก็กลัวจะหลับไม่ตื่นเพราะคืนก่อนที่จะเสริมนมนะนอนไม่หลับเลย ได้หลับ 4 ชั่วโมงเอง พอโดนฉีดยาปุ๊บก็รู้สึกว่าทุกอย่างมืดลง ดำทึบ และเหมือนตัวเองโดนดูดลงไปในความมืดอะค่ะ ลึกลงๆ และก็เหมือนอยู่ในโลกแห่งจินตนาการค่ะ แสงสีอลังการตามาก แต่ตอนทำไม่เจ็บน่ะค่ะ รู้สึกว่าหนูรู้สึกตัวตอนผ่า หนูร้องว่า หมอจะอวก หมอหนูจะอวก เสียงหมอเทพพูดขู่ว่า อย่าอ้วกนะ อวกมาโดนแผล แผลเน่านะ แล้วสงสัยหนูจะโดนยาอีกอะค่ะ หลับฟึบไปอีกครั้ง ตอนที่รู้สึกตัวมาน่ะค่ะ เหมือนเมาเหล้าอะค่ะ เวียนหัว เหมือนห้องหมุนๆตลอด เลยอ้วกซะครั้งนึงแล้วก็หลับต่อ ไม่เห็นเจ็บหน้าอกเหมือนรถสิบล้อทับเหมือนที่ได้ยินมาเลยค่ะ หนูคิดนะว่าชิวๆมาก แต่อึดอัดหน้าอกอยู่หน่อยๆ หนูรู้สึกตัวอีกที ตอนประมาน 9-10 โมงของวันต่อมาอะค่ะ เลยขอกลับบ้านเองเลย ตอนเปิดประตูออกนอกคลินิกเอง มีแสบรักแร้ด้วยนิดๆอะค่ะ แต่หนูไม่อยากวานให้ใครเปิดให้ เพราะคิดว่าหนูทำเองได้ แล้วตอนที่นวดนมนะค่ะ หนูเคยได้ยินว่าเจ็บจนน้ำตาไหล ไม่จริงค่ะ หนูเจอภรรยาหมอเทพ เป็นคนนวดนมครั้งแรกให้ หมอใจดีค่ะ ตอนหมอบีบนมขึ้นบนหน้าอกหนูไม่เจ็บเลย ไม่ร้อยด้วย หนูรู้สึกว่ามันตึงๆจุกๆมากกว่า ตอนฉีดคลีลอยด์ก็ฟรีค่ะ ไม่ต้องเสียค่าอะไรเพิ่มเลย ทุกวันนี้ นมหนูโอเคมากค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ผู้ชายที่ได้เห็นนมหนูล้วนแต่อยากสัมพัส อิอิ แอบทะลึ่งตบท้าย

ขอโทษน่ะค่ะที่เล่ายาวมาก แต่ตั้งใจเขียนมากเลยนะค่ะ ใช้เวลานานด้วย อยากให้เป็นประโยชณ์กับผู้ที่อ่านค่ะ

คะแนน

14

ดูบันทึกคะแนน

ทำกับหมอธีมาได้เดือนกว่า หมอไม่เคยพูดถึงคำว่ารับประกัน แต่หมอบอกว่าจะทำให้ดีที่สุด เพราะถ้าทำครั้งแรกแล้วไม่ดีถึงขนาดต้องแก้ แก้ยังไงก็จะไม่ดีเหมือนทำครั้งเดียวจบ จะมีปัญหาหลังผ่าหรือไม่นั้นมันคงจะต้องมีองค์ประกอบหลายอย่าง
คงจะไม่ได้อยู่ที่หมอเพียงอย่างเดียว พี่ทำกับหมอธีบริการหลังการทำดีมากถึงมากที่สุด หมอนัดตรวจหลังผ่าตลอดไม่ได้ปล่อยให้คนไข้ดูแลตัวเองเพียงอย่างเดียว สำหรับคุณหมอท่านอื่นไม่ทราบค่ะ เพราะในชีวิตเพื่อทำหน้าอกครั้งแรกกับหมอธี แฮปปี้ดีทุกอย่างค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

อัพข้อมูลเยอะๆน่ะหาข้อมูลอยู่เหมือนกันค่ะ
รอฟังด้วยค่ะ สนใจทำกะหมอเทพ เหมือนกัน อิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-10 16:07:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ คือแบบว่าลังเลมากเลย เพราะแต่ละท่านฝีมือดีทั้งคู่ อีกอย่างก็ไกลบ้านทั้ง 2 ที่ด้วย บ้านเราอยู่แถวมีนบุรีเลยต้องหาข้อมูลให้เยอะที่สุดก่อนตัดสินใจ แถมคุณแฟนจะให้ทำใหญ่ๆ เลย เค้าบอกว่าไหนๆทำแล้วก็ทำทีเดียวให้คุ้ม อย่าต้องทำมาแล้วพอหายบวมแล้วยังเล็กอยู่ จนต้องทำใหม่อีก แฟนเราเค้าอยากให้ทำออกมาได้ไซส์ประมาณ 36D หรือ 38C เลยอ่ะ กลัวหมอไม่ให้จังเลย
หมอเทพรับประกันตลอดชีวิตง่ะ
หมอเทพราคารวมทุกอย่างแล้ว  ฉีดคีลอยด์ฟรี รับประกันตลอดชีวิต
เราทำกะหมอธีรพง พระราม2 ค่ะ สวยถูกใจ ไม่ค่อยได้นวด
นิ่มดี ดูธรรมชาติ เพื่อนตามไปทำด้วยค่ะ. จิงแล้วทำใหญ่ไว้
นิสเกินตั้งใจไว้นะค่ะ เพราะ น้องนมจายุบตัวลงอีก
ปัจจุบันนี้ เราอยากไปแก้ใหม่ เพราะ ต้องกานใหญ่มากกว่านี้ อิอิ
คุณหมอตรวจเช็คให้ทุกเดือนค่ะ เรื่องการันตรี อันนี้คงต้อง
ลองโทรปรึกษา กับพี่หนิงดูนะค่ะ 081 890 8494
เครียทุกปัญหาค่ะ อิอิ  
แล้วแต่เราตัดสินใจค่ะ ส่วนตัวเลือกหมอเทพเพราะคิดว่าการทำหน้าอกก็มีโอกาศพลายได้แล้วถ้า1ในเคสที่พลาดเป็นเราถ้าทำกับหมอท่านอื่นคงไม่มีเงินแก้ ก็เลยตัดสินใจทำกับหมอเทพ เพราะฝีมือพอๆกัน อาจจะต่างที่ว่าทำในคลีนิคความสะดวกสบายอาจไม่เท่า รพ ถ้าเรารับข้อนี้ได้หมอเทพเปนคำตอบที่โอเคสุดสำหรับคนงบน้อยอยากสวยแบบปลอดภัยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-14 19:25:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานโทรไปถามขั้นตอนมาแล้วค่ะ ผู้ช่วยพูดจาไม่ง้อเลยอ่ะ เราแค่อยากจะถามเค้าให้แน่ใจว่าจะต้องตรวจเลือดไปก่อนผ่าไหมเพื่อหมอจะได้มั่นใจว่าเราไม่มีเชื้อเอดส์ แต่ผู้ช่วยพูดแบบไม่ต้องตรวจ แล้วที่คลินิคก็ไม่ได้ตรวจให้แค่ถามประวัติ แล้วก็พูดกับเราว่าถ้าคุณไม่เชื่อใจก็ไปผ่าที่อื่น โอยๆๆๆ พูดมาแบบนี้เครียดสิคะ

เราก็แค่สงสัยว่าทำไมไม่ตรวจแค่นั้นอ่ะ ทำไมต้องไล่ไปทำกะหมออื่นด้วยน้อยใจนะ อุตส่าห์เลือกแล้วแค่อยากได้ความมั่นใจว่าที่คลินิคนี้ปลอดเชื้อเอดส์ เราว่าคงจะเหมือนเรากันเกือบทุกคนนะที่อยากมีนมสวยๆ แต่ไม่อยากได้ของแถมเป็นเชื้อเอดส์ จิงไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

จริงเนอะ ทำไมหว่า แต่เขาเป็นโรงพยาบาลนะคะ น่าจะมีตรวจเลือดในนั้น  โพสต์ 2013-7-29 00:49
แนะนำหมอพีระค่ะเราก้อทำกับหมอพีระไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alizee-99 เมื่อ 2012-7-14 20:46

เพื่อนเคยไปทำ กับทั้ง 2 หมอเลยค่ะ  ดีค่ะ แต่ต้องนวดและถ้าเป็นแผลคีลอยน์ ง่ายมันจะเป็นแผลเห็นชัดอยู่ค่ะ แต่ที่เพื่อนไปทำไม่มีปัญหาค่ะ โอเคเลยค่ะ เพื่อนเสริมไปกับหมอเทพ ข้างละ 400เลยนะ ใหญ่สวยมากๆเลยค่ะ

แต่ที่เอ๋เลือกแบบ ไม่ผ่าตัดเพราะกลัวเจ็บและไม่มีเวลาพักฟื้นด้วยค่ะ   ยังไงก็มีหลายๆวิธีก็แชร์ประสบการณ์กันค่ะ ขอบคุณค่ะ  
จริงๆ แล้ว มันอยู่ที่ตัวเราด้วยแหละค่ะว่า หน้าอกจะออกมาสวยหรือไม่สวย เป็นพังผืดรึเปล่าเพื่อนเราไปทำหน้าอกกับหมอเทพมาหลายคนก็มีปัญหา ทั้งทรงไม่สวย เป็นพังผืด แต่บางคนก็ทำออกมาดีสวย ก็ต้องเตรียมใจไว้ค่ะ
เราทำกะหมอพีระค่ะ ทำสวย ดูเป็นธรรมชาติมาก(หรือให้น้อยไปไม่รู้) ไม่มีปัญหาอะไร
ติดว่าอาจแพงไปนิด คิดไปคิดมาอยากแก้ให้ใหญ่ขึ้นค่ะ
แต่ความจริงอยากแนะนำหมอธีระพงษ์ พระรามสองค่ะ หมอใจเย็น ให้คำปรึกษาที่ดีมาก ใจดี
แล้วที่สำคัญเวลามีปัญหาหมอรับผิดชอบให้ค่ะ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มด้วย
ก็ลองศึกษาข้อมูลดูนะคะ เปรียบเทียบกะหมอเทพค่ะ
เพื่อนเราไปทำกับหมอเทพมา45000ทุกไซร์เพื่อนบอกว่าเค้าพูดไม่ง้อลูกค้าเลยบริการไม่ค่อยดีต้องทำใจหน่อยนะร้องโอดโอยก้อไม่ได้โดนว่าเอาผ้ามาปิดปากแบบไม่พอใจเลยแหละต้องทำใจหน่อยนะเพราะลูกค้าเค้าเยอะจิงๆเค้าเลยไม่ง้อ แต่เพื่อนว่าเค้าไม่ได้เพราะทำไปแล้วและเค้ารับผิดชอบตลอดชีวิต ยังต้องเจอพวกเค้าอิกนาน....เพื่อนๆก้อตัดสินใจดีๆนะคะแต่หมอเค้ามีฝีมือจิงๆ
เมื่อวานเพิ่งไปทำมาค่ะกับหมอเทพ ก็ตามที่เพื่อนๆเล่าเลย แต่ๆพยาบาลน่ารักนะคะ ออกแถวพูดตรงๆ ไม่น่ากลัว ไม่โหดค่ะ พนง ด้านล่างก็โอเคนะคะ หน้าตาไม่ยิ้มแย้มนัก แต่ไม่ดุหรอก

ตอนนี้น้องนมตึงเป๊ะ ผ้ารัดซะ แทบหายใจไม่ออก

ตอนนอนหายใจไม่ถนัด ไม่เจ็บค่ะ แค่รัดมากเฉยๆ

วันนี้วันที่สองแล้ว ก็ยังไม่เจ็บแผล ไม่เป็นไรเลย แค่ตึงๆ จี๊ดๆตอนลุกบ้างค่ะ

ขอเล่าตอนโดนยาเบลอได้มั้ยคะ จะไปทำวันที่8นี้แอบกลัว  โพสต์ 2013-3-2 21:48
ต้นฉบับโพสต์โดย aMMa82 เมื่อ 2013-2-26 22:25
เมื่อวานเพิ่งไปทำมาค่ะกับหมอเทพ ก็ตามที่เพื่อนๆเล่ ...

ตอนยาเบลอก็หลับไปเฉยๆเลยค่ะ หลังจากรัดแขน จับเงยหน้า ไม่น่ากลัวค่ะ

ตื่นมาอีกทีก็เสร็จพอดี มีนมแล้ว
ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับทุกข้อมูล ตอนนี้ กำลังสนใจหมอ ธี พระราม2ค่ะ
เราก็ทำกับหมอธี หมอธีน่ารัก ใจดี พยาบาลน่ารัก
ดูแลตลอด นัดตรวจทุกระยะ ค่ะ ผ่าที่ รพ.
นอน รพ.1คืน ค่ะ. ทำมา11 เดือนแล้วค่ะ
ไม่มีปัญหาอะไร นิ่มดี ทรงสวยค่ะ
ลองศึกษาข้อมูลนะค่ะ
ทำนมกับหมอเทพมา 6 เดือน 350 cc. ตอนแรกสวยดี ตอนนี้ทำท่าว่าเต้านมจะหดรัดเป็นพังผืด แถมยังคลำเจอซิลิโคนทั้งเต้าเลย นมข้างซ้าย จับเจอซิลิตรงหัวนม ไปหาหมอ หมอให้ยาแก้อักเสบมากิน ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงต่อไป
ต้นฉบับโพสต์โดย ป้าหนู เมื่อ 2013-7-9 13:58
ทำนมกับหมอเทพมา 6 เดือน 350 cc. ตอนแรกสวยดี ตอนนี้ทำท่าว ...

สู้ๆค่ะ ขยันนวดนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ป้าหนู เมื่อ 2013-7-9 13:58
ทำนมกับหมอเทพมา 6 เดือน 350 cc. ตอนแรกสวยดี ตอนนี้ทำท่าว ...

สู้ๆค่ะ ขยันนวดนะคะ
เราก็คนนึงค่ะ ที่หาข้อมูลในเนตมานาน(เกือบสามปีี) ทั้งหมอพี หมอเทพ หมอธี แล้วก็ยันฮีค่ะ( เพราะเพื่อนทำที่ยันฮี )ด้วยเหตุผลข้างต้นที่ทุกคนกล่าวมา แล้วก็หลายๆเวป ปรึกษากับนักกายภาพบำบัดด้วย เลยตัดสินใจจะทำหน้าออกกับหมอธีค่ะ  ต้นเดือนกันยานี้ โทรไปนัดวันปรึกษาวันที่ 9 กันยาค่ะ กะว่าจะทำวันนั้นเลยค่ะ เพราะมีเวลาน้อย แล้วดิฉันก็มาจากต่างประเทศด้วย ดิฉันโทรไปถามที่โรงพยาบาลว่าจะทำวันเดียวกันเลยได้มั้ย เค้าก็ตอบแบบรีบๆว่า บอกไม่ได้ค่ะ ต้องคุยปรึกษากับคุณหมอก่อนว่าจะเลือกซิลิโคนแบบไหน ขนาดกับยี่ห้ออะไรด้วยแล้วถ้ามีซิลิโคนในสต๊อกรึเปล่า เพราะได้ข่าวว่าซิลิโคนหมดสต๊อกช่วงนึงค่ะ ส่วนตัวแล้วอยากให้คุณหมอเลือกแล้วก็ตัดสินใจให้ค่ะ ทั้งๆที่หาข้อมูลมาเยอะพอสมควร คุณ patzaya88 กับคุณเต๊าะจะไปทำเมื่อไหร่คะ ปรึกษากันได้นะคะ ถ้าเราไปทำก่อน. ก็ follow ได้ค่ะ (ไม่ทราบว่าสนใจรึเปล่า)

ทราบเพราะนัดผ่าวันเดียวกัน แต่เราผ่ากับหมอธี และได้ผ่าก่อน1อาทิตย์  โพสต์ 2013-8-5 19:10
คุณPatsaya88 ทำกับหมอเทพอีกอาทิตย์กว่าก็ครบปีแล้วค่ะ^^  โพสต์ 2013-8-5 19:07
ถ้าขยันนวดและทานยาที่หมอสั่งให้ มันจะไม่เป็นผังพืดใช่มั้ยอ่ะ พอได้ยินแล้วก็ขนลุกเลย กลัวต้องมานั่งเก็บเงินเป็นปีๆเพื่อมาแก้นมเนี้ย ไม่ไหวอ่ะ >_<
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้