ดู: 9728|ตอบกลับ: 14

[Vaser/ดูดไขมัน] วิธิดูดไขมันเป็นวิธีที่ไม่ดีเลย

[คัดลอกลิงก์]
ตอนแรกๆที่ดูดไปนึกว่าดี แต่พอผ่านไปสามเดือนเริ่มมีอาการอ้วนขึ้น แถมหมอที่ทำไม่ได้เรื่องด้วยซ้า ทำให้เกิดแผลเป็นแล้วที่ทำต้นขามันบุ๋มลงไปอีกด้วย ขาก็ไม่เรียว เตือนคุณทุกคนที่อยากทำอย่าไปทำเลยค่ะ เจ็บแถมยังโดนหลอกด้วยซ้ำค่ะ ออกกำลังกายดีที่สุด
โพสต์ 2015-4-16 12:24:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การดูดไขมันเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ทางที่ดีควรแก้ไขที่ต้นเหตุดีกว่าหันมาออกกำลังกายและก็ควบคุมอาหารดีกว่าเยอะไม่ต้องเสียเงินเป็นแสน
โพสต์ 2012-7-7 03:11:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณไปดูดไขมันแบบไหนมาเหรอค่ะ ช่วยโพสรูปให้ดูหน่อย สาเหตุเกิดจากอะไรหน้าจะแก้ไขได้ อย่างน้อยๆแนะนำให้กลับไปหาหมอนะ เพราะเสียเงินค่าทำไปแล้วควรจะให้เขาดูแลต่อ บางคนดูดไขมันแล้วจำเป็นต้องทำทรีทเม้นต์ช่วงนั้นให้ผิวกระชับขึ้น อีกอย่างคุณบอกว่าคุณอ้วนขึ้น การดูดไขมันไม่ได้ช่วยให้คนลดหนักน้ำ ถ้าคุณไม่ควบคุมการกินอาหารของคุณเอง
โพสต์ 2012-7-7 07:13:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็เคยทำ ที่ Aplus (ไม่รู้ว่าที่เดียวกับเจ้าของกระทู้หรือเปล่านะ)
แต่จะบอกว่า ไม่เห็นผลอย่างที่คุยกับหมอไว้เลยยยยย
แผลเป็นก็ติดตัวไปตลอด บางจุดดูดเยอะก็เป็นรอยบุ๋มลงไป เห็นได้อย่างชัดเจนโดยไม่ต้องสังเกต
พอกลับเข้าไปคุยกับหมอ หมอบอกว่า ที่เกิดขึ้นแบบนี้ มันแล้วแต่คน ส่วนเรื่องแผลเป็น ต้องทำใจ

ทคตอนจะเอาเงินเราก่อนทำเป็นแสนๆ ไม่เห็นพูดอย่างนี้เลยล่ะคะ T_T
โพสต์ 2012-7-7 09:29:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรียนแนะนำ การดูดไขมันด้วยเวเซอร์VASER เทคโนโลยีใหม่ สำหรับการดูดไขมัน เฉพาะบริเวณที่ต้องการ ฟื้นตัวเร็ว ผิวกระชับเรียบเนียน รับรองผลการรักษาด้วยระบบมาตราฐานสากล ที่โรงพยาบาลยันฮีคะ พร้อมรับส่วนลด และดูแลกันตลอดการรักษา เพื่มเติมที่www.honey-beauty.comหรือ080-999-6617พี่ฮันนี่คะ
โพสต์ 2012-7-10 18:43:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยทำ vaser lipo เมื่อเกือบ 2ปีก่อนที่ "ของขวัญคลีนิค" ติดกับ siamlaser แย่มากๆ ขาเป็นข้อๆ ไม่เรียบเลยคะ
เหมือนดูดไขมันออกแค่ช่วงตรงกลาง ทำให้ขาดูน่าเกียจกว่าเก่า เสียใจมากกกกกกกกก เสียเงินไปเยอะมากกกกก ถ้าออกมาดีจะไม่ว่าเลย  อาจารย์หมอจากรพ.บางประกอก 9 มาทำให้...เสียใจสุดๆ เจ้าของคลีนิค ก้อยัดเยียดคอร์สให้..อยากให้เพื่อนๆ ลองศึกษาให้ดี ...ถามคนที่เคยทำเยอะๆ ...ไม่อยากให้ทั้งเจ็บตัวฟรี ... เสียเงินฟรี ...แถมออกมาแย่กว่าเก่าอีก
โพสต์ 2012-7-13 00:04:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีจังค่ะ ที่มีคนออกมาแชร์เยอะๆ เราเองก็กำลังหาข้อมูลอยู่ อยากทำมากๆเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่กล้าทำแล้ว ออกกำลังกายเอาดีกว่าเรา เงินไม่ใช่น้อยๆ แถมปัญหาก็มี  โพสต์ 2012-8-11 06:42
รอยบุ๋ม ดูแย่กว่าก่อนทำ เครียดๆๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2012-8-10 13:35
มีปัญหามากจากการดูดไขมันเหมือนกัน จากคลีนิกใกล้MRT รัชดา เป็นรอยไหม้  โพสต์ 2012-8-10 13:34
โพสต์ 2012-8-10 13:38:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราน่ะ เดือนนึงเป้นรอยบุ๋ม แผลรั้งแบบผิดรูป....จะแก้ไขยังไงดี

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณนะค่ะ ที่มาแชร์  โพสต์ 2012-8-11 06:42
โพสต์ 2012-9-6 19:35:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราไปปรึกษาหมออื่นๆเพื่อถามวิธีการแก้ไขรอยบุ่มจากการดูดไขมัน หมอบอกว่าเจอ...เคสจากคลีนิก...มา 3ราย เจาะรูเยอะมากและเป็นแผลเป็น  ของเราหมอบอกว่าเป้นแผลเป็นรอยไหม้ (แพทย์ที่ทำบอกว่าเป้นรอยถลอก)
แก้ไขไม่คุ้มเพราะต้องเสียเป็นแสนก็ไม่รับรองว่าหาย  ให้ทำใจ T-T   เริ่มมีอารมณ์อยากฆ่าตัวตาย

อยากถามหมอว่าถ้าพลาดขนาดนี้ ทำไมยังรับทำอีก คนที่เขาเดือดร้อนจะทำไง แล้วคุณจะรับผิดชอบได้ไหม????
นอกจากแผลบุ๋มแล้ว
แผลไหม้หมอให้ยาแก้รอยดำมาทาแถมยังเก็บเงินเราอีก  ที่ไหนเขาทำแล้วมันเป้นรอยไหม้กัน???? ไม่ได้แผลเดียว 2แผลด้วย นี่คือรับผิดชอบแล้วเหรอ???
อยากเตือนเพื่อนๆว่า ให้พิจารณาดีๆก่อนทำ   ส่วนเราตอนนี้พลาดไปแล้วและยังไม่รุ้จะทำไงยังทำใจไม่ได้เลย...
โพสต์ 2012-9-13 21:10:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำละงสนใจดูดไขมันพอดีเลยค่ะ  หลังไมค์ได้มั้ยว่าว่า จขกท ไปทำที่ไหน จะได้ไม่ไปทำค่ะ

โพสต์ 2012-9-15 20:00:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราก็เป็นรอยบุ๋ม แต่เท่าที่สังเกตุรอยบุ๋มผ่านไปนานๆ มันจะเห็นไม่ชัดเหมือนแรกๆ คอยนวดๆ ตรงบุ๋มอะ (ตอนนี้ทำมา 3 ปีแล้ว) แต่จะบอกว่ารอยบุ๋มอยู่ที่ฝีมือหมอ ถ้าหมอเก่งจะไม่บุ๋ม

ส่วนขาที่เป็นข้อๆ ไม่เท่ากัน ก็เพราะฝีมือหมอเหมือนกันค่ะ ส่วนใหญ่ไขมันที่ออกไม่หมดจะเป็นช่วงปลายอะ เพราะมันดูดยากกว่าตรงกลาง แก้ได้นะคะ คือไปเอาส่วนที่เกินออก (อีกรอบ) หรือ จะใช้วิธีอื่น เช่นฉีดสลายไขมันเป็นจุดๆ เราเป็นที่แขน ต้องฉีดอีกหลายหนมากๆ กว่ามันจะรูปทรงปกติ เสียเงินอีกหลายหมื่นกว่ามันจะเรียวเท่ากัน (ถึงตอนนี้มีเกินนิดหน่อยแต่ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็นอะ) รู้สึกพอใจดีกว่าไม่ทำอะไรเลยอะ ปล่อยไว้ก็น่าเกลียดเปล่าๆ

ตอนแรกเราไม่เข้าใจถามเค้าว่าทำไมแขนมันเป็นงี้ รูปทรงมันไม่ตรงสวยเหมือนคนแขนเล็กทั่วไป เค้าก็บอกว่าแขนมันยาก แต่จริงๆ ไม่เกี่ยวเลย เกี่ยวกับการประเมินของหมอมากกว่า

ส่วนที่ทำง่ายน่าจะเป็นหน้าท้องค่ะเพราะเป็นจุดที่มีไขมันเยอะและพลาดยากกว่าจุดอื่น
โพสต์ 2012-11-20 09:42:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงอยู่ที่รอยบุ๋มเป้นที่ฝีมือหมอค่ะ ถ้าดูดตื้นหรือมากเกินไปจะเป็นรอยบุ๋ม
หมอที่ทำเราเป้นแผลเป้น ก็จบศัลยโดยตรง แต่น่าจะมือใหม่
เหมือนมาลองมือกับคนไข้....น่ากลัวมากกก
หลังจากเจอปัญหาเรา ตอนหลังเห้นที่คลีนิกมีแถมRFให้ด้วย
......ยังไงก็ไม่คุ้ม หาหมอมือเก๋าๆ ที่มีประวัติคนทำมาก่อนเยอะๆดีกว่าค่ะ
คลีนิกใหม่ๆ หมอก็ใหม่ รู้ว่าคงไม่เจตนา แต่.....หมอควรเข้าcaseกับหมอกเก่งๆ
จนมีประสบการณ์ดีๆแล้วค่อยมารับทำ ดีกว่านะคะ
ดูดไปครึ่งแสนกว่าๆ   รักษาแผลเป้นอีกเกือบแสน ชนิดที่ไม่กลับมาเหมือนเดิมด้วยน่ะนะ
ดูดต้นขาแผลเจาะไม่ซ่อนแผล  ข้างละ 6 รู รวม 12รู เป็นแผลบุ๋ม 4 รู แผลเป็น 2 รู
โพสต์ 2015-5-30 16:32:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่บอกว่าผ่านไป3เดือน อ้วนขึ้น

อาจเกิดจากพฤติกรรมการกินรึเปล่า
โพสต์ 2015-6-17 14:48:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีรูปมั้ยคะ
โพสต์ 2018-7-6 18:34:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การดูดไขมันต้องศึกษาให้ดีนะคะ ว่าใช้วิธีการดูดแบบไหน มันจะมีทั้งแบบ ดูดแบบ  Body tile , vaser และก็จะการดูดแบบอื่นที่ไม่มีในไทยนะคะ เช่น Lipometric เพราะแต่ละอย่างมีความแตกต่างกันค่ะ ส่วนใหญ่แล้วหลังการดูดการใส่บอดี้สูทก็มีผลต่อการจัดเรียงของไขมันนะคะ การดูดไขมันที่ดีควรเน้นในเรื่องจุดแผลที่ดูดและการจัดไลน์ของไขมันในส่วนนั้นๆ ค่ะ และการออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยนะคะ การควบคุมน้ำหนัก และอยู่กับความเชี่ยวชาญของศัลยแพทย์ด้วยนะคะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้