ดู: 1987|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] อยากถาม ทำจมูกจัดฟัน

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูก และไป จัดฟัน จะมีผลอย่างไรบ้าง  อยากรู้ เพราะจัดอยู่ กลัวอะ
อยากรู้เหมือนกันครับ
ตอนนี้จัดฟันอยู่ค่ะ อีกนานเลยกว่าจะเอาเหล็กออก ตั้งแต่จัดมารูปหน้าเปลี่ยนพอสมควรเลยเหมือนกัน จมูกโด่งขึ้นนิดหน่อย แต่กำลังคิดว่าจะไปทำจมูกอ่ะค่ะ เลยกำลังสงสัยว่า ถ้าทำจมูกตอนนี้แล้วถึงตอนเอาเหล็กออก หน้าจะเปลี่ยนอีกมั้ย รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะคะ ว่าทำไปเลยได้มั้ย หรือรอเอาเหล็กออกก่อนดี(2ปีกว่าแหนะ)
ขออนุญาติย้ายกระทู้น้องจากห้องโพสรูป มาไว้ที่ห้องแชร์ประสบการณ์นี้นะครับ
ไม่ใช่ผู้รู้นะ แต่ จากประสบการณ์ตัวเอง
เราจัดฟันอยู่ก่อนแล้ว หน้าเปลี่ยนนิดหน่อย
หลังจากนั้นก้อเสริมจมูก หน้าก้อเปลี่ยนอีกนิดหน่อย
สำหรับเรา ไม่มีปัญหาอะไร เสริมจมุก ขณะจัดฟัน ทุกอย่างปกติดี
จัดมาได้ เกือบปีแระ อีก ราว ๆ 2 ปี เอาเหล็กออก
ปรึกษา หมอ โลด
ของเนยทำจมูกตั้งแต่เรียนจบ จะ 10 ปีแล้ว พอมาตอนนี้จัดฟัน หมอถอนฟันไป 4 ซี่ ล่าง บน จัดมาได้ 1 ปี กว่าๆ ผลปรากฎว่าจมูกแหลมและเชิดมากๆ คือสืบเนื่องมาจากฟันมันยุบตัวเข้าไปเยอะ นึกออกม่ะ ที่นี้ จากที่ปากมันเคยยื่นๆ ฟันเหยินๆ คือก่อนจัดปลายจมูกกับปากมันจะพอๆ กัน แต่ตอนนี้ปากและฟันยุบลงไปทำให้มันเชิด ปลายมันไม่งุ้มลงมา ด้านข้างนี้ดูรู้มากๆ เลย จนคนทัก ต้องนัดแก้กับคุนหมอใหม่ วันที่ไปปรึกษาก็มีคนที่มาจะแก้เพราะว่าจัดฟันเหมือนกัน อาการเดียวกันอ่ะ  แต่ของคนอื่นไม่รู้นะว่าจะเป็นเหมือนเนยหรือเปล่า แต่จัดฟันหน้าเปลี่ยนจริงๆ

(e)SP_A0949.jpg (19.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ทำจมูกกับจัดฟัน
คนละส่วนกันคับ
ทำจมูกแล้วไปจัดฟัน ทำได้
จัดฟันแร้วจะไปทำจมูก ทำได้

จัดฟันมีผลทำให้โครงหน้าเปลี่ยนคับ
ถ้าจัดฟันอยู่แร้วเสริมจมูก ทรงจมูกไม่เปลี่ยนนะคับ
ที่เปลี่ยนคือ ปากเรายุบเข้าไป โครงหน้าเปลี่ยนนิดๆหน่อยๆ
อาจทำให้ดูจมูกไม่เหมือนเดิมจากครั้งแรกคับ เพราะส่วนประกอบบางอย่างเปลี่ยนไป
ก็จะส่งผลทำให้ส่วนประกอบอื่นดูเปลี่ยนไปด้วย ทั้งที่ไม่ได้เปลี่ยนตามกันคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้