ดู: 25881|ตอบกลับ: 117

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกMekoคลินิคกับหมอมนัสค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nancha93 เมื่อ 2012-6-30 22:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nancha93 เมื่อ 2012-6-30 22:30

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะคะว่า นี่เป็นครั้งแรกที่ทำศัลยกรรม ก็จะเล่าแบบละเอียดๆเป็นความรู้ให้เพื่อนๆนะคะ  ต้องบอกก่อนเลยว่าตอนแรกเราไม่รู้เรื่องอะไรเลยเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมเลย  เราไม่ศึกษา ไม่ทำอะไรทั้งสิ้น(เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนะคะ555) แต่คุณพ่อคุณแม่อยากให้ทำมากกกกกกกกก สนับสนุนเต็มที่!!! แม่ก็บอกว่าจะพาไปดูที่เมโกะ เราก็ไม่รู้จักอีกค่ะ อะไรคือเมโกะ? ชื่อญี่ปุ่นจัง ก็เลยลองถามเพื่อนดู เพื่อนก็เลยแนะนำให้เข้าเว็บดั้งโด่งให้เข้าไปดูรีวิว ก็เห็นว่าดูสวยเป็นธรรมชาติ ไม่เฟค ไม่โด่งเกินไป กำลังโอเคเลย  ก็เลยนัดคุณหมอซะเลยรอประมาณสองอาทิตย์ก็ได้เจอคุณหมอค่ะ ไม่ได้เอาแบบจมูกอะไรไปให้เลยนะคะ กะว่าให้คุณหมอออกแบบให้ อยากได้แบบธรรมชาติ คุณหมอบอกว่าถ้าไม่พอใจที่หมอออกแบบให้ก็แย้งได้ (คือเราสามารถเลือกได้อ่ะค่ะ) คุณหมอก็บอกว่าตรงสันจะทำให้ไม่สูงมาก แล้วก็จะตะไบเพราะว่าจมูกเรามันไม่เรียบเสมอกันถ้าใส่ซิลิโคน(เรียกงี้ใช่มั้ย?)เดี๋ยวมันจะไม่เนียน แล้วก็ทำหยดน้ำให้สวยๆเลย สรุปคือทำ3อย่าง 1.ตะไบ 2.สันจมูก 3.หยดน้ำ คือตอนแรกคิดว่ามาพบคุณหมอเฉยๆ ยังไม่ลงมีด ก็ไม่ได้เตรียมตัวอะไรมาเลย แต่คุณพ่อใจร้อนมากบอกว่าให้ทำไปเลย
ได้คิววันนั้นประมาณหกโมงครึ่งเลยค่ะช่วงเย็นๆ พี่ผู้หญิง(จะเรียกว่าอะไรดี พยาบาลหรือเปล่า? หรือผู้ช่วย? ที่อยู่ในห้องตอนเราทำศัลยกรรมอ่ะค่ะ) พี่เค้าก็พาไปล้างหน้า ทำความสะอาดจมูกตัดขนจมูก แล้วให้เรากินยาแก้เครียดสองเม็ดแล้วนอนสักพักแล้วบอกว่าอาจจะง่วงนิดนึง แต่เราไม่ง่วงเลยค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย 555 สักพักพี่เค้าก็มาฉีดยาชา เราไม่เคยผ่านการผ่าฟันคุดหรือผ่าตัดอะไรเลยแค่เข้ารพ.เจาะแขนให้น้ำเกลือก็ยังไม่เคย ตอนแรกไม่รู้หรอกว่าเจ็บแค่ไหน ตอนนี้แหละรู้แล้ว เจ็บมาก!!!  ไม่กล้าลืมตาดู รู้แค่ว่าไม่ได้ฉีดเข็มเดียวแน่ๆคงจะหลายเข็มอยู่ น้ำตาไหลพราก แต่ก็ยังดีมีพี่ผู้หญิงอีกคนนึงบีบมือไว้ ก็จับมือพี่เค้าแน่นเลยค่ะ(ไม่งั้นดิ้น ) รู้สึกได้ว่าจมูกบวม นี่ขนาดยังไม่ลงมีดยังบวมขนาดนี้ 555
นอนสักพักแล้วก็ไปอีกห้องนึง ขึ้นเขียงแล้วค่ะ จำได้ว่าตอนนั้นนอนตัวสั่น คิดอย่างเดียวคือหมอรีบๆทำนะคะ555 กลัวมากค่ะ แล้วก็มีเครื่องเหมือนเป็นเครื่องวัดการเต้นของหัวใจ(หรือเปล่า?)หนีบที่นิ้วเรา แล้วหมอก็เอาซิลิโคนมาทาบๆ ทาบหลายรอบมากเพื่อความมั่นใจ ตอนนั้นคิดในใจว่า ลงมีดเร็วๆหนูกลัวยาชาหมดฤทธิ์ก่อน(ซึ่งในความเป็นจริงมันไม่หมดฤทธิ์เร็วขนาดนั้นนะคะ คือเราวิตกจริตไปเอง ) แล้วหมอก็ลงมีดค่ะ สักพักได้ยินเสียงครืดๆ เดาว่าคุณหมอกำลังตะไบ แล้วก็ทาบๆซิลิโคนอีกหลายครั้งแล้วก็ใส่เข้าไป แล้วก็ทำหยดน้ำต่อค่ะ แล้วก็เย็บแผล เป็นอันเสร็จพิธี คุณหมอให้เราดูกระจก เราบอกไปว่าไม่ดูได้มั้ยคะหนูกลัวเจอเลือด คุณหมอก็ใจดีค่ะบอกว่าทำเสร็จแล้วจมูกสวยมากเลยไม่ต้องกลัวไม่มีอะไร เราก็ส่องๆ เราก็เห็นว่าตรงสันมันขึ้นมาหน่อยนึง ส่วนตรงอื่นเห็นว่าเหมือนเดิม อาจจะเพราะว่ามันยังบวมๆก็เลยยังเหนไม่ชัด ออกมาจากห้องผ่าตัดก็กินยาพาราสองเม็ดแก้ปวด กลับบ้านไปประคบเย็น24ชม. ช่วงเวลาแห่งความทรมานค่ะ โดนอุดจมูกไว้รูนึง หายใจได้รูเดียว คืนนั้นตื่นทุกสองชม.เลยนอนไม่ค่อยหลับ นอนหมอนสูงด้วยค่ะ

รูปข้างๆ จะได้เห็นชัดๆ
รูปนี้ทำประมาณสองอาทิตย์กว่าๆ (ยังไม่หายเขียวหายบวมค่ะ แต่ใช้รองพื้น คอนซีลเลอร์ปกปิดเยอะมาก555)

ลงรูปเพิ่มเติมนะคะ เป็นรูป Before-After
***รูปAfterเป็นรูปหลังจากทำมาได้ประมาณเกือบๆ3อาทิตย์ หน้ายังยุบไม่หมดนะคะ ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่ายังเขียวช้ำอยู่ เป็นคนหายช้าค่ะ สันก็เลยยังเห็นไม่ชัด เดี๋ยวหายดีกว่านี้ก่อนจะเอารูปมาลงเพิ่มนะคะ***

เห็นได้ว่ายังไม่หายดี ยังเขียวช้ำอยู่เลย 555

หน้าเขียวค่ะ 555 มองจากข้างหน้าจะไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่เลย ต้องรอหายดีกว่านี้ก่อนนะคะ เดี๋ยวจะมาลงรูปให้ดูอีก
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 02:02:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nancha93 เมื่อ 2012-6-30 02:36

วันที่2ก็ไปล้างแผลที่เมโกะ(ไปล้างแผลทุกวันนะคะ) เอาสำลีอุดจมูกออกแล้วค่ะดีใจมาก
วันที่2เนี่ยจมูก&ตาบวมขนาดที่ว่าตาปิดเหลือครึ่งเดียว จำหน้าตัวเองไม่ได้
วันที่3หนักกว่าค่ะตาปิดเหลือขีดเดียว  หน้าเขียวมาก บวมมาก
วันที่4เริ่มบวมน้อยลงค่ะ
หลังจากนั้นมันก็ค่อยๆลดลงๆเรื่อยๆ พอครบเจ็ดวันหน้ายังบวม+เขียว ปิดหน้ากากไปนั่งเรียนอยู่เลยค่ะ555 หายช้ามาก เพราะเป็นคนช้ำง่าย โดนอะไรนิดหน่อยก็เป็นรอยเขียวรอยแดง จนตอนนี้ผ่านไป3อาทิตย์กับอีก2วัน ก็ยังหายไม่หมด ยังมีรอยเขียวจางๆ กับบวมนิดๆ แอบเซงค่ะ คือขี้เกียจตื่นมาลงรองพื้น ทาคอนซีลเลอร์ ลงแป้งก่อนไปเรียน555
โพสต์ 2012-6-30 03:26:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลงรูปอีกได้ไหมค่ะ ทามมาราคาเท่าไหร่เอ๋ย พื้นฐานเดิมสวยม๊ากๆและก็น่ารักค่ะ ทามออกมาแล้วยิ่งสวย
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 03:28:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กำลังทยอยลงรูปนะคะ พึ่งลงครั้งแรก ก็เลยยังงงๆอยู่ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 03:46:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aomoo เมื่อ 2012-6-30 03:26
ลงรูปอีกได้ไหมค่ะ ทามมาราคาเท่าไหร่เอ๋ย พื้นฐานเดิม ...

เด่วจะลงรูปเพิ่มเติมให้นะคะ แต่ยังไม่หายดีนะคะ ยังเขียวช้ำ+บวมอยู่นิดๆ สันก็ยังเห็นไม่ชัดเจนเท่าไหร่
โพสต์ 2012-6-30 07:04:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมคะ
โพสต์ 2012-6-30 14:40:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Wow จากสาวหวานเป็นสาวเปรี้ยวไปเลย
โพสต์ 2012-6-30 14:57:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนขอแรงชาวดั้งโด่งช่วยทำแบบสอบถามให้หน่อยนะคะ

สั้นๆ ง่ายๆ เกี่ยวกับศัลยกรรม ผ่าตัด เลเซอร์ โบทอค ร้อยไหม เทือกนี้ถือว่าทำศัลยกรรมหมดเลยคะ

เป็นส่วนหนึ่งของการเรียนปริญญาโทคะ ช่วยหน่อยนะคะ

https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?fromEmail=true&formkey=dFhQX3dxRWRVTGVDU2pnbnFvV3pPaXc6MQ

ขอบคุณคะ
โพสต์ 2012-6-30 15:00:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณทามออกมาแล้วสวยม๊ากๆๆเลยค่ะ เป็นสาวเปรี๊ยวเลยนะค่ะ โชคดีม๊ากค่ะทามออกมาแล้วสวยจริงๆๆ อยากถามตัวเองว่าจองคิวนานไหมค่ะ จองคิวกี่วันค่ะ เพราะหนูสนจัยมากค่ะ หมอท่านนี้ แต่หนูไม่มีเวลาเลย เพราะหนูอยู่ต่างประเทศค่ะ แต่หนูมีแพลนจากลับปัยทามจมูกกะตาพร้อมกันเลย กะคุณหมอมนัสนี้แหละค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะสําหรับรูปสวยๆๆนะค่ะ น่ารักค่ะ
โพสต์ 2012-6-30 16:21:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นมากเลยอ้า
โพสต์ 2012-6-30 18:11:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นเยอะเลยคร้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 22:07:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย metrosexual1977 เมื่อ 2012-6-30 14:40
Wow จากสาวหวานเป็นสาวเปรี้ยวไปเลย  ...

ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวจะลงรูปวิวัฒนาการเรื่อยๆช่วยติดตามดูด้วยนะคะ
พึ่งจะเริ่มเห็นสันชัดเจนมากขึ้นเมื่อสองวันที่แล้ว แล้วจะเอารูปมาลงเพิ่มเติมนะคะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 22:12:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aomoo เมื่อ 2012-6-30 15:00
คุณทามออกมาแล้วสวยม๊ากๆๆเลยค่ะ เป็นสาวเปรี๊ยวเลยนะ ...

ขอบคุณมากเลยค่ะ ^^ คือเมโกะจะมีหลายสาขาค่ะ แต่เราเข้าไปจองคิวที่สาขาพาราไดซ์ให้พี่พนักงานจองคิวให้ ประมาณสองอาทิตย์ค่ะ พี่พนักงานโทรมาว่าคุณหมอเข้าที่สาขาเซนทรัลบางนา ถ้าทำกับคุณหมอไม่ผิดหวังเลยค่ะ เวลาไปเรียนมีแต่คนทักสวยขึ้นๆ แต่ไม่มีใครทักเลยว่าไปทำจมูกมา เร็วๆนี้เดี๋ยวจะลงรูปเพิ่มเติมช่วยติดตามดูด้วยนะคะ อยากจะให้ช่วยดูวิวัฒนาการว่าเป็นยังไงบ้าง >< เพราะเป็นคนหายช้า เพิ่งเห็นสันชัดเจนขึ้นเมื่อสองวันที่แล้วนี่เองค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 22:13:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ploycheez เมื่อ 2012-6-30 16:21
สวยขึ้นมากเลยอ้า

ขอบคุณนะคะ ยังไงช่วยติดตามดูด้วยนะคะ จะลงรูปเพิ่มเติมเร็วๆนี้ ตอนนี้หน้าเริ่มยุบลงเยอะกว่าในรูปที่ลงไปตอนแรกแล้วค่ะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 22:14:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องเก๋ เมื่อ 2012-6-30 18:11
สวยขึ้นเยอะเลยคร้า

ขอบคุณมากเลยค่า ฝากติดตามดูด้วยนะคะ จะลงรูปเพิ่มเติมเร็วๆนี้ รูปที่ลงไปตอนแรกยังไม่หายดีเลยค่ะ ตอนนี้เริ่มดีขึ้นมากแล้ว เริ่มเห็นสันชัดเจนขึ้น ^^
โพสต์ 2012-7-1 00:35:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ กำลังเก็บข้อมูลอยู่ค่ะ อยากทำบ้าง
โพสต์ 2012-7-1 00:41:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาเท่าไหร่อ่ะค่า สวยเวออ
โพสต์ 2012-7-1 11:55:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยดีคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 13:37:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jiyo123 เมื่อ 2012-7-1 00:35
สวยมากเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ กำลังเก็บข้อมูลอยู่ค่ะ  ...

ราคาค่อนข้างสูงนะคะ อย่างเราทำเนี่ย 3อย่าง
ตะไบ=สองหมื่นบาท เสริมตรงสัน=ห้าหมื่นบาท ทำหยดน้ำ=สามหมื่นบาท
รวมทั้งหมดหนึ่งแสนบาทค่ะ แต่อย่าพึ่งตกใจนะคะ คือเราทำหลายอย่างมันเลยแพง อยากให้ลองเข้าไปพบคุณหมอดูก่อน คนอื่นทำอาจไม่แพงเหมือนเราทำค่ะ :)
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 13:47:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย moosubja เมื่อ 2012-7-1 00:41
ทำมาเท่าไหร่อ่ะค่า สวยเวออ

ราคาค่อนข้างสูงนะคะ เราทำ3อย่าง ตะไบ=สองหมื่นบาท เสริมตรงสัน=ห้าหมื่นบาท ทำหยดน้ำ=สามหมื่นบาท ทั้งหมดหนึ่งแสนบาทค่ะ อยากให้ลองเข้าไปพบคุณหมอดูก่อน คนอื่นไปทำอาจไม่แพงเท่าเราทำเพราะเราทำหลายอย่างค่ะ ส่วนตัวเรา เราว่าคุ้มถ้าทำครั้งเดียวแล้วอยู่ตลอดชีวิต คุณหมอประสบการณ์30ปี ทำให้ธรรมชาติมากค่ะ เวลาไปเรียนเพื่อนทักว่าสวยขึ้น แต่ไม่มีใครรู้ว่าไปทำจมูกมา
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 14:45:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาลงรูปเพิ่มเติมนะคะ รูปAfterพึ่งถ่ายเมื่อวานนี้เลยคะ ยังไม่หายดีนะคะ ยังเขียวกับบวมๆอยู่นิด
หน้าดูยาวกว่าเดิม ดีใจมากเลย ><

รูปก่อนทำ

หลังทำ 24วันแล้วค่ะ ใช้คอนซีลเลอร์+แป้ง ทาปกปิดรอยเขียว จริงๆรอยเขียวยังไม่หายเลย ยังเหลืออยู่จางๆ รูปนี้ถ่ายเมื่อวานนี้เลยค่ะ
โพสต์ 2012-7-1 15:40:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องน่ารักอยุ่แล้วอ่ะ ทำก็ดูดีขึ้น แต่ราคาแพงไปนี๊ดดดด  แต่ถ้ามีคุณพ่อคุณแม่สนับสนุนอย่างนี้ทำโล้ดดด ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 15:43:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย chonnika เมื่อ 2012-7-1 15:40
น้องน่ารักอยุ่แล้วอ่ะ ทำก็ดูดีขึ้น แต่ราคาแพงไปนี๊ด ...

ขอบคุณมากค่า :)
โพสต์ 2012-7-1 16:10:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทามออกมาแล้วสวยมากค่ะ ตอนเธอเข้าปัยปรึกษาคุณหมอ เธอบอกว่าเอาทรงจมูกแบบหนัยค่ะ หรือว่าเอารุปปัยหั้ยคุณหมอดู แล้วคุณหมอมีรับประกันหลังทำจมูกกี่เดือนค่ะ ถ้าทามมาแล้ว จมูกเอียง คุณหมอรับแก้ฟรีไหมค่ะหรือว่ายังงัยช่วยตอบทีนะค่ะเพราะกามลังหาข้อมูลเกี่ยวกับคุณ  หมอ มนัส อยู่ค่ะ    เรื่องราคาที่เธอทามมา ถือ ว่าสูงม๊ากๆแต่ผลลัพธ์ออกมาสวยม๊ากๆๆนะค่ะ ก็สมราคาน๊อ เราชอบผลงานของหมอเหมือนกาน แต่ตอนนี้อยู่ออสเตรีย กามลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
โพสต์ 2012-7-1 16:12:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่อ ลืมบอกว่า พ่อกะแม่ เธอ จัยดีม๊ากๆๆเลยนะ แอบเกิดกิเลศแล้ว เธอสวยจริงๆๆนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้