ดู: 39465|ตอบกลับ: 63
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสียความรู้สึก กับ หมอศรัณย์ p10

[คัดลอกลิงก์]
          ใช่เราเพิ่งไปทำคางมาเมื่อวานก่อนนี่เอง  เราไปคนทำศัลยกรรมมามากน่ะ  เราว่าที่นี่ไม่เวิร์คจิงๆ

พอเราเข้าไปปรีกษาหมอเค้าก็บอกทำได้ แต่คือแบบว่าไม่ฟังความคิดเห็นของคนไข้เลย แทนที่จะทำความต้องการของคนไข้ พูดง่ายๆทำตามใจหมอ แล้วมันจะออกมาถูกใจเราได้ยังไง เราก็พยายามพูดว่าขอยาว เรียว หมอบอกทำให้เราไซเอสเล็กสุด เราก็สองจิตสองใจแล้ว แต่มันเลยตามเลยอ่ะ

ระวังนั่งรอทำคาง ก็มีคนมาหาหมอจมูกบวม ต้องดูดออกเค้าบอกเลือดคลั่ง เราก็นั่งคิดไปมาก็หลายที่ไม่เคยเห็นมีคนไข้เคลมอักเสบ แบบนี้

แล้วตอนนี้เรารู้สึกว่า คางเราเหมือนไม่ทำมาเลยนี่ขนาดบวมอยู่ คางที่ทำมาไม่มีความยาวเลย แล้วถ้ามันยุบมันจะเหลืออะไรไหมเนี่ย ที่สำคัญยิ่งยุบ ยิ่งรู้สึกว่ามันเบี้ยว ไม่ได้คิดไปเองน่ะ
        เสียเงิน25000 เสียเวลา เสียความรู้สึก เจ็บตัวฟรี

เราขอบอกเลยว่าหมอศรัณย์ p10 ศัลยากรรมแบบธรรมชาติมากกกกกกกกกกกกกกก มากจนไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย สู้ไม่ทำซะจะดีกว่า

ปล. ทำงานไม่เป็นระบบเลยขอบอก
สู้ๆค่ะ...ความรู้สึกเดียวกันค่ะ..แต่คนละหมอ
สู้ๆนะค่ะ เจ็บตัว เสียเงินไม่พอ เสียความรู้สึกอีก เป็นกำลังใจให้ จขกท นะค่ะ
มีภาพมั้ยค่ะ ว่าจะไปทำกับหมอคนนี้อยุ่
ขอดูภาพคางหน่อยได้มั้ยคะกำลังดูๆอยู่เหมือนกัน
ศัลยกรรมแบบ commercial บางทีก็เป็นแบบนี้แหล่ะนะ เฮ้อ
เดี้ยวนี้ หมอศรันย์ เคสหลุดเยอะมากเลยนะ เพื่อนในกลุ่ม 5-6 คน แคนเซินหมอศรันย์ไปเยอะมาก

เพราะ เดี้ยวนี้หมอเหมือนฝีมือตก ที่หมอทำสวยๆ เพราะเมื่อก่อนคนยังไม่ค่อยรุ้จักหรือเปล่า

พอเดี้ยวนี้ พูดถึงเรื่อง จมูก หมอศรัย์ ก็จะนัมเบอร์ 1 ตลอดเลย หมอศรันย์เลยลดความตั้งใจทำหรือเปล่า

ยังไง ก็เป็นกำลังใจให้ จขกท. นะ อย่าิคิดมากทำใจสบายๆ สู้ๆจ้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-29 21:52:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีค่ะ แต่เอาลงยังไงเนี่ยซิ ทำไมเป็น รอแปปนะค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-29 21:55:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

IMG_9428.JPG (50.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-29 21:58:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นไหมค่ะ มีเอียงมาทางซ้าย ไม่เท่ากัน แล้วไม่มีความยาว ไม่มีความแหลม เลย ถ้าเราเลือกได้เราจะไม่ทำกับหมอศรัณย์ จิตตกมากเลย
แก้มา2 รอบกับที่นี้ ตอนแรกเห็นน้องวาววา ทำจมูกที่นี้ โอ๊ะ น่ารักมาก บอกหมอว่าเอาแบบนี้ หมอบอกไม่ได้จ้ะ จมูกคนละทรง  เราเลยตามใจหมอ ออกมาไม่สวยเลยจ้ะรอบแรกเฟคมาก หน้าแก่มาก ดั้งเล็กปลายอย่างโต

แก้รอบ2 เอารูปไปให้ดูเพราะกลัวพลาด เอาจมูกวุ้นเส้นไปจ้ะ หมอบอกว่าบอกว่าทรงวุ้นเส้นแต่แรกก็สวยแล้ว แหม ตอนเอาทรงที่หมอทำบอกไม่ได้ เอาจมูกคนอื่นเป็นตัวอย่างบอกได้อ่ะ เป็นใครฟังก็ต้องคิดว่าได้จิงป่ะ?? แต่ออกมาสั้น ทู้ หว่างตาสูง โยกได้ ปลายใหญ่ เอียง มีติ่งในจมูก เป็นวุ้นกะทิไม่ใช่วุ้นเส้นแระ ยังจะมาบอกว่าทรงหมอสมศักดิ์ ฟังแล้วอยากร้องไห้สงสารตัวเอง นิฉันเป็นหนูทดลองทำทรงหมอคนนั้นคนนี้หรอเนี่ย??? แล้วตอนเหลาซิลิโคนก็เร็วมาก 10 นาทีได้มั้ง รีบๆลวกๆ ถึงจะแก้ให้ฟรีก็ไม่เอาแล้วค่ะ ตอนนี้ไม่รู้จะรอดเรื่องทะลุไม๊ ตึงๆที่ปลาย เซงมาก

ครั้งแรกทำ12ปีที่แล้วยังไม่มีปัญหาเท่านี้เลย หมอไม่ปราณีตอ่ะ ซิลิโคนก็เหลาเป็นคลื่นๆ และอีกหลายอย่าง พิมพ์ไม่ไหวค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ใจเย็นก่อนนะคะ รอมันหายบวมสนิทอาจไม่เบี้ยวก็ได้ ละที่ไปทำมา หมอมีรับประกันไรปะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-29 22:31:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ หมอทำแบบรีบๆ เอาคนไข้เข้าไปในห้องผ่าตัดที่ละสองคน สลับทำคนนั้นที คนนี้ที เรางงเลยไม่เคยเจอ เคลียดมากกกกกก เราไม่อยากแก้แล้ว ทั้งเจ็บทั้งปวดมาก
เฮ้อ หมอศรัณย์เริ่มมีเคสหลุดออกมาให้เห็นบ่อยจัง เราก็จองคิวไว้
คางของ จขกท อาจจะยังไม่หายบวมดีมั้งคะ ดูจากตำแหน่งริมฝีปากล่างจนสุดปลายคางก็ดูยาวนะคะ

ขอให้ออกมาสวยๆค่ะ
สลับกันทำไม่กลัวติดเชื้้อaids หรอจร้าน่ากลัวอ่ะ...ทำทีละสองคน พระเจ้าจอช...
ขอให้เร็วๆ นะค่ัะ  เป็นกำลังใจให้  
อาการหายบวมแล้ว  อาจจะสวยถูกใจก้อได้
เราร้อยไหมหน้าเรียว ตอนแรกก้อ กังวลเพราะเขียว บวมหน้า 2 คางไม่เท่ากัน
ตอนนี้ 1 เดือนกว่า ก้อโอนะ ( ทำที่บิวทิส ใกล้เดอะมอลล์ )
เอ๋อเลย แบบมีห้องผ่า2ห้องป่ะเหมือนที่คลีนิคของหมอ ก็สลับกัน ของเราพอฉีดยาชาห้องเรา เสร็จก็ออกไปอีกห้อง ของเราดูวุ่นวายกว่า คือไปที่ห้องปรึกษาด้วย พอตอบเสร็จก็กลับมาผ่าเพราะยาชาพอดี วนอยู่แบบนี้หน้าปวดหัวดี ถ้ารู้แบบนี้แต่แรกจะไม่แก้เลย เห็นว่าหมอใจดี เหมือนฟังเรานะ บอกแก้ให้รับประกันความพอใจ ราคารับได้  แต่พอทำตั้งแต่ครั้งแรก เลยรู้ว่าทำไมถึงแก้ให้ฟรี ถ้าเจอทรงไม่สวย ก็เจอเรื่องเอียง เบี้ยว คด .. หว่างตาโยก บอกเป็นเทคนิคใหม่ ทำให้ปลายยาวลง ไม่เชิด ไม่เคยได้ยินและคงไม่จริง ของเราหว่างตาโยก ยังปลายสั้นและเชิดน่าเกลียด  อีกอย่างตอนแก้รอบ2 บอกจะใช้ซิลิโคนอันใหม่ จับดูยังไงก็อันเก่าแต่เหลาใหม่ เสียใจอ่ะที่ทำ
น่าจะมีคนโทรบอกทางคลินิคนะคะถืงปัญหาเหล่านี้ ถ้าทุกเรื่องที่กล่าวมาทั้งหมดจริง ต้องรีบปรับปรุงก่อนที่ลูกค้าจะหายหมด เวลาจะบอกเองค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้ไม่รู้ดูบ้างรึป่าว เคสหลุดเยอะมีแต่เรื่องเดิมๆอ่ะค่ะ  โพสต์ 2012-6-30 13:40
หมอเคยบอกว่าเข้ามาดูเผื่อคนไข้ไม่พอใจ แต่ตอนนั้นไม่มีเคสหลุดออกมาเล  โพสต์ 2012-6-30 13:33
เราก็เป็นคนนึงที่เพิ่งไปทำจมูกมาค่ะแต่ำกับหมอกมลทาวน์อินทาวน์แพงและก็เจอปัญหาคล้ายๆกันค่ะรู้สึกว่าหมอไม่ค่อยประณีตและรีบๆค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-30 14:00:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
         ของเราคือว่า ห้องผ่าตัดเป็นห้องเดียวเลยแค่เอาผ้าม่านกั้นไว้เฉยๆ ของเราทำเคสคาง อิกคนทำจมูก คือคุยอะไรก็ได้ยินหมอ วุ่นวายมาก
          หมอศรัณย์ มาฉีดยาชาให้เรา พูดเพาะพูดดีแต่มือหนัก แต่ฉีดให้เราเสร็จก็เดินไปทางเคสจมูก
สักพัก หมอศรัณย์ ก็เดินกลับมาผ่าปากเราแล้วก็ใส่ซิลิโคน แล้วก็เดินไปเคสทำจมูก เราทิ้งเราไว้ให้หมอพรเทพเป็นคนเย็บปากเรา คือประมาณว่าหมอศรัณย์ทำไปสอนหมอพรเทพไป เหมือนอาจารย์สอนลูกสิต อ่า อารมณ์นั้นเหมือนเราเป็นหนูทดลอง พอเย็บปากเราเสร็จก็ให้ผู้ช่วยมาเป็นคนทายาในปาก ผู้ช่วยผู้ญ ก็พูดนี่ก็กลัวนะเนี่ยแบบตื่นเต้นเห็นแผลที่ต้องทายาให้เรา
          ผ่าต้องครั้งนี้ ต้องผ่านไปกี่มือนี่ ทำมาก็เยอะแต่ไม่เคยเจอ

แบบนี้น่ากลัวเน๊าะ  โพสต์ 2012-7-24 23:30
หมอศรันย์ ถึงขาลงแล้วหรือนี่ ไม่น่าเชื่ออ

แต่ก็ดีแล้ว เผื่อหมอท่านอื่นอ่านแล้วจะได้ไม่ทำตาม

ยังที่บอกๆ ศัลยกรรมต้องอาศัยความปราณีตและใจเย็นไม่ใช่รีบร้อน

แงๆๆ เราว่าจะไปแก้จมูกกีับแกอยู่อ่ะ ต้องเปลี่ยนใจล่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย bewbonk เมื่อ 2012-6-30 14:00
ของเราคือว่า ห้องผ่าตัดเป็นห้องเดียวเลยแค่เอาผ ...

เจอเหมือนกัน หมอสลับกับอีกห้องนึง รู้สึกแย่เหมือนกัน ตอนแรกหมอก็แนะว่าทำคางด้วยหน้าจะหวานขึน แต่แค่จมูกยังเบี้ยว ทำคางอีกคงไปกันใหญ่ แล้วเพื่อนก็ทำตามเพราะเราบอกหมอใจดีมาก ทำสวย(ตอนนั้นไม่มีเคสหลุดค่ะ) จมูกเพื่อนเราแย่กว่าเราอีก เอาออกไปแล้ว .. สรุปไม่ประทับใจเลยค่ะ
หมอทำไม่สวย เห็นว่าลูกค้าเยอะคงลดความตั้งใจไปมาก แย่สุดๆ ของเราทำ
จมูกโอเพ่นเฝือกที่ใส่มันเบี้ยวทำให้จมูกเราเบี้ยวจนสังเกตได้ หมอก็ไม่อยากแก้ให้หรอก
เพราะลูกค้าเยอะ คงจะเอาเงินไว้ก่อน ก็ได้เงินจากเราไปแล้วนิ ไม่แนะนำหมอนี้ ถ้ายังไม่ปรับปรุง

พอดีเคสโอเพ่นแบบเรา ^ ^  โพสต์ 2012-7-24 23:32
ทำได้กี่วันแล้วค่ะ มันโด่งป่ะ 5555 กำ  โพสต์ 2012-7-24 23:32
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 16:03:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
            เราไม่เข้าใจตรงที่ว่า เคสเราแค่เสริมคาง ซิลิโคนเป็นแบบสำเร็จ ไม่ต้องเหลา เพราะที่นี่เค้าใช้รูปแบบซิลิโคนทำคางแบบสำเร็จรูป ซึ่งมันเป็นการผ่าแล้ววางซิลิโคนให้เข้าที่ แค่นั้นเอง ยางทำเบี้ยว
            เพราะคางมันทำง่ายกว่าจมูกเยอะ เราไม่เข้าใจจิงๆ เฮ้ยยยย แย่
            สงสัยทำแบบรีบๆให้เรา เพราะรีบจิงๆ ไม่ไหว อย่าเตือนเพื่อนๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้