ดู: 81461|ตอบกลับ: 156
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก หมอพงษ์สิทธิ์ พิษณุโลกค่า^^

[คัดลอกลิงก์]

รีวิวนี้ เป็นการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ ขอบอกว่าตื่นเต้นมาก เลือกทำคลินิกหมอ
พงษ์สิทธิ์เพราะเราอยู่พิษณุโลกใกล้ดีไม่อยากไป กทม เคยเห็นน้องที่รู้จักไปทำมาก็โอเครเลยค่าเลยตัดสินใจทำ ค่าทำจมูก รวมค่ายา และอุปกรณ์ล้างแผล ทั้งหมด12000ค่ะ ที่นี้มีสองราคา มี9000กับ12000 เป็นซิลิโคนมาตรฐานของเมกาค่ะ แต่ความแตกต่างอยู่ที่ความอ่อน 12000จะดูอ่อนกว่าค่ะ

วันที่ไปทำคือ 26 มิถุนายน ที่ผ่านมา หมอนัดไว้ 5โมงเย็น เราได้ทำคิวแรกเลยค่ะ พอไปถึงก็นั่งคุยกับหมอถึงรายละเอียด คุยละเอียดจริงๆใช้เวลาเกือบครึ่งชั่วโมง แรกเลยหมอจะเอาซิลิโคนมาให้จับ และให้เราเลือก หลังจากนั้นหมอก็จะอธิบายว่าจะฉีดยาชาตรงไหนบ้าง จะผ่าตรงไหนบ้าง (เราคิดในใจ บอกทำไมเนี้ย แอบจิตตกนิดหน่อย) และก็คุยเรื่องการล้างแผล วิธีปฎิบิติตัวหลังทำเสด และคุยว่าอยากได้แบบได้ เราเลยบอกอยากได้โด่งๆ ปลายหยดน้ำหน่อย หมอบอกเราเปนคนจมูกเล็กและบาง ถ้าทำโด่งมาก อาจจะทะลุได้ง่าย เราก็เชื่อคำแนะนำหมอนะเลยบอกเอาแบบที่เข้ากับหน้าเรา หมอก็บอกโอเคร จัดให้

ดูรูปก่อนทำก่อนเลย

รูปหลังทำได้1ชั่วโมงยังไม่ค่อยบวมมากนะคะ

เดี๋ยวจะทยอยลงรูปเรื่อยๆนะคะ ตอนนี้ยังบวมๆอยู่เลย ไงฝากติชมด้วยน้า ขอบคุณค่า^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

น่ารักจังเลยค่ะ
รบกวนถามนิดนึ่งคะหมอใช่ยาชาแบบไหนคะทาแล้วฉีดรึฉีดอย่างเดียวคะแล้วฉีดกี่เข็ม
ทรงสวยค่ะ โด่งด้วย เราเพิ่งทำเหมือนกันแต่ปลายจมูกเราไม่เป็นหยดน้ำอะไม่โด่งมากด้วย
หมอบอกเนื้อจมูกน้อย อยากได้ปลายแบบนี้มั่งจัง
อยุ่พิโลกเหมือนกันค่ะ กำลังจะเข้าไปหาคุนหมอเพื่อนัดและทำแล้วค่ะ แต่เพิ้ลมาพูดว่าจัดฟันอยุ่เค้าห้ามทำจมูก!! อันนี้คิดเห็นกันว่างัยบ้างค่ะ
สวยมากๆๆแน่เลยถ้าหายแล้วอ่ะ
พี่นู๋จัดฟันอยู่ แร้วไปทำจมูกมาจะเป็นใรใม๊คะ
หนูกำลังจะไปทำวันที่ 22 ธันวานี้อ้ะค่ะ ตื่นเต้นมากเลย หมอทำไม่เจ็บใช่ไหมค่ะ ><

แสดงความคิดเห็น

สู้ๆจ้าสาวน้อย^^  โพสต์ 2012-12-19 10:46
ไม่กี่วันก็โด่งดีจิง เอาภาพมาลงอีกนะคับ

ได้เลยค่า^^  โพสต์ 2012-12-19 10:46
149#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-19 02:41:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kanyapan เมื่อ 2012-9-28 10:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kanyapan เมื่อ 2012-9-28 10:36

อยากดูรีวิ ...

รีวิวตอนทำอยุกระทุ้เก่าเลยจ้า คลิกข้างล่าง
จะไปทำวันที่ 20 ต.คแร้วอ่าค่ะหมอฉีดยาชาเจ็บมั้ยค่ะหมอเล่าซะน่ากัวเลย ^^ ตอบหน่อยน๊าจะ (หมอพงษ์สิทธิ์)
ต้นฉบับโพสต์โดย peacepo เมื่อ 2012-9-28 01:52
ไม่ได้บอกว่าเอาทรงไหนค่ะ บอกแค่ว่าเอาโด่งๆ ไม่เอาห ...

อ่าจร้า,, เค้าจมูกสั้นอ่า  T^T
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kanyapan เมื่อ 2012-9-28 10:36

อยากดูรีวิว ตอนทำกับตอนแก้อ่ะค่ะ ว่าแตกต่างขนาดไหน. อย่าลืมนะค่ะ ชอบๆๆสวยมาก.  เดือนหน้าเราก้จะไปทำมั้งแร้วแต่ตอนนี้กลัวจิตเริ่มตกพอถึงวันที่ใกล้จะทำอ่ะค่ะ
จขกท แอบแต่งหน้าสวยนะจ๊ะ รีวิวสอนแต่งหน้าหน่อยเร้วววววววว
143#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-28 01:59:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kanyapan เมื่อ 2012-9-28 01:51
ตอนนี้สนใจทำกับหมอ พงษ์สิทธิ์ มากเรยค่ะแต่กลัวเจ็บจ ...

คนไปทำมาส่วนมากบอกไม่เจ็บนะคะ หมอมือเบา ไม่ค่อยบวมด้วย

สองวันแรกก็ยังบวมๆตึงๆอ่าคะ มีปวดบ้างแต่ไม่มาก
142#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-28 01:52:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pinnie_pooh เมื่อ 2012-9-23 13:46
อยากได้ทรงนี้ต้องบอกคุณหมอว่ายังไงอ่าคะ ...

ไม่ได้บอกว่าเอาทรงไหนค่ะ บอกแค่ว่าเอาโด่งๆ ไม่เอาหยดน้ำ คือจมูกเดิมจะยาวๆอ่ะค่ะ ทำออกมาเลยดูจมูกโด่ง เรียว ยาว ไม่รุ้เหมือนกันมันเรียกทรงไร อิอิ
ตอนนี้สนใจทำกับหมอ พงษ์สิทธิ์ มากเรยค่ะแต่กลัวเจ็บจิงๆนะค่ะ วันสองวันแรกที่ทำเจ็บมากไหมค่ะ
อยากได้ทรงนี้ต้องบอกคุณหมอว่ายังไงอ่าคะ
จำได้เพราะยืนแจกของยุบนเวที อิอิ แต่ไม่ชำจริงๆเนอะ เลิศมากค่ะอิอิ
138#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-9 23:33:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koyriki เมื่อ 2012-9-9 17:25
พี่ว่าจะไปทำหมอชาตรีอะคร่า เพื่อนพี่ก็ทำหมอพงสิทธิ ...

เอ้าจริงหรอคะ วันที่คอนเสริตเคลียร์หนูแก้มาได้3วันก้อไปทำงานละ โชคดีไม่บวมเท่าไร แต่ตอนนี้เข้าที่เข้าทางละคะ อิอิ ขอบคุณที่จำกันได้^^
ตอนนี้สับสนหมอจริงๆยังคิดไม่ได้ T_T แต่ของน้องสวยนะค่ะเข้ากะหน้ามากเลยน่า

ลองศึกษาข้อมูลดีๆคะ แต่ละหมอก็จะทำทรงแตกต่างกันไป  โพสต์ 2012-9-9 23:34
พี่ว่าจะไปทำหมอชาตรีอะคร่า เพื่อนพี่ก็ทำหมอพงสิทธิ์นะสวยดี พี่ยังเห็นน้องเลยที่ร้านนั่งเล่นอะค่ะวันที่เคลียมาอะ อิอิ
พี่ว่าจะไปทำหมอชาตรีอะคร่า เพื่อนพี่ก็ทำหมอพงสิทธิ์นะสวยดี พี่ยังเห็นน้องเลยที่ร้านนั่งเล่นอะค่ะวันที่เคลียมาอะ อิอิ
134#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-9 01:25:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koyriki เมื่อ 2012-9-7 16:47
พี่ก็ยุพิดโลกยังไม่รุ้จะไปหมอไหนเลยอะจร้า ...

รุ้สึกจะมี2-3หมอในพิดโลกนะคะ

ที่เราทำ หมอพงษ์สิทธ์ ละก็มีหมอปรัญชา อีกหมอนึงจำชื่อไม่ได้คะ

แต่ที่เลือกทำเพราะเหนน้องๆเพื่อนๆไปทำมาเยอะและสวยดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้