ดู: 24998|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ใครเคยทำจมูกแบบโอเพ่นกะคุณหมอศรัณย์บ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ทำจมูกมาได้สองสัปดาห์แล้ว ปลายยังดูไม่ออกเลยค่ะ เดิมปลายใหญ่ ตอนนี้ปลายใหญ่ไม่ต่างจากเดิมเลยค่ะ ทำไมมันไม่มีท่าทีว่าจะลดลงบ้างเลยคะ ความจิงที่ทางคลินิกบอกว่าต้องรอเดือนนึง แต่ทำไมมันไม่เล็กลงสักนิดให้ชื่นใจบ้างเลยล่ะคะ
คงยังมีอาการบวมอยู่มั้งคะ รอดูผลหนึ่งเดือนก่อนค่ะ
เราก็ทำมาได้ ประมาณ 3 สัปดาห์ ล่ะ ถูกใจมากเลย ยุบเร็วด้วย ขอบคุณคุณหมอมากค่ะ สวยสมใจนึก

แสดงความคิดเห็น

ลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยคะ ขอไลน์ก็ได้ อยากปรึกษาค่ะ นะนะ  โพสต์ 2015-11-7 18:10
ลงรูปให้ดูหน่อยดิค่ะ
ใจเย็นค่ะ ยุบบวมช้าเร็วแต่ละคนไม่เท่ากัน ของเราปาเข้าไปสองเดือนแน่ะ
เราเสริมแบบโอเพ่นกะหมอศรัณย์เหมือนกัน ปลายก็ยังใหญ่เหมือนเดิม แถมเบี้ยวคดๆงอๆ สั้น เชิตๆ ตอนนั้นนอยด์มาก ใครๆก็ทักว่าเบี้ยว พอครบเดือนไปหาหมอ หมอบอกใจเย็นๆ ไม่เบี้ยว ยังยุบไม่หมด รอดูก่อน ยิ่งยุบยิ่งเห็นเลย เบี้ยวมากกว่าเดิมแบบชัดเจน เลยเข้าไปให้หมอดู หมอเห็นหน้าคำแรกที่หมอพูดด้วยคือ อยากเปลี่ยนทรงมั้ย ไม่ยอมพูดเลยว่าตัวเองทำเบี้ยว แอบผิดหวังกะหมอเล็กน้อย คงจะเห็นผลงานตัวเองแล้วรู้ว่ามันแย่จิงๆ เบี้ยว คด งอ เลยจัดแก้รอบสองให้ คราวนี้เปลียนทรงไปเลยบอกหมอขอโด่ง (ไม่อยากให้มัน เชิดๆ งอๆ แล้ว) หมอจัดโด่งเต็มเลยยังกะโครตพ่อ โครตแม่เป็นฝรั่ง เอิ้กๆ สรุปตอนนี้แก้มาครบ 4 เดือนแล้ว ผลที่ได้คือ เบี้ยววววววว เหมือนเดิม เอียงไปทางเดิมเลย เคยเข้าไปหาคุนหมอตอนแก้รอบสอง ครบ 2 เดือน (ตอน 1 เดือนไม่ได้ไปเพราะเวลาไปหมอก็คงบอกยุบไม่หมดเหมือนตอนครั้งแรกอีกแน่ขี้เกียจเสียเวลา)หมอบอกไม่เบี้ยวนะ แต่พูดต่อว่ารอดูไปก่อนมันอาจจะเป็นเงาร่องเดิมที่มันเบี้ยว งง !!(ไหนบอกไม่เบี้ยวแต่ไหงพูดแบบนี้) แต่ไม่นัดให้เรามาเจออีกก็ยังงงๆ ว่าทำจมูกหมอนัดเจอครั้งเดียว แต่ถ้ามีอะไรไม่สบายใจก็เข้ามาได้แต่หมอไม่นัดแล้วตอนนี้เครียด มันเบี้ยว เอียงไปทั้งแท่งเลย รูจมูกไม่เท่ากันอีก แล้วก็ไม่อยากไปพบหมอแล้วด้วย แก้ 2 รอบ ก็ยังเป็นแบบเดิม คงต้องหาหมอคนใหม่ ไม่อยากเจ็บตัวซ้ำๆอีก

เค้าก็กลัวเหมือนกัน ง่ะ มันเบี้ยวไม่โด่ง  โพสต์ 2012-6-25 20:00
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 10:38:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pypy เมื่อ 2012-6-21 09:59
เราเสริมแบบโอเพ่นกะหมอศรัณย์เหมือนกัน ปลายก็ยังใหญ ...

เสียใจด้วยนะคะ แต่ก้เปนกำลังใจให้การแก้ครั้งหน้าเปนครั้งสุดท้ายก้พอแล้ว ไม่อยากให้เจ็บตัว พักฟื้นอีก แล้วก้ขอให้ออกมาสวยสมใจเลย สู้ๆนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 10:39:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pookoka เมื่อ 2012-6-21 01:27
ใจเย็นค่ะ ยุบบวมช้าเร็วแต่ละคนไม่เท่ากัน ของเราปาเข ...

สองเดือน !! OMG
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 10:51:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แมนดา เมื่อ 2012-6-21 01:23
เราก็ทำมาได้ ประมาณ 3 สัปดาห์ ล่ะ ถูกใจมากเลย ยุบเร็ว ...

ดูแลตัวเองยังไงบ้างคะถึงยุบเร็วขนาดนี้
จิงหรอคะพึ่งได้รัดคิวเองแงแง
แล้วมันเบี้ยวเพราะอะไรคะ?คุณหมอใส่เบี้ยวตั้งแต่แรกแล้วหรือคะ? คุณหมอให้ดูตอนที่ใส่ชิลี่หรือเปล่าคะ? เพื่อนเราเสริมกับหมอเฉลิมเล่าว่าตอนกำลังเสริมรู้สืกตัวตลอด หมอเหลาชีลี่ทาบกับจมูกแล้วคอยถามว่าชอบมั้ย ชอบหรือยัง
พอตอนคุณหมอใส่ชิลื่เข้าไปก็เอากระจกมาให้ดูและบอกว่าช่วยกันดูว่าตรงมั้ย ให้ผู้ช่วยหมอมาช่วยดูอีกคน พอเห็นเป็นที่น่าพอใจแล้วคุณหมอถึงจะเย็บแผล ไม่ทราบว่าคุณหมอศรัณย์ทำคล้ายกันมั้ย? แล้วคุณน้องเลือกทรงให้คุณหมอหรือคุณหมอเลือกให้คะ? พี่ก็จองคิวไว้กับคุณหมอศรัณย์คะ เริ่มหวั่นๆใจ เพราะมีเคสหลุดออกมาให้เห็นสองสามรายแล้ว
คิดว่าทรงไม่สวยยังพอเข้าใจได้แต่เบี้ยวนี่มันไม่น่าจะเกิดขื้น
ถ้าแก้ครั้งหน้าขออย่าให้มีปัญหาแบบเดิมนะคะ ขอให้ออกมาสวยๆ

ตอนทำรู้สึกตัวตลอดค่ะ หมอจะเอากระจกให้ดูตอนเย็บเสร็จเรียบร้อยแล้ว  โพสต์ 2012-6-27 15:44
ไม่ถามอะไรค่ะ แบบนั้นค่ะ คุณหมอทำเสร็จแล้วถามตอนมึนยา ง่ะ  โพสต์ 2012-6-25 20:02
รอบสองนี่แบบโอเพ่นหรือธรรมดาค่ะ เราก็เบี้ยวรอคิวแก้อยู่

ขอบเรารอบแรกทำแบบโอเพ่นค่ะแต่ตอนแก้หมอแก้แบบธรรมดา  โพสต์ 2012-6-27 15:45
โอ้ย!!!!เราอ่านที่เพื่อนๆเล่ามาเนี่ยแล้วเริ่มกลัวเลยอ่ะคะเพราะเราก็กำลังจะตัดสินใจแก้ดีไม๊เข้าไปพบหมอมาหมอบอกว่าทรงที่เราชอบต้องโอเพ่นอย่างเดียวเลยอ่ะคะรอบแรกเราทำกะหมอศรันย์แหละแต่ที่คิดจะแก้ก็เพราะปลายจมูกมันยังดูใหญ่อยู่นิดนึงอ่ะคะเราไม่ชอบจมูกปลายใหญ่แบบนี้เลยจะขอให้หมอแก้ให้แต่ได้แก้แบบโอเพ่นนะคะต้องนี้เริ่มกลัวอ่ะแล้วเราจะต้องทนอยู่กะจมูกบานใหญ่ต่อไปอีกหรือนี่ไม่อยากเจ็บตัวหลายรอบเลย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 08:09:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Wanna777 เมื่อ 2012-6-22 02:09
โอ้ย!!!!เราอ่านที่เพื่อนๆเล่ามาเนี่ยแล้วเริ่มกลัวเลย ...

อาจจะออกมาดีก้ได้ค่ะคุณ wanna777 ของแบบนี้แล้วแต่ดวงจิงๆ
ตอนนี้ยุบหรือยังค่ะ ของเค้าวันที่ 11แล้ว ใส่เฝือกต่ออีก1อาทิด
ตั้งแต่ไปล้างจมูกเจาะเอาเลือดออกมันยุบลงเยอะเลย ตอนนี้หมอบีบนี้เจ็บสุดๆ ฐานจมูกเราไม่เท่ากัน
คุณหมอจับจมุกเราแล้วบอกว่าฐานจมุกตลกจัง ถามว่าเราไปใส่แว่นมาหรือป่าว 555
เราเป็นคนฐานจมูกไม่เท่ากัน คุณหมอที่เราไปพบส่วนใหญ่บอกแบบนั้น
สงสัยคุณหมอเพิ่งดูออก ง่ะ ถ้ามันเบี้ยวเราก็คงต้องแก้
ตะเองน่าไปให้หมอดู ได้ฉีดยาลดบวมไหม๊

เป็นยังไงบ้างใจเย็นนะค่ะคุน fftakky มันเพิ่ง2อาทิดเอง ของเรากว่าจะเห็นเป็นทรงก็หลายเดือนเลย คุนหมอเก่งค่ะ เชือว่าต้องออกมาสวยแน่ๆ

ทำแบบโอเพ่นป่ะค่ะ ชาๆที่ปลายจมุกไหม๊  โพสต์ 2012-6-26 08:55
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-26 12:22:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maylodyy เมื่อ 2012-6-25 20:07
ตอนนี้ยุบหรือยังค่ะ ของเค้าวันที่ 11แล้ว ใส่เฝือกต่อ ...

ฉีดแล้วค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย fftakky เมื่อ 2012-6-21 10:38
เสียใจด้วยนะคะ แต่ก้เปนกำลังใจให้การแก้ครั้งหน้าเ ...

ขอบคุนมากค่ะ ^^
ขอต่ออีกนิดนะค่ะ ว่าเสียความรู้สึกและผิดหวังกะคลินิคหมอศรัณย์มาก คนไข้เยอะขึ้นทำให้หมอดูแลคนไข้ได้ไม่ดี เวลาเกิดปัญหาโทรไปถามส่งรูปไปให้ดูก็ไม่สนใจ รอพร้อมอีกนิดเก็บรวบรวมรายละเอียดอยู่จะรีวิวให้เพื่อนๆได้เป็นทางเลือกและไม่พลาดแบบเราค่ะ

เรารีวิวแต่โดนเหวี่ยง หาว่าใส่ร้ายหมอหละ พูดความจิงก็ไม่ดีซะงั้น  โพสต์ 2012-7-9 04:23
ขอต่ออีกนิดนะค่ะ ว่าเสียความรู้สึกและผิดหวังกะคลินิคหมอศรัณย์มาก คนไข้เยอะขึ้นทำให้หมอดูแลคนไข้ได้ไม่ดี เวลาเกิดปัญหาโทรไปถามส่งรูปไปให้ดูก็ไม่สนใจ รอพร้อมอีกนิดเก็บรวบรวมรายละเอียดอยู่จะรีวิวให้เพื่อนๆได้เป็นทางเลือกและไม่พลาดแบบเราค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-27 16:44:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pypy เมื่อ 2012-6-27 15:55
ขอต่ออีกนิดนะค่ะ ว่าเสียความรู้สึกและผิดหวังกะคลิน ...

เกิดอะไรขึ้นคะ
อยากรู้ด้วยค่ะ
งืม นั่นสิเรามีคิวสิงหานี่ละดวยอ่า
เราทำกับหมอศรัณย์รอบแรกแบบโอเพ่นมันเบี้ยว ๆ งอๆ ปลายใหญ่เหมือนเดิม คุณหมอแกแก้ให้รอบที่2คุนหมอแก้แบบธรรมดาไม่ได้โอเพ่นนะค่ะ ผลคือเบี้ยวเหมือนเดิมค่ะร่องเดิม รูจมุกก็ไม่เท่ากันอีก เรื่องเบี้ยวไม่ได้ทำให้เสียความรู้สึกนะค่ะ เพราะคุณหมอคงอยากให้ออกมาดูดี ดูสวย แต่เมื่อมันไม่ได้อย่างนั้นก็ต้องทำใจอย่างเดียว แต่ที่ทำให้เสียความรู้สึกคือ เราแก้มาได้ 4 เดือน แล้วเราเกิดปัญหาคือ อยู่ดีๆนั่งทำงานอยูพี่ที่ทำงานก็ทักว่าโคนจมูกระหว่างตาข้างซ้ายบวมขึ้นมาโดยที่เราไม่ได้กระแทกหรือไปโดนจมูกเลย เราก็เลยโทรไปถามที่คลีนิคที่อินทมระโทรไปตอน 5 โมงเย็นค่ะ พี่เค้าก็ให้คำตอบไม่ได้ต้องเห็นภาพ และบอกให้เราเข้ามาพบคุณหมอ แต่ด้วยเราอยู่ ตจว. ถ้าไปพบคุณหมอต้องใช้เวลา 9 ชม.ก็เลยส่งรูปทาง what app ให้ดูค่ะ ส่งตอนนั้นเลย พี่เค้าเปิดดูแล้วนะค่ะแล้วบอกให้เรารอแป๊ปนึง หายไปประมาณ 1 ชมกว่า เราก็เลยโทรไปที่คลีนิคให้รบกวนดูให้หน่อยเราไม่สบายใจ (ลูกค้าอาจจะเยอะไม่ว่างพิมตอบถ้าโทรไปพี่เค้าเห็นรูปแล้วอ่ะค่ะ )เผื่อจะตอบได้เลยหรือว่าจะแนะนำแบบว่าซื้อยามาทานได้เราจะได้ไม่ต้องขึ้นไปพบคุณหมอ แต่ผลคือรอก่อนนะค่ะ ลูกค้าเยอะมากไม่ว่างตอบเลย เราก็นะเข้าใจอีกว่าตอนนี้คุนหมอกำลัง hot รอต่อไปทักใน what app ก็บอกแป๊บนะค่ะ พี่ไม่ว่างเลย หายไปเลยยยยยย ถึงจะบอกว่าเครียดไม่สบายใจก็ก็ไม่สนใจ ไม่ไหวแล้วค่ะ3ทุ่มครึ่งโทรไป เริ่มน้ำตาคลอ กลุ่มใจ มืด 8 ด้าน พี่ค่ะที่หนูส่งรูปไปให้พี่ใน what app หนูส่งไปตั้งแต่ 5 โมงแล้วอ่ะค่ะ รบกวนดูให้หน่อยนะค่ะ ปกติหนูไม่เคยโทรมารบกวน ทำหนูเบี้ยวมา 2 เราก็ไม่เคยบ่นหรือว่า แต่นี่มีปัญหาจิงๆ รอบนี้เลยขอเบอร์เราบอกเดี๋ยวจะโทรกลับนะค่ะ แล้วก็หายไปเลย ตอบเราใน what app ว่าพี่จะให้คำตอบน้องในคืนนี้แน่นอน รอแป๊ปนะค่ะ แล้วก็หายไปเลย ไม่โทรกลับ ไม่ตอบ เราก็รอๆๆๆ จนไม่ไหวแล้วตี 2 ก็พิมไปใน what app ว่าเสียความรู้สึกมาก เสียใจ ผิดหวังมากๆ ที่ทางคลีนิคไม่สนใจเลย เค้าเลยตอบกลับมาเลย บอกเราใจเย็นๆ นี่คิดว่าเย็นแล้วนะ ตั้งแต่ 5 โมงเย็นถึงตี 2 ผิด รวม 9 ชม. เสียความรู้สึกมาก นำมาเล่าคือถ้าทางคลีนิคได้อาจจะได้ปรับปรุง จะได้ไม่เจอแบบเรา รอรวบรวมขอมูล เดี๋ยวมารีวิวแน่นอน อยากจะเป็นทางเลือกให้ได้ตัดสินใจก่อนจะทำค่ะ

เจอแบบนี้ก็เสียความรู้สึกเนอะ เข้าน่าจะเข้าใจคนไข้มากกว่านี้อ่ะค่ะ  โพสต์ 2012-7-9 04:09
ขอบคุณค่ะ ^^ ถ้าไม่มีปัญหาหรือว่าปรึกษาเรื่องเบี้ยวก็รอได้นะค่ะ แต่นี้จมูกบวมปูดขึ้นมาเป็นก้อน   โพสต์ 2012-7-5 15:20
เป็นกำลังใจให้คร๊า เราไปกี่รอบรอไม่ต่ากว่า3ชมค่ะ ^ ^ นั่งรอๆๆๆ  โพสต์ 2012-7-5 14:00
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-5 17:01:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yamme เมื่อ 2012-6-26 00:23
เป็นยังไงบ้างใจเย็นนะค่ะคุน fftakky มันเพิ่ง2อาทิดเอง ข ...

ขอบคุณค่ะ จะรอดูค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้