เจ้าของ: dungdongzzz
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review จมูกใหม่กับคุณหมอชาตรี แห่งสยามคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
ดูพี่เีชี่ยวชาญด้านดั้งโด่งแระ อิอิ แอบขำในใจเหมือนกันเวลาเล่า สุอยากรู้ว่า อีกกี่วัน กี่เดือน ถึงจะทานยาเสริมอาหารได้ (อยากขาวแร้วง่ะ แอบซื้อยามาตั้งไม่กล้าโด๊ปเลย) แล้วกี่นานมามั้ยดีกว่าจะนอนตะเคียงได้อย่างเดิม ไม่เคยถามหมอเลยแม้แต่น้อย เพราะตอนนี้ปวดคอ ปวดก้นไปหมด ๕๕๕ ได้แต่นอนหงายเยี่ยงนี้
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-25 19:07:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-6-25 18:08
ดูพี่เีชี่ยวชาญด้านดั้งโด่งแระ อิอิ แอบขำในใจเหมือน ...

ผม 4 วันก้อนอนไม่ไหวละครับ เมื่อยมาก ๆ ส่วนเรื่องอาหารเสริมคงเริ่มกินหลังจากจมูกหายดีแล้ว
คงประมาณ 3 เดือน ตอนนี้กำลังฟิตหุ่นแล้วก้อลดน้ำหนักอยู่ครับ เพราะเตะบอลไม่ได้
แอบไปดูน้องๆ เขาเตะ แล้วก้อเกิดอาการอยากอย่างเห็นได้ชัด อิอิ
ดีที่ไม่ได้เอารองเท้าสตั๊ดไปด้วย ไม่งั้นมีเลือดพุ่งแน่ ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-6-25 19:07
ผม 4 วันก้อนอนไม่ไหวละครับ เมื่อยมาก ๆ ส่วนเรื่องอาห ...

อยากประวัติศาสตร์ซ้ำรอยหรอ..เหอะๆ เพิ่งกระฉูดไปสดๆ ร้อนๆไม่ใช่หรอ
แงๆ แอบนานจัง...ตั้งสามเดือนเลยหรอ

แสดงความคิดเห็น

*-* แหะ ๆ ขอบใจที่เตือนนะน้องสุ  โพสต์ 2012-6-25 21:00
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-6-25 19:07
ผม 4 วันก้อนอนไม่ไหวละครับ เมื่อยมาก ๆ ส่วนเรื่องอาห ...

ผมเซ็งเหมือนกันครับ เพราะว่าผมโทรสอบถามทางคลินิกอ่ะครับ เขาบอกว่า ถ้าจะทำจมูกก่อนลดน้ำหนัก จะทำให้โครงหน้าเราเปลี่ยน มีโอกาสที่จะเสี่ยงจมูกทะลุได้ ผมก็แอบงงเหมือนกันว่า ถ้าเราผอม แล้วจมูกเราจะเหี่ยวตามหน้าเราด้วยหรอ 5555+ เพราะหมอจะทำจมูกตอนโครงหน้าเรายังอวบ ๆ อ้วน ๆ อยู่อะไรแบบนี้อ่ะครับ ผมสองจิตสองใจเหมือนกัน ไม่ทราบว่า คุณเจ้าของกระทู้ ต้องการให้น้ำหนักลดเหลือสักเท่าไหร่อ่ะครับ แล้วตอนนี้หนักเท่าไหร่อ่ะครับ (อิอิ ไม่ได้หลอกถามน้า)

อายน้ำหนัก แต่ว่าจะให้เหลือ 75 อะครับ กำลังดีั เพราะสูง 178  โพสต์ 2012-6-25 21:04
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-6-24 15:26
วันนี้จมูกอายุครบ 10 วัน เหมือนเด็กกำลังตั้งไข่ เลยอั ...

แววหล่อมาแร้วดีใจด้วยนะคะ ส่วนตัว หมอชาตรี เปนหมอที่สนใจอยากทำด้วยเช่นกันคะ เคยไปปรึกษา เหนแต่สภาพข้างล่างคลีนิค ข้างบนห้องผ่าตัดแย่กว่านี้อีกหรอคะ -*-

555 นั่นมันฉากหนังสยองขวัญมิช่ายหยอ เง้อ  โพสต์ 2012-6-25 22:53
เป็นตามดั่งที่ข้าพเจ้ารีวิวโดยแท้  โพสต์ 2012-6-25 21:21
พอจะถ่ายรูปแผลที่ตัดปีกจมูกให้ดูหน่อยได้ไหมคร๊าาาา...รบกวนหน่อยน๊าาาา

นั่นก้อชัดแล้วครับ คือผมจะบอกว่าเย็บเนียนพอสมควร แต่แผลยังไม่หายดี  โพสต์ 2012-6-25 21:39
นั่นก้อชัดแล้วครับ คือผมจะบอกว่าเย็บเนียนพอสมควร แต่แผลยังไม่หายดี  โพสต์ 2012-6-25 21:39
คลิ๊กที่รูปล่าสุดอะครับ เสื้อดอร์ทมุน แล้วก้อใช้เม้าส์วีล เลื่อนเอา  โพสต์ 2012-6-25 21:38
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-27 15:02:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยิ่งยุบยิ่งหล่อหวะ จะรับในความหล่อตัวเองไม่ได้ละ ว่ะฮ่ะฮ่า เคี๊ยก เคี๊ยก
ขอคำแนะนะหน่อยค๊าบบบ
กำลังตัดสินใจ หมอเฉลิมกับหมอชาตรี
ผู้ชาย กระเทย ทำกันที่สยามคลีนิคเยอะ แระมีทอมรึเปล่าอะพี่ ไม่ฉีดยาชาได้มั๊ย
อยากให้ฉีดยาสลบมากกว่า น้ามหน้าแบบนี้จะไหวมั๊ยพี่
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-28 09:19:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย AoffeR44 เมื่อ 2012-6-27 23:07
ขอคำแนะนะหน่อยค๊าบบบ
กำลังตัดสินใจ หมอเฉลิมกับหมอชา ...

อันนี้ส่วนตัวเลยนะผมชอบทรงคุณหมอเฉลิม แต่คิวยาวมว๊ากกกกก กลัวว่าถึงคิวแล้วเบื่อ ไม่อยากทำและ อะไรทำนองนี้
ตอนนี้ผมว่าคิวคุณหมอชาตรีเริ่มมากขึ้นภาษาวัยรุ่นเรียกว่า "งานเข้า หรืองานงอก" อะไรก้อแล้วแต่ ผู้ชายทำเยอะครับ
ส่วน"กระเทย" ผมอยากให้เปลี่ยนเป็น "สาวประเภทสอง" เขาน่าจะชอบคำนี้มากกว่านะ สาวมาดแมน "ทอม"
แนวน้องนี่ผมไม่แน่ใจว่าอยากเป็น ทอมหน้าหวาน หรือทอมหน้าหล่อ ถ้าอยากแนวเข้มแข็งแนะนำคุณหมอชาตรีเลยครับ
แต่ถ้าหน้าหวาน ๆ นี่เท่าที่รีวิวมาผมว่าไม่ค่อยเหมาะ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ ส่วนที่คุณหมอฉีดยาชาเป็นส่วนใหญ่คิดว่า
เคยมีกรณีว่าวางยาสลบแล้วเกิดคนไข้ไม่ฟื้นหรือช๊อคระหว่างการผ่าตัด จึงนิยมใช้ยาชามากกกว่า เพราะสามารถโต้ตอบ
ระหว่างการผ่าตัดและตอบสนองได้นั่นเอง (ที่สำคัญวางยาสลบต้องมีวิสัญญีแพทย์ ค่าใช้จ่ายเพิ่ม อิอิ)
ส่วนน้ำหน้าอย่างน้อง อิอิ ล้อเล่นนะ ทำได้สบายครับ หล่อแน่นอน เป็นผมนะตัดกราม เสริมดั้ง-ตัดปีกจมูก ไม่อยากจะคิด
สาว ๆ ตะระลึมอะครับ  หาทรงผมหล่อ ๆ ฮริ้ววววว

85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-28 09:21:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-6-28 09:19
อันนี้ส่วนตัวเลยนะผมชอบทรงคุณหมอเฉลิม แต่คิวยาวมว ...

อ่อลืมไป ถ้าสดมากไม่ฉีดยาชา ก้อได้ครับ 555++
ถ้าำทำได้แมนมาก ๆ เลย
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-6-28 09:19
อันนี้ส่วนตัวเลยนะผมชอบทรงคุณหมอเฉลิม แต่คิวยาวมว ...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค๊าบ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นหมอเฉลิม เพราะพี่ที่เป็นช่างตัดผมส่วนตัวเค้าไปทำกับหมอเฉลิมมา งามมากมาย (เกย์) ทรงโด่งได้ใจ เลยรู้สึกว่าอยากทำที่นี่ แต่พอดูรีวิว หมออรรถพร หมอชาตรี ดีบ้างไม่ดีบ้างก้อเรยกัวๆ  หน้าบานมากเรยหรอพี่ คงไม่ยังกล้าตัดกลามคิดว่าจะไปโบดูก่อนว่าโอเครึป่าว พี่พอจะรู้เรื่องคิวหมอบ้างรึเปล่าคับ อยากได้คิวมากๆ ซักประมาณ ปลายปีนี้กับหมอเฉลิมอะคับ..
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-1 23:14:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทรูปให้ได้ชมกันครับ จากวันนั้นถึงวันนี้ ก้อ 17 วันพอดีครับ ไม่น่าเชื่อว่า
คู่ชิงยูโร 2012 จะเป็นสเปน - อิตาลี ซึ่งผมได้โพสต์เชียร์ไว้ตั้งแต่วันที่ 18/6/55
งั้นวันนี้ขอทายแบบฟันธงว่า สเปนจะได้แชมป์ยูโร 2012 ไปครอง อิอิ
สกอร์สัก 2-0 ละกัน ใครแฟนอิตาลีเม้นท์มาได้นะ คริ คริ

รบกวนลงรูปเพื่อเปฝ้นแรงบันดาลใจให้ผมด้วยนะครับผม  โพสต์ 2012-7-2 03:43
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-2 11:51:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลับไปดูรูปตัวเองตอนก่อนทำจมูก จะว่าไปทรงเหมือน "พอนเดอริง" ของ dunkin' donuts เลย
และตอนนี้ก้อเป็นอยู่แต่เล็กลง ว่ะฮ่ะฮ่า  
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-2 15:55:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลายเป็นคนติดกล้องถ่ายรูปไปแล้ว ผ่านไปอีก 1 วัน ก้อมาลงอีกและ 555++
เผื่อน้อง ๆ ในเวปอยากดู ถ้าไม่อยากดู ก้อจะลง อิอิ
วันนี้จะไปดูน้อง ๆ เตะบอล เลยใส่เสื้อบอลมั่ง !!

อันนี้เขาเรียก ถ่ายเองกะมือ
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-13 09:56:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dungdongzzz เมื่อ 2012-7-13 22:56

ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-7-13 09:56
ผ่านไป 1 เดือน ติดเชื้อและเอียงอย่างยิ่ง  ...

ของผมทำได้มาเกือบสองอาทิตย์อ่ะครับ หมอชาตรีเหมือนกัน อาการของผมมันตึงตรงปลายจมูก แล้วก็ตรงสันมันก็ยังแดงอยู่ไม่แน่ใจว่ามันยังไม่หายบวมหรือป่าว แต่ไอ้ตรงปลายจมูกมันแดงชัดเจนมากเลย พรุ่งนี้ผมตัดสินใจไปให้หมอดูเลยอ่ะครับ ไปด้วยกันไหมครับ พรุ่งนี้
รอดู Update นะค่ะ
ทำมาแล้ว ดูดีขึ้นเยอะเลยนะครับ.....

ยิ่งบวก อารมณ์ขันเข้าไปอีก....ดูมีเสน่ห์ มาก ๆ เลยครับ...

อย่าเพิ่งกินพวก ไก่หรือไข่ นะครับ....เพราะอาจทำให้แผลเป็นนูนขึ้นมาได้ ....

อันนี้เป็นความเชื่อ โบราณนะครับ .... แล้วก็สัมผัสแผลให้น้อยที่สุดนะครับ....

หายไว ๆ นะครับ.......

ปล. บุหรี่ เหล้า งดไปก่อนในช่วงนี้นะครับ ถ้าอยากหล่อต้องอดทนนะครับ...

ขอบคุณในความห่วงใย และคำแนะนำดีดีครับ  โพสต์ 2012-7-15 14:27
อยากเห็นรูปอีกจังเลยค๊าาา ลักษณหล่อขึ้นแน่นอนนนน
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-13 23:09:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่บอกว่าติดเชื้อ คือติดเชื้อความหล่อจากคิมบอม แบบที่เอาไปให้คุณหมอดูอะครับ
ส่วนที่บอกว่าเอียง คือเอียงไปทางเกาหลีหงะ ล้อเล่นนะ แล้วก้อขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
แล้วจะมาอัพเดทรูปให้ได้ชมกันนะครับ ว่าจะไปทำผม-ทำสีใหม่ เผื่อเป็นแรงบันดาลใจ
ให้กับน้อง ๆ ที่สนใจจะทำจมูกท่านอื่น ๆ ได้ตัดสินใจว่าจะทำดี หรือไม่ทำดี

หลอกเรา ฮือออๆๆๆๆ 55+ แต่ของผม สองอาทิตย์มันแดงตรงสันแล้วก็ปลายจมูกอ่ะ  โพสต์ 2012-7-14 19:45
ขอดูรููปถ่ายด้านข้างชัดๆได้ไม่ครับ
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-14 22:33:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-7-13 23:09
ที่บอกว่าติดเชื้อ คือติดเชื้อความหล่อจากคิมบอม แบบท ...

ปลายจมูกแดงเป็นเรื่้องปกติครับ มันต้องใช้เวลาอย่างน้อง 2-3 เดือน ส่วนเรื่องแกนจมูกแดงอันนี้ไม่แน่ใจครับ
ว่ามันควรจะแดงรึเปล่า ส่วนตัวเป็นคนผิวดำถึงดำมากเลยไม่เห็นหละมังครับ อันนี้ไปถามคุณหมอดีกว่า
หรือให้เพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์มาแชร์ความรู้ให้จะเป็นพระคุณอย่างมาก
98#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-14 22:36:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย l3ol3l3y เมื่อ 2012-7-14 16:48
ขอดูรููปถ่ายด้านข้างชัดๆได้ไม่ครับ
...

ไว้จะมาลงให้นะครับเรื่องแผลที่ปีกจมูกตอนนี้ดีขึ้นมาก ทาสกาเจลอยู่
แต่เห็นคุณ BoBBy อยากทำจมูกโดยใช้โปรแกรมตกแต่งภาพ
ผมเห็นแล้วเป็นห่วงแทน ผมว่ามันเกินจากความสามารถที่จมูก
คุณจะรับได้หนะครับ กลัวว่ามันจะทะลุ ผมว่าเอาแค่ดูดีขึ้น
จากที่เป็นอยู่ดีกว่า ฝืนเกินไปไม่เป็นผลดีหรอกครับ
มาส่องค่ะ..ใกล้หล่อแล้ว..ของเราได้10วันเองยังบวมยู่ ของคุน จขกท okธรรมชาติดีค่ะ อัพรูปด้านข้างบ้างนะค่ะอยากเห็นอิอิ

อยากเห็นด้านข้างต้องมาดูข้าง ๆ นะ ฮริ้วววววว  โพสต์ 2012-7-14 22:43
ต้นฉบับโพสต์โดย มินตรา เมื่อ 2012-7-14 22:38
มาส่องค่ะ..ใกล้หล่อแล้ว..ของเราได้10วันเองยังบวมยู่ ข ...

5555  โพสต์ 2012-7-14 22:48
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้