12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: lkiez
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังทำจมูก สิวเยอะมาก แพ้ซิลิโคนหรือเปล่า?

[คัดลอกลิงก์]
เราก้อเปน ทำมา 4-5 เดือนและ  แต่เปนเม็ดเล็กๆๆๆ  รักษาความสะอาด ดี  มันก็ยังเปนเม็ดเล็กอยู่อ่ะค่ะ
ที่เป็นสิวเป็นเพราะว่าเรา ล้างหน้ายังไม่ได้ในช่วงแรกของการเสริมจมูก หลังจากจมูกหายดีแล้ว หรือหายบวม เราก็จะกลับมาใช้ครีมหรือดูแลผิวหน้าได้อย่างเต็มที่ค่ะ สิวอาจจะลดลง
เป็นเหมือนกันคะ หลังเสริมจมูก กับคาง สิวจึ้นจมูก กะคาง
เราก้อเปงเหมือนกันค่ะตอนทำจมูกมาใหม่ๆ สิวจะขึ้นแต่เดวนี้กำลังเริ่มดูแลรักษาหน้าอยู่ อาจเปงเพราะตอนทำเราล้างหน้าไม่สะอาดพอค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โดนิ เมื่อ 2013-4-22 16:57

เป็นปกติ ค่ะเราก็เป็น ทั้งสิว ทั้งพด คันมากๆ เดี๋ยวมันจะ เริ่มหายเองค่ะ จขกทไม่ต้องกังวลนะค่ะแต่จมูกก็โด่งสวยดีนะ
เราก้ทำจมูกได้ 16 วันและ เป็นเหมือนกันขึ้นมาใหญ่เลย 4-5 วันแล้วเนี่ย เซงๆ เพราะมันแอบเจ็บๆด้วยง่าา ...

นี่ก้ล้างหน้าปกติซับมันตลอดแร้วนะ แต่ยังมะค่อยลดเลย  กี่วันมันจะหายอะคะ
ถ้ามีสิวขึ้นหลังทำแนะนำให้รีบไปเอาออกนะคะ สิวขึ้นเปนสัญญานมะดีละค่ะ
ลองใช่ไบโอเดอมา ดูน่ะคะ ซื้อได้ที่วัตสัน มันเป็นที่เช็ดเครื่องสำอาง ช่วยทำความสะอาดใบหน้า
ผมก็เป็นสิวเหมือนกันครับ แต่ไม่ต้องคิดมาก เพียงเรารักษาความสะอาดบนใบหน้า มันหายแล้วนะครับ
เราก็เป็น ก่อนทำจมูกหน้าอย่างใสไม่มีสิวเลย แต่ตอนนี้สิวเยอะเลยเป็นสิวอุดตันอะหมอบอก
เราขึ้นช่วงแรกเราก็ถามหมอเลยนะ ว่าแพ้ซิลิโคลนหรือเปล่า เค้าบอกเปล่า มันเป็นเพราะเราเอาสิ่งแปลกปลอมเข้าไป ทำให้มันเหมือนมีฟองอากาศอะ มันเลยดันสิวอุดตันที่อยู่ชั้นใต้ผิวหนังขึ้นมา นิเราทำจมูกมา6เดือนละ หน้ายังไม่กลับมาเป็นสภาพเดิมเลย หมดเงินรักษาหน้าแพงกว่าค่าทำจมูกอีก นอยด์รู้งี้ไม่หน้าทำเลย แต่สักพักมันก็คงดีขึ้น สู้ๆนะ
จขกท. หายหรือยังคะ  เราก็เป็นเหมือนกันเลย ขึ้นตามแนวซิลิโคนเลย มีแถมมาที่คาง รอบริวฝีปากด้วย กลุ้มใจจัง
เค้า 15 วัน สิวขึ้นที่คิ้วเต็มเลย สิวอักเสบ
ไม่ใช่การแพ้แน่นอนค่ะ เพราะเราก็เป็นเหมือนกันตอนทำดั้งใหม่ๆ
ตอนนัินเราใช้ cetaphil ล้างหน้าแบบแห้ง แต่ส่วนตัวเป็นคนหน้ามันค่ะ มันคงล้างออกไม่หมด เพราะเรากลัวมันจะเบี้ยว
สุดท้ายต้องไปเข้าคอร์สสิวต่อแทน 5555

เป็นกำลังใจให้หายสิวไวๆค่ะ
ลองใช้สมูธอี อาจหาย
ลองงดของทอด ของมัน นอนพักผ่อน ทำสมาธิ ไม่เครียด เปลี่ยนครีมล้างหน้า
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้