เจ้าของ: Nes88

[เสริมหน้าอก] รีวิว เสริมหน้าอกแผลใต้ราวนมกับหมอธีค๊า

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-6-6 09:41:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-5 14:36
เตรียมตัวให้ดีทานข้าวทานน้ำให้เรียบร้อย งดตามเวลา ...

คะตอนนี้งดทานวิตามินทุกอย่างแล้วคะ แต่มีเวลาเตรียมตัวน้อยมากแค่ 2 วันเอง พอดีเพิ่งจะได้นมนะคะ ตอนไปคุยกะคุณหมอนมที่จะเอาหมดพอดี   ถ้าเราไปคนเดียวได้มั้ยคะ ผ่าใต้ราวนมเหมือนกันนะคะ เวลาขยับตัวมันจะเจ็บมากมั้ยคะ
โพสต์ 2012-6-6 10:01:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากเลยนะค่ะ กำลังหาข้อมูลหมอธีเลยค่ะ
ไม่ค่อยเห็นแผลใต้ราวนมของหมอเลยค่ะ
อยากทำราวนมเหมือนกันค่ะ มีประโยชน์มากมาย
อย่าลืมลงแผลให้ดูอย่างต่อเนื่องด้วยนะค่ะ
จะคอยติดตามค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ได้ค๊า จะลงให้ดูเรื่อยๆนะคะ ^^  โพสต์ 2012-6-6 10:22
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-6 10:11:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aomsiriluk เมื่อ 2012-6-6 05:54
คุณเนสค่ะ พี่ผ่าตั้งแต่วันที่ 2 คุณหมอนัดตัดไหมพรุ่ง ...

อาจจะต้องเอาแผ่นคูลเจลประคบแล้วนวดเบาๆแบบที่คุณหมอสอนไปก่อนคะ ช่วงนี้หน้าเราจะบวมไปซักระยะคะ อีกซัก 2-3 เดือนถึงจะเข้าที่คะ
เรื่องรอยช้ำเนสไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรแต่ช่วงนี้เนสว่าให้โนบราไปก่อนดีกว่าคะ หรือเสื้อชั้นในก็อย่าใส่แบบที่รัดเกินไปคะ แล้วแนะนำให้ทานน้ำใบบัวบกเยอะๆนะคะ ทั้งแบบแคปซูลแล้วก็น้ำจะช่วยเรื่องอาการช้ำในได้เยอะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-6 10:21:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nulak เมื่อ 2012-6-6 09:41
คะตอนนี้งดทานวิตามินทุกอย่างแล้วคะ แต่มีเวลาเตรีย ...

ไปคนเดียวได้คะ แจ้งคุณพยาบาลไว้เลยนะคะ เค้าจะคอยดูแลตลอด แต่แนะนำให้กลับแท๊กซี่นะคะ
ขยับตัวมีเจ็บบ้างคะ แต่สามารถยกแขนได้เป็นปกติคะ ผ่าตัดวันแรกพยายามนอนหมอนสูงๆนะคะ เลือดจะได้ระบายออกเร็วๆ ทานน้ำเยอะๆด้วยคะ
โพสต์ 2012-6-8 07:00:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย patc เมื่อ 2012-6-2 16:36
เข้ามาศึกษาข้อมูลค่ะ  แอบนอยแฟนว่าน้องนมเราเล็ก ...

มันเป็นผลจากการให้ลูกกินนมนานเกินไป ลูก 2 ขวบถึงเลิกดูดนม นมเลยแฟ่บไปเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 18:29:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย patc เมื่อ 2012-6-8 07:00
มันเป็นผลจากการให้ลูกกินนมนานเกินไป ลูก 2 ขวบถึงเลิ ...

ลองดูเคสพี่อ้อมนะคะ คุณพัท คุณหมอทำให้ได้คะ ทำใต้กล้ามเนื้อไม่ต้องห่วงเรื่องให้นมลูกเลยคะ
โพสต์ 2012-6-11 18:56:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณเนส เป็นไงบ้าง  เข้าที่ดีรึยังคะ

กะลังจะอัพรูปให้ดูพอดีเลยคะ เม้าท์ยาวไปหน่อยคะ แฮ่ๆ  โพสต์ 2012-6-11 19:45
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 19:43:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อัพเดตวันที่ 11 คะ

ห่างหายไปหลายวันเนื่องจาก กลัวว่าถ้าอัพบ่อยๆ เพื่อนอาจจะไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงอ่ะคะ
ขอเล่าก่อนว่าตั้งแต่เจอคุณหมอคราวที่แล้วเจอะเจออะไรบ้าง นะคะ

พอตัดไหมผ่านการนวดอันแสนโหดมาแล้ว ... ทางพี่แอนก็บอกว่าอย่าเพิ่งให้แผลโดนน้ำในช่วง 2-3 วันหลังตัดไหมคะ แต่เนสกลัวไม่ชัวร์จัดไปซ่ะหลายวัน อันนี้ซกมกเองด้วย ฮ่าๆๆ   ... แล้วด้วยความที่กลัวแผลเป็นคีลอยด์ เนสก็จัดการโป๊ะ ซิลิโคนเจล หลังตัดไหม 3 วัน กลายเป็นว่าน้องแผลยังไม่แห้งดีคะ แง่ววว ... เลยมาเตือนเพื่อนๆนะคะ ว่ารอให้น้องแผลแห้งติดสนิทกันดีแล้วก่อนนะคะ ไม่ต้องรีบแบบเนสแฮ่ๆ
ล้างแผลทุกวัน โดนใช้ Normal Saline Solution ของ Klean&Kare เช็ดทำความสะอาดน้องแผลก่อนนะคะ ตัวนี้ใช้แล้วแผลแห้งสนิทดีคะ จากนั้นก็ลงเบตาดีนตามปกติคะ
ในระหว่างนี้เนสก็๋พยายามทานอาหารที่ไม่รสจัดมาก .... พยายามเลี่ยง กระเทียม ของเค็ม ของเปรี้ยว กระหล่ำปลี ... แต่การทานอาหารรสจืดหลายๆวันมันทรมานนเนอะ อยากทานส้มตำปูปลาร้าเป็นที่สุด .... สุดท้ายก็ตบะแตก จัดไปซ่ะวันนึงให้หายอยาก 555

พยายามหาเหตุผลให้ตัวเองสุดริดว่า ปริมาณวิตตามินซีมันไม่ได้สูงเท่าทานยาเม็ดซักหน่อย แถมปลาร้าโปรตีนสูงจะตายย ฮ่าๆๆ

ในระหว่างนี้ก็พยายามปรับตัวรับน้องนมคู่ใหม่คะ นวดๆบีบๆ น้องนมร้อนเมื่อไหร่ก้รีบเอาคูลเจลโป๊ะๆ เนสจะมี 2 อันไว้สลับกันคะ ก่อนนอนก็โป๊ะคูลเจลก่อนนะ ช่วงแรกพยายามนอนสูงกว่าปกติเนื่องจากยังปรับตัวรับน้ำหนักน้องนมไม่ไหว แล้วปกตินางคนนี้นอนตะแคงคะ เอาละสิ นอนหงายตลอดมันเมื่อยก้นมากกคะ ต้องหาอะไรมาหนุนก้นกันไปคะ ... พอเริ่มปรับสภาพกับน้องนมได้บ้าง ก็เริ่มจะนอนตะแคงได้คะ การนอนตะแคงก็ต้องมีเทคนิคคะ ต้องมีหมอนใบเล็กรึหาผ้าขนหนูก็ได้คะ มารองรับน้ำหนักน้องนมก็จะทำให้นอนสบายขึ้นคะ

อาการที่จะเป็นทุกๆเช้าคืออาการนมคัดตึงตอนเช้ามากกว่าปกติคะ ... น้องนมก็ยังตึงๆ น้องนิปก็ชูชันตลอดเวลา ฮ่าๆ
พอวันหลังๆอาการก็ดีขึ้นเป็นลำดับคะ เริ่มนอนราบปกติ นอนตะแคงก็ได้ก็ต้องหนุนบ้าง ฮ่าๆ อาการปวดหลังก็มีบ้างเพราะเกิดมาเคยหนักอกหนักใจมาก่อน อิอิ ... แล้วตั้งแต่ตัดไหมมาก็เนสไม่เคยใส่เสื้อชั้นในเลยคะ อยากให้น้องนมคล้อยไวไวคะ ในรูปก็เริ่มจะเห็นบ้างนิดดหน่อย  เอ ... รึมโนไปเองนะเรา ฮ่าๆ

แผลเริ่มตกสะเก็ด เนสก็เริ่มทา Mederma ทาๆคลำไปก็รุสึกเหมือนมีก้อนอะไรอยู่ข้างใน เอาละสิ นอยด์ค๊าา ... จะเป็นคีลอยด์แล้วเหรอเรา เครียดๆ

เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 19:44:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด

และแล้ววันนี้คุณหมอนัดอีกรอบคะ
ก็เจอพี่แอนมาถ่ายรูปน้องนมอีกรอบ แถมนวดนมอีกแต่คราวนี้เบาๆชิลๆคะ พอแตะน้องนมเท่านั้น .. นมร้อนนะเรา   (( ฮ่าๆๆ ... คนอื่นน้องนมร้อนกันมั้ยอ่ะ )) พี่แอนบีบๆซักพัก เอ...สงสัยจะมีน้ำเหลืองนะ จะเอาออกมั้ยหันมาถาม .. เง้ออ นู๋ไม่รุอ่ะ แล้วมันต้องเอาออกมั้ยคะ .. ((ดันถามกลับไปอีก ฮ่าๆ)) ... งั้นเด่วให้คุณหมอดูอีกทีละกันนะ ... ระหว่างนี้ก็นอนรอคุณหมอแทบเคลิ้มหลับคะ ... คุณหมอเข้ามาบีบๆ เอ .. เหมือนจะมีน้ำเหลืองนะแต่ไม่มาก จะเอาออกมั้ย ... เง้ออ ...ถามอีกคนละ  เอ่อ ... ด้วยความงก กลัวใช้สิทธิ์ไม่เต็มที่ เอาออกก็ได้คะ ... ฮ่าๆ

ระหว่างนี้ก็รอคะ นั่งคุณหมอตรวจเคสให้เสร็จถึงจะเจาะน้ำเหลืองออกได้ .... พอคิวว่าง ก็โดนเรียกเค้าห้องคะ ... พอเดินเข้าห้องเท่านั้นแหละคะ ... กรี๊ดด (ในใจนะคะ) ... เปลี่ยนใจได้มั้ยอ่ะ .. มันดูจัดเต็มมากคะ ห้องเหมือนห้องผ่าตัด มีเตียงตรงกลาง มีผ้าเขียวเหมือนเตรียมจะผ่าอีกรอบ ... ผู้ช่วยหมอใส่ชุดจัดเต็มมากคะ .. เคยอ่านจากของคุณวินนี่ แต่นึกภาพไม่ออก แต่ตอนนี้ชัดเลยคะ ถามว่าดูน่ากลัวมั้ยก็นิดหน่อยนะคะ แต่คิดถึงในแง่ของความปลอดภัยความสะอาดแล้วเต็มร้อยคะ .... แล้วเนสก็กลัวเข็มที่สุดคะ พี่ผู้ช่วยยัยคนนี้หลับตาปี๋ เลยหันมาถามเอาผ้าปิดตามั้ยคะ ... รีบขอแทบไม่ทันคะ ฮ่าๆ ... ระหว่างนี้ผู้ช่วยก็จะเตรียมความสะอาดของผิวเราประหนึ่งผ่าตัดใหญ่ม๊ากกคะ เนสเลยแอบถามว่าเจ็บมั้ยคะ พี่เค้าบอกว่าเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา ... พอคุณหมอเข้ามา คุณหมอก็จัดการจะฉีดยาชา ... เนสชอบตรงที่ก่อนคุณหมอจะทำอะไร คุณหมอจะคอยบอกเราตลอดเลยคะ ... เอาละนะ จะฉีดยาชาละนะ เจ็บหน่อยนะ เจ็บหน่อยนะ ... อินังคนนี้กลัวเข็มก็เกร็งไปสิคะ เตียงนิโดนจิกไปตลอด ... แต่ระหว่างนั้น จะบอกว่า ไม่เจ็บเลยยย ค๊าาาา จิกจนคุณหมอเสร็จไปแล้วหนึ่งข้าง อ้าวว เสร็จแล้วเหรอคะ ... แล้วไหนอ่ะคะ ที่หมอบอกว่าเจ็บหน่อยน๊าา คือ หมอจะบิ้วให้หนูเจ็บช่ายยม๊ายย

อีกข้างก็เช่นกันคะ คุณหมอก็คอยบอกอีก เจ็บหน่อยน๊า เจ็บบอกนะคะ ... ไม่รุสึกเลยค๊าาา  ....
สรุป สุดท้ายก้ไม่มีเหลืองออกมาคะ หาเรื่องเสียเลือดเองแท้ๆเนส   .... รู้งี้บอกไม่เจาะเสียทีแรกก็ดีง่ะ

คือ เรื่องของเรื่องหน้าอกเนสข้างซ้ายมันดูบวมกว่าข้างขวา คุณหมอเลยเป็นห่วง คะจริงๆหน้าอกเนสไม่เท่ากันตั้งแต่แรกแล้วด้วยคะ ข้างซ้ายเนื้อนมเยอะกว่าแต่เนสก็พอเข้าใจคะ ระหว่างนี้คุณหมอก็บอกพยายามนวดเยอะ แล้วก็เปลี่ยนยาให้อีกตัวพร้อมกับนัดอีกที่ศุกร์นี้คะ

ทั้งหมดทั้งมวลนี้ฟรีคร๊าา .... ชอบการดูแลของที่นี่จริงๆคะ  .... ((( แว๊กก ...เม้าท์เยอะมากกก ขอโทษค๊า ที่ยาวววเลย   ))

เด่วอัพรูปคอมเม้นท์หน้าละกันนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 19:49:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปน้องนมวันที่  แล้วก็รอยแผล ซ้าย-ขวานะคะ

IMG_1725.JPG IMG_1724.JPG
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 19:54:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เล่าเสริมเพิ่มเติมเรื่องแผลที่เป็นเหมือนก้อนด้านในเนื้อนะคะ
เนสก็สงสัยเลยถามคุณหมอคะ ... กลัวจะเป็นคีลอยด์ หมอบอกว่า เป็นรอยเย็บไหมละลายด้านในเนื่องจากคุณหมอเย็บไว้หลายชั้นคะ มิต้องห่วงคะมันจะค่อยๆ นิ่มขึ้นแล้วแผลก็จะเรียบขึ้นคะ ...
โพสต์ 2012-6-11 20:42:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวแผลจะค่อยๆจางลง ทาครีมเมเดอม่าด้วยนะคะ รอชมเป็นระยะค่ะ

ขอบคุณค๊า ^^  โพสต์ 2012-6-11 21:24
โพสต์ 2012-6-12 00:03:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาแอบดูทุกวันเลย ในที่สุดก้อรีวิวแล้ว เย้ๆ ดูจากรูปแล้วคิดว่าถ้าหายบวมแล้วคงจะสวยมากเลย
โพสต์ 2012-6-12 12:33:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ สวย เราก็ทำกับคุณหมอธีเหมือนกาน คุณหมอใจดี และ ทำสวยมาก เพื่อนเราตามไปทำอีกหลายคนเลย
การันตรีค่ะ  กะว่าอีกซักพัก จะไปทำเพิ่มขนาดกับคุณหมออีก  อิอิ

ขอบคุณค๊า ... เนสแอบโรคจิตไม่ชอบใหญ่มาก อยากให้ยุบไวไว ฮ่าๆ  โพสต์ 2012-6-12 17:04
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 17:03:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Janejaness เมื่อ 2012-6-12 00:03
มาแอบดูทุกวันเลย ในที่สุดก้อรีวิวแล้ว เย้ๆ ดูจากรูป ...

ขอบคุณค๊า ... อยากให้น้องนมยุบสวยไวไวเหมือนกันคะ
แต่ตอนนี้กลับบวมขึ้นมาอีกละคะ สงสัยเพราะไปเจาะน้ำเหลืองที่ไม่มีโดยแท้ ... ไม่น่าเลย
โพสต์ 2012-6-12 18:54:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นไงบ้างค่ะคุณเนส อาการดีขึ้นหรือยัง ดูจากรูปล่าสุดแล้วน้องนมสวยมากเลยคร้าาาาาาาาาาาา
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 19:52:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ideafirst เมื่อ 2012-6-12 18:54
เป็นไงบ้างค่ะคุณเนส อาการดีขึ้นหรือยัง ดูจากรูปล่าส ...

หลังจากคุณหมอพยายามดูดน้ำเหลืองให้ คาดว่าน้องนมน่าจะระบมอ่ะคะ ตอนนี้เลยบวมขึ้นมาอีกแล้ว

แล้วคุณเฟิร์สละคะ เป็นงัยบ้าง น้องนมนุ่มนิ่มขึ้นรึยังคะ เนสว่าจะไปนวดกับพี่แป้นศุกร์นี้ละคะ รอให้น้องนมหายบวมอีกนิดคะ
โพสต์ 2012-6-12 19:59:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Nes88 เมื่อ 2012-6-12 19:52
หลังจากคุณหมอพยายามดูดน้ำเหลืองให้ คาดว่าน้องนมน่ ...

รอดูอาการค่ะคุณเนส ข้างซ้ายนิ่มมากจับไปไม่เจอซีลิเลยค่ะ แต่ข้างขวายังคงเหมือนเดิมคือซีลิเคลื่อนปกติผลักทางไหนก็ไปค่ะ แต่ตัวซีลิแข็งค่ะ จับไปก็จะเป็นก้อนซีลิเลยค่ะ นวดเยอะมากกว่าข้างซ้ายอีกค่ะ ตอนนี้ คุณหมอนัดอีกทีวันที่ื 22 /06/12 ค่ะ แอบเครียดค่ะ กลัวได้ผ่าใหม่

ขอให้หายไวๆนะค่ะ แล้วน้องนมเริ่มนิ่มยังค่ะ นวดได้ปกติยังค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-12 20:28:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ideafirst เมื่อ 2012-6-12 19:59
รอดูอาการค่ะคุณเนส ข้างซ้ายนิ่มมากจับไปไม่เจอซีลิ ...

ขอบคุณค๊า ของเนสก็เริ่มนิ่มนะคะแต่ยังไม่มากอ่ะคะ ... ของคุณเฟิร์ส รอดูคุณหมอแนะนำก่อนเนอะ คิดว่ายังไง คุณหมอต้องดูแลอย่างดีแน่ๆคะ ขอให้หายไวไวนะคะ

ขอบคุณคร้าาาาาาาาาา หายไวๆนะค่ะ  โพสต์ 2012-6-12 20:30
โพสต์ 2012-6-12 22:12:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณเนสค่ะ เมื่อวานตอนประมาณบ่ายสามโมงพี่ก็เข้าไปพบคุณหมอมาค่ะ ไปก่อนนัดหมอนัดตรวจวันที่ พอดียาบางตัวหมดและตัวพี่ก็อยู่เมืองกาญจน์ ปรากฏว่าพอเข้าไปในห้องน้องมือนวดมาตรวจดูเบื้องต้นปรากฏว่าพี่มีน้ำเหลืองมากทั้งสองข้าง จึงไปตามคุณหมอมาดูคุณหมอบอกว่าจะต้องดูดน้ำเหลืองออกเพราะหน้าอกบวมมาก ขั้นตอนการเจาะเหมือนคุณเนสทุกอย่างไม่เจ็บมากเหมือนตอนนวด หมอเอาน้ำเหลืองออกเยอะมาก รู้สึกสบายตัวขึ้นเยอะ วันที่ 14 คุณหมอนัดตรวจอีกครั้งค่ะ
ทั้ง ๆ ที่ลูกค้าคุณหมอรออีกหลายคน แต่คุณหมอก็รีบมาดำเนินการให้พี่ก่อน รู้สึกประทับใจจริง ๆ ค่ะ

สงสัยมีแต่เนสที่เจาะน้ำเหลืองแล้วน้องนมระบมเพราะดันไม่มีน้ำเหลือง >.<   โพสต์ 2012-6-13 11:38
เหมือนจะไปวันเดียวกันเลยคะพี่อ้อมแต่เนสไปตอนเที่ยงคะคนไม่ค่อยเยอะ  โพสต์ 2012-6-13 11:33
กลัวเรื่องน้ำเหลืองจัง  โพสต์ 2012-6-13 00:38
โพสต์ 2012-6-13 00:15:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องนมสวยมากนะค่ะ ไม่ทราบว่า คุณnes88สัดส่วนเท่าไรค่ะ สูง หนัก นะค่ะ เราหมอก็ให้ 300 เหมือนกันค่ะ เราสูง 155  หนัก 40 ไม่ทราบว่าจะใหญ่ไปใหมค่ะ

สูง 154 หนัก 45 / 305 กำลังดีมั้ยคะ (ชอบเลขนี้ค่ะ)  โพสต์ 2012-6-19 12:18
ต้องดูเนื้อนมเดิมมีเยอะมั้ยอ่ะคะ แล้วก็ฐานนมรับได้เท่าไหร่คะ  โพสต์ 2012-6-13 11:43
สัดส่วนพอๆกันคะ เนสสูง 156 นน 42 คะ เนสว่ากะลังดีนะคะ  โพสต์ 2012-6-13 11:41
โพสต์ 2012-6-13 00:40:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คอยติดตามรีวิวอยู่นะค่ะ

ขอบคุณคะ เด่วจะคอยรีวิวเรื่อยๆคะ  โพสต์ 2012-6-13 11:44
โพสต์ 2012-6-13 13:44:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามรีวิวเก็บข้อมูลอยู่ค่ะ
โพสต์ 2012-6-13 22:47:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปนกำลังใจให้นะค่ะ  ตอนที่เราทำมาใหม่ๆ ก็กังวลไปหมดเหมือนกานค่ะ
แต่ปรึกษาคุณหมอ และเมื่อคุณหมอบอกให้นวดได้ ก็ ไปให้ ร้านนวดไทย นวดนมให้อ่ะค่ะ
เค้าจะมีน้ำหนักมากกว่ามือเรา ตอนเค้านวดน่ะค่ะ น้ำนมไหลเลยค่ะ แต่แปลกนะค่ะ
พอนวดเสร็จเรามีความรู้สึกว่า น้องนมสบายขึ้น เบาขึ้น และ เราก็กิน เจนีฟู๊ด ของ
นายพล คนขอนแก่นด้วย เห็นว่าจะสมานแผลได้ดีมากๆ หายเร็วด้วย ที่ว่าเปนของใต้หวันอ่ะค่ะ
(เนื่องด้วยเราเปนคนไม่ค่อยจะแข็งแรง เลยต้องกินอาไร เสริมอ่ะค่ะ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้