ดู: 21686|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ช่วยด้วยค่า เสริมคางมา 9 วัน แต่คางยื่นเหมือนแม่มดเลย

[คัดลอกลิงก์]

ใครก็ได้ค่ะช่วยบอกทีว่ามันจะยุบไหมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้กี่เดือนแล้วค่ะ ยุบยัง  โพสต์ 2013-11-18 11:36
คางสวยค่ะ ยุบแน่นอนค่ะ แต่ไจเย็นๆๆนะค่ะ 3 เดือนเค้าที่
ของพี่ทำแรกๆเพื่อนๆก้อติ แต่ตอนนี้ ยุบแล้วค่ะ
เดี๋ยวมันยุบ จะนอยส์ ว่าทำไม น้อยจังคางเรา สวยหวานแล้วคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-27 08:32:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย siyanan เมื่อ 2012-5-27 04:46
คางสวยค่ะ ยุบแน่นอนค่ะ แต่ไจเย็นๆๆนะค่ะ 3 เดือนเค้าท ...

ขอบคุณมากน่ะค่า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-27 08:32:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Monchanida เมื่อ 2012-5-27 07:58
เดี๋ยวมันยุบ จะนอยส์ ว่าทำไม น้อยจังคางเรา สวยหวานแล ...

ขอบคุณมากน่ะค่า เริ่มสบายใจขึ้นแล้วค่ะ
รอยุบนะคะ  ขอถามหน่อยน๊าา  ใช้ซิลิโคนแบบไหนหรอคะ

ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ มั่วแต่ตื้นเต้นเลยลืมเลยค่ะ555  โพสต์ 2012-5-27 21:48
ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่คะ
สวยดีคับ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-5-28 10:54
สวยแล้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-5-28 10:54
แล้วจะชอบตอนเดือนที่ 2  พอยุบหมด 4 เดือนจะรู้สึกน้อยไปด้วยซ้ำ

ประสบการณ์น้อยผู้ปรึกษาก็ไม่มี ขอบคุณมากน่ะค่ะสำหรับข้อมูล  โพสต์ 2012-5-28 10:56
เด่วก็ยุบค่ะ
ทำที่ไหนค่ะ

แล้วค่าทำเท่าไหร่ พอดีกำลังเลือกที่ทำคางอยุ่ค่ะ  โพสต์ 2012-5-28 11:04
ขอบคุณค่ะทำที่สมเพชรคลีนิคค่ะ  โพสต์ 2012-5-28 10:53
ทำที่ไหนค่ะ ราคาเท่าไหร่สนใจอยากทำเหมือนกันค่ะ
9วันเอง แต่สวยน่ารักนะค่ะ 9วันพึ่งทำคงยังไม่เข้าทีอ่ะค่ะต้องใช้เวลาอย่าคิดมากนะสวยแล้วค่ะ สู้ๆ*-*

ขอบคุณมากน่ะค่า ใจดีเข้ามาตอบขอให้สวยวันสวยคืนค่า  โพสต์ 2012-5-28 10:48
ดูเหมาะกับหน้าดี ของเราก็ทำ แต่เราหน้าเล็กเลยทำยาวไม่ได้

ขอบคุณค่ะ อยากหน้าเล็กบางจัง  โพสต์ 2012-5-28 10:50
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 10:47:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ann00ann00 เมื่อ 2012-5-27 11:14
ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่คะ

ทำที่สมเพชรคลีนิคค่ะ ตอนทำอยู่ที่ 21,000.-ค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 10:52:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แกงปลา เมื่อ 2012-5-27 18:12
ทำที่ไหนค่ะ ราคาเท่าไหร่สนใจอยากทำเหมือนกันค่ะ ...

ตอนทำอยู่ที่21,000.- ทำที่สมเพชรคลีนิคค่ะ
ทรงสวยดี เข้ากับนหน้า ดูหน้าหวานน่ารักจัง
เด๋วก็ยุบลงอีกนิดค่ะ อยากถามว่าทำแบบแผลในปากใช้ไหมค่ะ แล้วตรงแผลมันรั้งหรือเป็นไตบ้างหรือป่าว หมอแนะนำอย่างไงบ้างค่ะ ช่วยแชร์หน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
น่ารักค่ะ

คนชมก็ไม่ธรรมดาน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-5-28 19:53
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-28 19:50:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarn3011 เมื่อ 2012-5-28 19:52

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarn3011 เมื่อ 2012-5-28 19:51

ต้นฉบับโพสต์โดย alexzy เมื่อ 2012-5-28 12:56 [url=forum.php?ทรงสวยดี เข้ากับนหน้า ดูหน้าหวานน่ารักจัง
เด๋วก็ยุบ ...

ประสบการณ์เสริมจมูกและเสริมคางค่ะ
เป็นคนที่มีดั้งน่ะค่ะแต่มีอยู่นิดหน่อย จนไม่แน่ใจว่ามีรึเปล่าแต่ที่บ้านคุณแม่เป็นฝรั่งดั้งโด่งและน้องชายก็โด่ง คุณพ่อที่เป็นไทยจีนก็โด่งแต่ไงหนูไม่โด่งอ่าาา  พอลองหาข้อมูลก็ไปถูกใจหมอมงคล คลีนิคสมเพชร เชียงใหม่นี้เอง  
    ก็เลยโทรไปนัดพร้อมโอนมัดจำ 3,000 บาทให้ทางคลีนิค โอนวันอาทิตย์นัดทำพฤหัสหน้า  พอถึงวันนัดคุณหมอน่ารักมาก มองแว็บ ๆ ก็แค่ดูดีอ่ะหมอแต่พอได้มองได้พูด เออ หมอก็น่ารักเนอะ อิ อิ หมอถามมาว่า" จมูกอยากได้แบบไหนคับ"  ไอ้เราก็นึกสักแป็บ อยากตอบชมพู อารยา แต่ถ้าทำมาไม่เข้ากับหน้าล่ะ ไม่เอาดีกว่าก็เลยตอบหมอว่า " เอาเป็นว่าใครที่มองหนูก็รู้ว่าหนูจมูกโด่งค่ะหมอ"
      สักพักคุณหมอก็เริ่มให้ขยับไปใกล้ ๆ หน่อย จับหน้าเราบิดซ้าย บิดขวา แล้วบอกเราว่าคุณก็พอมีสันบ้างน่ะครับ แต่เนื้อจมูกน้อยและเห็นกระดูกโปนขึ้นมา ถ้าอยากให้ธรรมชาติหมอแนะนำ 33,000 น่ะครับ เพราะผิวซิลิโคนมันจะดูธรรมชาติเหมาะกับคนเนื้อจมูกน้อย ส่วนเรื่องโด่งหมอคงทำให้เห็นว่ามีชัดขึ้นแต่หมออยากให้ดูเป็นธรรมชาติมากกว่าน่ะครับ  โอเครค่ะ เป็นไงเป็นกันค่ะคุณหมอ
      พอตกลงเรื่องรูปทรงของจมูก คุณหมอก็ให้เราเอียงข้างให้แล้วเอาซิลิโคนทาบ แล้วคุณหมอก็หันไปปาดซิลิโคน แล้วก็ทาบอีก ปาดอีก ทาบอีกประมาณ 3 - 4 รอบ โอเคครับเดี๋ยวเชิญไปอีกห้องเลยครับ
      พอคุณหมอกำลังจะลุก"หมอค่ะเดี๋ยวก่อนคุณหมอลืมคางป่ะค่ะ หนูทำคางพร้อมกันเลยเน้อ" หมอหน้าเหวอนิด ๆ " อ้อ ๆ ครับ ๆ" แล้วก็กลับมานั่งใหม่ "อยากได้คางประมาณไหนครับ แต่ถ้าให้หมอแนะนำน่ะ เอาเพิ่มมาอีกนิดก็พอล่ะ ให้พอหน้าเรียวลง" "อ้อ ค่ะ หมอค่ะอยากผ่าด้านในปากอ่ะค่ะ"  "ที่จริงแล้วมันไม่ได้มีความจำเป็นน่ะครับ เสียตังค์เพิ่มไปเสียเปล่า ๆ เอาอย่างนี้ล่ะกันครับ คุณหมอจะบอกข้อดี ข้อเสียของทั้งสองอย่างให้คือข้อดีของแผลข้างนอกคือ จัดทรงซิลิโคนได้ง่ายกว่า ติดเชื้อยาก แผลหายไว ไม่เห็นแผลง่ายต้องเงยให้ดูถึงเห็นแผล แล้วแผลนิดเดียวครับ ส่วนข้อดีของแผลข้างในคือ มันมองไม่เห็นแผลด้านนอกครับ" ++แล้วก็เงียบเลย++ "โอเครค่ะคุณหมอ เอาเป็นว่าถ้าเอาข้อดีสลับกับข้อเสีย หนูเอาแผลข้างนอกก็ได้ค่ะ " หมอยิ้มแล้วก็นำเราไปห้องปาด5555
      พอเข้าไปก็เจอผู้ช่วยแล้วก็บอกให้เรานอนเลย  พอนอนรอสักพัก "เอาคุณลุกก่อนครับ" หา!!คุณหมอให้ลุก เอ้าลุกก็ลุก "ฟังคุณหมอน่ะครับ ( คุณหมอก็แตะไหล่เรานิด ๆ แอบเขินนิดนึง) คางเราไม่เท่ากันนิดนึงน่ะ" แป๊ววววว โหคุณหมอนึกว่าจะพูดอะไร " หมออยากบอกไว้ก่อนอ่ะครับ เดี๋ยวคนไข้จะมาหาว่าหมอทำคางเบี้ยว" แล้วหมอก็ยิ้มพร้อมกับเอากระจกให้เราดู แล้วขีดเส้นบนคางให้เราเห็นชัดเจนขึ้น หลังจากนั้นก็บอกให้เรานอน เอาผ้ามาคลุมปิดหน้า เปิดแค่จมูก นับยังไม่ถึง 2 วิ จึก จึก จึก เข็ม 1,2,3 พอเข็มที่ 4 เอื้อก!!!!!น้ำตาไหลเลยเจ็บอ่าค่า โหคุณหมอไม่บอกให้เตรียมใจเลยอ่ะ
      พอหลังจากนั้นความทรมานที่สุดก็มา เพราะเราทำคางบวกจมูกพร้อมกัน หมอเลยลงฆ่าเชื้อทั้งหน้าแสบค่ะ ที่แสบคือมันลงเข้าไปในจมูก แอบเข้าตา เข้าปาก ทรมานมากได้แต่หลับตาปี๋ พอหมอให้หายใจทางปากแล้วเอาผ้าก็อตยัดเข้าไปในจมูก หลังจากก็ได้ยินเสียง ฉึก ฉึก ครืด ดรืด แล้วหมอก็ดัน ดัน เอาซิลิโคนยัดเข้าไปในจมูก ดันขึ้นไปจนจะหัวคิ้ว ความรู้สึกมันบอกค่ะ พอสักพักก็สัมผัสได้ถึงเข็มจิ้มเหมือนเย็บ
       หลังจากนั้นคุณหมอก็ทำคางต่อกับคางเจ็บนิดหน่อยค่ะตรงมุมปลายของคางเวลาซิลิโคนเข้าไปเจ็บจี๊ด จี๊ด
      " เสร็จแล้วครับ ลุกไปอีกห้องเลยครับ" พอลุกก็น่ามืดนิด ๆ พะอืด พะอม หน่อย ๆ เพราะกลืนยาฆ่าเชื้อกับเลือดตัวเองเข้าไป พอย้ายห้องคุณผู้ช่วยก็มาฉีดยาแก้ปวดให้ที่สะโพก  โอย!! ปวดโคตรค่ะ พอฉีดเสร็จมันราวไปต้นขาแล้วอยากอ้วกทันที ทางที่ดีควรทานอะไรไปนิดหน่อยหรือว่าซื้อน้ำหวาน นมไว้ดื่มหลังจากทำเสร็จก็ดีน่ะค่ะ จะได้ไม่ต้องพะอืดพะอมมาก พอเสร็จต้องใช้เวลาพักหน้าเคาร์เตอร์ประมาณชั่วโมงค่ะ ถึงขับรถกลับบ้าน

รอให้ยุบ ก้ประมาณ 2-3 เดือนคับ ทำคางยุบช้าคับ ผมก้ทำมา ตอนนี้ ก้5 เดือนแล้ว
ยุบค่ะ นี้ก็ทำตอนแรกก็จะบวม พอผ่านไปเป็นปีแล้วมันสั้้นก็อยากจะทำใหม่อยู่เหมือนกัน แต่กลัวเจ็บ รับรองยุบแน่นอน
สวยดีค่ะ แล้ว เสริมคางนี่ เป็นแผลข้างใน โดยการเย็ชบ่ายมะค่ะ มีวิธีดูแล แผลในปากยังไงนะค่ะ

แผลในปากเคยถามหมอน่ะค่ะ เค้าให้บ้วนปากบ่อย ๆ ต้องดูแลดีนิดนึงค่ะ  โพสต์ 2012-6-9 00:38
คางดีขึ้นป่าวคะ ตอนนี้9วันค่ะ ยาวมากแอบเครียดมากค่ะ ทำไงดีคะ
ตอนนี้คางเป็นไงบ้างค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้