12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: aumnaja21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกมาใหม่แล้ว แต่ก็ยังเอียงเหมือนเดิม นอยส์จัง

[คัดลอกลิงก์]
ของเราก็กลัวเบี้ยวเหมือนกันเพราะไม่ได้อยู่ใกล้หมอกลัวมีปัญหามากเลยเพราะเราอยู่ต่างประเทศค่ะหาหมอลำบากต้องกินยาแก้อักเสบตลอด
เค้ากำลังจะไปทำกะหมอชาตรีเรย ได้ฟังว่าหมอชาตรีไม่เอียงแร้วค่อย อุ่นใจหน่อย!!(ไม่รุว่าจะออกมาสวยป่าว)555

แสดงความคิดเห็น

ขอให้สวยค่ะ แล้วเอามาแชร์กันบ้างนะคะ  โพสต์ 2012-7-23 23:35
ของเราตอนนี้ ก้อยังยุบไม่สนิท ไม่รู้จะเอียงหหรือป่าว นอย เหมือนกัน
ฐานจมูกอาจไม่เท่ากันนะค่ะ ทำแล้วเอียง ลองถามหมอดูนะค่ะว่า ฐานจมูกเท่ากันหรือป่าว ก่อนทำอ่าค่ะ
เราก็เป็นตอนแรก พอบอกแบบนี้หมอ ดัด เจ็บโครตๆ ยังบอกฐานจมุกตลก ตอนนี้ดีแล้วค่ะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-19 22:43:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maylodyy เมื่อ 2012-7-19 08:44
ฐานจมูกอาจไม่เท่ากันนะค่ะ ทำแล้วเอียง ลองถามหมอดูนะ ...

ทำที่ไหนหรอคะ แล้วดัดฐานจมูกได้ด้วยหรอคะ      อีกอย่างตอนนี้เราแก้รอบ 3 ไปแล้วอะค่ะ ตอนแก้นะคะ หมอไม่เห็นจะบอกเลยว่าฐานเอียง  เราเลยไม่รู็เลยว่าจิงๆแล้วเป็นที่ฐานจมูกหรือว่าเสริมเอียง   จิงๆเขาก็น่าจะดูให้หน่อยว่าเอียงมั้ย แต่นี่ไม่บอกไรเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทำกะหมอศรัญค่ะ ลองถามหมอที่ทำดูว่าฐานจมูกไม่เท่ากันป่าว ทำแล้วเอียง  โพสต์ 2012-7-20 23:44
ของเราหลังจากหมอดัดให้ ตรงวันแรก วันต่อมาก็เบี้ยว แต่ล่วงมา19วัน เอาก็เอาว่ะ ดัดเอง นี่ก็ผ่านมา3-4วันแล้ว ตรงแระดัดเองเลยซาดิสมาก
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 01:38:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Katekathy เมื่อ 2012-6-23 23:23
02-215 5007 จร้า เพชรบุรี ซอย 7 โทรหลังเที่ยงนะ บางทีก็ติด ...

ตอนเฟร์มกันขนาดนี้เลย ชัวนะคะ แล้วถ้าฐานเราเอียงอะคะ เขามีวิธีทำให้ไม่เอียงได้หรือป่าวคะ
หมอชาตรี แก้เท่าไหร่ค่ะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-23 23:36:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maylodyy เมื่อ 2012-7-19 08:44
ฐานจมูกอาจไม่เท่ากันนะค่ะ ทำแล้วเอียง ลองถามหมอดูนะ ...

ดัดยังไงหรอคะ แล้วทำที่ไหนคะ เท่าไหร่คะ บอกทีค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-23 23:37:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chon20 เมื่อ 2012-7-20 10:31
ของเราหลังจากหมอดัดให้ ตรงวันแรก วันต่อมาก็เบี้ยว แ ...

ดัดเองเหมือนกันค่ะ จนตอนนี้ข้างในเหมือนจะโบ๋ ขยับได้เยอะมากกกกกกก
ตอนนี้ของเราล่วงมา ครบ 1 เดือน ตรงแระ คงเป็นเพราะเราตัดสินใจดัดเองตอนที่ยังไม่เข้าที่ ถ้าปล่อยให้มันเบี้ยวอยู่อย่างนั้นคงนอยส์ สุดๆ ตอนนี้เริ่มจะอยู่ตัวแล้ว
ของพี่ซิลิโคนแบบมีปลาย ดัดยังไงก็ไม่ได้ เบี้ยวแล้วเบี้ยวเลย แหม่บด้วย ไม่โด่งเลย โดคเซ็ง
ต้องแก้ใหม่อีกล่ะ แล้วเงินละคะ^^ ทำมา 3 รอบแล้วยังไม่ได้ดีเลย

กะว่ารอบหน้าจะแก้กับหมอชาตรี อยากได้จมูกแบบอั้มแต่ไม่เห็นใครทำได้แบบอั้มอ่ะดิ
แต่เราทำกะหมอชาตรีนะ รอบเเรกไม่เอียงแต่เเข็งทื่อ พอไปแก้ แท่งเล็กเป็นสัน แถมเบี้ยวด้วยค่ะ TT
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-5 22:32:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เด็กเลว เมื่อ 2012-8-2 00:47
แต่เราทำกะหมอชาตรีนะ รอบเเรกไม่เอียงแต่เเข็งทื่อ พอ ...

หมอชาตรีสยามหรอคะ   เราว่าจะไปแก้กับเขาอยู่เนี่ย
เราทำกะหมอชาตรี ทรงสวยแต่แอบเบี้ยวนิดๆ
ได้อ่านจากความเห็นหลาย ๆ คน เรื่องจมูกเอียง เครียดจังค่ะ เพราะตอนนี้ตัวเองก็เอียง ทำมาได้ 10 กว่าปีแล้ว (ทำครั้งที่ 2 แล้ว) ครั้งแรกปลายอักเสบ ครั้ง 2 เอียง จนมาถึงทุกวันนี้ค่ะ  อยากจะแก้ ได้เข้าไปปรึกษาคลีนิคหมอเกมส์ รับปรึกษาโดยเจ้าหน้าที่ จากข้อสรุปที่ให้คำปรึกษามา ดูเค้าไม่อยากทำให้เรา (อันนี้คิดเองนะค่ะ ฟังจากน้ำหนักที่พูด) เพราะเจ้าหน้าที่บอกว่าถ้าเอียงอยู่แล้ว เปอร์เซ้นของการแก้ไขที่จะให้ตรงค่อนข้างยาก เพราะเนื้อเราหายไป ไม่มีเนื้อใหม่มาห่อหุ้ม สุดท้ายซิลิโคนก็จะไปอยู่ที่เดิมอีก จมูกเราก็จะเอียงอีกตามเคย แสดงว่าหมอเค้าคงไม่อยากมาแก้ไขให้เราแน่เลย เฮ้อเครียดค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้