ดู: 24798|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ขอทราบข้อมูลหลังผ่าตัด(แผลใต้รักแร้หลังจาก"เสริมหน้าอก")

[คัดลอกลิงก์]
_____________อยากรบกวนสอบถาม?..."ประสบการณ์สาวๆที่่เสริมหน้าอกกันมาแล้วอ่ะค่ะ"

คือ พิงค์จะไปเสริมหน้าอกประมาณเดือนมิถุนากับหมอเทพ แบบว่ามั้นใจกับฝีมือทำหน้าอกของคุณหมอเทพพอสมควรค่ะ
....แต่ยังกังวลเรื่องแผลเป็นใต้รักแร้อยู่ คือเป็นคนที่ชอบใส่แขนกุดมาก...
ถ้าต้องทำมาแล้วต้องใส่เสื่อมีแขนตลอดไปหรือคอยปกปิดรอยแผลจากการทำน้องนมมา คงจะอึดอัดพอควร ฮือๆ
เพราะสายงานของพิงค์ต้องแต่งตัวออกงานบ่อยมากกก.ก ด้วยU_U

:: จึงอยากรบกวนสาวๆที่มีประสบการณ์ ::
ช่วยแชร์ไว้เป็นความรู้แล้วเป็นข้อมูลกับสาวที่กำลังหาข้อมูลหรืออยากจะทำหน้าอกในครั้งต่อไป ว่า?

-มีวิธีการรักษายังไง?
-แผลเป็นใต้รักแร้จะอยู่กับเรานานไหม เมื่อไรจะเริ่มจางลง?
-มีตัวยาหรือวิธีไหนที่ทำให้แผลหายไวและจางเร็ว?

ขอบคุณมากค่ะ
-
หายาทารอยแผลเป็นทั่วไปมาทานะคะ จริงๆ ไม่ทาก็หายได้ตามเวลา เพื่อนเราสาวสองเยอะมากๆ ตอนนี้ก็มองไม่รู้นะคะ คือมันจะหายไปเหมือนเป็นรอยพับรักแร้เลยอ่ะค่ะ เพราะบริเวณนั้นมันเป็นข้อพับอยู่แล้ว ไม่เหมือนใต้ราวนม ที่ต่อให้แผลเรียบแต่ก็ยังเห็นเป็นรอยขีดอยู่ พอมองสองข้างก็ทำให้นึกถึงเรื่องทำนมตลอด นอนหงายปุ๊บเห็นปั๊บ แต่คนรอบข้างเราไม่มีใครทำใต้ราวนมเลยค่ะ มีเพื่อนที่ทำนมทั้งหญิงและชายเกินร้อยค่ะ
ดูแลดีๆก็สี่เดือนค่ะ จางลงเยอะคะ ทาครีมรักษาแผลเป็น ถ้าแผลยุบจนเหลือแต่เส้นดำๆก็ใช้ไวเทนนิ่งครีมที่ทาหน้าทารักแร้ได้ค่ะ จะขาวเร็วขึ้น
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 21:57:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toeymodel เมื่อ 2012-5-18 17:23
หายาทารอยแผลเป็นทั่วไปมาทานะคะ จริงๆ ไม่ทาก็หายได้ต ...

คุณหมอจะผ่าแล้วกีดตามรอยพับเลยใช่ไหมค่ะ
ถ้าเป็นแบบนี้การผ่าตัดใต้รักแร้ก็อุ่นใจหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 21:58:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-5-18 21:43
ดูแลดีๆก็สี่เดือนค่ะ จางลงเยอะคะ ทาครีมรักษาแผลเป็น ...

การเริ่มทายารักษาแผลเป็น
เราควรเริ่มถ้าหลังจากตัดไหมครบใช่ไหมค่ะ คุณมิลล์
ต้นฉบับโพสต์โดย Nupink เมื่อ 2012-5-18 21:58
การเริ่มทายารักษาแผลเป็น
เราควรเริ่มถ้าหลังจากตัด ...

เริ่มทาหลังสะเก็ดแผลหลุดหมดนะคะ ในกรณีทาครีมบำรุงพวกไวเทนนิ่ง
ถ้าทาครีมลบรอยแผลเป็นทาหลังจากตัดไหมครบค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Kมิ้ลคะผ้าปิดแผลเราแกะออกก่อนตัดไหมได้มั้ยคะ  โพสต์ 2013-4-7 11:58
ของเรา4เดือนละแต่แผลเป็นนูนอ่ะ..
รอยแผลเป็นบริเวณรักแร้จะค่อยๆจางลงไปเองคะ  ตอนนี้รอยแผลของเราถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็นคะ  เราไม่ได้ทาครีมลบรอยแผลเป็น คือคุณหมอท่านนี้เก่งมากๆคะเก็บรอยเย็บได้เนียนมาก  อย่ากังวลมากไปและพยายามอย่ามองรอยแผลจะทำให้รู้สึกว่าเวลามันนาน กว่าที่แผลจะหาย
ของเราแผลไม่จางเลยล่ะ รอยเย็บก้อยังเห็นได้ชัดเจนอยู่เลย เศร้า
เราก็ทำกะหมอเทพครบเดือนพอดีแผลเป็น ถ้าทาครีมไปเรื่อยๆมันจะจางหายไหมคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย เดนิ เมื่อ 2013-8-22 14:35
ของเรา4เดือนละแต่แผลเป็นนูนอ่ะ..

ของเรา 7 เดือนละค่ะ ยังนูน แดงอยู่เลย ว่าจะทำเลเซอร์ แต่ไม่มีข้อมูลเลยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้