123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: im.puen
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกหลังเอาซิลิโคนออก

[คัดลอกลิงก์]
หมอก็แนะนำให้เค้าถอดค่ะ เพราะทะลุข้างใน เสี่ยงติดเชื้อ จิตตกมากกกกกกก
ตอนนี้ทรงจมูกเป็นไงบ้างคะ แล้วไปเสริมมาใหม่ยัง
เอาออกแต่ก็ยังดูน่ารักอยู่นะคะ
ไปปรึกษาเรื่องแก้จมูกกะหทอศรัณย์มาเหมือนกันืหมอแนะนำให้ถอดพัก เพราะทะลุข้างใน เสี่ยงติดเชื้อ แต่ประเด็นคือ หมอไม่ถอดให้ง่ะ บอกให้กลับไปหาหมอเดิมก่อน ซึ่งเราไม่อยากไปแล้ว ไปกี่ทีก็ให้แต่ยามากิน แงๆๆ
wowwoo ตอบกลับเมื่อ 2012-5-16 23:25
ถอดออกอาทิตย์แรก ๆ จมูกเราเชิดและรั้นคล้าย ๆ จมูกหมู ...

สวัสดีครับผมเพิ่งถอดได้สามอาทิตย์ ตอน เสริมได้2อาทิตย์กว่าๆ ยุบบวมแล้วครับ เอาออกเพราะไม่ชอบ ตอนนี้จมูกยังดูโด่งอย่ช่วงปลาย แต่รูจมูกข้างที่ผ่ายังไม่เท่ากันเลยครับ อยากรู้ว่าจะกลับมาเท่ากันจริงมั้ยครับ ผมกังวลมากเลย (กลับไปถามหมอมาหมอบอกอีก2เดือนจะลงมาเท่ากันเหมือนเดิม)
หวัดดีครับ พอดีคอมเมนท์ของคุณน่าสนใจมากครับอธิบายละเอียดดี คือผมเสริมจมูกได้2อาทิตย์กว่าๆ ครับ คือผมจิตตกมากตอนนั้น พอยุบบวมแล้วมันโด่งไปและดูเป็นแท่งนิดๆ ส่วนตัวพอมีดั้งอยู่แล้วครับ แต่ปลายแบน เลยไปทำ แต่ผมไม่ชอบและคิดว่าของเดิมเข้ากับหน้ามากกว่า เลยกลับไปหาหมอเดิมและขอถอดออกครับ ตอนนี้ถอดได้2-3อาทิตย์แล้วครับปลายจมูกยังโด่งอยู่เลยครับ ตรงสันก็เริ่มติดกระดูกมากขึ้น แต่รูจมูกข้างที่ผ่ามันกว้างกว่าและสูงกว่านิดหน่อย ครับเลยกังวลว่ามันจะกลับมาเท่ากันเหมือนเดิมมั้ยครับ ขอบคุณครับ
wowwoo ตอบกลับเมื่อ 2012-5-16 23:25
ถอดออกอาทิตย์แรก ๆ จมูกเราเชิดและรั้นคล้าย ๆ จมูกหมู ...

คือผมไปถอดออกเพราะไม่ชอบทรงครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไร ถอดออกทุกอย่างก็เริ่มเป็นปกติครับ
แต่กังวลมากว่ารูจมูกข้างที่ผ่ามันกว้างกว่าและสูงกว่าอีกด้านครับ ไม่เท่ากัน มันจะกลับมากล้เคียงกันมั้ยครับ

ของหนูถอดได้4วันแล้วคาะยังดูรั้นๆสั้นๆเหมือนหมูยุเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kamonkannam เมื่อ 2019-8-4 15:18

ถอดซิลิโคนเราต้องงดของหมักดองแอลกอฮอล์กี่วันค่ะ1อาทิตตัดไหมแร้วกินเรยเป้นใรไหมค่ะตอนนี้เคลียดมากเรยค่ะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้