ดู: 64966|ตอบกลับ: 57

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกหลังเอาซิลิโคนออก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย im.puen เมื่อ 2012-5-16 18:16

สวัสดีค่ะ เราทำจมูกกับคุณหมอพรเทพมาเมื่อเดือนกุมภา 55 ที่ผ่านมา
ออกมาสวยงามมาก เข้ากับหน้า ดูเป็นธรรมชาติ (แต่เราคิดว่าเอียงนิดหน่อย)

แต่เราเกิดประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ค่ะ หน้ากระแทกพวงมาลัย
ทำให้เนื้อปลายจมูกหลุด คุณหมอที่รพ.เย็บแผลปปิดให้เรา โดยไม่ได้เอาซิลี่ออกค่ะ
เราทิ้งไว้ 2 อาทิตย์ แล้วจมูกเกิดบวมขึ้นมา และที่แผลที่เย็บจมูกมีน้ำเหลืองซึมออกมาเรื่อยๆ
จนอาทิตที่ 3 ซิลิโคนทะลุออกมาบริเวณรูจมูกฝั่งขวา เลยไปเอาออกกับคุณหมอศรันย์ค่ะ

คุณหมอให้พักจมูกก่อน 6 เดือนแล้วค่อยมาเสริมใหม่ (ไม่คิดเงินค่ะ)

ตอนเอาออกก็ฉีดยาชาเหมือนตอนทำ แต่ใช้เวลาแป๊ปเดียวค่ะ ครืดๆคราดๆ ดึงซิลิโคนออกมา
เย็บปิดแผล มียาให้ทานเหมือนตอนเสริมแล้วก็เพิ่มขี้ผึ้งทาแผลด้วย

ลงเปรียบเทียบรูปให้ดูก่อนทำ ตอนมีซิลิโคน และหลังเอาซิลี่ออกนะคะ

ภาพด้านข้างหลังเอาซิลิโคนออกค่ะ

ตอนเอาออกวันแรกๆนอยด์มาก รับไม่ได้ จมูกดูสั้นๆรั้นๆ เพราะเนื้อจมูกหายไปแล้วโดนเย็บให้ตึง
แต่ตอนนี้เริ่มชิน แต่ก็เซ็งอยู่เพราะรูจมูกเอียงไม่เท่ากัน
กลัวว่าตอนเสริมอีกครั้งจะออกมาเบี้ยว

ไว้มีอะไรคืบหน้าจะมาอัพเดทเป็นข้อมูลให้นะคะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2014-1-25 19:24:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาออกแล้วเหมือนกันค่ะคือแก้มาแล้วรอบหนึ่งแล้วเกิดจมูกอักเสบตอนนี้จมูกเชิดเหมือนจมูกค่ะ เครียดๆๆอยู่เหมือนกัน
โพสต์ 2012-5-17 13:42:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปเอาออกมาได้ 5 วันแล้วค่ะ จมูกก็เหมือนเดิม แต่อยากทำใหม่มากๆๆแง่ๆๆ
โพสต์ 2012-5-18 20:43:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย น้ำอ้อย เมื่อ 2012-5-18 10:22
คริๆ โชคดีจังคะ ของอ้อยก็เหมือนกัน ตอนนี้มันไม่ได้ ...

จมูกเราหลังเสริม 2 เดือนก็เข้าที่แล้วจ้า แผลหายสนิท แต่เราว่าแล้วแต่คนนะ แต่เห็นใครๆก็แนะนำว่าถ้าจะถอดก็รอถอดหลัง 3 เดือนจะดีกว่า แต่ถ้าจะไม่เอาออกนะ สำหรับเรา จมูกจะเปลี่ยนแปลงอีกทีตอน 6 เดือนขึ้นไปน่ะ อาจเป็นเพราะเนื้อเริ่มรัดแกน หรือมีพังพืดมาหุ้มเพิ่มขึ้น เลยทำให้ทรงจมูกไม่เหมือนเดิม อย่างของเรา ปลายจมูกแหลมขึ้นเหมือนแม่มดเลยอะและดูเบี้ยวขึ้นด้วย  เราเปรียบเทียบหน้าเราก่อนทำกับหลังทำแล้ว คิดว่าก่อนทำหวานกว่าเลย

ตอนนี้อาศัยเฉดดิ้งเอา ดูหน้าซอฟท์ขึ้น ใครจะบีบจมูกจะทำจมูกหมูก็ไม่หวั่นแล้วทีนี้ สุขใจกว่าตอนมีซิลิโคนเย๊อะ ถ้าอ้อยจะไปเอาออกนะ เราว่าไม่ควรเอาออกหลัง 1 ปีน่าจะดีสุด เพราะเคยปรึกษาหมอท่านนึง ที่ไม่ได้เสริมและถอดออกกับเขานะ หมอบอกว่าถ้าเสริมมาเกิน 1 ปีแล้วไปเอาออก อาจจะทำให้แบนกว่าเดิม เพราะซิลิโคนไปกดทับกระดูกอ่อนทำให้มันกร่อนไปทุกวันๆ ยิ่งคนทำโด่งมาก ยิ่งมีโอกาสแหมบลงกว่าเดิมสูงกว่าคนทำน้อยๆจ้า
โพสต์ 2012-5-16 18:22:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกดูใหญ่ๆอ่ะ
โพสต์ 2012-5-16 18:50:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปซ้ายหรือขวาคะที่เอาซิลิโคนออก
พี่ก็ไปเอาออกเหมือนกัน หลังใส่ได้ปีนึง แต่หน้าตาแทบไม่เปลี่ยนไปเลย จมูกไม่รั้นขึ้นด้วย ถอดมาได้จะ 3 เดือนละ แฮปปี้มากๆ ตัดสินใจไม่ผิดที่ถอด

แสดงความคิดเห็น

ทรงไม่สวย ดูแข็งๆ พอครบปียิ่งดูแข็งไม่สวยใหญ่ เลยเอาออกค่ะ  โพสต์ 2012-5-22 04:12
ไม่ได้ถอดออกกับหมอที่เสริมค่ะ หมอคิดค่าเอาออกแพง ขี้เกียจรอคิวด้วย  โพสต์ 2012-5-22 04:11
เหมือนกันค่ะ เพราะ ไปเสริมมาแล้วโด่งและสูงค่ะ ปลายเชิด ดูหลอกๆๆๆค่ะ  โพสต์ 2012-5-21 21:38
ทำไมถึงถอดค่ะ แล้วถอดกับหมอที่เสริมหรือป่าวค่ะ คือ คิดอยากจะถอดออก  โพสต์ 2012-5-21 21:37
โพสต์ 2012-5-16 18:57:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นทุนเดิมน่ารักอยู่แล้ว ช่วงนี้ก็อาศัยการแต่งหน้าช่วยไปก่อนนะคะ
โพสต์ 2012-5-16 19:29:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถอดออกทำไมอ่าคะ แบบเดิมก็สวยดีนี่คะ
โพสต์ 2012-5-16 23:25:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wowwoo เมื่อ 2012-5-16 23:29

ถอดออกอาทิตย์แรก ๆ จมูกเราเชิดและรั้นคล้าย ๆ จมูกหมู แถมรูจมูกก็ไม่เท่ากันค่ะ รูจมูกด้านที่ผ่าออกจะดูใหญ่กว่าอีกข้างมาก แต่พอเวลาผ่านไปสักสองอาทิตย์จมูกที่รั้นจะค่อย ๆ กลับมาเป็นเหมือนเดิมค่ะ ส่วนรูจมูกก็เริ่มกลับมาเท่ากัน คือเรานวดจมูกตามที่หมอบอกด้วยนะคะจะทำให้จมูกไม่เกิดพังผืดเนื้อมาเติมเร็วขึ้นค่ะ สักหนึ่งเดือนจมูกจะกลับมาเป็นจมูกก่อนทำค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โพสต์ 2012-5-17 10:15:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย wowwoo เมื่อ 2012-5-16 23:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wowwoo เมื่อ 2012-5-16 23:29

ถอดออกอาทิต ...

รบกวนถาม วิธีการนวดจมูกหลังเอาซิลิโคนออกหน่อยอะคะ คือว่าอยากเอาซิลิโคนออกเหมือนกัน จมูกไม่ได้มีปัญหาอะไรแต่ ชอบรูปหน้าเดิมมากกว่าอะคะ เลยคิดอยากเอาออกแบบไม่เสริมใหม่อีกล่ะ ถ้าจมูกกลับมาเหมือนเดิมตอนก่อนเสริมจริงๆ ก็จะดีใจมากเลยอะคะ แต่คุณหมอบอกให้รอครบ 3 เดือนก่อน ตอนนี้พึ่งทำได้เดือนกว่าๆ เองคะ
รบกวน ช่วยบอกวิธีการนวดจมูกด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 11:44:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dunkin555 เมื่อ 2012-5-16 18:50
รูปซ้ายหรือขวาคะที่เอาซิลิโคนออก
พี่ก็ไปเอาออกเหมื ...

ภาพที่หันด้านข้างคือเอาซิลิโคนออกแล้วทั้งสองภาพค่ะ
ถ่ายให้ดูด้านซ้ายกับขวา
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 11:48:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย wowwoo เมื่อ 2012-5-16 23:25

ถอดออกอาทิต ...

ขอบคุณนะคะ
แต่พอดีเนื้อจมูกเราขาดออกไปตอนรถชนน่ะค่ะ เลยอาจจะไม่ได้เหมือนกรณีถอดปกติ
โพสต์ 2012-5-17 15:46:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dunkin555 เมื่อ 2012-5-16 18:50
พี่ก็ไปเอาออกเหมื ...

เอาออกทำไมหรอคะ ไม่ชอบหรือว่ามีปัญหาอะไร คือว่าตอนนี้ทำมายังไม่ครบ 3 เดือนแต่อยากเอาออกบ้างอะคะ ไปปรึกษาที่ รพ.แล้วเค้าบอกว่าถ้าจะเอาออกจริงๆ ควรจะรอสัก 3 เดือนไปแล้ว คืออยากได้จมูกเดิมกลับคืนมา แต่กลัวจะแหมบกว่าตอนก่อนเสริม แล้วก็กลัวจะบุ๋มอะคะ ไม่สบายใจเลย แต่พยาบาลที่ให้คำปรึกษาเค้าบอกว่าจมูกจะกลับมาเหมือนเดิม แต่ต้องทิ้งเวลาสักพักอะคะ มันจริงใช่ไหมอะคะ แล้วมีการนวดจมูกไหมหลังจากเอาออกแล้ว ดูแลจมูกยังไงหลังเอาออก แล้วเจ็บไหมอะคะ ลืมบอกทำที่ยันฮี อะคะ
โพสต์ 2012-5-17 17:56:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สำหรับเรานะคะที่นวดจมูก คือ จมูกเราติดเชื้ออักเสบนะค่ะเลยต้องถอดซิลิโคนออก ซึ่งการถอดซิลิโคนในเคสนี้ส่วนมากจมูกมักจะบุ๋มค่ะ คุณหมอเลยให้นวดจมูกเพื่อที่จะไม่ให้เกิดพังผืดค่ะ เพราะเรามีโครงการจะเสริมใหม่เลยต้องนวด แต่ในกรณีของคุณน้ำอ้อยนี่เราไม่ทราบนะคะคงต้องถามหมอเอา แต่คิดว่าเมื่อเอาซิลิโคนออกช่วงแรก ๆ จมูกจะรั้นและเชิดทุกคนแหละค่ะ อาจจะมีรูจมูกไม่เท่ากันบ้าง แต่พอเวลาผ่านไปสักพักราว ๆ หนึ่งเดือนจมูกจะกลับมาสู่สภาพปกติค่ะ แต่ปลายจมูกจะบางลงนะคะ ซึ่งส่วนตัวคิดว่านวดแล้วมันช่วยให้จมูกที่ปลายบาง ๆ มีเนื้อเพิ่มขึ้นและเข้ารูปขึ้นเร็วกว่าเดิมค่ะ ส่วนการดูแลหลังจากเอาซิลิโคนออก คือ คุณหมอจะมีขี้ผึ้งและเบตาดีนให้ค่ะให้แผลแห้งเร็ว แล้วก็มีนัดตัดไหม อยากจะบอกว่า แทบไม่ต้องดูแลอะไรมากเลยค่ะ แค่ทาขี้ผึ้ง เบตาดีน หลีกเลี่ยงโดนน้ำสักอาทิตย์ให้แผลแห้งแค่นี้เองค่ะ รู้สึกสบายใจมาก ไม่ต้องกังวลว่าจะชนอะไรเหมือนตอนทำเลย
โพสต์ 2012-5-17 23:04:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย น้ำอ้อย เมื่อ 2012-5-17 15:46
เอาออกทำไมหรอคะ ไม่ชอบหรือว่ามีปัญหาอะไร คือว่าตอน ...

เอาออกเพราะไม่ชอบทรงค่ะ ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่พอเนื้อมันรัดแกนเต็มที่ดีแล้วหลัง 1 ปี รู้สึกว่ามันไม่สวยเลย เห็นเป็นแท่งชัดเจนจมูกแหลมมาก ก็เลยไปเอาออกดีกว่า

แต่หลังเราเอาออก จมูกของเราไม่มีปัญหาก่อนเอาออกนะคะ ก็เลยทำให้ปลายจมูกเราไม่รั้นและเชิดขึ้นเหมือนเคสคนอื่น และเราก็เสริมนิดเดียวด้วย คุณหมอที่เอาออกยังบอกว่าซิลิโคนเราบางมากจนหมอดึงขาดครึ่งได้โดยง่าย คุณหมอบอกหลังเอาออกไม่ต้องทำอะไรเลย ให้ใช้ชีวิตตามปกติ เราจึงไม่ได้นวดหรือทาอะไรทั้งสิ้น

พื้นฐานจมูกเรามีสันอยู่แล้ว หลังถอดออกมาเดือนแรก จมูกจะเหมือนยังใส่ซิลิโคนอยู่ คือยังดูโด่งมาก แต่พอเดือนที่สองเนื้อที่ปลายจะเริ่มนิ่มขึ้น บีบได้ แบบไม่เจ็บ และเนื้อแนบกับกระดูกอ่อนเต็มที่แล้ว ไม่มีแบบที่เคยอ่านบางคนบอกจะมีโพรงเลย ข้อนี้อาจจะเป็นเพราะเราเสริมไม่มาก คนรอบข้าง ไม่มีใครทักเลยค่ะว่าเปลี่ยนไป กับเพื่อนสนิทเราบอกเขา เขายังทำหน้างงๆ แล้วบอกว่าดูไม่ออกเลยว่าไปทำอะไรมา

จนถึงตอนนี้เกือบสามเดือนแล้ว ความรู้สึกปกติเหมือนก่อนทำแล้ว แต่รู้สึกแฮปปี้ขึ้นกว่านิดนึงตรงที่ปลายจมูกดูเล็กลงกว่าก่อนทำ ใจนึงหวังจะให้มันเชิดขึ้นเหมือนคนอื่นที่เขาถอดออกด้วยซ้ำ เพราะเราเป็นคนปลายจมูกยาว ถ้าเชิดขึ้นนิดนึงก็คงดี จะได้ดูโด่งขึ้นไปอีก

แสดงความคิดเห็น

เดิมจังเลยกุ้มใจมากๆ  โพสต์ 2012-8-25 18:52
ของเราไปใส่มา3อาทิตแล้วไปแก้มาได้12วันอยากเอาออกจังแต่กลัวไม่เหมือน  โพสต์ 2012-8-25 18:50
โพสต์ 2012-5-18 10:22:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dunkin555 เมื่อ 2012-5-17 23:04
เอาออกเพราะไม่ชอบทรงค่ะ ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่พอเนื ...

คริๆ โชคดีจังคะ ของอ้อยก็เหมือนกัน ตอนนี้มันไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่ของอ้อยพึ่งทำได้เดือนนิดๆเอง ทำเมื่อ 6เม.ย. อะคะ คือของอ้อยจมูกพื้นฐานเดิม ไม่ได้แหมบแต่หน้าแบนอะคะ มันเลยทำให้ดูดังหักๆ ตรงระหว่างตา แต่พอทำแล้วคนรอบข้างก็บอกว่าไม่ได้โด่งเว่อร์ อะไร ทำแบบนี้ดีแล้วเป็นธรรมชาติ แต่อ้อยรู้สึกชอบที่มันแหมบเหมือนเดิมมากกว่าอะคะ เสริมแล้วดูจมูกโตๆ ขึ้น ถ่ายรูปเห็นสันๆ แล้วมันดูไม่เป๊กอะ เลยอยากเอาออก สงสัยจะชินกับดั้งแหมบๆ มากกว่า 5++ ถามพยาบาลเค้าก็บอกว่าถ้าเอาออกจมูกก็จะยุบมาเท่าเดิม แต่อีกใจก็กลัวๆ ว่ามันจะเหมือนเดิม หรือว่าจะแหมบกว่าเดิม เสียวอะ ตัวเองว่า ถ้าสัก 3 เดือนไปเอาออกเลยดีไหม หรือว่าจะรอให้นานอีกสักหน่อย คือว่าเราว่าหน้าเราตอนไม่เสริมมันดูหวาน กว่า ตอนเสริม เสริมแล้วหน้ามันเข้มขึ้นอะ แม่เราก็ว่าอย่างนั้น คือเรานอยล์ๆ ด้วยอะ เลยอยากถามคนมีประสบการณ์ ตอนนี้จมูกมันก็ยังตึงๆ คงเป็นเพราะยังไม่หายบวม เห็นเค้าว่าต้องประมาณ 3 เดือนใช่ไหม ถึงจะเป็นปกติอะ ของตัวเองกี่เดือนอะจมูกถึงจะเข้าที่
โพสต์ 2012-5-18 10:28:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย wowwoo เมื่อ 2012-5-17 17:56
สำหรับเรานะคะที่นวดจมูก คือ จมูกเราติดเชื้ออักเสบนะ ...

อ๋อ คะ อยากกลับมารู้สึกสบายๆ ไม่ต้องคอยระวังจมูกจะไปกระแทกอะไรเหมือนกันคะ คิดแล้วไม่น่าเสริมเลย อยู่แบบเดิมก็ดีแล้วคิดได้เมื่อสายอะคะ สัก 3 เดือนจะไปหาหมอเพื่อจะเอาออกแล้วอะคะ จะเร็วไปไหมหรือตัวเองว่าไง อยากได้ชีวิตเดิมๆ กลับมาอะคะ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลมากๆ เลยนะคะ
โพสต์ 2012-5-18 21:28:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เครียสแทน ไม่กล้าขับรถไว ต้องมีสมาธิ

ระวังอย่าให้เกิดพังผืดนะคะ แต่หมอคงดูแลดีแล้วละ

เอาใจช่วยนะคะ
โพสต์ 2012-5-18 22:37:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dunkin555 เมื่อ 2012-5-18 20:43
จมูกเราหลังเสริม 2 เดือนก็เข้าที่แล้วจ้า แผลหายสนิท ...

รู้สึกว่าข้อความนี้มีประโยชน์ต่อการตัดสินใจมากค่ะ อยากทำอยู่ กำลังสงสัยเรื่องนี้พอดีเลย ขอถามอีกอย่างได้ไหมคะ เวลาเราเคยเสริมแล้ว พอเราเอาซิลี่ออกแล้วเนื้อเรามันจาติดออกมาด้วยป่าวอ่ะ ขอโทษนะที่ถามอะไรโง่ๆ >.<" ปต่เราอยากรู้จริงๆอะคะ
โพสต์ 2012-5-18 22:38:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ้าของกระทู้สู้ๆนะคะ ขอบคุณที่เอามาโพสต์เป็นวิทยาทานให้ทุกคนค่ะ
โพสต์ 2012-5-18 23:06:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ แต่คุณหมอ ศรันย์ดีมากเลยนะค่ะ ที่เมื่อทำกับแกแล้ว
แกรับประกัน 1 ปี แถมจรรยาบรรณ สูงด้วย ใจดีอีกต่างหาก ของเราก็ทำกับ
คุฯ หมอศรันย์ค่ะได้ประมาณ 10 วันแล้ว
โพสต์ 2012-5-19 01:09:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย im.puen เมื่อ 2012-5-17 11:44
ภาพที่หันด้านข้างคือเอาซิลิโคนออกแล้วทั้งสองภาพค่ ...

ยังถอดออกมาไม่นานใช่ไหมคะ 1 เดือนนี่จมูกเรายุบบวมเกือบเต็มที่แล้วนา แต่ 2 เดือนนี่ชัวร์ว่าไม่เจ็บปลายแล้ว ถ้ามีเนื้อส่วนไหนที่บุ๋มหรือยุบลงไป ให้มั่นคลึงหรือนวดเบาๆตรงนั้นนะคะ แล้วเนื้อมันจะเต็มขึ้นมาเอง ที่บอกได้เพราะเราเป็นตอนอาทิตย์ที่ 3 หลังถอด จุดประมาณ 1 มิลจิ๊ดเดียวเท่านั้นค่ะ ตรงบริเวณหว่างตา เป็นจุดเดียวกับตอนที่เราจำได้ว่าตอนเสริมจมูกหลังจากเสริม 1 อาทิตย์ ก็เนื้อยุบไปแบบนี้เหมือนกัน โทรถามหมอที่เสริม หมอบอกว่าเป็นเพราะเนื้อติดไปกับที่แซะโพรงเพื่อใส่ซิลิโคนนิดๆหน่อยๆ เลยทำให้เนื้อหายไป แต่ไม่ต้องกังวล ร่างกายจะเติมเต็มมันขึ้นมาเอง ของเราวันสองวันก็เต็มขึ้นมาเลยค่ะ

หายไวๆนะคะจขกท. แล้วมาอัพเดทความเคลื่อนไหวอีกนะคะ

ป.ล. คุณ Pnkberry กรณีเราเวลาถอดซีลี่ออก เราว่าของเราไม่มีเนื้อติดค่ะ เพราะไม่มีส่วนไหนที่เนื้อบุ๋มผิดปกติไปจากเดิมเลยนะคะ เราว่าซีลี่ไม่น่าจะติดหรอก เพราะผิวมันค่อนข้างลื่นเมื่อเทียบกับกอเท็กซ์ ใครเสริมแบบนั้นอะ เนื้อหายไปเยอะแน่นอน
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-20 22:07:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกกำลังใจมากนะคะ ^^
โพสต์ 2012-5-21 19:56:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีคนเคยรีวิวไว้แล้วคะ ให้พิมพ์ รีวิวจมูกหลังเอาซิลิโคนออก ที่ช่องกระทู้ ก็จะเจอรีวิวนี้คะ มีรูปด้วยคะ
โพสต์ 2012-5-21 19:58:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษคะ ตอบผิดคน
โพสต์ 2012-5-22 00:46:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poomky เมื่อ 2012-5-22 00:47

อยากเอาออกเหมือนกันค่ะ รบกวนถามว่า เอาออกแล้ว จมูกเหมือน เดิมหรือป่าวค่ะ จากประสบการณ์ของคนเอาออกนะค่ะ
แล้ว หนังเหี่ยวไหมค่ะ ของเรา 2 ปีแล้ว อยากเอาอกนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้