เจ้าของ: ideafirst
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอกกับหมอธีแห่งบางกอกศัลยกรรมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รอชมนะค่ะ อาการเป็นไงบ้างค่ะ ยกแขนได้สุดยังเอ๋ย คุณfirst(ถ้าผิดขออภัยนะค่ะ) รบกวนฝากถามคุณหมอได้มั้ยค่ะว่า ถ้าอยู่ต่างประเทศแล้วต้องจองคิวผ่ายังไงหรอค่ะ เบียร์มาอยูไทยได้1เดือนเองค่ะ แล้วต้องนัดเจอก่อนผ่ามั้ยค่ะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-17 09:32:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beerja เมื่อ 2012-5-17 09:04
รอชมนะค่ะ อาการเป็นไงบ้างค่ะ ยกแขนได้สุดยังเอ๋ย คุณf ...

คร้าจะพยายามมาอัพเดตให้เรื่อยๆนะค่ะ อาการตอนนี้ยังบวมอยู่ค่ะมีอาการปวดเป็นครั้งคร่าวยิ่งตื่นมาตอนเช้าจะตึงมากค่ะ พยายามนวดเบาๆตามที่หมอบอก ตอนนี้ยังยกแขนได้ไม่สุดค่ะ ต้องรอตัดไหมก่อน ส่วนถ้าจะทำต้องโทรมานัดคิวเพื่อปรึกษาหมอก่อนจะดีที่สุดจะได้ไม่รอนานส่วนใหญ่ที่เห็นต้องมาให้คุณหมอดูก่อนค่ะและนัดวันทำอีกทีแต่ถ้าเรามีเวลาน้อยลองโทรปรึกษาที่คลีนิคก่อนก็ได้ค่ะเพื่อความชัวร์ ยังไงทำแล้วอย่าเอามาวิวให้ดูบ้างนะค่ะ เดี๋ยววันนี้ไปจะลองถามให้อีกทีค่ะแล้วจะมาบอกนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากค่ะ^^  โพสต์ 2012-5-17 09:53
เอามารีวิวเรื่อยๆนะคะ อยากชม

ไม่พลาดค่ะ รอชมนะค่ะ ^^  โพสต์ 2012-5-18 00:55
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 00:28:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ideafirst เมื่อ 2012-5-18 00:51

วันนี้เป็นอีกวันค่ะ ที่ทรมารสุดๆ หลังจากที่เคยผ่านมือคุณหมอทั้งผ่าทั้งนวด แต่ที่เจ็บสุดยอดยิ่งกว่าการผ่าตัดคือการนวดด้วยมือของคุณพี่นัทแห่งบางกอกศัลยกรรม (ขอบอกไว้ก่อนนะค่ะว่าการนวดครั้งแรก เจ็บและหนักยิ่งกว่าการผ่าตัดวันแรกอีก เตรียมทำใจกันไว้แต่เนิ่นๆนะค่ะ) ขอเข้าเรื่องเลยล่ะกันค่ะ
    วันนี้ตลอดการเดินทางฝนตกหนักมาค่ะ ขณะที่อยู่ในรถก็เตรียมทำใจไปบ้างแล้วนะค่ะว่าต้องเจ็บเพราะเคยอ่านเจอจากกระทู้ในนี้(ไปด้วยอาการตึงเต้านมสุดฤทธิ์) ไปถึงตอน14.00 น.ต้องตกใจค่ะเพราะไม่มีคนเยอะๆเหมือนที่เคยเห็น อาจจะเนื่องจากคุณหมอไม่อยู่ไปต่างประเทศก็เป็นได้ค่ะ หลังจากติดต่อที่เคาร์เตอร์เรียบร้อยก็ขึ้นเขียงอีกรอบ พี่เค้าก็บอกให้นอนที่เตียงค่ะพร้อมกางเขนเพื่อตัดไหม ทั้ง 2  ข้าง (เราใส่เสื้อเชิ๊ตแขนกุดไปเพื่อความสะดวก) หลังจากนั้นก็ให้เราถอดเสื้อออกค่ะเพื่อถ่ายรูป แต่รอบนี้ไม่อายแล้ว 555555 ( เหมือนจะชิน) แล้วพี่เค้าก็ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานอีกแล้ว อิอิอิ พอเสร็จก็รอพี่นัทมือทองค่ะ เพื่อสอนนวด และแล้วเวลานั้นก็มาถึง พี่นัทบอกให้นอนแบบสบายๆ พี่จะกระทำชำเรากับน้องนมของเราแล้วนะ เรารีบบอกพี่เค้าเลยว่า " พี่ค่ะก่อนจะทำอะไรกะน้องนมของหนูพี่ช่วยบอกหนูก่อนนะค่ะ หนูจะได้ทำใจ " พี่เค้าก็ถามว่าพร้อมไหม เอาล่ะนะ วินาทีแรกที่พี่นัทลงมือไปที่น้องนมครั้งแรก อยากบอกว่า แทบขาดใจตายคร้า มันหนักมากแรงมาก ไม่มียั้งมือกันเลยทีเดียว น้ำตาล่วงเลย นี้แค่ท่าแรกนะค่ะ) คือเอามือดันซิลีจากฐานด้านล่างให้ซิลี ไปปูดถึงไหปลาร้าของเราให้มากที่สุด โอ้ว!!!แม่เจ้ามันสุดๆแล้ว เราบอกพี่เค้าว่าพอก่อนหนูไม่ไหวค่ะ พี่นัทบอกว่าไม่ทันแล้วมันถึงแล้ว และบอกให้เราก้มดู 55555 ซิลีโดนแก้มเลยค่ะ (ลองนึกถึงลูกโป่งใส่น้ำเวลาที่บีบให้มันปูดมันเป็นแบบนั้นเลยค่ะ) หลังจากนั้นพี่ก็ดันจากด้านบนให้ลงมาที่ด้านล่างที่เดิม เสียงดังเปรี๊ยะๆเลย ท่าที่ 2 พี่เค้าเอามือ 2 ข้างวางบนเต้านม แล้วโยกขึ้นลงเพื่อให้ซิลีกลิ้งบนมือได้ 55555555(มันมือพี่เค้าล่ะค่ะคลึงซะจนหนูหน้าเขียวเลย) สุดยอดอีกแล้วท่านี้ ท่าที่ 3 เอามือ 2 ข้างไขว้กัน แล้วจับที่เต้านมดัน 2 ข้างเข้าหากันให้ชิดกันมากที่สุด (ท่านี้ชิวๆค่ะพราะคุณหมอให้ทำตั้งแต่วันแรกแล้ว) ต่อไปท่านั่ง ทำเหมือนท่าแรก และท่าที่ 3 ทุกอย่างทำเหมือนกันทั้ง 2 ข้าง ทำอยู่ประมาณ 20 นาทีได้ (พอเสร็จดีใจมากเพราะตอนนั้นไม่ไหวแล้วมันเกินจะบรรยายจริงๆ ) พี่นัทบอกว่าให้ทำทุกวันจะได้นิ่มและไม่เป็นผังผืด แต่โชคดีที่พี่นัทบอกว่า เราไม่มีปัญหาเรื่องน้ำเหลืองเลย แผลสวย ขอบอกเลยนะค่ะว่าก่อนการตัดสินใจทำต้องหาข้อมูลดีๆนะค่ะ เรื่องการทานเพราะจำพวกวิตามิน C และวิตามินต่าง ผลไม้ที่มีวิตามิน c ของมักดอง ต้องงดเลยนะค่ะเพราะจะทำให้เกิดน้ำเหลือง เราพยายามไม่แตะเลยกลัวต้องมาเจาะค่ะ(ได้ข้อมูลเล่านี้มาจากกระทู้ในนี้แหละค่ะ)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 00:41:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ideafirst เมื่อ 2012-5-18 00:53

อยากจะบอกว่ามานเจ็บสุดๆค่ะ มือพี่นัทหนักได้ใจมาก แรงได้อีกกกกกกก พี่เค้าบอกว่าเจ็บตอนนี้เป็นผลดีกับเราในวันข้างหน้าค่ะ แล้วบอกให้เราไปหัดนวดมาเรารับปากไปเลยค่ะว่า หนูจะรีบไปฝึกมือเพราะคร่าวหน้าพี่นัทบอกว่า จะจัดเต็มกว่านี้ ( โอ้ยแค่นี้ยังไม่เต็มอีกหราค่ะพี่) เราถามพี่เค้าไปว่า น้องนมหนูจะอักเสบไหม พี่เค้าตอบกลับมาว่าไม่เป็นไรพี่มียาแก้อักเสบให้คร้าาาา (โหกินยาเท่าไหร่หนูจะดีขึ้นค่ะ 555) เราเลยต้องซ้อมมือ ซ้อมน้องนมของเราให้เต้มที่ไปก่อนคราวหน้าไปจะได้เจ็บน้อยลง ไม่อยากจะบอกว่า กลับมาถึงบ้านไข้ขึ้นกันเลยที่เดียว เพราะระบมมากเดินไม่เป็นเลยค่ะ ทานยาแก้ปวด แก้ไข้ แก้อักเสบ ทานกันไม่ถูกเลย ทานเสร็จนอนเลยคร้า แต่พอนวดแล้วก็โล่งค่ะจากที่ตึงๆมันก็ นิ่มขึ้น ตึงน้อยลงเฮ้อ ถือว่ามีข้อดีอยู่บ้าง แล้วเดียวจะมาวิวให้ดูนะค่ะ ขอตัวพักผ่อนต่อก่อนระบมค่ะ ไข้แตก 55555 ( ใครที่คิดเสริมหน้าอก อย่าทำใจแค่ตอนผ่าตัดนะค่ะ ให้เตรียมทำใจเรื่องการถูกนวดครั้งแรกเอาไว้ด้วย เพราะมันเจ็บมากกกกกกกกกกกกกกก และเจ็บได้อีกคร้า แต่อย่างว่าอยากสวยก็ทนกันไปเนอะ )

คุณเฟิร์ส...เค้ากลัวการไปตัดไหมแล้วล่ะ ไม่อยากนวดเล้ย อ่ะ  โพสต์ 2012-7-24 10:52
ต้นฉบับโพสต์โดย ideafirst เมื่อ 2012-5-15 15:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ideafirst เมื่อ 2012-5-15 16:03

แก้ไขครั้ ...

เห็นสายระบายเลือดด้วย
สงสัยค่ะ บางที่ไม่ได้ให้นอนพัก ผ่าตัดเสร็จกลับบ้านได้เลย
แล้วเลือดมันจะออกทางไหนล่ะค่ะ
คิดไม่ตก เลย ระหว่างหมอธี กับ หมอเทพ
สู้ๆนะคะ พักผ่อนให้เพียงพอ เป็นห่วงคะ คิดว่าน่าจะเจ็บมากๆเลยทีเดียว
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 01:14:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poppada เมื่อ 2012-5-18 00:49
เห็นสายระบายเลือดด้วย
สงสัยค่ะ บางที่ไม่ได้ให้ ...

@poppada
เราก็ไม่แน่ใจค่ะ ที่ทราบคือ สายระบายเลือดน่าจะมีกันทุกคนนะค่ะเพราะต้องระบายออกไม่งั้นเดี๋ยวมีปัญหาของเลือดคลั่งและน้ำเหลืองต้องมาเจาะกันทีหลังค่ะ ส่วนใหญ่ที่เห็นในกระทู้ก็ผ่าออกมาแล้วหมอจะให้พักก่อนซัก 3 -4 ชั่วโมงก่อนให้กลับอ่ะไม่ได้ให้กลับเลย พอเห็นอาการดีขึ้นลุกไหวถึงให้กลับค่ะ และไปดูแลตัวเองต่อที่บ้าน แต่ที่เราเลือกที่นี้เพราะเราอยากอยู่ในความดูแลของหมอค่ะ ก่อนจะทำก็ลองหาข้อมูลเยอะๆนะค่ะ จะได้สบายใจทั้งก่อนและหลังทำคร้า
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 01:19:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ampair เมื่อ 2012-5-18 00:51
สู้ๆนะคะ พักผ่อนให้เพียงพอ เป็นห่วงคะ คิดว่าน่าจะเจ ...

ขอบคุณมากคร้าาา มันเกินบรรยายจริงๆคร้าา
อยากดูรูปอีกจังเลย มารอดูนะคะ ขอให้น้องนมเข้าที่สวยเร็วๆ เราเห็นนมหมอธีร์สวยทุกคนเลย น่าจะเพราะการนวดด้วยที่ตอนแรกดันซิลิโคนชิดขอบทั้งหมด ทำให้ไม่รัดเป็นบล็อก นมก็เลยดูมีเนินคล้อยสวย อีกอย่างหญิงแท้ทำส่วนใหญ่ก็สวยๆ กันอยู่แล้วค่ะ  ธรรมชาติสร้างมาอยู่แล้ว
อ่าาา แอบกลัวนวดครั้งแรก ในชีวิตไม่เคยเจ็บปวดอะไรขนาดนั้น...ถึงเวลาของเราบ้างจะทนไหวมั๊ยเนี่ย

ถึงเวลานั้นเข้าจริงๆก็คงต้องไหวค่ะ สู้ๆเพื่อความสวย ท่องให้ขึ้นใจค่ะ  โพสต์ 2012-5-18 20:28
เราก็จะไปเสริมน้องนมเหมือนกัน นัดพบคุณหมอ วันที่ 31 พค นี้ค่ะ กำลังตัดสินใจเหมือนกันค่ะ แต่ใจอยากทำำักับหมอธีรพงษ์ ถ้าไปเจอวันที่นัด ก็ตัดสินใจได้นะค่ะ ขอพบคุณหมอก่อน ไม่ทราบว่่า ทำมาราคาเท่าไหร่ค่ะ ดูใหญ่สวยดีนะค่ะ ขอให้หายไวๆนะค่ะ

50000 ค่ะ ทรงกลม ไซค์ 380 ค่ะ ทำแล้วอย่าลืมมาวิวให้ดูบ้างนะค่ะ รอชมคร้า  โพสต์ 2012-5-18 20:32
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-18 20:26:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toeymodel เมื่อ 2012-5-18 02:45
อยากดูรูปอีกจังเลย มารอดูนะคะ ขอให้น้องนมเข้าที่สวย ...

พรุ่งนี้จะมาวิวให้ดูนะค่ะ พร้อมรอยแผลที่ใต้รักแร้ตามสัญญาค่ะ วันนี้ยังป่วยอยู่ค่ะลุกไม่ไหว 55555 ขอโทษทีนะค่ะ
แผลรักแร้จะเจ็บฟื้นตัวช้ากว่าใต้ราวนมค่ะ หายไวๆนะคะ

ขอบคุณคร้าาาา  โพสต์ 2012-5-20 21:25
โอ้ยยยย..เจ็บแทน เล่าซะเห็นภาพเลยค่ะ ขำที่บอกว่าซิริโคนโดนแก้มเลย555 น่ากลัวจังไอตอนนวดครั้งแรกเนี่ยหล่ะ ขอให้หายไข้เร็วๆนะค่ะ

หายแล้วคร้า ขอบคุณมากนะค่ะที่เป็นห่วง  โพสต์ 2012-5-20 21:26
ขอให้หายไวๆ นะคะ สู้ๆๆ

ขอบคุณคร้าาา  โพสต์ 2012-5-20 21:26
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-20 21:30:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ideafirst เมื่อ 2012-5-20 21:43

หลังจากหายไข้าแล้วมาวิวรูปตามสัญญาค่ะ เริ่มเข้าที่บ้างแล้ว เพราะเริ่มนวดเองทุกวัน แต่ขอบอกก่อนเลยว่าไม่สามารถนวดได้น้ำหนักมือเท่าพี่นัทแห่งบางกอกศัลยกรรมหรอกนะค่ะ เอาแค่พอนิ่มๆจร้า

น้องนม 8 วันคร้า

แผลใต้รักแร้ข้างขวาค่ะ

แผลใต้รักแร้ข้างซ้ายค่ะ

แผลข้างขวาจะดูสวยกว่าข้างซ้ายค่ะ ส่วนข้างซ้ายตอนนี้เริ่มสวยแล้วจากตอนแรกจะนูนๆเล็กน้อย แต่ตอนนี้ยังทาครีมไม่ได้นะค่ะ จะเริ่มทาได้อาทิตย์หน้าค่ะ ทางพี่นัทบอกมา และเมื่อทาได้ห้ามหา ฮีรูดอยน์ค่ะ ไม่แน่ใจนะค่ะว่าเพราะอะไร

อาทิตย์หน้าก็ต้องไปนวดอีกแล้ว ไม่รู้รอบนี้จะเบาขึ้นไหม พยายามคิดบวกไว้ตลอดว่า นวดแล้วมันจะดีขึ้นสวยขึ้น 5555(ปลอบใจตัวเอง) แต่ตอนนี้อาการก็ดีขึ้น มีอาการตึงๆตลอดเวลา แต่ก็น้อยลงกว่าช่วงอาทิย์แรกๆ ค่ะ ช่วงนี้เดินไปไหนมาไหนมีแต่คนมอง 5555 แอบขำตัวเอง นึกอยู่ในใจ มันใหญ่ไปไหมนะ  แต่ก็ทำมาแล้วมั่นใจเข้าไว้ อิอิอิ ยังไงมีอะไรคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะค่ะ เพราะต้องไปนอนแล้ว พรุ่งนี้ต้องไปทำงานแล้วหลังจากหยุดไป 10 วัน ขอบคุณทุกๆคนนะค่ะ ที่เป็นห่วง ขอบคุณมากๆค่ะ

ค่ะ เรารอดูเหมือนกัน สิ้นเดือนนี้นัดไปพบคุณหมอธีรพงษ์ ค่ะ แต่เสาร์ที่แล้ว ไปพบหมอพีระมาค่ะ หมอเคาะให้เรา 215ซี.ซี ค่ะ หมอบอกว่าฐานนมเล็กใส่ได้เท่านี้ ทรงกลมสูงค่ะ เพื่อนๆว่ายังงัย่ค่ะ เล็กเหมือนไม่ทำหรือเปล่าค่ะ รอพบหมอธีค่ะ พบจะให้เท่าไรไม่รู้ แล้วจะมาเล่าให้ฟ้งค่ะ ว่าตัดสินใจทำน้องนมกับท่านไหนดีค่ะ

ต้องดูของเดิมด้วยอ่ะค่ะจะได้รูุ้ว่า เล็กไปหรือป่าว  โพสต์ 2012-5-22 21:43
ใช้เวลารักษาตัวกี่วันค่ะถึงออกไปไหนได้?

อาทิตย์เดียวก็ลุกเดินไปไหนมาไหนแล้วค่ะเพราะถ้านอนหรือนั่งมันจะตึง  โพสต์ 2012-5-22 21:44
รบกวนถามไรหน่อยค่ะ จากใจแล้วชอบนมที่หมอธีทำมั้ยคะ มีข้อติตรงไหนหรือป่าว แต่ดรีมรู้สึกว่ามันห่างกันเยอะเลยอะ แล้วระหว่างแผลที่รักแร้กับใต้ราวนมอันไหนดีกว่าคะ ขอเหตุผลด้วย ที่ไม่เก่ี่ยวกับคนทำแต่รักแร้เยอะอะคะ ขอบคุณสำหรับคำต่อบนะคะ สิงหานี้จะไปทำเลือกหมอธีแน่นอนค่ะ แต่อยากถามให้สบายใจ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 20:42:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Dreamworlds เมื่อ 2012-5-23 03:47
รบกวนถามไรหน่อยค่ะ จากใจแล้วชอบนมที่หมอธีทำมั้ยคะ ม ...

คำตอบแรกพอใจมากค่ะเพราะคุณหมอทำออกมาสวยมากชอบค่ะ คำตอบที่2 ข้อติคงเป็นแผลที่เย็บใต้รักแร้ข้างซ้ายค่ะเพราะเย็บแผลไม่สวยเหมือนข้างขวามันจะนูนนิดนึงค่ะแต่พอตัดไหมแล้วก็ดีขึ้น คำตอบที่3 หน้าอกที่ทำมาแล้วห่างมากเพราะเราเป็นคนอกห่างมากหรืออกไก่อ่ะค่ะมันจะมีกระดูกตรงหน้าอกแบบเห็นกระดูกขึ้นมาเลยอ่ะค่ะจึงไม่สามารถทำให้ชิดได้กว่านี้ค่ะ ตอนนี้ก็ต้องนวดให้มันนิ่มและคล้อยค่ะเพราะเวลาใส่เสื้อในมีโครงมันก็จะชิดค่ะ เรื่องนี้เราทราบแต่แรกแล้วค่ะคุณหมอแจ้งแล้วเรารับได้ค่ะถ้าหารูปก่อนทำมาได้จะเอามาลงให้ดูนะค่ะ ส่วนเรื่องแผลใต้รักแร้บอกตรงๆว่าส่วนตัวไม่รู้ว่ามันแตกต่างกันยังไงและไม่รู้มันดีกว่ายังไงแค่คิดว่าไม่อยากมีแผลเป็นใต้ราวนมเพราะคิดว่ารอยแผลใต้ราวนมมันน่าจะเห็นชัดเจนกว่าใต้รักแร้อ่ะค่ะ อีกอย่างเราเคยผ่าตัดแล้วแผลเป็นจากการผ่าตัดมันผ่านมาเกือย2ปีแล้วมานยังเห็นชัดอยู่เลยเราเลยเลือกที่จะให้มันอยู่ใต้รักแร้ดีกว่าแต่ข้อดีของการผ่าใต้ราวนมที่เคยอ่านเจอมาคือแผลจะหายเร็วกว่าฟื้นตัวไวกว่าค่ะแต่ทุกอย่างแล้วก็ขึ้นอยู่กับคนทำนะค่ะว่าจะเลือกแบบไหน ลองศึกษาและปรึกษาคุณหมอดูค่ะ จะได้ถูกใจเพราะเห็นบ้างคนก็เลือกผ่าที่ปานนมก็มีค่ะ อีกอย่างหมอธีและทีมงานทุกคนดูแลดีจริงๆค่ะอันนี้ไม่ได้อวยนะค่ะแต่ที่เจอมากับตัวบอกได้คำเดียวว่าเลือกไม่ผิดค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 21:21:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เดินทางไปตามหมอนัดมาค่ะต้องยิมรับจริงๆว่าการทำหน้าอกครั้งนี้คุ้มค่าจริงๆค่ะ เพราะได้ผ่านทุกอย่างจริงๆ555555 วันนี้ได้ไผขึันเขียงนวดเต้านมกับพี่นัทมือทองมาอีกแล้วตามนัดค่ะ วันนี้นวดแล้วผ่อนคลายขึ้นไม่เจ็บมากเหมือนคราวก่อน พี่นัทแนะนำให้นอนคว่ำหน้าให้น้องนมทับไปบนหนังสือค่ะแล้วก็กลิ้งไปมาเป็นการนวดอย่างนึงค่ะ แต่ที่แย่กว่านั้นตรวจเจอน้ำเหลืองคุณหมอบอกเจาะออกดีกว่านะถึงไม่มากแต่ก็อย่าให้มีเลยจะดีกว่า นี้คือข้อดีของคุณหมอค่ะที่เอาใจใส่ลูกค้าทุกคน มาถึงวินาทีที่เจาะกันเลยนะค่ะตอนแรกแอบกลัวเจ็บค่ะแต่พี่ๆทุดคนบอกว่าไม่เจ็บค่ะเราเลยโล่งใจ เข้าไปนอนบนเตียงค่ะแล้วก็จัดการถอดเสื้อออกจากนั้นพี่เค้าก็เอายามาทารอบน้องนมทั้ง2ข้างค่ะเย็นมาก (อาการประมาณว่าอยู่ในห้องผ่าตัดเลยค่ะ) หลังจากนั้นพี่เค้าก็เอาผ้าสีเขียวที่เจาะเป็นช่องวางลงไปให้โผล่เฉพาะน้องนมค่ะ นอนริซักพักคุณหมิก็เข้ามาแล้วก็บอกว่าจะฉีดยาชาให้นะ คุณหมอก็พยายามดึงหนังที่มีอยู่น้อยนิดของเราแถมมันยังเป็นหนังที่ติดกระดูกอีกต่างหาก(ช่วงบนเราผอมค่ะลองดูจากในรูปนะค่ะจะเห็นว่าไหปลาร้าเราชัดมาก) แล้วคุณหมอก็ฉีดยาชาไม่เจ็บค่ะแต่แอบเจ็บตอนดึงหนังใต้ราวนมอ่ะค่ะ555555 จากนั้นคุณหมอก็จัดการตามขั้นตอนต่อไป คุณหมอก็บีบแลัรีดๆไล่ๆบนน้องนมคงเพื่อให้น้ำเหลืองออกให้มากที่สุดทำจนครบ2ข้างซึ่งเราหลับตาไม่กล้าดูค่ะใช้ความรู้สึกเอาค่ะอิอิอิอิ พอทำเสร็จรู้สึกสบายตัวมากค่ะเบาตัวเลย คุณหมอนัดดูอาการอีกทีวันศุกร์ค่ะเพื่อจะได้ไม่มีปัญหา (แต่ก่อนที่คุณหมอจะนัดเค้าก็ถามก่อนนะค่ะว่าบ้านอยู่ไกลไหมเพราะเค้าคงกลัวเราเดินทางรำบาก) ตอนนี้ก็เหลือแค่ดูแลตัวเองให้มากนวดน้องนมทุกวันให้สวยๆคร้า แต่ยังไงฝากเพื่อนๆเรื่องการทานอาหารที่มีวิตามินซีด้วยนะค่ะสำคัญมากขนาดเราระวังมากต่ิดใจไม่ได้คิดว่าทานนิดเดียวคงไม่เป็นไร(แอบทานมะม่วงเปรี้ยวไปนิดเดียวเองกะยำลูกชิ้น55555ได้เรื่องเลย) เพราะร่างกายคนเราดูดซึมได้ดีไม่เหมือนกันยังไงฝากเพื่อนด้วยนะค่ะอย่าคิดว่าเล็กน้อยเหมือนเราเลยต้องวิ่งหาหมอบ่อยเลย5555ไปกันให้เบื่อกันไปดลยข้างนึงอิอิอิอิ

คร้ายังไงขอให้ออกมาสวยนะ แล้วอย่าลืมเอามาวิวให้ดูด้วยรอชมค่ะ ^^  โพสต์ 2012-5-24 10:56
ขอบคุณคะ เด่วอาทิตย์หน้าได้คิวขึ้นเขียงแล้วคะ นอยด์อย่างแรง >.<  โพสต์ 2012-5-23 22:47
วัสดุเป็นผิวเรียบหรือผิวทรายคะ แล้วไมถึงเลือกทรงกลม ไม่เลือกทรงหยดน้ำ อยากทราบความเห็นค่ะ กะลังเก็บข้อมูล สนใจอยากไปทำมากๆ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-24 22:47:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ideafirst เมื่อ 2012-5-24 22:49
ต้นฉบับโพสต์โดย krittaya2109 เมื่อ 2012-5-24 13:08
วัสดุเป็นผิวเรียบหรือผิวทรายคะ แล้วไมถึงเลือกทรงกล ...

ผิวทรายค่ะ และเรื่องที่2เรื่องทรง คุณหมอจะเป็นคนแนะนำค่ะว่าเราควรใส่ทรงไหนหรือใส่ทรงไหนได้อะไรประมาณนั้นเพราะส่วนมากต้องดูหน้าอกเดิมของเราก่อนอ่ะค่ะว่าเป็นแบบไหนหรือถ้าชอบแบบไหนก็ลองปรึกษาคุณหมอดูได้ค่ะว่าใส่ได้ไหม เพราะบางคนหน้าอกสูง บางคนหน้าอกต่ำ ก็อาจใส่ทรงต่างกันแล้วค่ะ ลองปรึกษาดูนะค่ะ. คุณหมอน่าจัให้คำแนะนำที่ดีกว่านี้อ่ะค่ะยังไงก็ขอให้ได้ทรงที่ถูกใจนะค่ะ
ขอถามต่ออีกนะคะ ราคา5หมื่นนี้คือยี่ห้อAlleganทรงกลมผิวทราย แล้วถ้าMentor จะแพงกว่านี้เท่าไหร่ทราบไม๊คะ ลองโทรไปถามแล้วเค้าบอกว่าMentorแพงสุด แต่ยังบอกไม่ได้ต้องมาพบหมอก่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้