ดู: 3639|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากรู้ วิธี เก็บเงิน เพื่อโมดิฟาย ตัวเอง ใครมีวิธี เก็บเงินเจ๋ง! แนะนำด้วย

[คัดลอกลิงก์]
อยาก รู้ ว่าแต่ละคน มี วิธี หาเงิน หรือเก็บ เงิน มาโม หน้า กัน วิธีใด บ้าง?   เพราะตอนนี้ อยาก ทำจมูกใหม่ แต่ เก็บ เงิน ได้ ช้าเหลือเกิน กลัว จะสวยไม่ทันการ จริงๆ
เตรียมกระปุก 1 ใบ เอาที่แคะไม่ได้ หรือ แคะยากๆ ล็อกกุญแจแล้วเอากุญแจฝากไว้กะเพื่อน ญาติ หรือใครสักคน
ติดป้ายไว้เลยก้อได้ ว่า กองทุนเพื่อการศัลยกรรม {:13_953:}
จากนั้น หยอดทุกวัน ไม่เอาเหรียญบาท กระปุกใบนี้ไฮโซ กินแต่เหรียญ 5 หรือ10 หรือแบงค์เท่านั้น พอเงินเดือนออก หยอดด้วย แบงค์ แดง ม่วง หรือเทา แล้วแต่กำลังทรัพย์
ไม่นานหรอกค่ะ ได้ทำแน่นอน
ของเราใช้วิธีนี้ในการจ่ายค่าส่วนกลางคอนโด หยอดแบบนี้แต่ไม่หยอดแบงค์ด้วยซ้ำ 6เดือนแคะที ได้มาประมาน 6000++
เป็นวิธีที่ดีมากๆเลย มีกระปุกออมสินไฮโซเหมือนกัน แต่ปากบานทุกใบ อิอิ ....
ของเราน้องหมีดำ ปากกว้างนะ แต่เราไม่แคะนอกเวลาอ่ะ พอบิลค่าส่วนกลางมา ถึงแคะที  มะก่อนเคยไฮโซกว่านี้ หยอดแบงค์แต่เวลาแคะมันเอาแบงค์ออกลำบาก เรยใช้วิธีใหม่ เวลาซื้อไร จะจ่ายแบงค์ทุกครั้ง เก็บเหรียญกลับบ้านเยอะๆ แล้วหยอดเหรียญของวันนั้นหมดเรย หยอด 5 กะ 10 ส่วนเหรียญบาทจะเอาไว้ในตะกร้าอีกใบนึงแยกไปเลย {:13_866:}
ตอนนี้ของนัทมีกระปุกอยู่ 4 ใบ
แยกใส่ตั้งแต่ เหรียญบาท /เหรียญ 5/เหรียญ 10
/ ส่วนอีกกระปุกไว้ใส่แบงค์ 20-50-100 กระปุกเดียวกัน
++ วิธีเก็บของนัทก็ เวลาซื้อของ จะใช้แต่แบงค์ก่อน
ส่วนเหรียญจะเก็บไว้หยอดกระปุกทั้งหมด ไม่เคยใช้เลย 55
++ แล้วก็เวลาซื้อของใช้จิปาถะทั้งหลาย
จะหัก 30% ของราคาของที่ซื้อมาหยอดกระปุกแบงค์ทั้งหมดเลย
เวลาจะซื้ออะไรแพงๆ ก็จะคิดแล้วคิดอีก 555
บางทีก็เลยไม่กล้าซื้อ และตังค์ก็จะเหลือ หุหุ
นู๋เอามั่งวุ๊ย
จะได้เก็บไปทำตาสองชั้นสักที
เตรียมกระปุก 1 ใบ เอาที่แคะไม่ได้ หรือ แคะยากๆ ล็อกกุญแจแล้วเอากุญแจฝากไว้กะเพื่อน ญาติ หรือใครสักคน
ติดป ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-11-29 13:41

ช่ายยยยยยๆๆๆค่ะพี่ปลา

โรสทำช่วงจะดูคอนเสิร์ตอ่ะ >//<

พอเก็บได้สักหมื่นนึง ก็จ่ายค่าบัตรหมด

โรคจิตด้วย ชอบดูบัตรยืน มี 2 วันก็ดูมันทั้ง 2 วัน 555

แล้วเริ่มเก็บใหม่ มันก็มาอีกคอนเสิร์ตนึงแระ

วนไปเวียนมา ถึงไม่มีตังค์เก็บ

สู้ๆ ค่ะ..วิธีนี้ ได้ผลเกินจริงๆๆๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-5 10:13:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เด้วลอง แยก กระปุกเก็บ ดูดีกว่า
ของซีมีออมสินน้องม่อน กินแต่เหรียญสิบ
ถ้ามีเหรียญสิบ ต้องหยอดทั้งหมดเรย ไม่จำกัดต่อวันคับ
เล่นหุ้นสิคับ ฟลุ๊ก ได้ทีหลายหมื่นอยู่
ใช่ครับ ซื้อหุ้นไว้ตอนหุ้นตกเยอะๆ อ่ะ   ไล่ช้อนเลยพวก ptt pttar  เดี๋ยวมันก็ขึ้น  ผมก็ทำแบบนี้แหละ ลงซื้อ ขึ้นขาย มีเงินใช้เรื่อยๆ
ตอนนี้ Gold Futures ก็น่าลงทุนนะ ทองคำกำลังมาแรง
ที่จริงเราไถเงินแม่เอาก็ได้นะ ไม่ต้องลำบาก  เพราะยังไงสมบัติของพ่อ-แม่ก็คือมรดกเราในอนาคตอยู่แล้ว  555+
พ่อแม่ไม่ให้ไถอ่ะจิ ขนาดจะทำยังค้านหัวชนฝาอยู่เลย เลยต้องเก็บเองอยู่เนี่ยแอบเซง
พ่อแม่ไม่ให้ไถอ่ะจิ ขนาดจะทำยังค้านหัวชนฝาอยู่เลย เลยต้องเก็บเองอยู่เนี่ยแอบเซง ...
ต้นฉบับโพสโดย tichanaruk เมื่อ 2009-12-9 22:26

ร้อนเงิน มากู้ผมก็ได้นะครับ หุ หุ
ร้อนเงิน มากู้ผมก็ได้นะครับ หุ หุ
ต้นฉบับโพสโดย PoBY เมื่อ 2009-12-9 23:13

ได้ข่าว ทางการกำลังจะจัดการหนี้นอกระบบอยู่นะคับ หุหุ
พี่ข้างบนปล่อยเงินกู้ด้วย  

5555
เล่นหุ้นมั่งดีกว่า 55+ เพื่อจะได้ทำเร็วขึ้น เพราะเก็บเงินไม่อยู่เหมือนกัน แง้ๆ
เก็บเงินมั่งดีกว่าตอนแรกคิดว่าเดือนละพันกว่าจะได้ทำปาไป2ปีเออเอาเบบนี้บ้างดีกว่าจะแก้จมูกและฉีดโบทอก
ใช้วิธีเก็บเหรียญเหมือนกันค่ะ ทำลืมๆ ใช้จ่ายอะไรจ่ายแบงค์ตลอด เก็บเหรียญ เนียนๆ มาดูทีนึงเดือนนึง ได้เป้นพันนะคะ
ไม่เชื่อหย่าลบหลู่ เพราะผู้หญิง ร้อยทั้งร้อยไม่มีใครไม่ชอปปิ้งอะ แป๊บๆเงินหายไปไหน ลองดูค่ะ ช่วยได้จริงๆ
วิะีของเราคือเก็บตัวอ่ะค่ะ ช้อปน้อยลง อุทิศเวลาส่วนใหญ่อยู่หน้าคอมเพิ่มขึ้น (อันนี้ไม่ดีแล้วหล่ะ) xD
ทำธุรกิจ สิครับ เป็นการสร้างท่อต่อน้ำในอนาคต และมีเงินใช้ตลอดครับ
ตอนนี้ผมก็ทำอยู่ครับ เอม สตาร์ สมัคร 300 บาทประกันชีวิต 100000 บาทครับ เพื่อนๆสนใจก้อถามได้คัรบผม
เดือนเดียวได้ตั้ง 15000 บาทครับ
เบอร์ผมนะครับ 087-8557322
ของเราแยกเก็บ เดือนละพันสองพันอะไรก้อว่าไป
แล้วก้อก้อหยดปุก  วันละร้อยอีกต่างหาก
ทำลืมๆไปคิดสะว่าซื้อหนังสืออ่านเล่น (ได้เล่มเดียวด้วย)
งดช็อปให้น้อยลง โดยเฉพาะสิ่งที่ไม่จำเป็นต้องใช้จริงๆ จะไม่ซื้อไว้เหมือนก่อน

เหรียญก้อเก็บนะ วันละกำ ..  
ว่ากันว่า แลกที่เซเว่น ไม่คคิดค่าแลก แต่ว่าบางร้านมันก้อบอกว่าเหรียญเยอะแล้ว ยังไม่รับ
เราก้อแบกไปหนักก้อหนัก
แต่ว่าเบื่อ เวลาไปฝากแบงค์ มันคิดค่านับร้อยละสองบาทนี่แหละ
ทั้งที่เรานับแยกเป็นถุงละร้อยๆไว้แล้วอ่ะนะ
ปีนึงเราจะรวบรวมไปฝากทีนึง ก้อเกือบหมื่นอ่ะ  เฉพาะเหรียญนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้