เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IMIs เมื่อ 2014-7-14 11:11

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IMIs เมื่อ 2014-7-14 11:01

หลังผ่าตัด ทานไมน็อก 5 mg. ก็ควรจะ 6 เดือนเป็นอย่างต่ำครับ เพื่อช่วยให้เส้นผมที่นำมาปลูกใหม่ อวบอ้วน เร็วยิ่งขึ้น

ส่วน ไฟแนส 1 mg. ต้องทานไปตลอดครับ เพื่อรักษารากผมตรงโครงหน้าผากเดิม ไม่ให้มันถอยร่น ลึกเพิ่มเข้าไปอีก

มาถึงคำถาม

แล้วถ้า เราไม่ทาน ไฟแนส ล่ะครับ แบบหยุดไปเลย เส้นผมเราในส่วนที่ มันมีปฎิกิริยา กับ DHT  

ซึ่งเจ้า DHT ที่ว่า มันก็คือผู้ร้ายในผู้ชายที่มีปัญหาเรื่องผมน้อยอยู่แล้วอ่ะครับ DHT มันจะไปจับกับเซลล์สร้างเส้นผม และออกฤทธิ์ยับยั้งกระบวนการสร้างเส้นผมปกติ ทำให้เส้นผมใหม่ที่ขึ้นมาทดแทนเส้นผมเดิมที่ร่วงไป มีขนาดเล็กลงไปเรื่อยๆ แล้วเมื่อกระบวนการนี้เกิดซำ้ไปซ้ำมา หลุดร่วงมากกว่าเสริมสร้าง แล้วถึงมันจะสร้างขึ้นมาใหม่แต่ก็มีเส้นที่ผอมบาง  เมื่อเวลาผ่านไป อายุเริ่มมากขึ้น(ตอนนี้ อายุน้อย 20ปีขึ้นไป ก็พบได้แล้ว) จนในที่สุดก็เกิดภาวะ ผมบาง และ ศีรษะล้าน ในที่สุด

สรุปเลยนะครับ

ถ้าไปปลูกมาแล้ว แต่เราไปหยุดยา ไฟแนส 1mg ไปละก็ 2-3 ปี ภาวะผมบางกับในส่วนที่ไม่ได้ทำการปลูกผม เกิดขึ้นแน่นอนครับ

752#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-16 03:07:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hotguyz เมื่อ 2014-7-3 09:28
อยากเห็นรูปปัจจุบันของคุณบ็อบบี้ ผมหนาขึ้นอีกไหมคร ...

ปัจจุบันครับ :)

753#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-16 03:08:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปัจจุบันครับ :)

หลังทำ ต้องไปสระผมที่คลินิกตลอดไหมคะ ตัดไหม 7 วันใช่ไหมคะ

ถ้าแผล ด้านหลังแห้ง 7 วัน ตัดไหม  แต่ถ้าแผลด้านหลัง หายช้า ก็ 10-14 วัน ตัดไหม แล้วแต่เคส

ส่วนเรื่องการสระผม เค้าจะแนะนำกระบวนการทั้งหมด 2-3 วันแรก พอเราเริ่มที่จะสระเองได้  ก็ไม่ต้องไปให้เค้าสระ

ก็ได้ครับ  ใน4วันแรกหลังการปลูกผม เมื่อ สระผมแต่ละครั้ง ไม่ควรกินเวลาเกินกว่า 30 นาที นะครับ

เพราะของเหลวที่ตรงหน้าผาก จะไหลลงมาตรงคิ้ว ตรงขมับ ทำให้ใบหน้า บวมน้ำได้  

ซึ่งเราต้องทำการ ใช้สายคาดศรีษะ(สีดำ)  คาดทันที หลัง ทำความสะอาดเส้นผมเรียบร้อยแล้ว

เมื่อผ่านไปถึงวันที่ 4 วัน ก็ไม่ต้องใช้ สายคาด แล้วครับ เพราะหน้าผากยุบตัว เป็นปกติ เรียบร้อย
ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-7-4 05:26
รู้สึกไรผมมันขึ้นเกินที่ปลูก สงสัยเป็นฤทธิ์ไมน๊อก

...

เป็นผู้ชายไม่เท่าไรหรอกคะ่ นี่เราผู้หญิงสิ มีนวดแล้ว จะไปยิงเลเซอร์แล้วด้วย ไม่ไหวอยากหยุดไมนอคก่อน 6 เดือนไม่รุ้ได้ไหม ขนมันขั้นจะปิดทั่วหน้าผากแล้ว

แสดงความคิดเห็น

เท่าที่รู้มา ไมนอก ผญ ไม่ควรทานนะครับ  โพสต์ 2014-8-31 01:28
เป็นผู้หญิงก็ทานไมนอคด้วยหรอคะ ปลูกที่ไหนมาคะ  โพสต์ 2014-7-24 14:42
หายไปนานเลย มารายงานตัวครับ
ตอนนี้ผมขึ้นตามควรดูดี แต่บางกว่าตรงที่ไม่ปลูก และยิ่งชัดจากปัจจัยที่ผมเคยบอก ผมมีแทบทุกข้อ
ชีวิตประจำวันเปิดหน้าผากได้แล้ว แค่ระวังที่แสงส่องลงมาตรงๆ เห็นหนังหัวกันเลย
ถ้าช่วงผมยาวๆจะเนียนมาก แต่ปกติจะตัดสั้นมีนเลยบางชัดครับ
ตอนนี้นัดปลูกอีกรอบแล้วครับ ไว้จะเอาภาพก่อนปลูกรอบสองมาให้ดูว่ามันหนา บาง ยังไงกัน
อ่านแล้วมันไม่เห็นภาพ อิอิ
ล่าสุดวันนั้นพยายามส่องหัวดีเจเจ๊แหม่มในรายการนึง วันนั้นหวีเสยพอดี
มองระยะไกลก็เนียนครับ พอกล้องส่องใกล้ๆ มันจะเห็นว่าบางๆเปนขอบหนาประมาน 1-2 cm ตลอดแนวด้านหน้า
ของผมก็อาการแบบนั้นเลยครับ แต่เจ๊เค้าไว้ยาวเลยดูดี ผมจะไปจัดอีกรอบ
รอบนี้ออกมายังไงก็คงพอแล้วครับ เพราะแค่ได้แน่นกว่าทุกวันนี้อีกนิดก็เริดครับ
คุน DIL ถ้ามาหยักก็เตรียมหล่อได้เลยครับ ไว้ให้มีความยาวให้มันหยักได้หน่อย หล่อเลย และตอนนั้นซิกแพคคงมาแล้วด้วย เห็นว่ากำลังฟิตเชียว
ไล่ดูไปทีละรูปนะครับ เพื่อความมันส์
รูปนี้ไม่บอกดูไม่ออกหรอกครับว่าผมบาง ยิ่งถ่ายรูปเป็นกลุ่มๆระยะไกลกว่านี้ รูปออกท่หล่อเลย

อันนี้หันให้ดูต่างมุม

อีกมุมครับ

ต่อจากนี้มาดูความจริงที่ซ่อนอยู่ มันไม่ได้หนาขนาดน้านนนน
ด้านนี้จะเป็นด้านที่ผมเถิกขึ้นไปสูงกว่าอีกด้านครับ ทำให้ดูบางกว่า
และดูเหมือนจะมีอัตราการขึ้นน้อยกว่าด้วยครับ
สังเกตจากความถี่ของเส้นที่มีอยู่

ด้านนี้ดูดีกว่า หนากว่า เป็นด้านที่เถิกขึ้นไปนิดเดียว

หน้าตรงครับ จะเห็นได้ว่ามีรอบบางๆตลอดแนวครับ
ถ้ายิ่งออกแดดแบบไปงานรับปริญญาแล้วเจอลมตีล่ะก็ 555
ไม่ขออธิบายดีกว่า คงเข้าใจความรู้สึกกันดี

3 ภาพสุดท้ายซูมกันเข้าไปเลยครับ จะได้ชัดๆ
ด้านที่มีสิวอยู่เม็ดนึง คือด้านที่เถิกขึ้นไปเยอะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย charismaz เมื่อ 2014-7-25 17:15

มาย้ำครับ ใครที่ผิวขวา ผมดำเข้ม อ้วนๆ ตรงๆ ปลูกมาจะเป็นแบบผมเลยครับ
และของผมหมอบอกว่า 1 กราฟ มีผมแค่ 1-2 เส้นเองครับ พวก 3-4 เส้นไม่ค่อยมี
ธรรมชาติให้มาแบบนั้น เลยยิ่งเสียเปรียบคนที่มี 3-4 เส้นต่อกราฟครับ

หลังว่าวันนี้ ผมคงแก้ตัวได้ที่รับปากว่าจะเอารูปมาลงๆแล้วหายไปทุกที
แบบว่าสะเทือนใจอยู่ครับ ตอนนี้ตั้งสติเก็บตังทำอีกรอบครับ

อัพเดท
ไปพบคุณหมอมาครับ ก่อนที่ตะทำครั้งที่สอง ตอนแรกก่อนเสยผมให้ดู คุณหมองงครับว่าจะทำรอบ 2 ทำไม
ผมเลยเปิดให้ดูแล้วบอกว่าปกติผมจะตัดผมสั้นครับ ตอนนี้มันตัดไม่ได้ คุณหมอเลยยอมครับ

ที่คุณหมอไม่ยอมเพราะเห็นว่าดูดีแล้ว และอยากเก็บผมด้านหลังเอาไว้เผื่อในอนาคต เราอาจจะล้านที่อื่นๆเพิ่มเติมครับ
แต่ในที่สุดคุณหมอก็ยอมครับ ทำให้แน่นขึ้นอีกหน่อยให้พอเสยผมได้
ต้นฉบับโพสต์โดย kenny333 เมื่อ 2014-7-24 09:00
เป็นผู้ชายไม่เท่าไรหรอกคะ่ นี่เราผู้หญิงสิ มีนวดแล ...

ที่เดียวกับแอดมินค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย charismaz เมื่อ 2014-7-25 01:40
ไล่ดูไปทีละรูปนะครับ เพื่อความมันส์
รูปนี้ไม่บอกดูไ ...

ทำที่ไหนครับ
ปลูกที่ไหนครับ

DHT ครับ  โพสต์ 2014-7-29 00:27
ขอบคุณคุณ charismaz ที่ลงภาพให้ดูครับ ถ้าจำไม่ผิดคุณ charismaz ไม่ทานไมน๊อกใช่ไหมครับ ผมเองก็วางแผนจะหยุดยานี้เหมือนกันเพราะขนขึ้นจะเป็นลิงอยู่แล้ว

ส่วนนี่คือรูปปัจจุบันของผม 3 เดือนกว่าๆ ยังเป็นเส้นเล็กๆอยู่ ขึ้นช้ากว่าที่คาดเพราะดันไปเทียบกับคุณ Likasit ที่ขึ้นดกดำไว ก็ได้แต่ร้องเพลงรอต่อไป

ส่วนนี่ รูปฟิตหุ่นรอมา 3 เดือน ขออนุญาตโชว์หน่อยนะครับ อิอิ

ใช่ครับกรณีของผมไม่ทานยาไมนอกครับ
3 เดือนขึ้นขนาดนี้ก็เหมือนจะดีกว่าผมนะ ของผมเปิดหัวยังไม่ได้เลย ต้องเอาผมมาปิดไว้ก่อน
ตรงด้านหลังแนวปลูกมันเข้มดกดำ ตัดกันเกินไป กว่าจะเปิดได้แบบในรู้ก็ 8-9 เดือนแหนะครับ
เพื่อน ๆ ที่เคยโพสท์ ช่วยอัพเดทรูปปัจจุบันกันบ้างนะครับ ได้ผลดีกันทุกคนไหม
ขอถามผู้มีประสบการณ์เรื่องตัดผมสักนิด ตัดผมสั้นด้านหลังต้องเหลือความยาวเท่าไรถึงปิดแผลหน้าหลังสนิทครับขอบคุณล่วงหน้า-/\-

4-5 cm ก็ได้แล้วครับ ดูไม่ออกเลย  โพสต์ 2014-8-31 01:33
รูปปัจจุบัน เพิ่งครบ 4 เดือนครับ ขึ้นค่อนข้างเต็มแล้ว แต่เส้นยังเล็ก ไม่หนาเท่าไหร่ รอต่อไป

DIL
ขอบคุณครับ My inspiration  โพสต์ 2014-8-28 14:03
ใจเย็นๆผมจะมาพร้อมกับความล่ำบึ้กนะพ่ออาโนล์  โพสต์ 2014-8-19 20:43
คุณ charismaz ไม่ลองไปทำ เพ้นท์สามมิติ หรือ Adenaa Cover ที่เพนท์ ที่หนังศีรษะ
แบบที่ admin Bobby ทำดูก่อนเหรอครับ ราคาไม่แรง น่าลองออก เพื่อดีขึ้นจะได้ไม่ต้องปลูกผมเพิ่ม
รีวิวตามลิ้งค์ครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=82034
ขออนุญาตadmin Bobbyด้วยนะครับ ผมยังอยากทำอยู่ ด้านหน้าบางเหมือนกัน แต่เพิ่งได้6เดือนเองเลยกะรออีกหน่อย

ช่ายๆผมเองก็กำลังคิดไว้อยู่เหมือนกันเพราะผมก็ไปทำคิ้ว 3มิติที่นั่นมา  โพสต์ 2014-8-19 20:41
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย charismaz เมื่อ 2014-8-23 01:10

สงสัยจะไม่ทันละครับวันนี้เพิ่งไปทำมาเองครับแล้วจะคอยเอารูปมาลงนะครับ
เผื่อจะเปนตัวอย่างในกาตัดสินใจกับหลายๆคนว่า จะสักหรือปลูกรอบ 2 ดี
ที่แน่คือต้นทุนต่างกันมาก และรักษาตัวก็ลำบากกว่ารอลุ้นนานกว่กันมากมาย
คุณหมอจัดจำนวนกราฟเกือบเท่าเดิมแหนะครับ ผมละอยากเห็นผลลัพจริงๆ
วันนี้ได้มีโอกาสถามเรื่องทานยาไมนอกครับ หมอก็ยังไม่แนะนำบอกว่ายังไม่เปน
ค่อยๆรักษาไปตามระดับ กินๆเร่งไปแล้วหยุดก็ใช่ว่าดีต่อสุขภาพและผม
รอช้าๆชัวๆแบบนี้ไปแหละครับ ยังไงก็ขึ้น อย่างคิดมาก ผมก็เลยจะไม่ทานเหมือนเดิม
ปุ๊บปั๊บหัวใจเปนไรไปไม่คุ้ม เพราะผมเองก็เล่นกีฬาหนัก
หมอไม่ได้พูดทั้งหมดนะผมเสริมเองด้วย ตามข้อมูลในเนต

ปล.ที่มานั่งพิม นอนพิม อยุ่ไม่นอมหลับยอมนอนก็ปวดแผลด้านหลังนี่แหละครับ นอนไม่ได้เลย
เป็นการปลูก2ครั้งติดที่ค่อนข้างไวเลยนะครับ ไม่ทราบห่างกันเท่าไร ปีนึงรึเปล่าครับ
แล้วคราวนี้ปลูกกี่กราฟครับ ปลูกด้วยคามหนาแน่นเท่าไร งี้หน้าผากก็แคบลงอีกใช่ไหมครับ
นึกถึงตอนปวดแผลด้านหลังแล้ว มันสุดๆจริงๆ ตอนนั้นปวดจนนอนไม่หลับเลย
นอนแล้วเจ็บหัว ต้องมานั่งหลับที่โซฟา ทรมานค่อดๆ ไงก็สู้ๆครับ

หน้าผากไม่แคบลงครับ แค่ปลูกที่เดิมให้แน่นๆครับ  โพสต์ 2014-8-31 01:37
พยาบาลบอกว่ามีบางคน 9 เดือน ก็ขอเบิ้ลเลย ใจร้อน อยากดก  โพสต์ 2014-8-31 00:25
มันไม่แตกต่างหรือมีอะไรงอกมากขึ้นครับ คุณหมอเลยจัดให้  โพสต์ 2014-8-31 00:25
ห่างกัน 14 เดือนครับ คุณหมอ ดูแล้วว่าน่าจะขึ้นหมดแล้ว ผมไปเช็ดประจำ  โพสต์ 2014-8-31 00:24
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zangkuse เมื่อ 2014-8-26 15:23

รูปดีเจเจ๊แหม่มครับ ผมด้านหน้าถ้าเสยขึ้นไป ผมว่าก็ดูบางๆกันซะส่วนใหญ่นะครับ

ยกเว้น ไอดอลของเรา พี่ likasit ดกดำทึบแน่นดีจริงๆครับ  โพสต์ 2014-8-31 00:23
ใช่ครับ คนที่ปลูกรอบเดียวแบบไม่หักโหม เสยขึ้นไปแล้วเจอแสงไฟ ไม่รอด  โพสต์ 2014-8-31 00:21
ต้นฉบับโพสต์โดย charismaz เมื่อ 2014-8-23 01:07
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย charismaz เมื่อ 2014-8-23 01:10

สงสัยจะไม ...

สุดยอดเลยครับ ทำครั้งที่สองติดๆกับครั้งแรกเลย นับถือหัวจิตหัวใจ

ส่วนตัวผม ตอนนี้เข้ากลางเดือนที่ 5 เอามือลูบๆดู เหมือนมีขึ้นเป็นตอๆอยู่เยอะเหมือนกัน เลยลุ้นอยู่ว่าผมยังขึ้นไม่เต็มที่ กะว่าครบ 6 เดือนจะแวะเข้าไปให้คุณหมอประเมินดูสักหน่อย ชีวิตที่เปลี่ยนไปคือตอนนี้สามารถนั่งมอไซค์ไปทำงานได้แล้วครับ เล่นกีฬากลางแจ้งได้เต็มที่ หันหน้าเข้าหาลมอย่างเย็นฉ่ำ ฝนตกก็ไม่กลัวหัวแหว่งแล้ว แต่ก็ยังไม่มั่นใจ 100% เพราะผมที่ขึ้นยังไม่หนาแน่นเท่าไหร่

ผมงบน้อย ได้ตีนผมเท่านี้ก็พอใจแล้ว แต่ขอให้ดกดำกว่านี้ ก็ต้องรอครบ 6 เดือนค่อยประเมินอีกที

ก่อนทำ

หลังทำ 2 สัปดาห์(ก่อนทยอยร่วง)

4 เดือน

ปัจจุบัน

เป็นกำลังใจให้คนเกิดมาแมนเกินร้อย(ฮอร์โมนเพศชายเยอะ)ทุกคนนะครับ

DIL
ตอนนี้ 5 เดือน เหมือนยังขึ้นไม่หมดเลย มีเป็นตอๆ  โพสต์ 2014-9-18 14:22
DIL
ก็หวังว่าไม่ต้องปลูกเพิ่มครับ  โพสต์ 2014-9-18 14:22
ไว้ทรงนี้ ปลูกรอบเดียวก็ดูแน่นครับ หล่อชัวร์  โพสต์ 2014-8-31 00:28
ไม่เสยแบบ เจ๊แหม่ม และเจอกล้ามงามๆเข้าไป หล่อแล้วครับ  โพสต์ 2014-8-31 00:27
ขอแสดงความคิดเห็นครับ ถ้าไว้ทรงนี้ มีการหวีจากด้านหลังมาทับๆกัน  โพสต์ 2014-8-31 00:27
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย charismaz เมื่อ 2014-8-31 00:48

สวัสดีลูกผู้ชายหัวใจเดียวกัน วันนี้เอารูปมาอัพเดทให้ชมกันครับ วันนี้ก็ครบ 9 วันหลังจากปลูกผมรอบที่ 2 ครับ
รอบนี้แน่น ไม่แน่น ยังไงก็คงต้องพอใจแล้วครับ คุณหมอเคยเตือนตั้งแต่ก่อนทำแล้วว่าอย่าโลภนะ
เพราะตอนแก่จะต้องมาเติมแค่ไหนก็ไม่รู้ เก็บไว้บ้าง

สรุปรอบแรกทำไป 1,7xx กราฟ รอบสองเห็นคุณหมอบอกว่าอย่าโลภ วันจริงดันจัดให้ผมอีก 1,6xx กราฟครับ
แต่ผมคิดว่ารอบ 2 เหมือนคุณหมอแอบแทรกเข้าไปลึกกว่ารอบแรกเผื่อไว้ด้วยมันเลยเยอะหน่อย
อย่าที่เคยบอกตั้งแต่รอบแรกครับ กราฟของผมส่วนใหญ่เป็นแบบ 1 และ 2 เส้น ไม่ค่อยมีแบบ 3 เส้น
มันเลยอาจจะทำให้ออกมาดูไม่แน่นเท่าคนที่ปลูกรอบเดียวในปริมาณกราฟที่เท่ากัน
เกริ่นมายาวละ เดี๋ยวทุกท่านจะเบื่อ น่าจะพอรู้เรื่องพวกี้กันอยู่แล้ว ดูรูปเลยละกันครับ

ด้านซ้าย

ด้านขวา

ด้านหน้า

ก็อย่างที่เห็นครับ คุณหมอปลูกแทรกๆเข้าไปตามช่องว่าง โดยไม่โกนผมออก
ถึงจะทำความสะอาดลำบากกว่าแบบโกนผม แต่มันช่วยให้ใช้ชีวิตประจำวันง่ายครับ
คนทั่วไปดูไม่ออกครับ ผมมันปิดแผลได้มิดเลย (ผมทำมาสองรอบ คนที่บ้านและที่ทำงานไม่มีใครรู้เลยครับ)

อีกอย่างช่วงนี้จะมี shock loss ของผมด้านหน้าที่ปลูกรอบแรกด้วยครับ
คุณหมอบอกว่าปลูกค่อนข้างชิดกันมาก แต่ไม่ต้องห่วง ผมรอบแรกมันแข็งแรงดีแล้ว เดี๋ยวมันก็กลับมา
แต่ถ้าปลูกแน่นขนาดนี้ตั้งแต่รอบแรก รับรอง รอดยาก
รอบนี้ผมก็กะว่าไม่ทานไม่นอกเหมือนเดิมครับ
และตอนนี้ก็หยุด proscar มา 6 เดือนแล้วครับ (จะปั๊มลูกอีกสักคนครับ ^^ กลัวเชื้อน้อยจะติดยาก)

คนผมน้อยบางคนที่ทานไมนอกมานานเลิกไม่ได้นะครับ ถ้าเลิกนี่จบกันเลยคับ  โพสต์ 2014-9-5 16:24
ใช่ครับ ไมนอก ขนขึ้นทั้งตัวครับ และพอหยุดทานไอ้ที่ขึ้นมาก็จะร่วงไป  โพสต์ 2014-9-5 16:23
4-5เดือนยังขึ้นหลอมแหลมครับ 6-8 เดือนถึงจะเริ่มชัดเจนครับ  โพสต์ 2014-9-5 16:22
ผมปลูกรอบสองเหมือนกันครับ พอทานไมน็อกแล้วขนขึ้นทั้งตัวเลยครับ  โพสต์ 2014-9-2 13:47
ไม่ทราบว่าถ้าไม่ทานไมน็อก ใช้เวลาประมาณกี่เดือนครับเส้นผมจะขึ้นครับ  โพสต์ 2014-9-2 13:45

คุณ charismaz ครับ ไม่ทราบว่า

พื้นที่ของการปลูกผม กี่ ตารางเซนติเมตร ครับ

แต่ที่แน่ๆ พื้นที่ขนาดนี้จัดไป 2 รอบ 3,xxx กราฟ น่าจะแน่นสะใจผมละครับ  โพสต์ 2014-9-5 16:34
รูปหน้า24คับ แต่รอบ 2 พื้นที่มากขึ้นกว่าเดิมนิดนึง แซมด้านในเผื่อไว้เลย  โพสต์ 2014-9-5 16:26
อันนี้จำไม่ได้จริงๆครับ ต้องลองไปเดาๆจากภาพที่เคยทำครั้งแรกครับ  โพสต์ 2014-9-5 16:25
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้