เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ทราบว่าคนที่เคยปลูฏ ตอนสระผมเอาไขมันแผ่นๆออก ใช้น้ำมันมะกอกกันทุกคนไหมครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย ZEFIROS เมื่อ 2014-1-12 11:14
ไม่ทราบว่าคนที่เคยปลูฏ ตอนสระผมเอาไขมันแผ่นๆออก ใช้ ...

ไม่ได้ใช้น้ำมันมะกอกเลยครับ สระปกติ ซับๆให้แห้ง ครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย charismaz เมื่อ 2013-11-13 00:08
เอาบทความมาฝากครับ เผื่อช่วยให้กำลังใจคนที่ไม่ทานไ ...

อยากเห็นรูปอัพเดทอาครับ
ใครกิน Zinc มั่งครับ กินหลังปลูกกี่วันครับ
ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ ????????????
ทำไมช่วงนี้เงียบเหงากันจังเลย ไม่ค่อยมีใครมา รีวิวเลย

แสดงความคิดเห็น

แต่เห็นคนกินยา Minox ประสบความสำเร็จแน่นทุกคนเลยครับ ส่วนผมไม่กินรอต่อไป  โพสต์ 2014-3-17 19:06
ขออภัยไม่มีอารมถ่ายรูปจริงๆครับตอนนี้  โพสต์ 2014-3-17 19:05
หรือล้มเหลวก็ไม่แน่ใจ กำลังจะไปให้เหมอเชคดูครับ ช่วงต้นเดือนหน้า  โพสต์ 2014-3-17 19:05
กำลังเครียดครับ ไม่หนาแน่นตามที่คาด ไม่รู้ว่ามันช้าเพราะไม่กินยา  โพสต์ 2014-3-17 19:04
ผมสมัครเข้ามาเพราะกระทู้นี้โดยเฉพาะเลยครับ จะไปปลูกผมเหมือนกันที่ Million hair นี่แหละครับ จะปลูกแบบผ่าตัด 1,300 กราฟ ไม่รู้ว่าแผลข้างหลังจะยาวหรือเปล่า เพราะกะสกินเฮดสั้นไปให้หมอเลย นัดทำ 13 เมษานี้ครับ กังวลช่วงที่แผลตกสะเก็ด เป็นขุยอ่ะครับ เพราะผมทำงานต้องพบปะผู้คน กลัววดูสกปรก

ไว้มีเรื่องสงสัยอะไรจะเข้ามาถามนะครับ อย่าเพิ่งเงียบหายกันไปนะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย sankom เมื่อ 2014-3-4 17:12
ทำไมช่วงนี้เงียบเหงากันจังเลย ไม่ค่อยมีใครมา รีวิวเ ...

สู้ๆนะครับคุณ charismaz  แต่ผมสงสัยอย่างหนึ่งว่าทำไมไม่ทาน Minox อ่ะครับ หรือเพราะอยากเห็นผลลัพธ์จริงๆที่ไม่ได้มาจากยา  ส่วนตัวคิดว่าทานเพื่อเร่งให้มันขึ้นก่อน แล้วค่อยหยุดยาน่าจะนอยด์น้อยกว่านะครับ เพราะผมเชื่อว่าพอผมที่ปลูกขึ้นแล้วมันจะไม่ร่วงอีกเมื่อหยุดยา
คือเรื่องของเรื่องคุณหมอไม่ได้สั่งยาให้ครับ
เหมือนที่ DHT ปกติไม่ได้สั่งให้กิน minox 6เดือน
เหมือนที่อื่นๆ ซึ่งผมก็ไม่รู้เหตุผลจริงๆ เหมือนกันครับ

เอาใจช่วยคุณ DIL นะครับ
แต่เรื่องตัดสกินเฮดก่อนไปทำผมว่ามันจะยิ่งเห็นแผลชัดนะครับ
ถ้ามีแผนในการปกปิดแผลเช่นใส่หมกก็โอเคครับ
แต่ข้อดีคือดูแลรักษาง่ายมากๆครับ สระผมเป่าแห้งสบายเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย charismaz เมื่อ 2014-3-19 23:31
คือเรื่องของเรื่องคุณหมอไม่ได้สั่งยาให้ครับ
เหมือน ...

ขอบคุณมากครับ ขอให้ผมขึ้นเร็วๆ หล่อๆ นะครับ เอาใจช่วยเช่นกันครับ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ ของผมก็ยังขึ้นไม่เยอะครับ บางๆ แต่ก็ไม่ค่อยได้ซีเรียสเท่าไหร่ครับ
ของผมสังแกตว่าตรงด้านข้างๆ มันขึ้นดกมากๆเลย แต่ตรงกลางหน้าผากขึ้นน้อยกว่า ยังอ่อนๆ อยู่เลยครับ
สงสัยแต่ละที่บนหน้าเรา สารอาหารไปเลี้ยงไม่เท่ากัน

แต่คนที่ทาน minox ไปขยายเส้นเลือดทำให้อาหารไปเลี้ยงมากขึ้น เลยเห็นผลไวกว่า

ผมก็ไม่ได้ทานนะครับ ทาเอาอย่างเดียวครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย dorpt เมื่อ 2014-3-24 19:12
เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ ของผมก็ยังขึ้นไม่เยอะครั ...

เห็นอ่านมาหลายกระทู้คนที่ ไปปลูกกับ DHT  ผมจะขึ้นช้าเพราะ ไม่ทาน minox  แต่ถ้าจะให้ดีน่าจะลองถามหมอ ดำเกิงดูนะครับ ว่าทำไมถึงไม่ให้ทาน มีผลข้างเคียงอะไรบ้าง  

ผมทำที่ million ครับ ผมทานแค่ 30 วันแล้วทายาเอาต่อครับ  โพสต์ 2014-4-20 23:53
ไปทำมาวันนี้ สดๆร้อนๆ ที่MHC ช่วงโปร ได้กราฟละ 50 ทำ 3200 กราฟ คุณหมอ คุณพยาบาล ใจดีมากครับ

เข้าผิดกันเล็กน้อยครับ ผมเลยโชคดีไป  โพสต์ 2014-4-2 23:10
DIL
ใช่ครับ ที่ million hair clinic นะครับ หรือบริจาคอวัยวะก็ได้นะครับ  โพสต์ 2014-4-1 14:20
คุณ DIL ครับ ถ้าผมบริจาคเลือด จะได้ทำในราคา 55 บาท จาก 60 บาท ใช่หรือเปล่าครับ  โพสต์ 2014-4-1 03:01
DIL
ถูกมากมายเลยครับ ของผม 55 บาท แต่ต้องบริจาคเลือดด้วย  โพสต์ 2014-3-31 09:13
ได้มีการต่อรองราคากับคุณหมอหรือเปล่าครับ ถึงได้ราคานี้มา  โพสต์ 2014-3-30 19:38
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bosssaharat เมื่อ 2014-4-1 18:05

เรียนถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับ

ถ้าผมปลูกผมระหว่างเรียน ต้องลาหยุดเพื่อรักษาตัวไหมครับ
จากรอยปลูกเพื่อนๆ ที่โรงเรียน คงจับได้ว่าเราไปปลูกผมมาใช่ไหมครับ ต้องใช้เวลาประมาณไหนครับกว่าแผลจะหาย จนคนอื่นดูไม่ออก

ขอบคุณมากครับ  โพสต์ 2014-4-2 19:44
DIL
ส่วนด้านหน้า จะดูเนียนก็คาดว่าหลังตกสะเก็ดอ่ะครับ ประมาณ 2 - 3 สัปดาห์  โพสต์ 2014-4-2 11:06
DIL
จากที่ศึกษามานะครับ ถ้าไว้ผมยาว ก็ไม่ต้องห่วงแผลด้านหลัง  โพสต์ 2014-4-2 11:04
อีก 2 อาทิตย์ ก็ถึงเวลาขึ้นเขียงแล้ว กะว่าจะตัดสินใจสกินเฮดสั้นไปให้หมอเลย  ไม่ค่อยแคร์แผลข้างหลังว่าคนจะเห็นเท่าไหร่  ผมแคร์ความสะดวก การดูแลรักษา มากกว่า อีกอย่างของผม 1300 กราฟ แผลคงไม่ยาวมากมั้ง  เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่จะไปทำ และรอผมขึ้นอยู่นะครับ บางคนบอกเราว่าจะไปเสียเงินทองทำทำไม เปลือง เป็นลูกผู้ชายปล่อยไปตามธรรมชาติ แต่ของแบบนี้ ไม่เป็นเองไม่รู้หรอก ความมั่นใจ มีผลต่อการใช้ชีวิตมากกว่าที่ใครๆคิด

สู้ๆนะครับทุกท่าน

หาอะไรมาปิดๆหน่อยก็ดีนะครับ ถ้าต้องออกไปนอกบ้าน  โพสต์ 2014-4-8 00:59
แผลด้านลังช่วงอาทิตแรกจะดูน่ากลัวหน่อยนะครับ  โพสต์ 2014-4-8 00:57
เป็นกำลังใจให้ครับ ผู้ชายไม่มีใครอยากเป็นแบบนี้ครับ t.t  โพสต์ 2014-4-2 23:12

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย DIL เมื่อ 2014-4-1 14:24
อีก 2 อาทิตย์ ก็ถึงเวลาขึ้นเขียงแล้ว กะว่าจะตัดสินใจ ...

"ความมั่นใจ มีผลต่อการใช้ชีวิตมากกว่าที่ใครๆคิด"
ถูกต้องครับ คนที่ไม่ได้มีปัญหาอย่างเรา คงไม่เข้าใจหรอกครับ

คุณ DIL ได้คิววันที่ 13 เมษา นัดคิวกับคุณหมอเองเหรอครับ
หรือคุณหมอคิวเยอะ แล้วจัดคิวให้ครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Bosssaharat เมื่อ 2014-4-1 18:00
"ความมั่นใจ มีผลต่อการใช้ชีวิตมากกว่าที่ใครๆคิด"
ถู ...

การนัดคิวก็จะดูวันว่างของทั้งหมอและเราครับ  ช่วงเวลาไหนที่ว่างตรงกันก็นัดวันได้เลย  แต่จะนัดวันได้ต้องจ่ายมัดจำก่อนนะครับ ขั้นต่ำ 30,000 บาท ส่วนที่เหลือเอาไปจ่ายวันนัดเลย ของผมเลือกช่วงสงกรานต์เพราะมีวันหยุดหลายวัน ลางานต่ออีก 3 วัน รวมๆได้พักฟื้น 6 - 7 วัน หลังจากวางเงินมัดจำแล้ว วันนัดจะต้องไม่เกิน 6 เดือนนับจากวันวางเงินมัดจำ และเลื่อนนัดได้ไม่เกิน 2 ครั้ง แต่ต้องแจ้งล่วงหน้า 1 สัปดาห์ ครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Bonizuka เมื่อ 2014-3-29 18:23
ไปทำมาวันนี้ สดๆร้อนๆ ที่MHC ช่วงโปร ได้กราฟละ 50 ทำ 3200  ...

เป็นความเข้าใจผิดของผมและทางคุณหมอครับ จริงๆแล้วก็ได้ กราฟละ 55 บาทเหมือนกันครับ
แต่ตอนที่ผมปรึกษากับทางคลินิคผ่านทางเมลล์นั้น ทางคลินิคบอกช่วงโปรได้กราฟละ 50
คุณหมอใจดีเลยคิดให้กราฟละ 50 ครับ  คือเข้าใจกันคลาดเคลื่อนเล็กน้อย ก็เลยเป็นโชคดีของผมไป
ไปตรวจมาแล้วครับ สรุปว่ามันก็ขึ้นตามที่ปลูกเข้าไปครับ บางจุดอาจจะช้าไปบ้าง แต่ก็ขึ้นเกือบครบแล้ว
ที่มันเหนขัดว่าบางกว่าผมธรรมชาติ กรณีผมมันเกิดจาก ผมเปนคนขาวมาก และเส้นผมดันตรงและอ้วนดำมากๆ
ของใหม่ที่ขึ้นมพอไม่แน่นพอจะเหนหนังหัวขาวๆขัดสุดๆ คุณหมอบอกว่ารอให้ครบปี หรือปีหรือปีครึ่งก่อน
ถ้าไม่แน่นไม่พออาจจะมีรอบสอง รอบสองทำออกมาจะแน่นมากๆเกือบเท่าธรรมชาติได้
แต่ต้องรอให้ชุดแรกแข็งแรงดีก่อน จะได้ไม่เสียหายตอนลงชุดสองครับ
ตอนนี้ก็เข้าใจและทำใจได้แล้วรอเวลาครับ

ส่วนเรื่อง เป้นคนผิวขาว ผมตรง ผมดำอ้วน อันนี้ผมก็เคยอ่านเจอครับ ของคลีนิคที่เชียงใหม่ครับ
ข้อมูลในเวบนั้นละเอียดมากครับ ลองไปหาอ่านกันดูครับ

DIL
ยินดีด้วยครับ รอเวลาหล่ออย่างเดียว  โพสต์ 2014-4-10 13:47
วันนี้ผมไปประเมินมา ต้องปลูกถึง 3,000 กร๊าฟ ปรกติไม่ใช่คนผมร่วง แต่หน้าผากกว้าง ก็เลยอยากปิดเหม่ง ส่วนราคา ที่นี่ถือว่าราคารับได้ เพราะโทรไปถาม Dermaster กร๊าฟละ 80  ไม่ไหวสูงไป

สรุปว่าปีนี้ 2014 กร๊าฟละ 60 หากบริจาคเลือดเหลือ 55 ต่อกร๊าฟ แต่พอถามคุณหมอว่า ทำไมคนอื่นได้กร๊าฟละ 50 แล้วมีแบบนี้ไหม  พี่พยาบาลแจ้งว่า ซื้อแบบ No-Refund และตัดสินใจวันนี้เลย โดยจ่ายเต็มทั้งหมด  ก็เลยเลือกเอาจ่ายเต็มหมดเลย เพื่อจะได้กร๊าฟละ 50 ส่วนคิวนัดไว้ 5/7/14 ครับ แอบตืนเต้น กลัวนิดๆ แต่ผ่านมาเยอะแล้ว กับการศัลยกรรม คงผ่านมันไปได้อีก หวังว่าคงดูดีขึ้น

กราฟละ 50 บาท ต้องบริจาคเลือดด้วยไหมครับ  โพสต์ 2014-4-10 22:43
ต้นฉบับโพสต์โดย TITAN เมื่อ 2014-4-10 22:06
วันนี้ผมไปประเมินมา ต้องปลูกถึง 3,000 กร๊าฟ ปรกติไม่ใช ...

ไม่ต้องครับ แค่จา่ยเต็มวันนั้นเลย ก็ไม่ต้องบริจาคครับ แต่เป็น No-Refund ไม่คืนเงิน นั่นหมายถึงว่า เรามั่นใจจะทำแล้วจริงๆ ครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย TITAN เมื่อ 2014-4-10 22:58
ไม่ต้องครับ แค่จา่ยเต็มวันนั้นเลย ก็ไม่ต้องบริจาคค ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม
699#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-18 17:28:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปปัจจุบันของแอดมินบ๊อบบี้น่ะครับ
ตอนนี้ กล้าเปิดหน้าผาก สบายใจครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้