เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย likasit เมื่อ 2013-1-31 00:07
เป็นกำลังใจให้ด้วยคนนะครับอดทนนิดนึงครับ ของผมก็เ ...

สวัสดี ทุกท่านครับ  ไม่ไกด้เข้ามานานเลยครับ..

ผมไปทำมาครับ  ครบ 1 เดือน เมื่อไม่นานเหมือนกันเลยครับพี่ likasit  ผมทำ 2700 ครับ  เยอะกว่าพี่อีกครับ...555...หัวล้านมากกว่าอะครับ...

ตอนนี้ ร่วงหมดเลยครับ ทั้งที่ปลูก และที่ มีอยู่เดิม  แต่ผมก้ อ่านข้อมูลหลายๆที่ เขาก็บอกว่า มันต้องร่วงไปก่อน ใน 1-2 เดือนแรก  หลังจากนั้นเดือนที่ 2 ก้จะเริ่มขึ้นมาใหม่ครับ  และจะเห้นได้ในเดือนที่ 4 ครับ...

ปล..ผมเองก็กังวลเหมือนกับพี่เลยครับ  เพราะมันร่วงมากจน โล่งไปหมดแล้วครับ  คุณหมอให้ เฉพาะ minox มาทานวันละ 1 เม็ดครับ....ก็เอาเป็นว่า เรา 2 คน  กำลังรอลุ้นเหมือนๆกันเลยครับ  เพราะปลูกผมพร้อมๆกันเลยครับ.....เนอะ...

แสดงความคิดเห็น

ผมตอนนี้เป็นไงบ้างคะ  โพสต์ 2014-3-27 16:47
ทำใจให้สบายน่ะครับ :)  โพสต์ 2013-2-6 21:14
คุณหัวล้านแบบกรรมพันธุ์ป่าวครับ ถ้าใช่ ให้ทานฟิแนสเทอร์ไรด์ ด้วยนะ  โพสต์ 2013-2-5 19:51
ต้นฉบับโพสต์โดย alek222 เมื่อ 2013-2-5 10:22
สวัสดี ทุกท่านครับ  ไม่ไกด้เข้ามานานเลยครับ..

ผมไปท ...

สวัสดีเช่นกันครับคุณ alek222 ไม่ได้ทักทายกันซะนานนะครับตอนนี้เราก็อยู่ในช่วงอารมณ์เดียวกัน
เลยนะครับสระผมทีนับดูเป็น 70~80เส้นได้ครับ ขนาดหวีผมเบาๆตอนกลางวันที่ห้องน้ำในที่ทำงาน
ก็ 40~50 เส้นรวมๆกันวันๆหนึ่งก็เกือบๆ 200 เส้นครับผมบางลงเยอะเลยเหมือนกันครับแต่โชคดีว่า
ตอนทำงานใส่หมวกทั้งวันเพราะทำงานในโรงงานอุตสาหกรรมครับก็เลยไม่มีใครเห็นความผิดปกติ
ครับเอาเป็นว่าเราต่างให้กำลังใจกันและกันเน๊าะ ส่วนเรื่องยาที่หมอให้มาทานมีทั้ง Minoxidil และ
Fenasteride ครับเพราะก่อนทำหมอดูหัวแล้วฟันธงว่าหัวล้านกรรมพันธุ์ครับก็เลยมี Fenasteride
ด้วยครับผมทาน Fenasteride ของ Propecia 1 mg.ครับเป็นยาของนอกครับก่อนนี้ทานของ
Firide 1 mg.ครับเป็นของไทยครับ ที่ผมเลือกทานของ Propecia ก็เพราะเป็น Original ครับ
ส่วน Minoxidil นั้นไม่ทราบของอะไรครับทางคลีนิคเขาจัดมาให้ครับ ส่วนคุณ alek222 จะทาน Fenasteride หรือไม่นั้นแนะนำให้ถามคุณหมอดูก่อนนะครับความคิดเห็นผมก็เหมือนคุณ
Prelude2669 ครับหรือคุณ alek222 จะเข้าไปอ่านกระทู้ในพันทิปก็มีครับในนั้นจะมีคนที่มี
ปัญหาเดียวกันกับเราๆนั้นเขาคุยกันอยู่ครับส่วนใหญ่จะเป็นการพูดคุยกันเรื่องการทานยาเหล่านี้
อยู่ครับแต่ไม่ค่อยจะมีรีวิวปลูกผมสักเท่าไหร่นะครับไปตามlinkนี้เลยครับเขาคุยกันมานานแล้ว
ครับมีประโยชน์มากๆครับและมีคุณหมอมาคอยตอบกระทู้ด้วยครับ แล้วค่อยคุยกันใหม่นะครับ
สวัสดีครับ
http://pantip.com/topic/30101763

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-2-10 17:42
หรือจะไปตาม link ที่ผมให้ไว้ก็ได้ครับ ข้างบนน่ะครับ  โพสต์ 2013-2-7 23:24
บอกเภสัชไปว่ายารักษาผมร่วงกรรมพันธุ์ครับ เดี๋ยวเขาก็จะแนะนำเองครับ  โพสต์ 2013-2-7 23:22
แต่ที่ร้านขายยาในห้างหรือที่ร้านใหญ่ๆก็มีขายครับ ผมไปดูมาแล้ว  โพสต์ 2013-2-7 23:19
ผมปลูกที่เชียงใหม่ครับ ยาที่รับมาก็เสียตังค์ซื้อที่นั่นแหละครับ  โพสต์ 2013-2-7 23:17
ต้นฉบับโพสต์โดย likasit เมื่อ 2013-2-6 00:22
สวัสดีเช่นกันครับคุณ alek222 ไม่ได้ทักทายกันซะนานนะคร ...

ขอบคุณครับ....

ของผมเอง คุณหมอให้มาแค่ Minox ตัวเดียวครับ  ผมเลยทำตามที่หมอสั่งเท่านั้นครับ  ส่วน ยาตัวอื่นยังไม่อยากทานครับ  เพราะได้ยินมาว่า ยาพวกนี้มันสามารถสะสมในร่างกายเราได้ครับ หากงดได้ผมก้อยากจะงดยาครับ...

ปล....ตอนนี้ ผมที่อยู่ด้านหน้าร่วงไปจนจะหมดแล้วครับ  หวีไม่ได้ครับเพราะไม่มีผม  ต้องอดทน กล้ำกลืนไปก่อน อีกซักเดือน คิดว่าผมที่ด้านหน้าคงพอจะขึ้นมาบ้างนะครับ  จริงๆแล้ว คุณหมอแนะนำว่า ผมควรจะปลูก 3000 เลยครับ  แต่ว่า งบน้อยเลยได้แค่ 2700 ครับ  และรอดูผลอยู่อะคัรบ....ก็หวังว่าพวกเราจะสมดังใจหมายกันนะครับ  เข้าใจครับ เพราะหัวอกเดียวกันไม่ต้องอธิบายเลยครับ......

:)  โพสต์ 2013-2-6 21:16
จริงๆแล้วก็แนะนำให้ทานยาFinasteride ครับ ปลูกผมแก้ปัญหาที่ยาคงช่วยไม่ได้ ถ้าไม่ทานยาก็ต้องระวังผมที่จะร่วงในภายหลังครับFinasteride ทานไปซักระยะแล้วพักบ้างก็ได้ครับยาคงไม่ได้สะสมอะไรครับแต่การทานยาอะไรก็ตามติดต่อกันเป็นเวลานาๆก็ควรจะตรวจสุขภาพเป็นประจำครับ Finasteride ต้องอาศัยตับเป็นตัวเปลี่ยนให้ยาอยู่ในสภาพพร้อมทำงานดังนั้นการทานยาก็เหมือนกับเราเพิ่มภาระของตับครับ ถ้าเป็นคนที่ตับไม่ดีอยู่แล้วก็ต้องระมัดระวังในการใช้ยา ปกติแล้วเราสามารถทานยาไปได้เรือยๆครับจนอายุเกิน45ปีไปแล้วระดับฮอร์โมนในร่างกายจะลดระดับลงบ้างซึ่งก็อาจจะพักการใช้ยาในช่วงนี้ได้ครับ แต่แน่นอนฮอร์โมนเทสโทสเตอโรนยังคงถูกสร้างไปจนตลอดชีวิตของเราโอกาสที่รากผมจะโดนอิทธิพลของฮอร์โมนนี้จึงยังคงมีอยู่ครับ

ตามที่คุณหมอแนะนำเลยครับ :)  โพสต์ 2013-2-6 21:16
380#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 21:04:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bestweb เมื่อ 2013-1-31 21:15
เมื่อคืนปวดหัวมาก. ไลน์ไปหาหมอ หมอรีบตอบทันที ดูเวลา ...

ขอบคุณครับ ที่มี บ๊อบเป็นแรงบันดาลใจ
บ๊อบเอง ก็ขอให้คุณ bestweb ทำออกมา รอบเดียว เสร็จสมบูรณ์ ไม่ต้องแก้ไขน่ะครับ

บ๊อบเพิ่งได้อ่านกระทู้ แบบจริงจังวันนี้เองครับ อิอิ
หลังจากไปทัวร์ ภาคเหนือมา 1 สัปดาห์ครับ จะได้ดูผ่านๆ เท่านั้น
แต่ไม่ได้อ่านละเอียดครับ อิอิ

การปลูกผม จะนอยกว่าการทำศัลยกรรมแบบอื่น
อย่างเสริ่มจมูก เสริมไป 4-7 วันก็เริ่มเห็นทรงจมูก
แต่การปลูกผม ตรงข้ามกัน 1-14 วันแรก จะเห็นผมที่ปลูกมา
จากนั้น จะเห็นผมค่อยๆ ร่วงออก .... ช่างทรมานจิตใจ มากกก อิอิ....
แต่ทำใจให้สบายครับ ปล่อยเขาร่วงไป ตามอาการ ที่แพทย์แนะนำ
คือตรงนี้ แพทย์จะแจ้งให้ทราบก่อนอยู่แล้วครับว่า จะเจออาการเช่นไร
และต้องปฏิบัติตนเช่นไร .... คือที่ควรทำควรทำใจให้สบายครับ
เพราะผม แท้ๆ ที่ไม่ร่วงแล้ว จะขึ้น ก็ ประมาณ เดือน 4-5 ครับ
บางคนก็อาจขึ้นช้าเร็ว ต่างกันเล็กน้อยครับ

แต่ระยะนี้ ก็อย่าไปสนใจครับ พอผมขึ้น แล้วจะชิวมากๆๆๆ เหมือนบ๊อบตอนนี้
ไม่ต้องทานยาแล้ว .... และปัจจุบัน พอทำผมมาแล้ว ปัดๆ ผมด้านหน้าขึ้น
ส่วนมาก ไม่ค่อยเซทผม แล้วครับ ด้วยความขี้เกียจ ครับ 55555

แต่ตั้งแต่ทำผม ปลูกผมมา ก็ใช้ชีวิต ง่ายๆ ขึ้น
ถึงจะไม่ใช่คนเนียบอะไร แต่ก็ใช้ชีวิตแบบสบายๆ ไม่ต้องพิถีพิถัน เหมือนแต่ก่อน
แต่ก่อน อาบน้ำ 5 นาที แต่แต่งตัว เซทผม ราวๆ 40 นาที- 1 ชม. ครับ อิอิ

สรุปเลยละกันน่ะครับ

ทำใจ ----------> ให้สบายครับ
381#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 21:11:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Dozozinnn เมื่อ 2013-2-2 02:59
จากที่ทำมาอาทิตย์แรกแสบจริงอาทิตย์สองแสบแต่พอทนน่า ...

ตอนบ๊อบทำ บ๊อบประคบเย็นที่หน้าผากครับ
หน้าบวมมั้ย ไม่รู้สึกเลยครับ 5555
หรืออาจจะเป็นช่วงนั้นอ้วนอยู่แล้ว เลยไม่รู้สึกครับ อิอิ
382#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-6 21:13:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย prelude2669 เมื่อ 2013-2-3 07:24
สวัสดีครับทุกคน ผ่านคืนแรกไปแระคับสำหรับผม ส่วนตัวว ...

ไปเที่ยวได้ครับ

แต่ระวังลมแรงๆ จากทะเล และแสงแดดความร้อนนิดนึงน่ะครับ
ช่วงทำมาใหม่ๆ ควรงดโดนแดด อย่าให้เหงื่อออก
และหลีกเลี่ยงกับ อะไรที่ร้อนๆ ครับ เช่น อาบน้ำอุ่น ไดรฟ์ผม เป็นต้นครับ

บ๊อบงดประมาณ 5-6 เดือน จนผมขึ้นครับ
ปรกติเป็นคนไดร์ฟ ผม แต่เปลี่ยนจากไดร์ฟร้อนๆ มาเป็นไดรฟ์ เย็นๆ แทนครับ

คับผม  โพสต์ 2013-2-10 17:44
ต้นฉบับโพสต์โดย millionhair เมื่อ 2013-2-6 15:59
จริงๆแล้วก็แนะนำให้ทานยาFinasteride ครับ ปลูกผมแก้ปัญหาท ...

คุณ หมอครับ

แล้วของผมนี่ ทานเฉพาะ Minox วันละ 1 เม็ด เท่านั้พอเหรอครับ  หรือง่าต้องเพิ่มยาตัวอิ่นด้วย

ถ้าผมร่วงจากกรรมพันธุ์ หาฟิแนสเทอไรด์ มาทานด้วยก็จะดีนะ  โพสต์ 2013-2-10 17:45
อยากทราบว่า คุณบ๊อบบี้หรือคนอื่นๆที่ไปปลูกผมที่ Million Hair มา จะได้สเปรขวดขุ่นๆเขียนว่า
Hair Factor Lotion. คำถามคือ

1.อยากรู้ว่าใช้กันได้กี่อาทิตย์ครับถึงจะหมด พอหมดแล้วก็เลิกใช้หรือมีใครไปซื้อมาใช้ต่อมั๊ยครับ
2..ใช้พ่นบริเวณที่ปลูกอย่างเดียว หรือที่แผลด้านหลังด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ของผมก็ไม่เห็นมีนะครับ  โพสต์ 2013-2-12 22:52
น่าจะบริเวณที่ปลูกอย่างเดียวเปล่าครับ  โพสต์ 2013-2-11 21:06
385#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-11 21:05:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย prelude2669 เมื่อ 2013-2-11 19:54
อยากทราบว่า คุณบ๊อบบี้หรือคนอื่นๆที่ไปปลูกผมที่ Millio ...

ตอนบ๊อบทำยังไม่มีสเปรย์ที่ว่านี้ครับ
น่าจะเป็นผลิตภัณฑ์รุ่นหลังๆ ที่ทางคลีนิคแจกให้คนที่เข้ารับบริการครับ
จริงๆ บ๊อบว่าใช้เท่าที่ คุณหมอแนะนำก็พอครับ
ไม่จำเป็นต้องใช้ในปริมาณมากครับ

แล้วคุณบ๊อบบี้ได้ยาอะไรมาใช้กับแผลด้านหลังบ้างคับ มีกี่อย่าง หรือไม่มี   โพสต์ 2013-2-12 11:51
อยากไห้แฟนทำมั้งจังอิอิ
387#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-12 00:31:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย khwanindy เมื่อ 2013-2-12 00:30
อยากไห้แฟนทำมั้งจังอิอิ

อิอิ ตามมากระทู้แอดมินเลยหราครับ อิอิ

สู้ๆคะเพื่อของฟรี

^______^  โพสต์ 2013-2-12 00:37
ถามคุณบ๊อบบี้และเพื่อนๆที่ไปปลูกผมมา มีอาการคล้ายๆแบบนี้บ้างไหมครับ ตอนนี้ได้3เดือนแล้ว

แต่คราบหนังศีรษะบางส่วนยังไม่ยอมหลุดออก มันพอกหนาและติดแน่นมากมีผมที่ปลูกติดอยู่ด้วย

(เหมือนไม่ยาวขึ้นและติดอยู่กับคราบหนังศีรษะ)เวลาสระผมก็พยายามถูๆๆๆทุกครั้งที่สระผม

แต่ไม่กล้าแกะกลัวจะเป็นเรื่อง ตอนนี้กังวลว่าผมส่วนนั้นจะไม่ขึ้น เพราะคราบไม่ยอมหลุดเลย

ลองส่งรูปให้คุณหมอดูสิครับ ทาง line ก็ได้นะ  โพสต์ 2013-2-12 15:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย winproza เมื่อ 2013-2-12 20:12

สู้ๆครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย winproza เมื่อ 2013-2-12 20:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย winproza เมื่อ 2013-2-12 20:12

สู้ๆครับ ...

ไม่ได้แวะเวียนมาเยี่ยมเยียนกันนานนะครับ ขอดูรูปปัจจุบันได้ไหมครับผมขึ้นเยอะป่าวครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย alek222 เมื่อ 2013-2-8 09:17
คุณ หมอครับ

แล้วของผมนี่ ทานเฉพาะ Minox วันละ 1 เม็ด เท ...

สวัสดีครับคุณ alek222 อาการผมร่วงเป็นไงบ้างครับดีขึ้นหรือยังครับ ของผมตอนนี้ผมปกติที่เคย
บ่นว่าวันๆนึงเกือบ 200 เส้นตอนนี้ร่วงน้อยลงมากครับคิดว่าเป็นปกติแล้วครับ (ปกติไม่เกิน 100
เส้น) เท่าที่นับดูทั้งตอนสระผมหรือตอนหวีผมรวมๆแล้ววันหนึ่งไม่ถึง 50 เส้นแล้วครับก็สังเกตุตัวเอง
มาประมาณอาทิตย์นึงแล้วครับและก็มีแนวโน้มลดลงๆด้วยครับ คิดว่าคงพอแล้วมั้งครับต่อไปคงเข้าสู่
โหมดผมขึ้นบ้างก็อาจเป็นได้นะครับ สรุปแล้วช่วงผมร่วงหนักๆก็ประมาณอาทิตย์ที่ 3~5 หลังจาก
ปลูกผมและทานยามาครับ ตอนนี้ใจชื้นขึ้นเยอะเลยครับรอผมขึ้นอย่างเดียวครับ ลุ้น ลุ้น ลุ้น ครับ

สู้ๆ ครับ :)  โพสต์ 2013-2-16 13:49
ขอบคุณมากครับ  โพสต์ 2013-2-14 19:00
เอาใจช่วยให้ผมขึ้นเร็วๆนะครับ  โพสต์ 2013-2-13 11:16
ต้นฉบับโพสต์โดย likasit เมื่อ 2013-2-12 23:05
สวัสดีครับคุณ alek222 อาการผมร่วงเป็นไงบ้างครับดีขึ้น ...

สวัสดีครับ

ของผมเอง ยังร่วงอยู่เลยครับ  เพราะเดิมก็ไม่ค่อยมีอยู่แล้วครับ ถึงได้ไปปลูก ตอนนี้เลย เป้นล้านโล่งเลยครับ ด้านหน้า เพราะผมปลูกไป 2700 ครับด้านหน้าอย่างเดียว..

แต่คิดทางที่ดีว่า หาก เลย 2 เดือนไปแล้ว คง หยุดร่วงและ คง เริ่มขึ้นใหม่มั้งครับ..

ยินดีด้วยนะครับที่ เส้นผม หยุดร่วงแล้ว ของผมเองคงต้องรอดูต่อไปละครับ.....
@ prelude2669 นะคะ ขออนุญาตตอบ
1. ปกติแล้ว 1 ขวดจะใช้ได้ประมาณ 3-4 สัปดาห์
2. สามารถใช้ได้ในบริเวณที่ปลูกและแผลด้านหลังค่ะ พ่นหลังจากที่ปลูกผมไปแล้ว 4 วัน Hair factor lotion นั้นก็คือ lotion ที่มีส่วนผสมของ copper peptide ซึ่ง Copper Peptide (GHK-Cu) – เป็นสารประกอบโปรตีนชนิดหนึ่ง ซึ่งปกติมีในร่างกายอยู่แล้ว และปริมาณที่พบในร่างกายจะลดลงตามอายุ สารประกอบชนิดนี้มีกรดอะมิโน ( Amino acid ) เป็นองค์ประกอบ 3 ชนิดเรียกว่า Tripeptide มีคุณสมบัติช่วยในขบวนการหายของแผลมีผลลดการอักเสบ(Antiinflamation)ต้านอนุมูลอิสระ (antioxidant) กระตุ้นการสร้าง collagen กระตุ้นการเจริญของเส้นผม และยังพบว่าหากใช้หลังการทำศัลยกรรมปลูกผมจะทำให้ได้รับผลที่ดี

ขอบคุณครับ แต่ว่าคนที่ทำก่อนหน้านี้ไม่ได้รับเหรอครับ  โพสต์ 2013-2-16 16:07
ต้นฉบับโพสต์โดย rhrh เมื่อ 2013-2-12 13:37
ถามคุณบ๊อบบี้และเพื่อนๆที่ไปปลูกผมมา มีอาการคล้ายๆ ...

คราบบริเวณนี้ถูแรงๆได้แล้วครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย alek222 เมื่อ 2013-2-13 14:25
สวัสดีครับ

ของผมเอง ยังร่วงอยู่เลยครับ  เพราะเดิมก ...

เป็นผลจากยาminox ที่ใช้ด้วยครับ แต่เดี๋ยวอาการเหล่านี้จะดีขึ้นและผมใหม่จะเริ่มงอกเองครับกลับมาให้คุณหมอดูบ้างได้นะครับ จริงๆแล้วเรามีวิธีที่จะช่วยให้ผมขึ้นเร็วกว่าเดิมได้ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆเพิ่มเติมครับ
397#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-16 13:47:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rhrh เมื่อ 2013-2-12 13:37
ถามคุณบ๊อบบี้และเพื่อนๆที่ไปปลูกผมมา มีอาการคล้ายๆ ...

คุณ rhrh ตามที่คุณหมอตอบคอมเมนต์ด้านล่างเลยครับ

ถูแรงๆให้คราบหลุดออกก็ได้ครับ

เพราะทำมานานแล้วครับ เซลล์ผมน่าจะฝังตัวหมดแล้วครับ

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-2-16 22:20
398#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-16 14:05:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อับเดท ตอนนี้

เส้นผม บ๊อบหนาขึ้นแล้วน่ะครับ
จากเส้นบางๆ หนาขึ้น ให้ ประมาณ 80% ครับ
คิดว่า น่าจะหนาได้อีกกว่านี้ครับ

ตอนนี้ ชิวมากครับ
ไม่ต้องกินยา ไม่ต้องสนใจอารายมากครับ
โดยส่วนตัวแล้ว คิดว่า ทำปลูกผมมา เป็นการตัดสินใจที่ถูกต้องมากครับ

เพราะนอกจากจะเพิ่มความมั่นใจมากขึ้นแล้ว
ปัจจุบัน แทบจะไม่เซทผมเลย ก็กล้าออกไปข้างนอก
ชิวมากครับ ลดเวลาที่ใช้ในชีวิตประจำวันได้เยอะเลย
เมื่อก่อนแต่งตัว เซทผม 1 ชั่วโมง
ปัจจุบัน เหลือแค่ 20-30 นาที ต่อวันครับ เพราะไม่ต้องเซทผม ก็กล้าออกจากบ้านครับ
แค่ปัดๆ ผมขึ้นก็พอครับ

อันนี้หน้าสดครับ 55555

รูปภาพ (3).JPG (149.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

รูปภาพ (3).JPG
ผมเคยเข้ามาอ่านเมื่อนานมาแล้ว แต่ไม่รู้ว่าเป็นกระทู้ของผู้ดูแลเว็ป555   

^____^ ยินดีต้อนรับครับ แวะมาเยี่ยมกระทู้ได้เสมอครับ  โพสต์ 2013-2-19 17:35
อยากพาแฟนไปทำบ้างค่ะ ราคาเท่าไรค่ะ เจ๊บไหมค่ะ

ใช่แล้วครับ :) อิอิ  โพสต์ 2013-2-19 17:35
ไม่เจ็บหรอกครับ สบายๆ  โพสต์ 2013-2-18 19:34
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้