เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย Dozozinnn เมื่อ 2013-1-21 13:57
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dozozinnn เมื่อ 2013-1-21 14:00

รบกวนใครท ...

ปกติคับ อีก7 เดือน สังเกตใหม่ ไม่ต้องกังวล เป็นเหมือนกันคับ
352#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-23 00:49:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่ายครับ ปรกติครับ
2 เดือนยังไม่มีผมขึ้นครับ :)
รบกวนคุณ tjmim บอกชื่อคลินิกที่ไปทำ ชัดๆอีกครั้ง ขอเป็นชื่อร้านเลยนะคับ สนในทำมากกกกก ขอบคุณคับ

แสดงความคิดเห็น

http://www.youtube.com/watch?v=Mcqoot3RwuY ลองดูอันนี้ครับ  โพสต์ 2013-1-24 10:02
เครื่องที่ใช้กันอยู่แล้วมีการเรียกว่าRobot นั้นจริงๆแล้วคือNeograft เป็น Automated Hair transplant Machine ครับ Robot ที่ใช้ช่วยในการเจาะเก็บรากผมมีในปัจจุบันนี้มีเพียงARTAS เท่านั้นครับ และเครื่องตัวนี้ยังอยู่ระหว่างการขออนุญาตนำเข้าครับ  ดังนั้นเพื่อไม่ให้เกิดความสับสน ไม่อย่างนั้นเวลาเราเข้าไปsearch ข้อมูลตามเว้บต่างๆแล้วใช้คำว่าRobot เราจะไปเจอตัวARTAS แทนครับ หากต้องการทราบข้อมูลเครื่องที่โฆษณาอยู่นั้นต้องsearch คำว่า neograft หรือ omnigraft ครับ Robot ARTAS เป็นหุ่นยนตร์จริงครับ การทำงานของหุ่นตัวนี้จะมีระบบที่ตรวจลักษณะเส้นผมที่เห็นและคำนวนตำแหน่งที่จะเจาะเก็บรากผมด้วยตัวเอง จากนั้นเขาจะดูดรากผมขึ้นมาเล็กน้อยพอให้เก็บได้ง่ายเนื่องจากการดูดเก็บรากผมด้วยแรงดูดที่แรงเกินไปอาจก่อให้เกิดอันตรายกับรากผมได้ ส่วนNeograft จะเจาะและเก็บรากผมขึ้นมาเก็บไว้ในกระบอกเก็บจากนั้นจึงนำมาปลูกอีกครั้งซึ่งอาจใช้หัวปลูกของเครื่องได้ด้วย ไม่อยากให้ทุกคนสับสนกับคำว่าRobot ครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teeleck เมื่อ 2013-1-26 00:55

มีึคลีนิกดังๆบางที่ ที่จะ claim คำว่า i robot แต่ก้อยังต้องตรวจสอบให้แน่ชัดว่าเป็นเครื่อง ARTAS หรือเปล่า
และยังต้องคำนึงถึงความชำนาญ การวิเคราะห์ แนวผมเลียนแบบธรรมชาติ โดยเฉพาะ Hairline ด้านหน้า

อาจจะเป็นการผ่าตัดที่ง่าย แต่ต้องใช้ศิลป์และประสบการณ์ในการวางรากขน ดังนั้นก่อนใช้บริการควรตรวจสอบให้ดี ว่าคลีนิกนั้นๆมีผลงาน หรือประสบการณ์ในการทำแค่ไหน ไม่ใช่ว่าทุกที่จะสามารถผลิตงานออกมาได้ดีเหมือนๆกัน เพราะเวลาผิดพลาดขึ้นมา มานั่งแก้ไข เท่ากับว่าคุณต้องเสียสุขภาพจิต + ค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกเท่าตัว + เสียเวลา

ใคร์ครวญก่อนแล้วจึงกระทำครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย teeleck เมื่อ 2013-1-26 00:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teeleck เมื่อ 2013-1-26 00:55

มีึคลีนิกด ...

เหมือนที่บอกครับ ARTAS ยังไม่ได้รับอนุญาตให้นำเข้ามาในประเทศ ดังนั้นจึงยังไม่มีใช้แน่นอนครับ ซึ่งเรื่องของARTAS เราได้คุยกับบริษัทผู้นำเข้าแล้ว ยืนยันว่ายังไม่มีการนำเข้าครับ  จนกว่าทางกระทรวงสาธารณสุขจะออกใบอนุญาตครับ ดังนั้นไม่มีARTAS ในเมืองไทยขณะนี้แน่นอนครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย millionhair เมื่อ 2013-1-26 08:42
เหมือนที่บอกครับ ARTAS ยังไม่ได้รับอนุญาตให้นำเข้ามา ...

ถึงจะมีนำเข้ามา ผมก้อยังไม่กล้าทำอยูี่ดีครับ ของใหม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป Strip นี้และน่าสนใจสุด
ทุกเทคนิคมีข้อดีข้อเสียในตัวทั้งนั้นครับ เพียงแต่เรายอมรับและคิดว่าตัวเราเหมาะกับวิธีไหนมากกว่ากัน การเจาะรุรากผม(slit making),การplacing graft เทคนิคเหล่านี้ยังมีความแตกต่างในรายละเอียดอีกมากครับ การออกแบบแนวผมในแต่ละแห่งก็ยังแตกต่างครับ แต่ทั้งนี้ก็ต้องขึ้นกับสรีระของคนๆนั้น,ลักษณะเส้นผม,อายุ,พื้นที่,การคาดการณ์ภาวะร่วงของผมและอีกหลายอย่างครับ  
ขอบคุณมากนะคะ ที่ให้ข้อมูล เป็นกำลังใจให้ได้ไปปลูกผมมาแล้ว
เพิ้งกลับมาจากคลินิค เราทำที่เมดิเรน คลินิค
แสบแผลตรงทีีหมอผ่าไปปลูกข้างหน้า
เหมือนจะปวดๆตึ๊บๆ. คุณบ๊อบมีอาการแสบแผลกี่วันค่ะ

ขอบคุณคะคุณบ๊อบ พรุ่งนี้ครบ 7 วัน หายเจ็บแล้ว ผมขึ้นแล้วด้วยคะ เร็วมาก  โพสต์ 2013-2-5 04:02
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ สู้ๆ  โพสต์ 2013-1-30 12:40
ส่วนท้ายทอย ก็ตึงอยู่ประมาณ 2 สัปดาห์ แต่ไม่เจ็บอะไรมากครับ :)  โพสต์ 2013-1-30 12:40
บ๊อบแสบแผลด้านหน้า 1-2 วันแรกครับ  โพสต์ 2013-1-30 12:39
เราหมายถึงแสบแผลด้านหลังศรีษะ ตรงขริเวณหน้าผากที่ปลูกไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่ แต่ด้านหลัง ปวดเลย

เวลาปรกติธรรมดา ก็ไม่ค่อยเจ็บอะไรครับ  โพสต์ 2013-1-30 12:41
แบบแผลโดนหมอนไรงี้ครับ แต่แก้โดยหาผ้ามารองต้นคอ กับนอนหัวสูงครับ  โพสต์ 2013-1-30 12:41
ด้านหลังไม่แสบแผลน่ะครับ แต่จะรู้สึกนิดหน่อยเวลานอน  โพสต์ 2013-1-30 12:41
วันนี้เป็นวันทีี2 ปวดแผลหลังหัว ทรมานมากๆเลย

เพิ่งสองวันเองจ้า สู้ๆๆๆ :)  โพสต์ 2013-1-30 12:42
ดีใจจังคุณบ๊อบบี้มาตอบด้วย
ของเราแสบมากๆๆๆๆ ปวดมากเลยแหละ
ต้องนั่งนอนเอา นอนทับไม่ได้เลยค่ะ แสบมาก
เราปลูกไป 1,000กราฟค่ะ
ขอบคุณคุณบ๊อบบี้ที่แชร์ประสบการณ์ทำให้เราไม่ต้องเป็นผู้หญิงหัวเถิกอีก
วันที่สองช่างผ่านไปยาวนานมากๆ ปวดระบมสุดๆ T.T

สู้ๆ ครับ  โพสต์ 2013-1-31 01:11
อาการจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ อดทนหน่อยนะครับ :)  โพสต์ 2013-1-31 01:11
ต้นฉบับโพสต์โดย bestweb เมื่อ 2013-1-30 21:45
ของเราแสบมากๆๆๆๆ ปวดมากเ ...

เป็นกำลังใจให้ด้วยคนนะครับอดทนนิดนึงครับ ของผมก็เพิ่งครบ 1 เดือนมาไม่กี่วันนี่เองหลังทำมา
เมื่อ 27/12/2012 ตอนนี้ก็กำลังกลุ้มอยู่ว่าไอ้ที่ปลูกไปนั่นมันจะขึ้นรึเปล่าว๊า.....เพราะว่ามันทยอย
ร่วงตั้งแต่เริ่มเข้าอาทิตย์ที่ 3 หลังจากทำและที่ยิ่งเพิ่มความกลุ้มเข้าไปอีกก็คือไอ้ผมปกติมันก็ดันร่วง
ไปด้วยกันเรียกได้ว่าพร้อมอกพร้อมใจกันร่วงเลยก็ว่าได้ครับ หมอบอกว่าหลังจากทำแล้วจะมีอาการ
ผมปกติร่วงด้วยเพราะโดนยาชา แถมหลังตัดไหมหมอก็ให้ Finasteride กับ Minoxidil มาทาน
ผมก้ไม่แน่ใจว่าจะเป็นเพราะยาที่ทานด้วยรึเปล่าเลยทำให้ผมมันพร้อมอกพร้อมใจกันร่วงอย่างนี่ครับ
ขอคำตอบจากคุณ Bobby ผู้มีประสปการณ์ก่อนหน้าด้วยครับ มีรูปหลังจากทำมาครบ 1 เดือนให้
ดูด้วยครับและดูรูปผมตอนก่อนทำ-หลังทำและหลังทำครบ 9 วันได่ที่ Page 12 และ 13 ครับ

DSCN4990.JPG (257.58 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

DSCN4991.JPG (242.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ขอบคุณคุณ likasit. ที่เข้ามาแชร์คะ พยายามอัพรูปแต่อัพไม่ขึ้นค่ะ
วันทีี2ผ่านไปอย่างปวดดดดดด มาก ทรมานแผลด้านหลังมาก คุณหมอบอกว่านอนทับได้ แต่ทัพไม่ไหว ปวดมาก ต้องนอนตะแคง
ทานยาแก้ปวดกี่ชนิดก็ไม่ดีขึ้น เมื่อกี้ทานยาแก้แพ้ไป จะได้ช่วยให้หลับ เพราะมันปวดมาก จนนอนไม่หลับ
คุณหมอและคุณพยาบาลใจดีมาก รับโทรศัพย์ตลอด24ชั่วโมง ให้คนไข้ขี้บ่นคนนี้ ได้บ่นถึงความเจ็บปวด คุณหมอให้ยาแก้ปวดชนิดแรงมาแล้ว ก็ยังปวดไม่หาย T.T  แต่ตอนทำไม่ปวดเลย พอกลับบ้าน. มันปวดแผลดานหลัง เหมือนโดนถลกหนังหัว เห็นไก่แล้วไม่กล้ากิน เห็นภาพว่ามันคงปวดทรมานยิ่งกว่าเรา นี่โดนผ่าไปประมา๊10เซน เหมือนปวดไปทั้งหัว ไดเ้แต่บ่นและรอให้มันผ่านไปเร็วๆ แงๆๆๆๆๆๆ

ต้องลงรูปผ่านคอมครับ จากไอโฟน ไอแพด ไม่ได้ครับ :)  โพสต์ 2013-1-31 01:22
365#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-31 01:14:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bestweb เมื่อ 2013-1-30 21:45
ของเราแสบมากๆๆๆๆ ปวดมากเ ...

อย่า ไปใส่ใจกับวันเวลาครับ
ปล่อยให้มันผ่านไปเรื่ิอยๆ ครับ ลองหา ซีรีย์ หรืิอหนัง
ละครที่เราชอบมาดู หรือหาหนังสือมาอ่าน คั่นเวลาครับ
แปปๆ ก็ผ่านไป 1 วันครับ
หรือจะไป shoping ก็ได้ครับ
แต่ ต้องในห้างมีแอร์นะครับ อย่าเพิ่งไปโดนแดดร้อนๆ
อย่าเพิ่งให้มาเหงื่อครับ ..... :)
366#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-31 01:21:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย likasit เมื่อ 2013-1-31 00:07
เป็นกำลังใจให้ด้วยคนนะครับอดทนนิดนึงครับ ของผมก็เ ...

ยินดีด้วยครับที่ผ่านมา 1 เดือนแล้วครับ
ต่อไป ก็เดือน 2 ,3 และ 4-5 ผมก็เริ่มขึ้นครับ

เป็นอาการปรกติที่ผมร่วง
และยังไม่มีผมใหม่ขึ้น ในช่วง 1-3 หรือ 4 เดือนแรกครับ
ถ้าอ่านกระทู้บ๊อบอย่างละเอียด และติดตามกระทู้บ๊อบตั้งแต่ต้น
ก็จะเป็นว่ามีอาการเช่นเดียวกันครับ

เข้าใจความรู้สึกครับ
ผมที่ปลูกมา ร่วง 1 เส้น... แสนทรมานใจครับ
เหมือนโดนมีดกรีดกลางใจ ยังไงอย่างนั้น อิอิ.....

แต่ .....
มันร่วงเดียวมันก็ขึ้นครับ
รู้สึกว่าขึ้นหนากว่าเดิมด้วยครับ อิอิ

ที่ต้องทำตอนนี้ มี 3 อย่าง
1. ทานยาตามแพทย์สั่ง
2. รอเวลา ครับ
3. ทำใจให้สบายครับ

กลุ้มไป ก็ไร้ประโยชน์ครับ ปล่อยวาง อย่าเพิ่งกังวลกับสิ่งที่ยังมาไม่ถึงครับ
สู้ๆ :)
367#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-31 01:29:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bestweb เมื่อ 2013-1-31 00:43
ขอบคุณคุณ likasit. ที่เข้ามาแชร์คะ พยายามอัพรูปแต่อัพไม ...

ความเจ็บปวดใดๆ ล้วนอยู่ที่ใจครับ
อย่าเอาใจไปใส่กับมัน....
ทำใจให้สบายครับ

เดียวนี้ทุกครั้งในการทำศัลยกรรม
บ๊อบมักจะสวดมนต์ ไหว้พระ
ให้ เราทำออกมาแล้วสำเร็จ ไม่ต้องแก้ไข
เป็นอีก 1 กุศโลบายที่ดี นะครับ
สำหรับการสวดมนต์ และ หลังๆมา บ๊อบทำศัลยกรรมอะไร
มักทำ ครั้งเดียว ไม่ได้แก้ไขครับ  :)

แต่ก็ไม่ได้ว่าตัวผมเองหล่ออะไร
แต่ก็พอใจในแบบของตัวเองแล้วครับ
ดูดีขึ้น ตามงบ ตามกำลังทรัพย์ และเวลาที่เอื้อ ให้ทำก็พอครับ

:) อนุโมทนา สาธุ ครับ  โพสต์ 2013-2-6 20:56
ขอบคุณมากๆคะ ลดความนอยลงได้เยอะเลยคะ  โพสต์ 2013-1-31 20:57
ขอบคุณมว๊าาาาากๆครับสำหรับกำลังใจและการปล่อยวางด้วยการสวดมนต์ สาธุๆ  โพสต์ 2013-1-31 18:12
เมื่อคืนปวดหัวมาก. ไลน์ไปหาหมอ หมอรีบตอบทันที ดูเวลาอีกที ตี5 เรามันนอยมากๆเลย. หมอก็ช่วยตอบ
กราฟด้านหน้าของเรา มีเหมือนขาวๆ ขึ้นที่ขอบๆกราฟ เจ็บด้วย เรากลัวเป็นหนองอักเสบ
เพราะมันขึ้นเฉพาะด้านซ้าย ด้านขวาเหมือนเป็นกราฟปกติ
เราต้องไปล้างแผลและสระผมที่คลินิคอยู่แล้ว
ด้วยความนอยด์มาก หมอเลยพาไปฉีดยาฆ่าเชื้อ กันเอาไว้
หมอบอกว่านำเหลืองเกิดขึ้นได้ เพราะเราอาจจะอยู่ที่ร้อนไม่ได้เปิดแอร์
แต่ไม่ควรมีอาการปวด
ประทับใจคุณหมอและคุณพยาบาลมาก ที่ช่วยดูแลคนไข้จอมโวยและจอมนอยคนนี้
ตอนนี้เลยต้องฉีดยาฆ่าเชื้ิอติดกัน3วัน
แผลด้านหลังหมอบอกว่า อาจจะเป็นการตึงมาก เพราะหนังศรีษะไม่หย่อนแบบผู้ใหญ่ เลยปวด
จากอาการตึงมาก
ผ่าวันทีี29 วันนี้31 น้ำเกลือเริ่มลงมาที่ตา ปากปิดๆเหมือนอวตารเลย

ตอนนี้ทำแบบคุณบอบบี้ สวดมนต์ๆๆ
คุณLuksikaก็ขอให้ผลการปลูกออกสมปรารถนานะคะ
ตอนนี้ไม่มีคอมจะอัพรูปให้ดู ไว้ถ้าหายจากอาการเจ็บปวดตรงนี้
จะเอารูปปลูกผมลดเถิกมาให้ดูค่ะ คล้ายๆของคุณบ๊อบบี้
หมอประเมิณไว้800กราฟ แต่ไหนๆเราจะเจ๋บตัวแล้วเลยขอแบบแน่นๆ. 1,000กราฟ
ไม่ได้เอาลงมาเยอะเท่าไหร่ แน่นเห็นเหม่งอยู่ แต่อยากได้้ผมหนาหนาๆ
เห็นกระทู้คุณบอบบี้ คือแรงบันดานใจ ขอบคุณค่ะ
ช่วง2-3วันแรก มีใครมี นำ้ๆ คล้ายน้ำเหลืองออกมาจากกราฟบ้างไหมค่ะ
ของเรามีน้ำใสๆออกมาบางจุด และเหมือนผิวิักเสบแดงๆและเหมือนมีขาวๆขึ้นมาด้วย
กลัวเป็นหนอง แต่วันนี้หมอฉีดยาฆ่าเชื้อให้แล้ว
อยากรู้ว่าคนอื่นๆมีอาการแบบนี้หรือเปล่าค่ะ

ตามวันและเวลาครับ :)  โพสต์ 2013-2-6 21:05
มีนิดหน่อยครับ แต่สระผมทำความสะอาดแผลดีขึ้นครับ  โพสต์ 2013-2-6 21:05
ต้นฉบับโพสต์โดย bestweb เมื่อ 2013-1-31 21:50
ช่วง2-3วันแรก มีใครมี นำ้ๆ คล้ายน้ำเหลืองออกมาจากกราฟ ...

ของผมก็มีนะหลังจากทำมา 2 วันตอนไปสระผมที่คลีนิคหมอเค้าก็ใช้เข็มฉีดยาบ่งออกให้ครับแต่พอ
กลับมาสระผมเองที่บ้านวันต่อๆมาก็ไม่มีนะครับแต่เมื่อวานซืนมีหนองโผล่มาแต่ก็ไม่ได้บ่งออกเองนะ
มันหายไปเองอาจแตกไปตอนสระผมก็ได้ครับตอนนี้ก็แห้งดีแล้วครับลักษณะเหมือนหัวสิวประมาณนั้น
เมื่อตอนเย็นก็ไปตัดผมมาช่างเองก็ยังไม่รู้เลยว่าไปทำอะไรมามันดูปกติทั้งแผลด้านหลังและที่ปลูก
ข้างบน เอาใจช่วยคุณ bestweb ครับสำหรับ Review ปลูกผมหญิงคนแรก (มั้ง) เรื่องเจ็บเรื่อง
ปวด ผมก็เป็น ทุกๆคนที่ทำก็เป็นเหมือนกันครับ ช่วยๆกันแชร์และช่วยกันเป็นกำลังใจให้คุณ
bestweb กันด้วยนะครับ

สู้ๆ :)  โพสต์ 2013-2-3 23:07
เลยลงรูปผ่านคอมไม่ได้ วันนี้หน้าบวมสุดๆเป็นอึ่งอ่างเลยคะ  โพสต์ 2013-2-1 10:56
ไว้จะมารีวิวรูปให้ดูค่ะ ตอนนี้หลบผู้คนพักฟื้น มีแต่ไอโฟนเครื่องเดียว  โพสต์ 2013-2-1 10:55
ขอบคุณค่ะ วันนี้ยังมีหนองๆอยู่กำลังไปล้างแผล อยากให้ผ่านหนึีงเดือน  โพสต์ 2013-2-1 10:54
ความเจ็บปวดด้านหลัง ทำไมบางคนทำแล้ว บอกไม่เจ็บ บางคนแบบเจ็บมากแบบบทรมาน อยากทราบว่าขึ้นอยูกับอะไรครับ หรือ เพราะความอดทนไม่เท่ากัน

จะช่วยลดความเสี่ยงในการทำให้เราเจ็บน้อยลงครับ  โพสต์ 2013-2-6 21:09
ทั้งนี้ ทั้งนั้น แพทย์ที่เชี่ยวชาญ  โพสต์ 2013-2-6 21:08
อาจเป็นไปได้ครับ :)  โพสต์ 2013-2-6 21:07
ต้นฉบับโพสต์โดย boy1997 เมื่อ 2013-2-1 23:55
ความเจ็บปวดด้านหลัง ทำไมบางคนทำแล้ว บอกไม่เจ็บ บางค ...

ผมกำลังจะไปทำพรุ่งนี้ ที่สนามบินน้ำ เจ็บไม่เจ็บเดี๋ยวรุ้กัน

แต่ที่นี่ไม่ค่อยเจ็บ บ๊อบเอง คิดว่า เพราะหมอบลอคยาชา ได้ดีมากครับ :)  โพสต์ 2013-2-6 21:07
ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-2-5 19:44
เอาใจช่วยด้วยคนครับ สู้ๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2013-2-2 22:46
จากที่ทำมาอาทิตย์แรกแสบจริงอาทิตย์สองแสบแต่พอทนน่าจะไม่เกินสองอาทิตย์จะอยู่ในระดับที่นอนทับได้แบบไม่กระทบมาก วิธีแก้เอาผ้าเช็ดตัวมาทำเป็นที่รองคอม้วนเอาให้ยันคอขึ้นมาและแผลไม่แตะหมอนจะไม่เจ็บ ถ้าเป็นหมอนรองคอมันไม่พอดี

ส่วนหน้าบวมถ้ามีที่คาดหน้าผากก็คาดไปอาทิตย์นึงกันเหนียว เพราะส่วนตัวลองคาดสามวันหน้าไม่บวมแต่พอถอดดันหน้าบวมแบบเหมือนน้ำเหลืองไหลลงแก้มแต่พอวันที่สี่ที่ห้าก็ยุบปกติ. ถ้าใครหน้าบวมให้เอาถุงน้ำร้อนประคบเอานะที่บวมจะช่วย ไม่ใช่ประคบแผลกับที่ปลูกผมนะเฉพาะส่วนหน้าที่บางคนอาจบวม.  หนองอะมีมาเป็นระยะปกตินะเป็นเหมือนกัน แบบสิวแหละขาวๆบีบออกเองเลย 55แต่จริงๆหมอบอกให้กินยาไม่ก็ให้หมอเจาะหนองออกให้นะ
สวัสดีครับทุกคน ผ่านคืนแรกไปแระคับสำหรับผม ส่วนตัวว่ามันก็ไม่ได้เจ็บอะไรมากมายเลย
อาจจะเป้นเพราะความอดทนของแต่ละคนไม่เท่ากัน วันนี้จะไปเที่ยวพัทยาต่อเลยคับ อย่าได้แคร์
เมื่อวานทำเสร็จตอน 1 ทุ่ม ไปกินลาบ ส้มตำา ต้มแซบ ต่อเลย 555

แล้วของคุณ bestweb เป็นไงบ้างครับ หายเจ็บแผลด้านหลังยัง  โพสต์ 2013-2-5 19:45
สุดยอดเลยค่ะ ^^  โพสต์ 2013-2-3 21:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prelude2669 เมื่อ 2013-2-4 15:58

ลืมบอกไป ของผม 1,600 กราฟครับ ตอนนี้ก็ปกติครับ มาทำงานได้เหมือนวันอื่นๆก่อนไปทำ

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-2-10 17:15
สู้ๆ ครับ :)  โพสต์ 2013-2-6 21:14
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้