ดู: 252901|ตอบกลับ: 1804

[ปลูกผม] ปลูกผม ที่ Million Hair Clinic by Admin บ๊อบบี้ รูปหน้า 1,6, 8, 9, 10 และ 14

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ สมาชิกชาวดั้งโด่งทุกๆ ท่านครับ
หลังจากแอดมินบ๊อบบี้ห่างหายจากการทำศัลยกรรมไป 2 ปีเต็ม วันนี้ ก็ได้ฤกษ์งามยามดี
ในการทำศัลยกรรมอีกครั้ง.... โดยครั้งนี้ ศัลยกรรมที่แอดมินบ๊อบบี้ทำ ก็คือ ศัลยกรรมปลูกผมนั่นเองครับ

จริงๆ ความคิดในเรื่องการศัลยกรรมปลูกผม ก็คิดมานานมากๆ และอยากทำมานานมากๆ แล้ว แต่ยังไม่มีจังหวะอันควรในการหาข้อมูล และการตัดสินใจทำจริงๆ สักทีครับ ประกอบกับรีวิวในเรื่องนี้ ก็ค่อนข้างมีน้อย เลยทำให้ไม่มั่นใจว่า ไปทำแล้วจะได้ผลจริงรึเปล่า หลังจากที่ได้ศึกษาข้อมูล และการเตรียมตัวทำดีแล้ว ทั้งโดยการเข้าศึกษาตามเว็บต่างๆ และได้รู้จักคลีนิค แห่งหนึ่งนั่นคือ มิลเลี่ยน แฮร์ คลีนิค แ่ห่งนี้ ก็ได้ให้ข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับการปลูกผม

ทำให้รู้ว่า ผมพอปลูกไปแล้ว ก็อยู่กับเราถาวร ไม่ต้องไปเสียเงินซ้ำๆ ซากๆ กับการปลูกผมวิธีอื่น ครับ... เป็นการลงทุนในการทำที่คุ้มค่าในระยะยาวครับ... และข้อมูลต่างๆ อีกมาก จะพูดตรงนี้ทีเดียวคงไม่หมดเลย ก็คงต้องทะยอยมาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังเรื่อยๆน่ะครับ เจ้าหน้าที่ คลีนิค ข้อมูลปึ๊ก และบริการดีมากๆ จริงๆ ครับ.... บ๊อบทำศัลยกรรมและดูแลเว็บดั้งโด่ง เข้าสู่ปีที่ 4 ตั้งแต่ปี 2009 ถึงตอนนี้ ปี 2012 เคยทำศัลยกรรม มา เพียง 2 ที่ 2 คลีนิค ที่แรก คือ ฟอร์จูนคลีนิค... ทำจมูก ตัดปีกจมูก ทำปาก ทำตา ยกคิ้วด้วยโบท๊อกซ์ ก็ทำกับคุณหมอเฉลิมหมดเลยครับ ชอบ คุณหมอเฉลิม เพราะฝีมือดี และบริการหลังการขายดีครับ.... ส่วนที่ที่ 2 นี้ คือ มิลเลี่ยนแฮร์คลีนิค ในการทำศัลยกรรมปลูกผม ที่รีวิวกระทู้นี้นั่นเองครับ .... เบื้องต้นประทับใจ คุณเม ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ของคลีนิค ในการให้ข้อมูลเกี่ยวกับการทำ คือ คุณเม ไม่กั๊กข้อมูลเลยครับ และเต็มใจ กระตือรือร้น เอาใจใส่ ตลอดทุกครั้งที่ได้พูดคุยกันเลยครับ ... จนทำให้แอดมินบ๊อบบี้ สนใจ และเกิดกิเลส อยากทำขึ้นมาครับ 5555 .... จากนั้นก็ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอ และตัดสินใจทำ เพราะมั่นใจ และเชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอ รวมถึงที่นี่ ก็ยังเป็น สมาชิกของ ISHRS หรือ Member International Society of Hair Restoration Surgery ที่ใช้เครื่องมือมารตฐาน และได้รับการยอมรับ ในระดับ Inter และที่สำคัญคือ ความสะอาดของสถานที่และเครื่องมือในการทำอีกด้วยครับ ทีมพยาบาลที่นี่ เป็นทีมเวอร์คและน่ารักมากครับ โดยเฉพาะคุณตูน เป็นผู้ช่วยคุณหมอ ที่เก่ง และคุยสนุกมากๆ เลยครับ ... ถ้าได้คุยกับเธอแล้ว จะหายกลัวการปลูกผมไปเลยครับ อิอิ

เอาล่ะครับ ... และแล้ววันนี้ ก็มีความพร้อมและมีโอกาสได้ทำสักทีครับ

ค่าใช้จ่ายในการทำส่วนตัวคิดว่า ค่าใช้จ่ายนั้นค่อนข้างสูงมากเลยทีเดียวครับ... เพราะส่วนตัวไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร จะตัดสินใจทำอะไรก็ต้องคิดให้ดี และคิดให้รอบคอบก่อนทำศัลยกรรมครับ  สำหรับการทำศัลยกรรมปลูกผมนั้น ทำไมราคาถึงต้องขนาดนี้ จริงๆ แล้วก็เป็นราคาที่ค่อนข้างสมเหตุสมผลในการทำมากๆ ครับ (เดียวบ๊อบจะมาเล่าให้ฟังล่ะกันนะครับว่า ทำไมถึงคิดเช่นนี้ครับ)

ขอบอกก่อนน่ะครับว่า บ๊อบบี้เพิ่งทำมาสดๆ ร้อนๆ เมื่อวานนี้เองครับ
วันที่ 9 พค 55 ซึ่ง จริงๆ ก็อยากจะแชร์ประสบการณ์ที่น่าตื่นเต้น สำหรับบ๊อบบี้ อีกครั้งในรอบ 2 ปีนี้ ในทันที แต่ว่าเนื่องจากหลังจากที่กลับมา จากคลีนิค ยังมีอาการง่วงนอน และมึนยาชา ดังนั้นจึงนอนพักผ่อนเพิ่งตื่น ก็เลยแวะมารีวิวกระทู้นี้ทันทีครับ

ทำไมถึงต้องรีบรีวิวขนาดนั้น ?  ก็เพราะตื่นเต้น และอยากแชร์ ประสบการณ์ในทุกๆ วัน ครับ เป็นไปได้ ถ้ามี อะไรจะเขียน จะแชร์ ก็จะมาลง ให้เพื่อนๆ อ่านทุกวันครับ

ค่าใช้จ่ายครั้งนี้ บ๊อบเสียไปทั้งสิ้น 75,000 บาท ทำผมทั้งสิ้น 1500 กราฟ โดยคุณหมอคิดราคา กราฟละ 50 บาทครับ

บ๊อบปลูกผม ที่ มิลเลี่ยนแฮร์ คลีนิค ที่สนามบินน้ำ ครับ
สำหรับใครที่สนใจ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม เกี่ยวกับ การปลูกผม ก็สามารถติดต่อ สอบถามโดยตรงไปได้ที่คลีนิค เบอร์ 02-9671331 หรือ 083-2449877 น่ะครับ

และแอดมินบ๊อบบี้มารีวิวก็ไม่ได้เป็นหน้าม้าใดๆ นะครับ ไม่ได้ทำฟรี!!! ย้ำว่าเสียเงิน จริงๆ ครับ
เอาล่ะครับ ก็ขอเกริ่นแค่นี้ ก่อนน่ะครับ ขอตัวไปพักผ่อนก่อนน่ะครับ ไว้เดียวมารีวิวต่อเรื่อยๆ ครับผม ^^ ขอแชร์ประสบการณ์จริง ประสบการณ์ตรงที่เจอมากับตัวเลยครับ สำหรับใครที่สนใจจะทำน่ะครับ กระทู้นี้ จะเป็นประโยชน์ในการหาข้อมูลของท่านอย่างแน่นอนครับ...

พรุ่งนี้ ก็มีนัด กับคุณหมอ ไป สระผม ที่คลีนิคครับ
วันนี้ ก็ขอตัวลาไปเพียงเท่านี้ก่อนครับ...ขอไปพักฟื้นก่อนน่ครับ
ฝันดี ราตรีสวัสดิ์ พบกันใหม่พรุ่งนี้ครับ

ก่อนทำคุณหมอก็จะเขียนเส้นขอบ เพื่อให้ทราบตำแหน่งพื้นที่บริเวณที่ต้องการจะปลูกผมน่ะครับ

วันนี้ ตอนอยู่คลีนิค ไมได้ถ่ายรูปเท่าไหร่ ก็เลยมีรูปมาฝากนิดหน่อยครับ ^^

รูปภาพ (6).JPG

รูปภาพ (3).JPG

หลังจากทำเสร็จ ก่อนกลับบ้าน คุณหมอ ก็จะคาด Head band ไว้ที่หน้าผากครับ
หลังทำเสร็จ ก็จะมีแผล ประมาณนี้ครับ  

รูปภาพ (4).JPG

จบรีวิว ก่อนน่ะครับ ไว้มาต่อพรุ่งนี้ครับ ^^

คะแนน

8

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2012-5-12 15:12:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คนที่ทำแล้วแต่ผมร่วงกรรมพันธ์ต้องกิน ฟินาสไปตลอดครับเพราะส่วนที่ยังไม่ทำมันก็ร่วงไปเรื่อยๆ

เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-8 01:34:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย piiizze เมื่อ 2012-12-7 23:42
พี่ BOBBY ครับถ้าหน้าผากกว้างจากกรรมพันธุ์ เมื่อปลูกผม ...

โรคกรรมพันธุ์ ยังไง ก็มีโอกาส ที่ผมจะหายไปเรื่อยๆ ครับ
ขึ้นอยู่ว่าจะมากจะน้อย ตามกาลเวลา ครับ

ขึ้นชื่อว่า กรรมพันธุ์แล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงใดๆ ได้ครับ
ทำได้แค่ชะลอเวลา การหลุดร่วง หรือกระตุ้นการเจริญเติบโต เท่านั้นครับ

โรคกรรมพันธุ์จะต้องดูแลเป็นพิเศษครับ
อยู่ภายใต้การแนะนำ และให้การดูแลโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านเส้นผมโดยตรง ให้คำตอบในการดูแลรักษาดีกว่าครับ

โพสต์ 2013-9-29 11:26:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
3 เดือนแล้วครับ
กำลังนอยเลยครับ บริเวณที่ปลูกผมยังเปนลานโล่งๆ มีตอขึ้นมาน้อยมากครับ
ไอ้ที่ยังไม่ขึ้นนี่ไม่รู้จะมาไหม ถ้าไม่มานี่แย่เลย

แสดงความคิดเห็น

ของเราสองคนมันนานๆจังเลยนะครับ ไม่กินยานี่ช้าจัง  โพสต์ 2013-10-11 00:08
ของผม 5เดือน2อาทิดขึ้นมาพอสมควรครับแต่ไม่มากเท่าคุณ Hizogirl  โพสต์ 2013-10-1 19:27
คงจะช้าเพราะไม่ได้ทานไมนอกอ่ะครับ แต่คงจะขึ้นแน่นอนคับ สู้ๆ  โพสต์ 2013-9-29 14:10
โพสต์ 2014-12-30 23:12:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้รอดเยอะๆครับ ของผมเพิ่งสระเองครั้งแรกเมื่อกี้ยังหวั่นๆ ว่าจะรอดมั้ย 55

ส่วนที่บวมของผมก็บวมเป่งเลยครับ ว่าจะรัดหัวนานกว่าที่หมอบอกดูเน้นชัวร์ๆค่อยถอด
โพสต์ 2012-5-11 21:22:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2012-5-10 23:05
ไม่ได้บอกครับ เบื้องต้นคือ ลองถ่ายรูป มุมต่างๆ แล้ว ...

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

เอาใจช่วยเช่นกันครับ  โพสต์ 2012-5-12 02:07
แต่ต้องเลือกบริโภคข้อมูลให้มากๆ และเลือกทำอย่างฉลาดครับ ... สู้ๆ ครับ ^^  โพสต์ 2012-5-12 02:07
ครับผม ยินดีครับ .... ทำศัลยกรรม อย่าเพิ่งตัดสินใจง่ายๆ  โพสต์ 2012-5-12 02:06
โพสต์ 2013-5-3 00:10:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สอบถามนิดนึงครับ ต้องกินยาตลอดไหม(ชีวิต) หรือ กินแค่ 6 เดือนแรก ครับ

แค่ 6 เดือนครับ  โพสต์ 2013-5-4 14:29
โพสต์ 2012-12-29 12:33:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย likasit เมื่อ 2012-12-29 12:30
มาต่อกันอีกทีครับ หลังจาดกินข้าวเสร็จก็ขึ้นเตียงผ ...

ต่อกันอีกนิดนะครับ พอปักไปสักพักประมาณชั่วโมงได้เขาก็ให้พักเบรคเพื่อให้ไปเข้าห้องน้ำผมก็รีบไปรีบมาครับกราฟผมจะได้ไม่รอนานและอยากให้เสร็จเร็วๆด้วยจากนั้นก็มาทำต่อครับอีีกสัก40 นาทีได้ก็เสร็จครับโดยมี Head band คาดหัวไว้เรียบร้อยแล้วก็เปลี่ยนเสื้อผ้าและก็ลงไปพบหมอโดยหมอก็จัดยาแก้ปวด แก้อักเสบ หมอนรองคอ ผ้ารองหมอนแบบมีซับกันเลือดออกตอนนอน และวิธีปฏิบัติตัวหลังผ่าตัดให้ไว้ครับและนัดมาสระผมในวันรุงขึ้นครับโดยสรุปผมทำกาารปลูกผมในครั้งนี้ก็ตั้งแต่ 08:00 ~ 14:30 ครับโดยประมาณนะครับ ถ้าจะถามว่าเจ็บมากมั๊ยมันก็เจ็บบ้างก็ตอนฉีดยาชาครับแต่ผมเคยผ่าตัดใหญ่เพราะเกิดอุบัติเหตุมาแล้วครับทรมานมากแต่ปลูกผมนี่จิ๊บจ้อยมากๆครับผมถามหมอว่าตอนปลูกผมเสร็จเนี่ยไม่ถ่ายรูปไ้ว้เหรอครับหมอบอกไม่ถ่ายมันน่ากลัวผมก็เลยกลับมาบ้านถ่ายเองมันเลยเห็นเลือดซิบๆเลย เดี๋ยวผมมีรูปให้ดูเลยครับเอาแบบเห็นหน้าเต็มๆเลยครับไม่มีการเขินอายใดๆทั้งสิ้นครับ ส่วนรูปที่ตอนลังปลูกเสร็จกับรูปตอนเย็บแผลรู้สึกดูน่ากลัวไปหน่อยขอสงวนไว้แล้วกันนะครับหรือถ้ายังไงต้องถามแอดมินดูก่อนว่าจะให้ลงหรือเปล่านะครับวันนี้ขอแค่นี้ก่อนนะครับเดี๋ยวจะลงรูปให้ดูเรื่อยๆถ้าใครอยากปรึกษาหรืออะไรยินดีให้ข้อมูลครับ ส่วนใครที่กำลังมีปัญหาเรื่องผมร่วงให้รีบไปปรึกษาหมอด่วนเลยนะครับอย่าปล่อยไว้ให้เนิ่นนานหรืออย่าไปลองผิดลองถูกอะไรเรื่อยเปื่อยนะครับเดี๋ยวอาจจะสายเกินไปก็ได้นะครับ สวัสดีครับ
โพสต์ 2012-5-10 04:48:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนเล่าวิธีปลูกฟมให้ฟังหน่อยสิคะ bobby ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^ ^  โพสต์ 2012-5-11 12:13
ได้ครับ เดียวจะมาเล่าประสบการณ์ที่เจอมาให้ฟังน่ะครับ ^^  โพสต์ 2012-5-10 22:33
โพสต์ 2012-5-10 05:02:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากพาสามีไปปลูกผมจัง ผมบางมาก หน้าผาก ก็เริ่มจะเถิกแล้วค่ะ ตรงกลางก็บางๆ

ก่อนทำ ควรพร้อมทั้งร่างกายและจิตใจ และศึกษาข้อมูลมาอย่างดีแล้วครับ  โพสต์ 2012-5-10 22:37
ลองหาข้อมูลดูเยอะๆ ค่อยๆ ตัดสินใจดีๆ ไม่ต้องรีบร้อนครับน่ะครับ ^^  โพสต์ 2012-5-10 22:35
ต้องศึกษา ข้อมูลดีๆ และตัดสินใจดีๆ น่ะครับ ...  โพสต์ 2012-5-10 22:34
โพสต์ 2012-5-10 07:47:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยครับ เรื่องปลูกผม คนไทยน้อยคนมากๆ ที่เขาไปทำมาแล้ว จะเอา review ให้ดูกัน ไม่เหมือนชาวต่างชาติ  อาจเป็นเพราะค่านิยมด้วยละครับ เพราะฝรั่งเขาไม่ค่อยจะอายและไม่ยึดติดเรื่องผมมากเหมืนอคนเอเชียหรือว่าคนไทย  แต่เบื้องลึกจริงๆแล้ว หมอที่ปลูกผมนี่เขามีคิวแน่นทุกวันเลย คือมีคนไปรักษาด้วยวิธีทุกวันอ่ะครับ เท่าทีผมเจอมากับตัวเอง  

ยังไงขอให้คุณ Bobby หายไวๆ แล้ว ก็สำเร็จตามที่ตั้งใจไว้กด้วยนะครับ

เพราะปลูกผมเป็นการอดทนที่รอนานมากๆๆ  6 เดืนอถึงจะเห็นผล  เต็มที่สุดๆๆ 1 ปีครับ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้คุณ Bobby นะครับ จากคนที่เคยมีประสบการณ์ทำศัลยกรรมด้านนี้

ตอบคอมเมนต์แบบเต็มๆ ที่ด้านล่างนะครับ ^^ ขอบคุณครับ  โพสต์ 2012-5-11 03:09
โพสต์ 2012-5-10 10:24:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีจังค่ะ  รอดูนะคร้า

จร้าๆๆ ^^  โพสต์ 2012-5-10 23:57
แบบจัดเต็มเลยครับ อิอิ ขอบคุณที่ติดตามครับ ^^  โพสต์ 2012-5-10 22:42
แต่วันนี้ดีขึ้นมากแล้วครับ... เดียวบิ้วอารมณ์เสร็จ จะมาเขียนรีวิวต่อ  โพสต์ 2012-5-10 22:41
แต่บางอารมณ์ที่เฉยๆ บิ้วเท่าไหร่ ก็บิ้วไม่ขึ้นครับ 5555  โพสต์ 2012-5-10 22:41
ครับผม บางที อารมณ์อยากโพสต์ ก็อยากโพสต์ จริงๆ  โพสต์ 2012-5-10 22:41
โพสต์ 2012-5-10 11:43:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วทำไมต้องตั้งกระทู้ค้างไว้บนสุดครับ มันเหมือนโปรโมทคลีนิคนะครับ
แล้วคลีนิคนี้ก้อเป็นสปอนเซอร์เว็๋บนี้ด้วย มันแปลกๆนะครับ

ตอนนี้ ก็ปลดลง จากกระทู้ปักหมุดแล้วครับ... ขอบคุณครับ ^^  โพสต์ 2012-5-10 22:44
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นน่ะครับ ที่เป็นกระจกสะท้อนในการวางตัวครับ  โพสต์ 2012-5-10 22:43
นั่นสิ  โพสต์ 2012-5-10 19:52
โพสต์ 2012-5-10 12:18:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายไวๆนะครับ
ผมงอกเยอะๆ
ทนรออีก6เดือน
อยากรู้ว่ากราฟละเท่าไร
แล้วแผลเป็นหลังท้ายทอยเป็นอย่างไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ...สนใจเหมือนกั้น...

ช่วงนี้ ก็ต้องดูแลตัวเองอย่างดีที่สุดครับ  โพสต์ 2012-5-10 22:46
ช่ายครับจะเริ่มเห็นผลจริงๆ หลังจาก 6 เดือนขึ้นไปครับ  โพสต์ 2012-5-10 22:46
กราฟละ 50 บาทครับ บ๊อบทำ 1500 กราฟครับ ^^  โพสต์ 2012-5-10 22:45
โพสต์ 2012-5-10 16:50:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เลือกที่นี่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีตัง T_T

ก็อาจจะราคาไม่แพงมากครับ ราคาอาจจะอยู่ที่หลักหมื่น ไม่ถึงหลักแสนครับ  โพสต์ 2012-5-10 23:00
ถ้าผมไม่มีปัญหามาก ก็อาจจะไม่ต้องใช้กราฟเยอะมากครับ  โพสต์ 2012-5-10 23:00
ค่อยๆ เก็บตังเดียวก็ได้ครับ อิอิ  โพสต์ 2012-5-10 22:59
โพสต์ 2012-5-10 18:22:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับพี่ หายไวๆนะครับ

ถ้าปลูกผมหายดีแล้ว ก็จะมาหาข้อมูล ลิฟหน้าให้หล่อ เหมือนน้องต่อครับ^^  โพสต์ 2012-5-10 23:01
ขอบคุณครับ น้องเป็นไอดอลพี่เลยครับ^^  โพสต์ 2012-5-10 23:01
โพสต์ 2012-5-10 21:53:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมเป็นระยะค่ะ

เดียวว่างๆ มาเขียนใหม่ครับ อิอิ ^^  โพสต์ 2012-5-10 23:02
ครับผม เดียวไว้มาอับเดทนะครับ ขอไปบิ้วอารมณ์  โพสต์ 2012-5-10 23:02
โพสต์ 2012-5-10 22:33:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำมั่งอ่ะหน้าผากผมนี่ปาไปหนึ่งฝ่ามือแล้ว  หมอบอกรึเปล่าคับว่าขั้นต่ำต้องทำกี่กราฟคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-10 22:40:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ZEFIROS เมื่อ 2012-5-10 07:47
ดีใจด้วยครับ เรื่องปลูกผม คนไทยน้อยคนมากๆ ที่เขาไปท ...

ขอบคุณมากนะครับ ช่วงนี้ เพิ่งจะวันที่ 2 ก็ต้องระวังอย่างมากกลัว ผมที่ทำหลุดครับ
อยากให้ผ่าน 1 สัปดาห์ ไปไวๆ จังครับ เซลล์ผมจะได้แข็งแรงขึ้นกว่านี้ นิดนึงครับ... ตอนนี้ เดินเหิน ก้ม ต้องระวังตัวมากๆ ครับ แต่บางทีก็ลืมตัวครับ อิอิ .... ก็พยายามดูแลตัวเองอย่างดีที่สุด ไม่กังวลจนเกินไป ....คิดซ่ะว่า อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับ... ถ้าเราดูแลตัวเองดีแล้ว เราก็จะได้ไม่ต้องมาเสียใจทีหลังครับ ^^ ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆ ครับ และหวังว่า ปลูกผมครั้งนี้ จะประสบความสำเร็จครับผม
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-10 22:59:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย มักซ์ เมื่อ 2012-5-10 12:18
หายไวๆนะครับ
ผมงอกเยอะๆ
ทนรออีก6เดือน

แผลท้ายทอย บ๊อบจะแสบแผลวันแรกครับ
ส่วนแผลที่หน้่าผากที่เอาผมมาแปะนี้ ไม่เจ็บไม่แสบเลยครับ
อาจจะเป็นเพราะว่า ต้องคาด Head band ไว้ เลยทำให้บริเวณนั้นชานิดๆ ครับ ก็เลยไม่รู้สึกเจ็บ
แต่คาดไว้ก็ไม่รู้สึกอึดอัดใดๆ ครับ .... แต่เวลาเอามือเกาหัว หรือจับหน้าผาก จะรู้สึกเลยครับว่า จะชาๆ แต่ก็ดีครับ ลดความเจ็บไป จนไม่รู้สึกเจ็บครับ

ส่วนแผลด้านหลังท้ายทอย วันแรกจะแสบๆ แต่ก่อนกลับบ้าน คุณหมอ ก็บลอคยาชาให้อีกรอบ ทำเสร็จก็เย็นๆ ประมาณ เกือบ 1 ทุ่ม บลอคยาชาเข้าไปอีก ก็อยู่ได้ 3-4 ชม ครับ แล้วก็ทานยาแก้ปวดด้วย ก็เลยไม่ถึงกับเจ็บมากครับ .... เจ็บนิดๆ แสบแผล แบบแปร๊บๆ ครับ แต่วันแรกจะมีปัญหาเรื่องการนอน เพราะ แผลจะสัมผัสหมอนตอนนอนทำให้กดปากแผล เลยทำให้รู้สึกเจ็บครับ พยาบาลก็แนะนำให้ใช้ ผ้าขนหนูผืนเล็กๆ มาม้วนๆ แล้วก็เอามารองที่ต้นคอครับ ให้คอเรายกสูงอีกนิดนึง จะได้ลดการสัมผัสของแผลกับหมอนครับ แต่ตอนนอนหลับก็มีลืมเหมือนกันครับ เพราะนอนสูงๆ ก็จะชอบนอนลงมากองข้างล่าง แต่พอรู้สึกตัวก็จะรีบนอนสูงเหมือนเดิมเข้าไว้ครับ ต้องอดทน และพยายามดูแลตัวเองอย่างดีที่สุดครับ วันที่ 2 ก็ดีขึ้นครับ อัดน้ำมะพร้าวอย่างหนักเลยครับ แต่ก็รู้สึกว่าฟื้นตัวไวครับ วันนี้ ไปตรวจแผล พยาบาลก็บอกว่าแผลแห้งสนิทแล้ว ใช้เวลาเพียงวันเดียว ไม่มีเลือดซึมเลยครับ .... วันนี้ ก็ถือว่าดีขึ้นมากครับ.... แต่ยังต้องระวังตัวเองอยู่ เพราะกลัวเซลล์ผมหลุดครับ

แผลท้ายทอย จะมองไม่เห็นเนื่องจากผมข้างบนจะปิดไว้มิดพอดีครับ เลยไม่กังวล กับแผลและผมที่หายไปครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-10 23:05:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Bakery เมื่อ 2012-5-10 22:33
อยากทำมั่งอ่ะหน้าผากผมนี่ปาไปหนึ่งฝ่ามือแล้ว  หมอบอ ...

ไม่ได้บอกครับ เบื้องต้นคือ ลองถ่ายรูป มุมต่างๆ แล้วส่งไปให้คุณหมอประเมิณให้ครับ
ในกรณีที่ไม่สะดวกไปปรึกษาหมอที่คลีนิคครับ

ผมก็ใช้วิธีการถ่ายรูปและให้คุณหมอประเมิณเบื้องต้นให้ครับ

http://www.millionhairtransplant.com/online-consult.asp

ลองดูตามลิงค์นี้นะครับ ลองดูครับ
โพสต์ 2012-5-11 00:00:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องกิน Finasteride ก่อนและหลังผ่าตัดไปตลอดหรือป่าวครับ

เพียงแต่ด้านหน้า หน้าผากบ๊อบจะสูง เป็นมาตั้งแต่เด็กครับ ^^  โพสต์ 2012-5-12 01:58
อ่อ บ๊อบไ่ม่มีอาการผมร่วงครับ เลยไม่ได้ใช้ครับ  โพสต์ 2012-5-12 01:57
กำยาที่ผมบอกมันเป็นยารักษาผมร่วงจากพันธุกรรมนะคั  โพสต์ 2012-5-12 00:59
ยาแก้ปวดครับ ^^  โพสต์ 2012-5-11 04:47
ไม่ได้ทานเลยครับ เป็นผ่าตัดเล็ก ทานยานอนหลับ ยาแก้อักเสบและ  โพสต์ 2012-5-11 04:47
โพสต์ 2012-5-11 02:10:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมนะค่ะ แต่คุณพี่ศรีษะกะไม่ล้านนะค่ะ แค่กว้างเฉยๆเหมือนหนูเลย อยากปลูกไรผมมั่งจัง แต่ราคาสูงง่ะ

ด้านหน้าไว้ครับ เพราะหน้าผากสูงและกว้างครับ ^^  โพสต์ 2012-5-11 04:48
ช่ายครับ ผมเป็นคนหน้าผากสูงครับ เวลาไว้ผมก็จะเอาผมมาปิดๆ  โพสต์ 2012-5-11 04:48
โพสต์ 2012-5-11 21:07:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาการเป็นยังไงแล้วคับคุณบ๊อบบี้

แวะมาอับเดท 3 วันแล้วน่ะครับ อิอิ  โพสต์ 2012-5-12 01:57
โพสต์ 2012-5-11 21:11:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมด้วยคนค่ะ อิอิ

แวะมาอับเดท 3 วันแล้วน่ะครับ อิอิ  โพสต์ 2012-5-12 01:57
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-12 00:40:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด

และแล้วก็ผ่านมา 3 วันแล้วครับ.... อิอิ
วันนี้ค่อนข้างเข้าสู่สภาวะปรกติมากๆ 80-90% แต่ก็ยังมีอาการเหนื่อยง่าย เพลียบ้างครับ... อันนี้ไม่รู้เป็นเพราะยานอนหลับ ยาชารึเปล่าน่ะครับ หรืออาจเป็นเพราะ กำลังเริ่มแก่ตัวแล้วครับ อิอิ

คลิ๊กที่ภาพ เพื่อดูภาพขยายใหญ่ขึ้นครับ

เริ่มจากมุมซ้ายนะครับ

กลาง

ตามด้วยขวา

แผลเริ่มแทบจะไม่มีรอยเลือดเหมือนวันแรกที่ทำแล้วครับ
เคล็ดลับก็ไม่มีอะไรมาก แค่ปฏิบัติตัวตามที่หมอสั่ง แล้วก็ดื่มน้ำมะพร้าวเยอะๆ ครับ มีดื่มใบบัวบกบ้างนิดหน่อยครับ
^^

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-12 00:45:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ใหญ่ๆ ชัดๆ ให้เห็นอีกสักภาพครับ ^^
มันชัดได้แค่นี้จริงๆ ครับ 5555

เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-12 00:58:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด

แล้วก็มาดูแผลด้านหลังกันครับ

ผมปิดมิดพอดี มองไม่ค่อยเห็นแผลผ่าตัดครับ

แต่ก็จะเห็นรอยเย็บแผล เวลาเปิดผมดูแผล ครับ ไม่ผิดสังเกตอะไรครับ แต่วันนี้ออกไปตลาดซื้อข้าว และน้ำมะพร้าว คาด Head band ไป แม่ค้าถามว่า ไปออกกำลังกายมาเหรอ ?  เอ่อ คือ..... ก็ได้แต่เออ ออไป แบบว่าขี้เกียจบอกว่าไปศัลยกรรมปลูกผมมาครับ อิอิ

IMG_6927 copy.png

IMG_6928 copy.png

ผมด้านหลังปิดลง ก็ไม่เห็นแผลผ่าตัดแล้วครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-12 01:56:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย black_bird เมื่อ 2012-5-10 04:48
รบกวนเล่าวิธีปลูกฟมให้ฟังหน่อยสิคะ bobby ขอบคุณค่ะ ...

เล่าประสบการณ์การปลูกผม ของ Admin บ๊อบบี้ครับ

ในการติดต่อคุณหมอ ขั้นแรกเลย บ๊อบปรึกษาออนไลน์ ทางหน้าเว็บก่อนครับ ก็ส่งอีเมล์ไปปรึกษา และให้คุณหมอประเมิณ เบื้องต้นให้ครับว่าต้องใช้ประมาณกี่กราฟ คุณหมอ ก็ประเมิณให้บ๊อบอยู่ที่ 1500 กราฟ ครับ และก็ได้นัดวัน ทำ .... ตอนที่ปรึกษา คือวันที่ 28 เมษา 55 และได้ทำจริงๆ เป็นวันที่ 9 พค 55 ครับ

พอมาถึงวันที่ทำ ตอนแรกได้คิวเช้า 9 โมง แต่พอดีคุณหมอเลื่อนเป็นช่วงบ่าย นัดไว้ ตอนเที่ยง ก็เลยสบายเลยครับ ไม่ต้องตื่นเช้าครับ อิอิ แต่ตอนคุณหมอเลื่อนนัด เจ้าหน้าที่ ก็ได้โทรมาแจ้งล่วงหน้า 2 -3 วัน ก่อนวันผ่าตัด ไม่ฉุกละหนุกแน่นอนครับ ยังเตรียมตัวทันอยู่ครับ อิอิ .... ด้วยความตื่นเต้น วันที่ทำ ก็ไปก่อนเวลา  ประมาณ 1 ชม ได้ครับ เนื่องจากว่า กะเวลาไม่ถูก ไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นจริงๆ ครับ สนามบินน้ำ เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยครับ 5555  แต่จริงๆ แล้วก็ไม่ไกล ไปไม่ยากครับ บ๊อบอยู่แถวจตุจักร นั่งแทกซี่ ก็ประมาณ 100 กว่าบาทครับ เข้าเส้นงามวงวาน ออกติวานนท์ แล้วเข้าสนามบินน้ำ ช่วงที่รถไม่ติดน่าจะ 30 นาทีได้ครับ (ตอนไปทำไปช่วงกลางวันครับ ออกจากห้องประมาณ 10 โมงเช้า) แต่ตอนเย็นๆ เมื่อวานก่อนไปล้างแผล นั่งรถกลับช่วงเย็นๆ ก็ติดเหมือนกันครับ ประมาณ 1 ชม ได้ครับ อิอิ ก็ต้องกะเวลาเอาครับ .... เอาล่ะครับ มาพูดถึงเรื่องการทำศัลยกรรมปลูกผมดีกว่าครับ

วันที่ทำ .... ไปถึงคลีนิค
คนแรกที่ได้เจอ คือ คุณเม เป็นเจ้าหน้าประจำคลีนิคแห่งนี้ ..... ต้อนรับด้วยใบหน้ายิ้มแย้มแจ่มใส จะบอกว่าคลีนิคที่นี่ น่ารักมากครับ
ประทับใจการบริการจากทุกๆ คนเลยครับ คุณหมอ คุณเม คุณพยาบาลตูน และทีมพยาบาล อีก 10 กว่าคนได้ครับ สถานที่ ไม่ใหญ่โตมากนัก เป็นตึกแถว 1 คูหา แต่สะอาด และใช้เครื่องไม้เครื่องมือที่ดูทันสมัย และดูอบอุ่น กับการต้อนรับรวมถึงการบริการจริงๆ ครับ
ถ้าไม่เชื่อ ก็ต้องพิสูจน์เองน่ะครับ... ดี ก็บอกว่าดี ไม่ดีก็บอกว่าไม่ดีครับ ^^

คิวแต่ละวันที่คลีนิคไม่เยอะครับ เพราะคุณหมอ รับคนไข้ ได้ต่อวันเต็มที่ เพียง 2 คนครับ
ตอนเช้า ก็มี 1 คิว... แต่ของบ๊อบได้เป็นคิวช่วงบ่ายครับ คือคิวที่ 2 นั่นเองครับ

คุณหมอ และทีมพยาบาล รวมจำนวนคร่าวๆ 10 กว่าคน ดูแล คนไข้ เพียง 2 คนต่อวันเองครับ
ดูแลดีมากๆ เลยครับ

การรับคนไข้เพียง 2 คน เป็นข้อจำกัดในการรองรับผู้มาใช้บริการ เนื่องจาก เครื่องไม้เครื่องมือ แพทย์ผู้ให้บริการ ดังนั้นผมคิดว่า น่าจะเป็นที่จุดนี้ ทำให้ศัลกรรมปลูกผมมีราคาแพง ค่อนข้างสูงนั่นเองครับ อีกทั้ง จากประสบการณ์ส่วนตัว บ๊อบเข้าห้องผ่าตัดประมาณ บ่ายโมง แต่ออกจากห้องประมาณ 6.30 น. คุณหมอใช้เวลา ประมาณ 5-6 ชม เลยทีเดียวครับในการทำศัลยกรรมปลูกผม เพราะเป็นงานที่ค่อนข้างประณีต และต้องละเอียดอ่อน อย่างเคสของบ๊อบ เนี่ย 1500 กราฟ ถือว่า ปัญหา ยังไม่มากนัก... เอ่อแล้ว คนที่ล้านถึงกลางหัว หรือล้านหมดหัวล่ะ .... จะกี่ชั่วโมง 5555 อันนี้ ก็คิดกันไปเล่นๆ น่ะครับ

ส่วนตัวก่อน ทำศัลยกรรมปลูกผม .... คิดว่า ทำไมราคาแพงจัง ส่วนใหญ่ เค้าทำกัน 1 แสน กว่าทั้งนั้น
ของบ๊อบ ประเมิณออกมา 7 หมื่น 5 ก็ยังโอเค ยังหลักหมื่นอยู่น่ะ แต่ก็แพงอยู่ดี เอาไปทำศัลยกรรมอย่างอื่นได้เยอะเลย
ตอนทำ ตา จมูก ตัดปีกจมูก ปาก กับหมอเฉลิม รวมศัลย์ กับหมอเฉลิม 4 ครั้ง ก็ราคาประมาณนี้ .... แต่เทียบกันแล้ว โอววว เอาไปทำอย่างอื่นได้ตั้งเยอะเลย!!!!

แต่พอได้ทำมาทำจากเหตุผลข้างต้นว่า งานละเอียดอ่อน ใช้เวลาทำหลาย ชม. เทียบกับจมูก หรือหมอศัลย์ อย่างอื่นยังอาจจะรวยกว่า เพราะบางที่ วันนึงทำจมูกได้เกือบ 10 เคส ก็มีครับ ...แต่ ปลูกผมที่นี่ ได้เพียงวันละ 2 เคสเท่านั้น ... ดังนั้นราคาจึงต้องสมเหตุสมผล ประมาณนั้นครับ..... ตอนนี้ ก็คิดว่าไม่แพง ถ้าเรามีเงินที่พอจะทำได้ ไม่เดือดร้อน แต่ถ้าต้องกู้หนี้ยืมสินมาทำ อันนี้ก็ไม่แนะนำครับ ค่อยๆ เก็บเงิน แล้วพร้อมเมื่อไหร่ ค่อยมาทำดีกว่าครับ .... ปลูกผมแบบนี้ ก็จะอยู่กับเราได้ตลอดชีวิต เป็นการลงทุนที่คุ้มในระยะยาวครับ ..... แต่ต้องอดทนเช่นกันครับ เนื่องจากว่า ไม่ได้เห็นผลในทันที

จะมีระยะเวลาของมัน คือ ผมที่ปลูกเข้าไป ผ่านไป 1-3 เดือน ก็จะเริ่มร่วง ผมร่วงไป แต่ เซลล์รากผมยังอยู่ ก็จะค่อยๆ งอกขึ้นมาใหม่ และเริ่มเห็นผลชัดเจนขึ้นในช่วง 4-6 เดือนครับ และประมาณ 9 เดือน ถึง 1 ปี ก็จะแข็งแรง เป็นธรรมชาติ อยู่กับเราไปตลอดครับ

ศัลยกรรม ทุกอย่างย่อมต้องใช้เวลา.... ไม่มีอะไรที่ได้มาโดยไม่ใช้อดทน....  ไม่ว่าจะอดทน กับความเจ็บปวด อดทนรอคิว... อดทนรอให้สวย บลาๆๆๆ ครับ 5555

เอาล่ะครับ เราจะมาเข้าสู่ห้องคุณหมอกันแล้ว

หลังจากที่คุย และตกลง ปรึกษากับคุณหมอเรียบแล้วว่าอยากได้ แนวผมแบบไหน ตามที่คุณหมอวาด คล้ายๆ ตามภาพน่ะครับ หน้าแรกน่ะครับ หลังจากนั้น ก็จะได้นัดวันทำอีกครั้งน่ะครับ สำหรับเคสทั่วๆ ไป .... แต่ในกรณีบ๊อบ บ๊อบไม่อยากเดินทางหลายครั้ง ก็เลยขอนัดคุณหมอ ว่า ขอปรึกษา และทำในวันเดียวกันเลยได้มั้ย คุณหมอก็โอเค ..... ครับ 5555

ในขั้นตอนนี้ ก็จะมีคุณพยาบาล คือคุณตูน ให้ข้อมูล รายละเอียด และให้เราทำความรู้จักกับศัลยกรรมปลูกผมอีกครั้ง โดยเธอจะค่อยๆ อธิบายให้เราฟัง ไม่ว่าจะเป็น ขั้นตอนต่างๆ ในการทำ ก่อนทำ หลังทำ ดูแลตัวเองยังไง อะไรต่างๆ พวกนี้ ค่อยข้างเป็นายละเอียดปลีกย่อยและเยอะมากๆ ครับ ไม่ขอเล่าในตอนนี้ล่ะกันน่ะครับ เดียวไว้ต่างๆ จะไปหาข้อมูลตามเว็บมาแป๊ะ ให้อ่านข้อมูลเบื้องต้นกันครับ ^^

จากนั้น ก็พาเข้าห้องผ่าตัดครับ ในขั้นตอนนี้ ก็ไ้ทานยาแก้ปวด ยานอนหลับ
แล้วพยาบาลก็พาขึ้นเตียง แล้วก็ให้นอนคว่ำหน้าครับ เนื่องจาก ตะต้องตัดเนื้อตรงท้ายทอยด้ายหลังครับ
ตรงจุดนี้ ทีแรกก็กลัวเหมือนกันครับ แต่ทำใจให้สบาย ไม่คิดไรมาก ก็ไม่น่ากลัวจริงๆ ครับ

การผ่าตัดปลูกผม เป็นการทำศัลยกรรมเคสเล็กๆ เคสหนึ่งครับ
ขั้นตอนของการตัดเนื้อที่ท้ายทอย ก็จะเริ่มจากทำความสะอาดผม แล้วก็ติดเครื่องไม้เครื่องมือทางการแพทย์ ใช้ผ้ามัดแขนมัดขา
แต่คือในอารมณ์นั้น มันง่วงครับ 5555 ไม่สนใจไรเลยครับ ... นอกจากจะมีคนถาม ถึงจะมีสติตอบครับ 5555

ตอนแรกว่าจะไม่ทานยานอนหลับ แต่พยาบาลเตรียมให้ก็เลยทานครับ
แต่ทานก็ดีครับ เพราะจะรู้สึกว่าเพลินมากๆ แปปเดียวก็ผ่านไป 5-6 ชม. ครับ

การปลูกผมครั้งนี้ บ๊อบว่าไม่ค่อยเจ็บเลยครับ เจ็บเพียงนิดหน่อยเท่านั้น เมื่อเทียบกับตอนตัดปีกจมูก เจ็บกว่านี้เยอะครับ
อีกทั้งแสบแผลมากๆ ด้วย .... แต่ปลูกผมครั้งนี้ไม่ค่อยเจ็บครับ.... ตอนฉีดยาชาก็ไม่ค่อยเจ็บ เนื่องจากคุณหมอ จะใช้น้ำแข็งประคบ บริเวณที่จะฉีด ให้ชาก่อน แล้วค่อยไล่ๆ ฉีดทีละจุด และจะเช็คคนไข้ตลอดเลยครับ ว่าเจ็บมั้ย ? และก่อนทำคุณหมอ ก็บอกว่า ถ้าเจ็บ ห้ามทน ให้บอกทันที .... แต่บ๊อบว่า บ๊อบไม่เจ็บเลยครับ รู้สึกชิวๆ ครับๆ 5555 คงเป็นเพราะยานอนหลับด้วยครับ และตอนผ่าท้ายทอย บลอคยาชาไปก็ไม่รู้สึกเจ็บครับ แต่รู้สึกตัวตลอดเลยครับ... ว่าหมอกำลังผ่าน่ะ.... เลือดพุ่งน่ะ พยาบาลกำลังเช็คเลือดอะไรงี้ จะรู้สึึกตัวหมดเลย เพียงแต่ไม่เจ็บ .... แต่คุณหมอไม่ใ้ห้ดูน่ะครับ คุณหมอปิดตา ตั้งแต่เริ่มผ่าตัดเลยครับ....

รู้สึกมีผ้าห่มนุ่มๆ มาห่มให้ด้วยครับ อยู่ในห้องแอร์ เย็นๆ สบายๆ .... คือบรรยากาศคล้ายนอนบนเตียงนุ่มๆ ที่บ้านเลยครับ 5555

เพียงแต่ ความจริง มันมีอยู่ว่า กำลังขึ้นเขียงผ่าตัดปลูกผมนั่นเองครับ อิอิ

ก่อนทำ ก็กังวล ก็กลัวครับ.... ก็พยายามาข้อมูลให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ รวมถึงเตรียมตัว เตรียมใจ ซื้อของตระเตรียมเบื้องต้นไว้ด้วยครับ 555 แต่เอาเข้าจริงๆ ไม่ได้ใช้เลย เพราะคลีนิค ก็ให้มาเช่นกันครับ 5555 เลยใช้ของคลีนิคแทนครับ พอศึกษาข้อมูลโอเค ก็เลยตัดสินใจทำ เบื้องต้น ก็คิดว่าโอเค และประทับใจที่นี่ อันนี้ ไม่ได้เชียร์น่ะครับ แต่ขอพูดในสิ่งที่พบเห็น หรือเจอมาให้ฟังครับ

แต่เนื่องจากบ๊อบบี้ เป็นแอดมิน ก็อาจจะยากที่จะเชื่อ ถ้าบ๊อบคอมเมนต์ หรือชม ที่ไหน ก็จะมองว่ามีผลประโยชน์ต่อกัน .... และบ๊อบก็ยังยืนยันว่า บ๊อบเสียงเิงินทำจริงๆ ครับ ไม่ได้ทำฟรี!!! ครับ (ไม่กล้าขอใครทำฟรีหรอกครับ)

ก็อยากให้มอง อีกมุม ที่เหมือนบ๊อบเป็นคนๆ หนึ่ง ที่ไปทำศัลยกรรมา เจอที่ไหนดี ก็บอกว่าดี ก็อยากจะบอกอยากจะเล่าให้ฟัง.... แต่ถ้า มากเกินไป คนก็จะมองว่า เป้นหน้าม้ารึเปล่า อะไรแบบนี้น่ะครับ นานาๆ จิตตังครับ .... ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะคิดครับ จะคิดยังไงก็ได้ครับ เพียงแค่ขอให้ความคิดไม่เดือดร้อนคนอื่นก็พอครับ

เอาล่ะครับ บ๊อบก็มีเรื่องเล่าประมาณนี้ครับ

ถ้าสงสัยอะไร ก็สอบถามได้ครับ
ตอบได้ก็ยินดีตอบครับ โดยถือว่า บ๊อบเองก็เป็นผู้มีประสบการณ์ตรงทางด้านปลูกผมคนหนึ่ง
ก็จะตอบข้อสงสัย จากที่ศึกษา และประสบการณ์ที่ตนเองได้รับมาครับ ผิดถูกต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
เพราะตัวบ๊อบเอง ก็ไม่ใช่ กูรูอะไร เป็นเพียงผู้สนใจศัลยกรรมคนหนึ่ง เหมือนทุกๆ คนเท่านั้นเองครับ
ขอบคุณที่เสียเวลาอ่าน กระทู้บ๊อบบี้น่ะครับ

ไว้จะมาอับเดทใหม่ครับ วันนี้ ฝันดี ราตรีสวัสดิ์ บายๆ

โพสต์ 2012-5-12 09:27:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อวานผมลองส่งรูปไปแล้วค้าบตอนนี้ก็กำลังหาข้อมูลอยู่  ยังไงก็จะแวะเยี่ยมเข้ามาอ่านข้อมูลดีๆบ่อยๆนะค้าบหายไวๆค้าบ

ครับผม ยินดีครับ ^^  โพสต์ 2012-5-12 22:14
โพสต์ 2012-5-12 10:44:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วหลังผ่าตัดต้องทานฟินาสเตอร์ไรด์หรือวิตามินบำรุงผมไหมครับ

ทางคลีนิคบอกว่าหลังตัดไหม จะให้ทาน Minoxidil ประมาณ 6 เดือนครับ  โพสต์ 2012-5-12 22:16
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้